Trang 3 / 143 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... LastLast
Bài 21 đến 30/1422

Chủ đề: Những khoảnh khắc vui buồn

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: 1 ngày rất buồn đến với Niềm riêng

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết

P/s: Thấy tiêu đề topic ở trong đã thay đổi thành "Những khoảnh khắc..", Boulevard có muốn thay cả tiêu đề bên ngoài kg?
    Cảm ơn lời đề nghị "tế nhị" và rất "tinh tế" của bác ạ. Em "nhất trí" luôn. Vì em muốn thay "những khoảnh khắc" cho tên chủ đề đỡ bi lụy với cái tít "một ngày buồn đến với NR" để nhỡ đâu còn có "niềm vui" em còn chia sẻ với mọi người được ạ!

2. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

get_out_cs (25-05-2011)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

Default Ðề: 1 ngày rất buồn đến với Niềm riêng

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết

Hì.... "Phó nháy" cũng là 1 môn nghệ thuật cần có những cảm xúc thăng hoa, thiếu nó những tấm ảnh sẽ vô hồn, PS nghĩ là thế!
    Chuẩn không cần chỉnh! Và đó cũng là nguyên nhân những ai làm "phó nháy" luôn được chị em quan tâm và yêu quý. Nếu bác nào không giữ được lập trường quan điểm, nhất là trước cái đẹp thì rất dễ bị nghiêng ngả và đổ liểng xiểng... hihi, tranh luận với bác tí cho vui. Vì em biết là nhà mình có nhiều bác chụp ảnh rất đẹp. Không biết nhận xét này có đúng với "ai đó" không nữa...

4. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

get_out_cs (25-05-2011)

Thanks
    5.803

Unhappy Copy từ blog của con gái

Tâm trạng: Buồn quá
    Ông nội của cháu ... Đăng ngày: 19:04 13-05-2010

Từ nhỏ đến giờ có lẽ ông là người yêu quý , chiều cháu nhất . Từ việc cõng cháu đi chơi hay cho cháu ăn , Những lúc ấy sao cháu không quý giá nó mà để đến bây giờ - khi ông sắp rời xa cháu , cháu mới thấy quý giá nó , biết yêu quý nó đến nhường nào.

Cháu ghét thời gian lắm ông ạh , ghét nó lắm vì nó đã cướp đj bà ngoại và sắp cướp đi người ông yêu quý của cháu. Nó trôi quá nhanh và không dừng lại để chờ một aj cả , nó cứ vội vã trội đi không có chút cảm xúc nào cả và nó không nhìn lại những gì mà nó đã để lại trong đó có cả niềm vui lẫn nỗi buồn. Với cháu thời gian là bạn những lúc nó mang lại điều hạn phúc cho cháu và mọi người nhưng khi nó mang đến đau khổ thì nó là kẻ thù . Và bây giờ nó là kẻ thù của cháu.

Hôm qua , bố bảo ông đã mệt lắm rồi - ông bảo là ông muốn nhìn thấy cháu , cháu đã đến và ông muốn cháu hứa với ông một điều đó là học thật giỏi . Cháu xin hứa với ông và tất cả những ai cháu yêu quý rằng cháu sẽ học thật giỏi , cố gắng hết sức của mình để ông và mọi người phải tự hào về cháu . Lời hứa từ trái tim của cháu.

Khi ông còn khoẻ , tuần nào cũng vậy cháu về với ông bà cháu cũng mang quyển sách tiếng Anh về để ông dạy cho cháu cháu học . Ông giảng cho cháu những gì cháu không hiểu , không biết . Có lần cháu hỏi ông một từ tiếng Anh theo nghĩa tiếng Việt là gì , có lẽ vì ông lâu không giao tiếp nên ông quên , ông liền mang ra một quyển từ điển dày cộp nhưng cũ lắm. Cháu hỏi ông : "Ông ơi sao ông vẫn dùng cái quyển sách cũ này ạ , trông xấu quá . " Ông nói rằng những quyển sách mới chưa chắc đã tốt bằng quyển của ông vì có thể sách mới in còn thiếu sót , sai từ. Bây giờ cháu nghĩ điều ông dạy cháu là :" Không có gì quý giá bằng học thức cả , hãy tích lũy lấy nó khi còn đủ sức." Ông ah` cháu yêu ông nhiều lắm , nhưng cháu không thể ngăn cản số phận đưa ông đi . Như bố cháu từng nói con người có 1 quy luật tồn tại mãi mãi đó là sinh ra rồi lớn lên và già đi cuối cùng là ra đi . Ông đã vất vả nhiều vì các bác , bố cháu và cả cháu nữa có lẽ khi ông lên trên đó rồi ông sẽ vui vẻ yên nghỉ , Ông hãy che chở và nhìn theo từng bước chân của cháu ông nhé!

6. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

anhcuaem (09-12-2012),get_out_cs (25-05-2011)

Thanks
    5.803

Default Mẹ sẽ cố gắng cho con 1 gia đình hạnh phúc

(Ngồi buồn cóp lại bài viết mình đã từng viết cách đây 5 năm)

Bố ơi! Con không có một gia đình hạnh phúc nhưbạn bè! Các bạn đi ngủ đều có bố mẹ, còn con chẳng bao giờ có bố ở bên. Con muốn được ngủ có cả bố, cả mẹ để được che chở...

Những lời nói bất ngờ của con với bố vào 11 giờ đêm khi bố con trở về nồng nặc mùi rượu như những mũi dao khía vào nỗi đau của lòng mẹ! Mỗi câu nói của con đã khiến nước mắt mẹ cứ lặng lẽ chảy tràn trên gối. Mẹ thật không ngờ cuộc sống và hoàn cảnh gia đình đã đẩy con gái mẹ ở cái tuổi lên 5 đã có những suy nghĩ khác với những đứa trẻ khác đến vậy! Bao nỗi uất ức, đau khổ của mẹ nh nguôi tan bởi từ nay mẹ đã có một ngu ời bạn là con - một sinh linh bé nhỏ hiểu về nỗi lòng mình.

Con ơi ! Mẹ đã có lỗi với con ngay từ khi con còn trong bụng mẹ. Khi biết con sinh ra sẽ là con gái, sự thèm khát con trai đã khiến bố con không dấu nổi thất vọng. Có lẽ vậy mà bố chạy theo những cuộc nhậu triền miền, bỏ bê mẹ vò võ một mình mang thai con. Đã có lúc mẹ tự đấm vào bụng mình và tự trách tại sao lại có con ở trên đời – một sợi dây ràng buộc cả đời mẹ! Thế nhu ng, con vẫn cứ ra đời và mẹ vẫn tiếp tục một mình chăm sóc, lo lắng cho con từng bữa ăn, từng giấc ngủ, chắt chiu từng đồng để sắm cho con tấm áo mới, lo lắng thắt ruột khi con đau ốm... Nhờ có con mà mẹ có thêm nghị lực để làm việc, để sống. Những lo toan về công việc, những nỗi buồn dai dẳng về sự vô trách nhiệm của bố con... tất cả như lùi xa mỗi khi mẹ thấy ánh mắt sung sướng của con nhận ra mẹ tới đón ở nhà trẻ. Bàn tay con, nụ hôn ngọt ngào, tiếng c ời hạnh phúc của con đã khiến mẹ quên đi những u phiền.

Mẹ đã cố gắng xóa đi những ấn tượng không hay về bố con – một ngu­ời đàn ông nhưng chưa đủ sự chín chắn để trở thành trụ cột của gia đình bằng vô vàn những lý do như bố phải đi kiếm tiền, bố phải lo công chuyện cho nhà... Lấp đi những khoảng trống mà bố con để lại trong gia đình, mẹ đã giành thời gian dạy con học chữ, dạy con tập đếm và kể cho con nghe những câu chuyện cổ tích với những cái kết có hậu đến tuyệt vời.

Nhưng, mẹ cũng thật không ngờ ở cái tuổi non nớt ấy, con lại có thể phân tích và liên chuỗi các sự kiện để thấy rằng bố đã khiến cả gia đình trở thành một gia đình không có hạnh phúc. Nào là bố không đi về trước 10 giờ đêm như bố của các bạn con. Nào là bố chỉ thích đi chơi một mình mà không cho mẹ con con đi cùng! Nào là bố là một con người ích kỉ... Mẹ cũng không thể ngờ con lại nói với bố quyết liệt đến vậy! Và bố đã phải chạy ra khỏi phòng ngủ để trốn những lời nói thổn thức trong tiếng khóc của con.

Mẹ ơi! Đây là lần đầu tiên con cãi bố, chắc là bố buồn lắm. Nh ung con mong bố sẽ thay đổi!

