Trang 13 / 143 Đầu tiênĐầu tiên ... 311121314152363113 ... LastLast
Bài 121 đến 130/1422

Chủ đề: Những khoảnh khắc vui buồn

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Ðề: Những khoảnh khắc...

Hì... Theo lệ thường thì sự khó tính sẽ tăng dần theo độ tuổi, nhất là những người có tính nhạy cảm. Và cũng theo lẽ thường tình, sự nhạy cảm sẽ luôn phải gánh những cái đau bởi những hành động vô tâm của người có tính tình đơn giản (Đơn giản nên hay vô tâm, hình như là thế).

Trớ trêu thay, nếu muốn thật sự hòa hợp thì chính cái người nhạy cảm phải giảm bớt sự khó tính và mở rộng trái tim chấp nhận những cái vô tâm kia.

Hì... Điều khó nhất trên đời là mình phải tự thay đổi bản chất của mình... trớ trêu thay!

Không biết anh có đi lạc không nữa, nếu có thì sorry nha!
    Last edited by Boulevard; 22-10-2010 at 07:27 PM.

2. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

get_out_cs (25-05-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Boulevard thân mến,

Đọc những tâm sự gần đây của Boulevard chị hiểu Boulevard đang phải chịu những áp lực tinh thần rất lớn. Chị muốn tâm sự với Boulevard nhiều nhưng sợ chưa thực hiểu hoàn cảnh của Boulevard.
    Mong em có được sự bình an trong tâm hồn.
    Last edited by Boulevard; 22-10-2010 at 03:50 PM.

4. Thành viên cám ơn bài của Triplec:

get_out_cs (25-05-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Cuộc sống thật phức tạp. Cuộc đời mãi mãi là những vòng tròn ko lối thoát. Có những khi, mình tưởng minh thoát được vòng tròn này rồi, ko ngờ mình lại vướng lụy vào một vòng tròn khác lớn hơn

Oa Nữ cũng đã kết thúc tập 1 của đời mình từ hơn 10 năm rồi, xong vẫn chưa bị ai dụ nổi viết tiếp tập 2...
    Hãy còn tỉnh táo chán. Hihihi::

Chỉ biết chia sẻ với em, chứ cũng ko biết khuyên gì...Mỗi cây một hoa, mỗi nhà một cảnh.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

6. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

get_out_cs (25-05-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Đúng là anh H là ng hiền lành, quá chiều chị đấy, ngay cả em đôi khi cũng nghĩ nếu anh í ko hiền, ko chiều chị thì sao? l Chị à, đôi khi mình nên tự bằng lòng với cs hiện tại, con ng ko ai hoàn hảo cả, đc mặt này mất mặt kia, nếu em là anh í á, chắc chị em sẽ khác rùi đó. Em chưa thấy ai yêu chị như anh í đâu, mặc dù tiền bạc anh í ko có. mà hnay em bênh anh H ghê, kỉu này bà chị có ghét gì em ko vậy? Thui, lỗi lầm ai mà ko mắc, quan trọng là anh í biết sửa sai, và chị cũng rứa, anh chị cùng cố gắng là mọi việc ổn mà.
    keke, hẹn tối ni nhá
    Last edited by Boulevard; 22-10-2010 at 07:27 PM.
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

8. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

get_out_cs (25-05-2011)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Unhappy Ðề: Những khoảnh khắc...

Lần đầu khi gặp anh, bạn nó bảo anh chỉ có thể là một "xe ôm" cho nó thôi, còn để làm bạn tri kỷ của nó chắc khó... Nó bỏ qua lời nhận xét của cô bạn bởi nó chui vào 1 nhóm bạn toàn nữ là nữ, anh bỗng trở thành 1 thần tượng đàn ông trong nhóm so với một số kẻ chẳng ra người ra ngợm... người đàn ông tốt - đó là ước mơ của những bà mẹ đơn thân. Tốt nghĩa là gì ? Không rượu chè, không cờ bạc, không đĩ thõa... Nó nghĩ ừ nhỉ, tốt vậy thì phải giữ cho mình vì nó cũng đã từng gặp 1 người chồng giống như những nhận xét chung là không tốt. Thời gian ngắn ngủi, nó biết rằng nó đã sai, nó đang từ 1 bi kịch này chuyển sang 1 bi kịch khác. Nếu cần 1 người tận tụy, giúp việc cho nó, nó có cả đống cơ mà, nó cần gì - bản thân nó biết nó đã từng có, nhưng cái nó có lại không phải giành cho nó. Nó chật vật đi tìm hạnh phúc. Nó lặn ngụp với những cuộc hẹn hò, những ông tơ bà nguyệt thi nhau là bạn nó thi nhau giới thiệu. Anh lại được bạn gái hỏi từ sếp và nhận được 1 lời khen tuyệt vời: Có năng lực, tốt, nhiệt tình và không điều tiếng!

