Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 LastLast
Bài 11 đến 20/26

Chủ đề: Sự chín chắn - Nét duyên quý!

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Sự chín chắn - Nét duyên quý!

.
    Trên thế gian có bao nhiêu người phụ nữ thì có bấy nhiêu nét quyến rũ. Có bao nhiêu người đàn ông thì có bấy nhiêu cách đam mê.
    Bạn đừng buồn khi chưa phải là người phụ nữ chín chắn. Điều đó có thể luyện để có được...

Mà OA ơi bây giờ cả NR đã liêu xiêu theo em, nếu em thêm nét chín chắn nữa thì tất cả ngã hết mất

Last edited by thuphong; 03-12-2010 at 10:03 AM.
    Sẽ còn có ngày mai

2. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

OA _ NỮ (06-12-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    .

Mà OA ơi bây giờ cả NR đã liêu xiêu theo em, nếu em thêm nét chín chắn nữa thì tất cả ngã hết mất

Chị TP ơi, các cụ có câu ( đàn ông nông nổi giếng khơi, đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu...) Thật là mâu thuẫn và thiên vị chị nhỉ. Nên em nghĩ một người có thể chín chắn về mặt nọ, nhưng ko thể chín chắn về mặt kia. Nên một người pn có thể chín chắn hoàn toàn về mọi phương diện thì điều đó thật là quý hiếm. (Riêng bản thân em chưa bao giờ gặp được một người pn nào tu dưỡng được ở mức độ như thế cả.)
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Chị TP ơi, các cụ có câu ( đàn ông nông nổi giếng khơi, đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu...) Thật là mâu thuẫn và thiên vị chị nhỉ. Nên em nghĩ một người có thể chín chắn về mặt nọ, nhưng ko thể chín chắn về mặt kia. Nên một người pn có thể chín chắn hoàn toàn về mọi phương diện thì điều đó thật là quý hiếm. (Riêng bản thân em chưa bao giờ gặp được một người pn nào tu dưỡng được ở mức độ như thế cả.)
    Chị nghĩ chín chắn thuộc về tính cách làm sao chín chắn phía này còn phía kia lại nông nổi được nhỉ.
    Nhiều người đàn ông thích phụ nữ nông nổi, bốc đồng hơi nhẹ dạ một chút vì những tính cách này thường kèm theo bốc lửa, hết mình... nhìn cũng rất dễ thương vì như vậy đàn ông dễ tỏ ra mình có thể che chở, bao bọc dường như các ông hay nghĩ k có mình là cô ấy có chuyện ngay...... (và thường thì tính cách này hay được trời phú nhạy cảm trong kinh doanh nữa).

Đàn ông cũng nhiều người nhẹ dạ chứ, tới 60 vẫn vô tư như khi 15. Chị đọc cái bài này thấy vui vui... em đọc xem có đúng k nhé.

Sự khác biệt giữa hai kiểu đàn ông chín chắn và non nớt sẽ giúp bạn nhìn nhận đúng đắn hơn về đàn ông

1. Đàn ông còn non nớt thì luôn chú ý đến tư thế, sắc mặt của phụ nữ. Còn đàn ông chín chắn lại biết xem sắc mặt của vợ.

2. Đàn ông còn non nớt luôn dễ dàng hứa này hứa nọ với vợ; còn đàn ông chín chắc lại biết nói những lời ngon ngọt với vợ.

3. Đàn ông còn con nớt thì luôn đi dạo phố, mua sắm cùng vợ và luôn tóm chắc lấy hầu bao của mình. Như vậy, liệu bạn có giữ chặt được hầu bao hay không? Còn đàn ông chín chắn lại biết nhắm chặt đôi mắt mình, đúng là không nhìn thấy thì khỏi phiền lòng.

4. Đàn ông còn non nớt thì nhận được tiền thường vội vàng nhét ngay vào quỹ đen của mình, nhưng nhỡ bị vợ phát hiện thì đúng là “chết không kịp ngáp”. Còn đàn ông chín chắn thì biết gửi tiền đó vào trong ngân hàng bằng tài khoản của vợ mình, không bị phát hiện là tốt rồi, nhưng nhỡ có bị phát hiện thì cũng chẳng lo vì như vậy thì vợ càng yêu thêm mà thôi.

