Trang 52 / 143 Đầu tiênĐầu tiên ... 242505152535462102 ... LastLast
Bài 511 đến 520/1422

Chủ đề: Những khoảnh khắc vui buồn

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Default Re: Ngày thứ 7 tuyệt vời

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Post ảnh ở không gian Viện Goethe để mọi người cùng tham khảo. Ai có nhã ý tới đó mà không có bạn thì gọi Boulevard em nhá!
    Em nhớ ở Viện Goethe ăn đồ tây khá ngon, lâu lắm rồi mình cũng chưa quay lại đó

2. Thành viên cám ơn bài của SunWild:

Boulevard (25-10-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Những khoảnh khắc...

Nghe nói đến giải thưởng hấp dẫn ghê, nhưng văn chương cớ OA thì chỉ có ngó thèm thôi. mặc dù có rất nhiều mối tình đầu hồi tưởng để viết. Hihihih
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

4. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

thuphong (25-10-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Nghe nói đến giải thưởng hấp dẫn ghê, nhưng văn chương cớ OA thì chỉ có ngó thèm thôi. mặc dù có rất nhiều mối tình đầu hồi tưởng để viết. Hihihih
    Vậy thì Oa cứ kể đi rồi mọi người xúm vào biên tập lại cho nó trở thành "tác phẩm" mang đi dự thi cho nó hoành tráng. Đó sẽ gọi là tác phẩm dự thi chung của NR
    Chuyện của Oa chắc phải ly kỳ và hấp dẫn lắm, chị chuẩn bị đọc đây... e hèm...
    Sẽ còn có ngày mai

6. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (25-10-2010),Lão K (26-10-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Vậy thì Oa cứ kể đi rồi mọi người xúm vào biên tập lại cho nó trở thành "tác phẩm" mang đi dự thi cho nó hoành tráng. Đó sẽ gọi là tác phẩm dự thi chung của NR
    Chuyện của Oa chắc phải ly kỳ và hấp dẫn lắm, chị chuẩn bị đọc đây... e hèm...
    Mối tình đầu của em là với một hòa thượng chị à. Mối tình đầu thứ hai là với anh của một người bạn. Em đang mê he thì he đòi đi học ở trường dòng. Thế có chán ko cơ chứ. Hihihi.
    Tất cả những mối tình đầu đó là những mối tình....Câm để đời chị à
    Que Sera, Sera

8. Có 2 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (25-10-2010),Lão K (26-10-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Mối tình đầu của em là với một hòa thượng chị à. Mối tình đầu thứ hai là với anh của một người bạn. Em đang mê he thì he đòi đi học ở trường dòng. Thế có chán ko cơ chứ. Hihihi.
    Tất cả những mối tình đầu đó là những mối tình....Câm để đời chị à
    hihihi... mới nghe qua đã thấy quá hấp dẫn rồi. Không giải nhất thì giải nhì... Ai biết được phần nào thật phần nào giả em cứ mạnh dạn lên
    Sẽ còn có ngày mai

10. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (25-10-2010),Lão K (26-10-2010),OA _ NỮ (25-10-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Chị à. Chị chỉ cần kể lại thôi. Em biên tập cho nó "mùi mẫn" văn chương chút, biết đâu lại giành giải cao nhỉ? Với lại kể ra cho mọi người cùng đọc cũng thấy vui. Đó chỉ là một mối tình thoáng qua của em thôi, với lại em là người hơi lãng mạn nên mới có những quả tình cảm như : Kí gửi 1 tình yêu qua chát, Ngày 1.4 là ngày của những lời nói thật. Chứ Mối tình đầu của Oa chắc sẽ bạo liệt hơn. Mỗi người 1 cách mà. Đến giờ em vẫn cứ phiêu và bị bạn bè em mắng vì cái tội quá lãng mạn
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

12. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Lão K (26-10-2010),thuphong (25-10-2010)

Thanks
    4.403

hihihi... mới nghe qua đã thấy quá hấp dẫn rồi. Không giải nhất thì giải nhì... Ai biết được phần nào thật phần nào giả em cứ mạnh dạn lên
    Mạnh dạn thì em có thừa mà chị...Nhưng chỉ khi bị hơi men tẩm ướt thui.
    Que Sera, Sera

14. Có 2 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Lão K (26-10-2010),thuphong (26-10-2010)

Thanks
    4.403

Mối tình đầu với HT thì em có viết ở ngôi nhà hạnh phúc hồi còn MX í. Sau này T42 có nóí với em vị HT đó cũng ko còn tu nổi nữa. Lần về VN vừa rồi, đám bạn học em có đứa biết chuyện thêm mắm thêm muối cho cốt chuyện thêm ly kỳ nữa cơ, vui lắm. Em vẫn còn tấm hình chụp đen trắng với he.