Giờ nó cần gì nhỉ? Nó buồn. Đi biển cô con gái nhỏ thủ thỉ: Mẹ ơi sau ngày ông nội mất. Bố có vẻ buồn con hỏi bố sao? Bố bảo bố đã đánh mất thứ quý giá nhất cuộc đời của bố. Con tưởng là bố nói ông... Nhưng rồi bố nó nói: thứ quý giá nhất trên đời mà bố đánh mất chính là mẹ con! Nó buồn vì nó chưa thể làm hài lòng cho bố, cho con tìm được 1 người đàn ông hơn người đàn ông cũ... Người đàn ông đã có với nó 6 năm yêu, 8 năm sống chung làm vợ... Giờ nó vẫn chật vật đi tìm HP, thứ hạnh phúc mà nó biết là khó có thể trọn ven. Cô bạn gái cũng ở hoàn cảnh của nó là típ người đơn giản, cô mắng nó khó tính bởi lẽ đối với cô, cô chỉ cần 1 người đàn ông như người đàn ông hiện có của nó bây giờ. Hay là hoán vị nhỉ? Anh mắng bảo vớ vẩn. Có khi anh đến với cô bạn đó lại hạnh phúc vì anh thông minh hơn cô ấy. Anh có thể át vía được cô ấy. Còn với em hình như bao nhiêu lời yêu, bao nhiêu điều quan tâm cũng chỉ là trò cải lương hoa lá cành. Cái em cần không phải vậy!
    Last edited by Boulevard; 16-07-2011 at 08:51 AM.

10. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

get_out_cs (25-05-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Bou thật sự có tinh thần bà mẹ rất lớn, kỳ lạ là thượng đế anh minh, luôn giao trách nhiệm lớn cho các bà mẹ lớn.
    Chúc Bou luôn vững mạnh và hạnh phúc ngọt ngào luôn ở bên Bou!

12. Thành viên cám ơn bài của hahaha:

get_out_cs (25-05-2011)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Hà..... Đôi khi không phải mình chọn con đường mà là con đường chọn mình và đôi khi người tri kỷ lại chẳng thể nào đến được với nhau để thành một đôi! Không biết nói gì hơn là đồng cảm với em!

14. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

get_out_cs (25-05-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket huongnhu's Avatar
    Thanks
    1.189
    Thanked 1.694 Times in 317 Posts

HNhu hay ngồi nhà của chị đọc. Hay bắt gặp cụm từ " bà mẹ đơn thân ". Và, hnhu nghe buồn vì thấy ở NR có đến mấy bà mẹ đơn thân. Dĩ nhiên là do hoàn cảnh đưa đẩy các chị phải chọn cách này.
    Có điều, các chị có bao giờ nghĩ đến cảm giác của một đứa con của một bà mẹ đơn thân hông?
    Nó thèm có ba lắm. Thèm đến độ, nó có một người nói yêu, nó "dạ" liền. Hông phải vì nó yêu người đó. Mà là vì nó yêu ba của người đó.
    Đến một ngày nó nói thẳng: "em hông yêu anh, em yêu ba anh. Em nhớ ba anh."
    Nó nói dzới ba anh: " Bác cho con kiu bác bằng ba. "
    Một thời gian lâu lắm, nó có ba. Nó hạnh phúc biết chừng nào. Ba dạy nó đủ chuyện. Ba nói tiếng Nga dzới nó. Nó nói sai tè le, ba cười khằng khặc, chỉ dẫn từng chút. Ba làm ở HQ ngày xưa, giờ đã nghỉ hưu, có tgian dài sống ở Nga. Ba hiền thiệt hiền. Chìu nó như con út, vì nhà anh chỉ có hai anh em trai, hông có con gái.
    Cuối cùng nó phải xa ba. Vì đến gặp ba thì phải gặp anh. Mà gặp anh quoài thì nó hông thể. Nó hông được quyền làm anh khổ. Bởi nó dù gì cũng là đứa biết nghĩ lắm.
    Giờ ba ở Phú Nhuận. Thi thoảng buồn nó hay gọi cho ba.
    Còn nói chuyện má của nó. Má nó thì tại ba mất sớm. Má thương nó còn đỏ hỏn nên sống dzậy từ đó tới giờ. Má đẹp như người mẫu. Có biết mấy bác muốn tới dzới má. Có một bác, má yêu lắm. Nhưng hnhu lại hông yêu bác đó. HNhu giận. HNhu khóc. HNhu bỏ nhà đi bụi, khi bác đó tới nhà. Đến độ bác và má phải chia tay. HNhu sợ bác giành mất má.
    Giờ nghĩ lại hối hận biết dường nào. Má giờ kinh kệ hàng ngày. Ăn chay trường. Mỗi ngày, nghe tiếng tụng kinh của má, là hnhu như ai xé từng mảnh da thịt. Thương má . Sẽ ở dzới má cho tới khi hnhu chết thì thôi.
    Cho nên các chị đang là bà mẹ đơn thân, các chị có hiểu tâm trạng của Hnhu hông? Của con các chị hông?