5. Đàn ông còn non nớt thương tươi cười khi đưa vợ đi mua sắm. Còn đàn ông chín chắn thì chỉ phấn chấn khi đi chợ mua rau cùng vợ.

6. Đàn ông non nớt sẽ xấu hổ mặt đỏ tía tai khi gặp phải ánh mắt của cô gái đẹp, còn đàn ông chín chắn thì thường trêu cho các cô gái đẹp đỏ bừng mặt lên.

7. Đàn ông còn non nớt sẽ vứt toàn bộ bản kiểm điểm của mình viết cho vợ; còn đàn ông chín chắn thì sẽ gửi bản kiểm điểm của vợ mình đến tòa soạn báo nào đó.

8. Đàn ông còn non nớt sẽ uống rượu thả phanh trước mặt mọi người, kể cả vợ mình và không cẩn thận rượu vào lời ra nói những điều không cần thiết dẫn đến kết cục bi thảm. Còn đàn ông chín chắn thì dù thế nào cũng không uống nhiều rượu bia trước mặt vợ. Như vậy lúc nào miệng cũng kín như bưng, trong lòng có bí mật gì thì chẳng lo bị lộ.

9. Đàn ông còn non nớt rất thích hát những bài tình ca; còn đàn ông chín chắn không chỉ biết hát tình ca mà còn biết khen ngợi nữa.

10. Đàn ông còn non nớt chỉ mong vợ mình giỏi trang điểm để nhìn cái là thấy dễ chịu. Còn đàn ông chín chắn thì ngay cả nằm mơ cũng chỉ mong vợ mình giỏi quán xuyến việc nhà.

Theo Đàn Ông

Last edited by thuphong; 06-12-2010 at 02:32 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

5. Có 4 thành viên cám ơn bài của thuphong:

OA _ NỮ (07-12-2010),Sầu lãng tử (06-12-2010),SunWild (07-12-2010),Tường Thụy (07-12-2010)

Thanks
    3.762

.
    Bài viết này rất hay dành cho các bạn gái nè.

Như vậy, sự chín chắn ở người con gái còn được đề cao hơn cả sắc đẹp lẫn sự thông minh cộng lại. Bởi sự chín chắn đã bao hàm cả sự thông minh, khôn ngoan và lịch lãm trong ứng sử, sự hiểu biết sâu sắc và tinh tế trong cách suy nghĩ, tư duy… Đó chính là những phẩm chất của người con gái có vẻ đẹp tâm hồn phong phú, có sức hấp dẫn nội tâm, được mọi người tin cậy và yêu mến. Người con gái chín chắn thường có những biểu hiện gì?

Không coi mình là “trung tâm của trái đất”: phần lớn các bạn có chút sắc đẹp thường tự cho mình đi đến đâu cũng sẽ được các chàng trai chiều chuộng, theo đuổi. Vì thế, họ chỉ mãi mê chăm chút vẻ đẹp hình thức và những hoạt động “bề nổi” của mình. Một cô gái chín chắn sẽ không suy nghĩ như vậy, bởi vì cô biết rõ, sắc đẹp hoàn hảo theo thời gian rồi cũng sẽ phai tàn, “ngôi sao” dù sáng nhất cũng sẽ có ngày phải lu mờ trước những “sao” mới mọc, và rằng tuy mình có thể xinh đẹp thật sự, nhưng “ở nhà nhất mẹ nhì con, ra đường lăm kẻ còn giòn hơn ta”, có thể có những người để ý mình, nhưng cũng có nhiều người chỉ coi mình là rất bình thường thôi…. Thế nên một cô gái chín chắn luôn biết giữ chừng mực, có sự lựa chọn sao cho phù hợp với con người và điều kiện của mình.

Không để ý đến ánh mắt của người khác giới: Nhiều bạn gái rất hay để ý đến ánh mắt của các bạn trai nhìn mình, do đó thường hay làm những động tác (nhiều khi kì cục) để gây sự chú ý với người khác phái. Người con gái khôn ngoan, chín chắn thường không làm như vậy. Họ biết và luôn tự nhắc nhở mình đừng làm những hành động ấu trĩ, mất tự nhiên để thu hút bạn trai, họ rất tự tin và biết mình. Họ biết nhìn nhận những ưu điểm, đồng thời cũng dễ cảm thông với những thiếu sót của người khác.