Còn anh bạn kia hồi em rời khỏi VN he đang học thần học ở trường dòng. Khi em đi nước ngoài he ko tiễn em, chỉ nhắn lời cám ơn em.
    Sau này Em quay về VN lần thứ... Có đến thăm He. He đã trở thành giám mục gọi bằng tên thánh gì gì đó.
    Lần đó Em có hỏi he "trái tim cha đã bao giờ rung động vì TY chưa." He trả lời "Trong trái tim cha luôn có tình yêu của Chúa ngự trị vĩnh hằng"
    Thế là em nghẹn ngào luôn. Định hồi tưởng về thời thơ dại biết bơi là nhờ Cha luôn bắt chuồn chuồn cắn rốn, xong thấy cha làm dấu thánh, mình chỉ còn biết làm theo và say AMEN.
    Last edited by OA _ NỮ; 26-10-2010 at 07:59 AM.
    Que Sera, Sera

16. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (26-10-2010),Lão K (26-10-2010),Phu sinh (30-10-2010)

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Chị à. Chị chỉ cần kể lại thôi. Em biên tập cho nó "mùi mẫn" văn chương chút, biết đâu lại giành giải cao nhỉ? Với lại kể ra cho mọi người cùng đọc cũng thấy vui. Đó chỉ là một mối tình thoáng qua của em thôi, với lại em là người hơi lãng mạn nên mới có những quả tình cảm như : Kí gửi 1 tình yêu qua chát, Ngày 1.4 là ngày của những lời nói thật. Chứ Mối tình đầu của Oa chắc sẽ bạo liệt hơn. Mỗi người 1 cách mà. Đến giờ em vẫn cứ phiêu và bị bạn bè em mắng vì cái tội quá lãng mạn
    Chị chỉ nhớ loáng tháng thôi, cũng gần 40 năm rùi mà. Kỉ niệm đầu tiên chị ko bao giờ quên là hình ảnh thày trở chị trên xe Honda. Lần đó Thày bị đám thanh niên chòng ghẹo. Chị tức quá kêu thày đua xe với họ.
    Thế là cuộc đua bắt đầu từ đường Lò đúc....Chị quấn áo dài thân sau của thày vào tay giật giật khi cuộc đua xe đến hồi gay cấn. Còn tà áo thân trước chị tung cho bay bay để trêu tức đám kia...

Sau này về VN, chị hỏi thăm về thày qua các hòa thượng khác. Họ nói lối sống của thày vẫn phóng khoáng, cởi mở như thế. Chị có nói đùa với các HT đó. Thày nên thành lập cho mình một dòng tu riêng. Chỉ cần tu tâm nhưng ko cần tu thân...
    Như câu chuyện về một ông cha cố đồng tính. He tuyên bố với các con chiên. "He phụng sự Đức chúa trời bằng trái tim của he, điều đó mới quan trọng. Còn xác thịt trần tục này của he, he làm gì mặc kệ he..."
    Cả nhà thờ lặng đi một chốc, rồi rộ lên tiếng vỗ tay khen tặng sự can đảm của he. Xong chỉ trong một phút, toàn bộ nhà thờ lại im ắng ko còn một bóng người.
    Lời khen tặng và sự đồng tình đôi khi ko ăn nhập gì đến nhau.

Chứ Mối tình đầu của Oa chắc sẽ bạo liệt hơn. Mỗi người 1 cách mà

Thời của chị, có lẽ chỉ có thể bạo liệt trong tư tưởng thôi...Hihihi. (vì bị phong bế mà)
    Last edited by OA _ NỮ; 26-10-2010 at 07:50 AM.
    Que Sera, Sera

18. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (26-10-2010),Lão K (26-10-2010),Phu sinh (30-10-2010),thuphong (26-10-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Mạnh dạn thì em có thừa mà chị...Nhưng chỉ khi bị hơi men tẩm ướt thui.

HeHe, có một truyện của Oa mà TP và Bou đều muốn viết nên LK cũng phải vào cuộc.

TP nhắm đến chuyện dự thi, không nhất thì nhì.

Bou thì mong lấy được giải cao.

Oa đừng giao cho TP hay Bou, nghe LK vẽ ra một "đại tác phẩm" trên văn đàn quốc tế nha.

Hay Oa thuật lại, LK làm "ghost writer" (ghost writer là người chuyên viết hồi ký cho các VIP theo lời họ kể. Ghost writer sẽ sắp xếp, thêm mắm, thêm muối cho câu chuyện thêm hấp dẫn. LK mới xem phim Ghost Writer do Pierce Brosnan, cựu điệp viên 007, đóng vai cựu thủ tướng Anh mướn Ewan McGregor làm ghost writer viết lại hồi ký của mình. Phim hay, thuộc loại nghẹt thở, nhiều tình tiết hấp dẫn, kể cả chuyện bà cựu thủ tướng ngoại tình với anh chàng ghost writer. Xem phim này, LK liên tưởng đến Tony Blair, thủ tướng Anh cùng thời với Bush con) thêm mắm thêm muối cho đậm nha. Tùy đơn đặt hàng, từ PG-13 đến NC17, cở nào LK viết cũng được.

Chuyện của Oa, dưới ngòi bút của ghost writer LK, thế nào "đại tác phẩm" này cũng trở thành best seller và được dịch ra ít nhất 10 thứ tiếng. Lúc đó, Oa sẽ ký tên mệt nghĩ trong các book tour và biết đâu, Warren Buffett sẽ đề nghị mua lại NR, ra IPO thành stock trao đổi trên Wall Street?

" Sao anh thành linh mục" và "Cõi Niết Bàn của người sư trẻ", Oa muốn bắt đầu bằng truyện nào?

Hìhì, LK đang thai nghén "Ánh đèn le lói trong nghĩa trang", chuyện thật đến 99.99%. Viết gần xong thì Sún bép xép với boss nên LK bị đì, phải ngưng lại. Hy vọng vài ngày nữa bớt bận, LK sẽ trình làng. Bảo đảm đọc xong, tối không dám ngủ ... một mình.
    Last edited by Lão K; 26-10-2010 at 07:51 AM.

20. Có 3 thành viên cám ơn bài của Lão K:

Boulevard (26-10-2010),OA _ NỮ (26-10-2010),thuphong (26-10-2010)

Trang 52 / 143 Đầu tiênĐầu tiên ... 242505152535462102 ... LastLast