16. Thành viên cám ơn bài của huongnhu:

get_out_cs (25-05-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

híc, chẳng ng mẹ nào mà ko muốn cho con 1 cs tốt nhất, 1 gđ hạnh phúc nhất. Ko biết mọi ng thêếnào nhưng DY đã cố gắng đến mức ko thể hơn nữa, cuối cùng là cuộc giải phóng cho cả 2 mẹ con. Đau lòng lắm chứ, khi xđ cs đơn thân đã fải rất cố gắng mới vượt qua đc. Và bây giờ mới có đc chút thanh thản cho bản thân mình, cũng xđ sẽ ở vậy nuôi con trưởng thành, chỉ mong con có cs tốt nhất mà thôi. Biết rằng ko có bố , con sẽ buồn nhưng nếu cứ tiếp diễn cs như vậy thì sao? liệu tuổi thơ của con có đc ngày nào bình yên ko, hay đó là những ngày thơ ấu hãi hùng, lúc nào cũng nơm nớp sợ bố???
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

18. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

get_out_cs (25-05-2011)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Xin được bày tỏ sự cảm thông với những gì boulevard giãi bày. Cuộc sống thật éo le, nhất là trong quan hệ tình cảm vì trong mối quan hệ này, va chạm là nhiều nhất, hiểu nhau nhiều nhất và cặn kẽ nhất.
    Đúng là lối sống, cách nghĩ, tình cảm, phương pháp giáo dục của mỗi gia đình khác nhau quá nhiều sẽ gây nên sự khác biệt trong một cặp vợ chồng. Thế mới có câu "giỏ nhà ai, quai nhà ấy". Mỗi nhà có một gia phong riêng.
    Đoạn boulevard kể về hoàn cảnh của hai ông bố cũng phần nào nói lên rằng đó là hệ quả của sự khác biệt ấy. Ở đây, mình không dám nói tới hay hoặc dở, xấu hoặc tốt. Chỉ riêng việc khác nhau về sở thích, quan niệm sống, tác phong sinh hoạt thôi đã là một khó khăn rât lớn rồi. Trong tình yêu, mình nghĩ khó có thể cải tạo nhau. Người ta không thể biến một người cả nghĩ, hay lo toan thành một người vô tâm hay ngược lại. Chớ hy vọng điều đó mà nên cố gắng chấp nhận nhau. Nếu không thì hãy kiềm chế, làm chủ bản thân, đừng vì sự khác nhau về tính cách mà thể hiện ra những gì làm phía bên kia khó chịu.
    Vậy tốt nhất là tìm cách sống chung, cố gắng nhân nhượng để hòa hợp như ta vẫn thường nói là sống chung với lũ. Hơn thế nữa, có khi còn phải sống chung với ... giặc, như quan hệ với nước láng giềng của VN chẳng hạn. Tất nhiên cố sống chung mà cũng không được thì sẽ xảy ra chiến tranh.
    Qua giãi bày của boulevard, biết em đã làm được những việc mà người phụ nữ bình thường không làm nổi. Ấn tượng nhất là việc boulevard bắt người đàn ông của mình học đại học để mở mang hiểu biết, lo liệu cho chồng cũ cả việc làm và bảo vệ luận văn, cách xử sự của boulevard với gia đình nhà chồng, tình cảm của nhà chồng đối với em khi hai người đã chia tay. Xin chân thành bày tỏ với boulevard một sự nể phục. Lẽ ra em phải được hạnh phúc. Tiếc thay, số phận vẫn là số phận. Cuộc sống vốn không công bằng.
    Trong tình cảnh hiện nay của Boulevard, giá như tính cách 2 người hoán vị cho nhau, có lẽ sẽ đỡ hơn. Không gì khổ tâm hơn khi cảm thấy cô đơn nếu người bạn đời không hiểu, không chia sẻ được với mình.
    Mong boulevard tìm ra một giải pháp hữu hiệu nhất. Vẫn biết rằng, để đạt được điều gì đó không phải là mình muốn là được mà còn phụ thuộc vào cả phía bên kia.
    Những khó khăn, trở ngại đang thử thách bản lình và nghị lực của boulevard . Mong em sớm tìm ra được cách đi phù hợp nhất để lấy lại thăng bằng trong cuộc sống.

Last edited by Boulevard; 26-10-2010 at 11:50 PM.
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

20. Thành viên cám ơn bài của Tường Thụy:

get_out_cs (25-05-2011)

Trang 13 / 143 Đầu tiênĐầu tiên ... 311121314152363113 ... LastLast