Vui vẻ hay giận dỗi không thể hiện ngay ra mặt: Nhiều bạn gái khi gặp việc gì không theo ý mình thường hay lập tức “sị” mặt hoặc hờn dỗi, tự ái. Người con gái chín chắn không làm như vậy, bởi họ biết làm thế nào để khống chế và kiểm soát tình cảm của mình, đồng thời biết cách xua đi những ý nghĩ không vui, “cân bằng” lại bầu không khí giao tiếp với mọi người.

Biết cách cư xử có ý thức: Người con gái chín chắn trong cư xử luôn thể hiện sự đoan trang, kín đáo, không đùa cợt nơi đông người, không giả bộ ngây thơ… Khi thuận lợi cũng như lúc khó khăn có thái độ nhìn nhận, cư xử đúng mực, bởi họ hiểu được giá trị của bản thân, do đó biết thể hiện tâm trạng của mình một cách vững vàng….

Sự chín chắn quả là một “gia tài” đảm bảo cho bạn gái vươn tới cuộc sống thành công và hạnh phúc.

sưu tầm
    Sẽ còn có ngày mai

7. Có 4 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (07-12-2010),OA _ NỮ (07-12-2010),SunWild (07-12-2010),Tường Thụy (07-12-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết

Sự khác biệt giữa hai kiểu đàn ông chín chắn và non nớt sẽ giúp bạn nhìn nhận đúng đắn hơn về đàn ông

Những người đàn ông có được cả 10 điều chín chắn trên OA chưa được gặp, nhưng trong đời đã gặp được người 2 người đàn ông có hơn 10 điều chắc chắn rồi. Nếu liệt kê ra đây thì mọi người sẽ lăn lê bò càng vì những trận cười liên tu bất tận. Tuy OA Nữ ko thích về điều đó lắm ở người đàn ông, xong OA lại cần những điều đó để bù đắp cho mình. Hihihi Nên no comments
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

9. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (07-12-2010),SunWild (07-12-2010),Tường Thụy (07-12-2010),thuphong (07-12-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Đàn ông non nớt thì hầu hạ vợ
    Đàn ông chín chắn thì bắt vợ hầu hạ mình.

Zọt lẹ

Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

11. Có 2 thành viên cám ơn bài của Tường Thụy:

Boulevard (07-12-2010),OA _ NỮ (10-12-2010)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.405
    Thanked 1.118 Times in 288 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết
    Đàn ông non nớt thì hầu hạ vợ
    Đàn ông chín chắn thì bắt vợ hầu hạ mình.

Zọt lẹ

Ơ hay! sao lại dzọt đi đâu thế hả bác TT? Ý của bác hay đấy chứ! ... Thật ra đối với người phụ nữ nói chung và người vợ nói riêng, giữa "hầu hạ" và "được hầu hạ", khó nói cái nào làm cho họ hạnh phúc hơn (?). Chẳng phải thiên bẩm của phụ nữ là "cho" để có cảm giác là "nhận" đấy sao! (Đúng không chị em nhỉ?)
    Tớ chỉ mạn phép xin sửa bác một chữ "bắt" thành chữ "khuyến khích" thôi ạh!
    Last edited by Đông Quân; 07-12-2010 at 01:56 PM.

13. Có 2 thành viên cám ơn bài của Đông Quân:

SunWild (07-12-2010),Tường Thụy (07-12-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Em nghĩ sự chín chắn sẽ đuợc tích luỹ với thời gian. Chín chắn là tốt nhưng chín chắn ko hẳn là hấp dẫn, vì sự bồng bột ngẫu hứng cũng có sự thú vị riêng của nó. Tuy nhiên người đàn bà thông minh là người biết điều tiết tất cả những yếu tố đó sao cho hài hoà nhất, đúng lúc đúng thời điểm

Không hiểu sao đọc bài đầu tiên em lại liên tưởng đến phụ nữ phương Tây, vì họ mạnh mẽ, độc lập và cá tính từ rất sớm Đàn ông nói chung phải phục vụ họ một cách bình đẳng chứ ko có chuyện họ chỉ phục vụ đâu hihi

15. Có 3 thành viên cám ơn bài của SunWild:

Boulevard (07-12-2010),Tường Thụy (07-12-2010),thuphong (08-12-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