Lời nói quả quyết của con bên tai mẹ lúc ấy với mẹ chỉ là một hi vọng rất mong manh. Thế nhưng, mẹ cũng không thể ngờ được cuộc đối thoại của đứa con bé bỏng trong đêm đã làm lay chuyển tình cảm của bố con như một phép tiên. Mẹ đã không dấu nổi niềm vui vô bờ khi thấy cảnh hôm sau bố ôm con vào lòng và rơm rớm nước mắt nói : Bé con ơi! Bố yêu con lắm, bố sẽ không đi nữa! Giao thừa năm nay bố ở nhà ăn một bữa cơm tất niên vui với hai mẹ con. Và, lần đầu tiên kể từ ngày mẹ sinh ra con, bố đã đưa mẹ con đi chơi giao thừa đêm. Tiếng cư­ời của con, ánh mắt hạnh phúc của con đã khiến cả bố và mẹ tìm lại đ­ợc những gì đã mất trong nhau. Khi về nhà, con rỉ tai mẹ : Mẹ ơi! Con đã có một gia đình hạnh phúc!

Con ơi! Bước sang một năm mới mẹ chỉ mong con hãy sống vô tư đúng như cái tuổi mà con đang có. Mẹ cũng thầm hứa sẽ giữ mãi một không khí ấm cúng trong gia đình để cho con có đu ợc một gia đình hạnh phúc thực sự! Mẹ cảm ơn con - con gái của mẹ !
    (Câu chuyện này đã xảy ra cách 5 năm và bây giờ thì tôi đã không thể thực hiện lời hứa của mình cho con gái nữa...)
    Last edited by Boulevard; 14-05-2010 at 11:14 PM.

8. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Serena's Avatar
    Thanks
    68

Default Ðề: Những khoảnh khắc...

Chị à, có thể chị đã từng buồn vì không muốn nhưng cô con gái nhỏ đã có những suy nghĩ tưởng như không thể có ở cái tuổi lên 5. Có thể chị đã và vẫn đôi khi buồn vì không thực hiện được lời hứa với con gái. Nhưng có một điều em chắc chắn với chị rằng sau này chị sẽ tự hào vì con gái rất nhiều, em tin lớn lên con gái chị sẽ trở thành một thiếu nữ nhạy cảm, tinh tế và nhân hậu đủ để mang lại ấm áp cho chị và những người yêu thương. Em chúc chị cùng gia đình đặc biệt con gái chị luôn luôn được bình yên và hạnh phúc!
    Thêm một chiếc lá rụng
    Thế là thành mùa thu...

10. Có 2 thành viên cám ơn bài của Serena:

Thanks
    5.803

Quả thực cuộc sống bộn bề những khó nhọc khiến người ta phải nỗ lực rất nhiều. Nhưng có 1 điều mà mình thấy hạnh phúc và tự hào đó là mọi sự cố gắng của mình đã không uổng vì từng ngày, từng giờ... nhìn con gái lớn khôn và biết suy nghĩ, biết đối nhân xử thế với ông bà, cha mẹ, chị em và nhất là ra ngoài xã hội. Mình rất lo bé sẽ thiếu tự tin khi bố mẹ chia tay, một cô bạn thân hồi lớp 3 của bé đã kể rằng bạn MA kể rằng bố mẹ bạn chia tay, bạn không nói gì nhiều mà chỉ khóc thôi cô ạ. Lúc đó tim mình như nghẹn lại và lo lắng không biết con gái có thể đứng vững không. Có rất nhiều đứa trẻ vì gia đình không hạnh phúc đã trở nên hư hỏng. Nhưng rất may mắn bé đã vượt qua mọi giai đoạn khó khăn (cũng là sự nỗ lực của cả mình và chồng cũ, cả hai đã cố gắng để bé có thời gian là về với bố, ông bà, để bé không bị cái cảm giác bị bỏ rơi, hẫng hụt vì thiếu vắng đi 1 người trong nhà). Nếu có cơ hội mình sẽ dẫn cô bé tới với NR, cô bé rất tự tin và cũng biết hát, biết nói chuyện tiếu lâm hài hước... Nói tóm lại là nói nhiều lại bảo là "Mẹ nào chẳng yêu con". Có lần đi công tác, bé gọi điện thoại giọng đầy lo lắng: Mẹ ơi, con có chuyện này nói mẹ đừng có buồn con mới nói. Rồi bé nói bé bị điểm 7 thi học kỳ môn toán. Mình đã nói: Mẹ buồn thì dĩ nhiên là buồn rồi. Nhưng cái chính là con sẽ ngượng với bạn bè vì kết quả của mình, phải cố gắng để làm sao không bị điểm thấp để khỏi bị cái cảm giác xấu hổ với cô giáo và bạn bè con ạ. Nhìn bé cố gắng nỗ lực học có khi tới tận 11gio đêm, đi học cả ngày bán trú, tối đi học thêm, về lại học... Nghĩ cũng thương, nhưng cũng chỉ biết động viên con. Vậy mà ở lớp nó tham gia đủ các hoạt động từ làm cán sự văn của lớp, trong đội tuyển văn của trường, đội văn nghệ của trường, làm MC trong các chương trình của lớp... Nó tự tin và bản lĩnh. Mình tâm niệm 1 điều muốn dậy con mình thì bố mẹ phải làm gương trước đã. Đó là lý do mình đã từng đánh con vì 1 lần đi học về mẹ hỏi được những điểm gì, bé tô tô khoe điểm tốt, còn ỉm đi một con 4. Mình sờ vào cặp sách thì bé làm bộ nhớ ra... lúc đó bé mới 7 tuổi thôi, mình đã đánh bé rất nặng với lý do không phải vì bị điểm kém mà là vì sự thiếu trung thực. Từ đó tới nay bé cấm bao giờ dám nói dối mẹ. Mình luôn có rất nhiều kênh thông tin như trao đổi với cô giáo chủ nhiệm, cô giáo bộ môn, điện thoại của bạn thân trong lớp của con gái... Những chia sẻ từ họ giúp mình hiểu con gái hơn. Và hơn thế cô bé cũng coi mẹ là bạn nên sẵn sàng chia sẻ những suy nghĩ và cả những khúc mắc của bé nữa...

12. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

get_out_cs (25-05-2011)

Thanks
    5.803

Một ngày buồn khi tiễn đưa bố chồng cũ đến điểm cuối cùng của cuộc đời con người. Những tiếng nức nở, những dòng nước mắt tràn trên những gương mặt những con người đã từng gắn bó với mình, đã tự bảo sẽ không khóc nhưng rồi nước mắt cứ tuôn rơi.
    Cách đây gần 1 năm mình cũng đã phải 1 mình đứng ra lo lắng đám tang của mẹ. Anh trai về rồi lại phải đi không kịp chờ tới ngày mẹ mất. Chỉ có 2 con người đứng bên lĩnh cữu mẹ là mình,con gái. Người chồng cũ cũng đã tới đầu tiên và ra về tới phút cuối cùng, toàn bộ gia đình anh gồm bố, mẹ ,anh chị em cũng tới. Đó là lý do mình quyết định đưa bố tới viếng và đưa ông đi tới cuối cùng.
    Các dì em mẹ chồng cũ quyến luyến và nói: Cả nhà ai cũng tiếc một người dâu như cháu... Cũng là điều an ủi cho 1 số phận con người bị dang dở như mình mặc dù không muốn. Ngày mẹ mất, chồng cũ cũng chia sẻ với bạn bè minh: Em và cô ấy không hiểu nhau. Em dại giờ cũng ân hận, thương cho MA mà chẳng biết làm sao...
    Vậy là cũng xong 1 đời người nhỉ. Mong cho những người còn sống hãy sống tốt với nhau hơn.
    Last edited by Boulevard; 19-02-2016 at 06:59 AM.

14. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

get_out_cs (25-05-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Xin được chia buồn cùng bạn. Mất đi một người thân là mất đi một chỗ dựa tinh thần rất lớn. Chúc bạn và con gái sớm nguôi ngoai, mình tin rằng ông sẽ mãi tự hào về cháu gái yêu của ông.

16. Thành viên cám ơn bài của SunWild:

get_out_cs (25-05-2011)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của boulevard Xem bài viết
    ............. Em và cô ấy không hiểu nhau. Em dại giờ cũng ân hận, thương cho MA mà chẳng biết làm sao...
    Vậy là cũng xong 1 đời người nhỉ. Mong cho những người còn sống hãy sống tốt với nhau hơn.
    Cũng mong rằng thế nhưng cảm giác là mong vẫn chỉ mong thôi! Xin chia buồn cùng em và chồng cũ của em nhe.

P/S: Mấy bữa nay thấy cái từ "MA" mấy lần, là mama hở em?

18. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

get_out_cs (25-05-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Chia sẻ với chị!Cố gắng ko suy nghĩ nhiều, tập trung cv và động viên con gái. Có lẽ MA cũng buồn nhiều lắm
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

20. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

get_out_cs (25-05-2011)

Trang 3 / 143 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... LastLast