Bài 1 đến 2/2

Chủ đề: “Chuyện yêu” giúp gì cho chị em?

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Default “Chuyện yêu” giúp gì cho chị em?

“Chuyện yêu” giúp gì cho chị em?

Chuyện phòng the không đơn giản chỉ là nhu cầu sinh lý của mỗi người. Đặc biệt ở nữ giới, làm “chuyện ấy” đều đặn và hưng phấn sẽ giúp họ luôn cảm thấy yêu đời và trở nên xinh đẹp.

Tiêu hao năng lượng thừa

Khi muốn giảm cân, chị em thường nghĩ đến nhịn ăn, tập thể dục,… mà không biết rằng làm “chuyện ấy” đều đặn chính là một phương pháp giảm cân hiệu quả.

Chuyện phòng the không chỉ mang lại cho bạn cảm giác thăng hoa, nó còn giúp đốt cháy 300 calo/lần. Tuy nhiên, thời gian cho nó không được quá ngắn. Nếu bạn làm chuyện ấy qua loa với thời gian ngắn ngủi, lượng calo mất đi sẽ giảm xuống, có thể chỉ ở mức 50calo/lần.

Ở nữ giới, làm “chuyện ấy” đều đặn và hưng phấn sẽ giúp họ luôn cảm thấy yêu đời và trở nên xinh đẹp.

Đẹp và quyến rũ hơn

Hạnh phục và sự thăng hoa có được khi làm chuyện ấy giúp cơ thể bạn sản sinh ra hoocmon sinh dục estrogen và oxytoxin. Loại hoocmon này chỉ có thể được giải phóng trong não khi mà bạn gần gũi với người mà bạn yêu thương.

Hãy tưởng tượng làn da của bạn là một cái cây và chính loại hoocmon là nguồn nước tưới mát cho cây và thúc đẩy sản sinh ra collagen tự nhiên. Da bạn trở nên mềm mại, sáng và được bảo vệ chống lão hóa.

Không còn nghi ngờ gì nữa, bạn càng mặn nồng với người bạn đời của bạn, bạn càng trở nên xinh đẹp và quyến rũ hơn.

Ngủ ngon hơn

Thực tế là khi bạn làm « chuyện ấy », cơ thể sản sinh ra hoocmon oxytoxin. Chúng giúp cho cơ thể thư giãn và thoải mái một cách tự nhiên. Đây là yếu tố quan trọng giúp bạn tránh xa căn bệnh mất ngủ đáng ghét.

Tính cách luôn dễ chịu

Những người được sống trong tình yêu luôn cảm thấy lạc quan, trẻ trung, hoan hỉ, sảng khoái. Những tình cảm này giúp sản sinh nhiều hơn hoocmon serotonin – một hoocmon có vai trò điều tiết những thay đổi tỉnh cách của bạn theo chiều hướng tích cực.

Là người hạnh phúc

Chuyện phòng the là một vũ khí cực kỳ hiệu nghiệm trong việc chống lại căn bệnh stress. Khi bạn đạt tới sự cực khoái, não của bạn sẽ giải phóng hoocmon endorphin – hoocmon của khoái cảm. Không còn nghi ngờ gì nữa, bạn sẽ hết mệt mỏi và cảm thấy hạnh phúc hơn.

(Theo Dân Trí)

2. Có 7 thành viên cám ơn bài của TeacherABC:

Anna (19-07-2011),Boulevard (18-07-2011),Hàm Long (18-07-2011),Marat Safin (18-07-2011),Nhím con (28-07-2011),OA _ NỮ (25-07-2011),tanthinh (25-07-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: “Chuyện yêu” giúp gì cho chị em?

Công nhận cái chuyện yêu nó quan trọng thật, nhưng phảỉ kết hợp với good sex nữa thì mới tuyệt vời hơn. OA có một lần nói về điều đó với một người bạn gái. She nói với OA đó là loại đàn bà hư chỉ quan trọng cái chuyện hưởng thụ cảm xúc trong sex. Một người pn chính chuyên chỉ cần làm trọn bổn phận của người vợ là đáp ứng người chồng trước tiên, sau đó mới nghĩ đến cảm xúc của mình...
    OA nghe she nói mà nể phục vô cùng... Sau này rồi mới biết ra, OA lại tội nghiệp she vô cùng.
    Trước kia. Hồi mới vào M, OA có viết một bài về đề tài trên ở một lớp học về sex trong một CLB ở TRT. Hì hì, cũng gây xôn xao một thời ra phết. Chẳng ai biết OA là nữ cả ngoài ML sau này.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

4. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Marat Safin (25-07-2011),tanthinh (25-07-2011),TeacherABC (25-07-2011)