1. Đừng quá lãng mạn, ảo tưởng vào bản thân và cuộc sống:
    Đồng ý với ý kiến của Sún. Trên thực tế thì B thấy ở điều 1 mà B nhận thấy mình thiếu để thành độ "chín chắn" cũng có cái có thể coi là ưu điểm. Ví dụ "bệnh" lãng mạn và ảo tưởng đôi khi cũng làm cho người ta cân bằng được cuộc sống, lãng mạn một chút sẽ giúp con người ta đỡ bị khô khan để bước vào cuộc sống, đặc biệt là trong cuộc sống gia đình. Còn ảo tưởng thì cũng nên một chút cũng có thể là hay, B đã từng có người nói rằng là phụ nữ đôi khi phải "ngu ngu" 1 chút, nghĩa là không nên tỉnh táo quá sẽ khó có được sự cân bằng khi thất vọng...
    Thực ra sự chín chắn chỉ là 1 ưu điểm không chỉ của phụ nữ mà của cả đàn ông nữa. Chín chắn nhưng chưa chắc đã trở thành một phụ nữ đáng yêu, có thể làm người ta nể một chút nhưng để hấp dẫn cuốn hút cả người cùng giới lại là ở cái duyên, sự hài hước, tinh tế... Thế nên chị Oa nhà mình không phải lăn tăn với cái vụ mình có "chín chắn" không. Kiểu như cô Thị Màu đáng yêu nói rằng : Cả nhà tao chỉ có tao là "chín chắn" nhất nhà. Trên thực tế Thị Màu mang tiếng lẳng lơ nhưng cũng là một người phụ nữ đáng thương, dám yêu và dám có con sẵn sàng đối đầu với thiên hạ đấy thôi. Đôi khi sự chín chắn, đứng đắn quá của người phụ nữ lại là rào cản, là barie khiến đàn ông không dám tiếp cận họ...
    Last edited by Boulevard; 07-12-2010 at 11:29 PM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

17. Có 3 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

SunWild (08-12-2010),Tường Thụy (08-12-2010),thuphong (08-12-2010)

Thanks
    3.762

.

@ Tường Thụy, Đông Quân.

Hai ông này khôn thật, đúng là tính cách đàn ông rất khác tính cách phụ nữ. Trong khi phụ nữ vẫn đang com loanh quanh chuyện mình thể hiện thế nào thì hai ông đã rất thực tế nghĩ ngay tới quyền lợi của mình rồi

@Bou, OA và Sún chị nghĩ tất cả các com k có gì mâu thuẫn nhau cả.
    Phía trên TP có com: trên đời này có bao nhiêu người phụ nữ thì có bấy nhiêu nét quyến rũ, có bao nhiêu ngừơi đàn ông thì có bấy nhiêu cách đam mê
    Vốn mỗi con người chúng ta chẳng ai hoàn hảo cả nhưng đều có nét duyên riêng của riêng mình. Người khôn ngoan và chín chắn thì sẽ tự biết mình ưu và khuyết ở đâu gắng phát triển cái tốt lên và tự hạn chế cái mình chưa được tốt lắm.

Khi Bou nói rằng đôi khi phải ngu ngu một tý thì thực ra em đâu có ngu ngu mà em đang thể hiện cho mọi người nghĩ rằng em ngu ngơ đấy chứ khi anh chàng nào nghĩ rằng con mẹ này hình như ngu ngơ thật thì rơi vào bẫy em mất rồi... Cái đó là em quá khôn ngoan và chín chắn tuy em k ngồi nghĩ rằng mình phải thể hiện chín chắn nhất như thế nào nhưng tự bản thân sự thông minh của em đã bắt nhịp với nó rồi.

Những bài này chẳng qua nó như câu dặn dò của mẹ dành cho những cô bé khi ra đời:
    Này cẩn thận nhé...
    Còn cô bé có cẩn thận k, vận dụng thế nào thì tùy vào bản năng mỗi cô bé...

Sẽ còn có ngày mai

19. Có 5 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Đông Quân (08-12-2010),Boulevard (08-12-2010),OA _ NỮ (10-12-2010),SunWild (08-12-2010),Tường Thụy (08-12-2010)

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 LastLast