Bài 1 đến 8/8

Chủ đề: Gửi đến Bạn, những lời tri ân từ tận đáy lòng.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Gửi đến Bạn, những lời tri ân từ tận đáy lòng.

Hôm nay nói chuyện với Em, được biết Bạn tuần này phải đi xa, trong lòng sao thấy buồn bã xót xa quá chừng. Cảm giác thật trống trải, thật bất an.

Bạn thân mến!

OA NỮ hi vọng Bạn còn cơ hội kịp đọc những lời tri ân từ tận đáy lòng của OA gửi đến cho Bạn, trước lúc Bạn ra đi, bạn nhé.
    Bạn có biết,? Bạn là một người Bạn trong cõi ảo mà OA NỮ khâm phục nhất về mọi mặt?

Trong 4 năm qua, OA NỮ luôn luôn trân trọng Bạn về đức độ và tài hoa của Bạn.Luôn luôn trân quý, biết ơn Bạn về sự nhiệt tình và lòng trách nhiệm của Bạn đối với NR, và hơn bao giờ hết, OA luôn tự hào và vinh dự có được người bạn như Bạn, người bạn rất đỗi trung thành của Oa Nu
    .
    Bạn đi xa là một tổn thất lớn cho niềm chung của NR. Còn riêng đối với OA, OA NỮ mất đi một người bạn tâm giao, một người thày tâm đắc. Còn Em, Em mất đi một điểm dựa tinh thần quý báu.

OA mỗi khi nghĩ đến những ngày tháng khó sống của Bạn sắp tới,trong khỏanh khắc đó, lồng ngực Oa chợt co thắt từng cơn. Sự hô hấp như ngưng tụ.và mọi suy nghĩ đều đều tê liệt, chỉ còn lại những dòng nước mắt thuơng cảm cứ tuôn chảy ko ngưng.

OA biết Bạn sẽ cô đơn đến thế nào khi tâm hồn của Bạn thiếu vắng Em để sẻ chia, Bạn sẽ cô quạnh ra sao khi phải sống biệt lập với những người thân và gia đình của Bạn. Và điều quan trọng nhất, OA lo vô cùng cho sức khỏe của Bạn, Bạn có chịu đựng nổi những điều khắc nghiệt trong một môi trường thiếu văn minh đó ko?.

Viết đến đây, OA NỮ ko kìm hãm nổi sự phẫn nộ và đau lòng đang cuồn cuộn mãi dâng, chỉ muốn làm một điều gì thật phi thường, tận hết sức lực của mình đến cùng kiệt, để có thể xoay chuyển vận mệnh oan nghiệt mà bạn đang phải gánh chịu, để bạn có cơ hội trở lại với gd và những người bạn luôn yêu quý Bạn.

Xong Oa nữ ko thể ...Xin lỗi Bạn của tôi.

Cám ơn Bạn, OA Cám ơn bạn về mọi điều Bạn đã làm cho NR. Và cám ơn Bạn đã làm bạn ẢO với Oa trong từng đó năm trời, và OA cũng chân thành xin lỗi Bạn, chỉ vì tình cảm cá nhân, đã để Bạn thất vọng về những kì vọng của Bạn đối với Oa Nữ. Bạn chưa kịp đào tạo Oa Thành tài, Oa đã bỏ cuộc.

Ngay từ những ngày đầu NR được thành lập, OA Nữ và bạn bè đã mời được Bạn và Em chung tay xây dựng NR, để từ đó, NR trở thành nơi "bằng hữu tương phùng, chân tình hội ngộ".Công lao của Bạn và Em, OA nữ và bạn bè mãi mãi xin ghi nhận.

Xã hội ảo NR được thành hình là do những tài hoa các nơi trên thế giớ tụ hội lại. Quen biết nhau, nể nang nhau và khâm phục nhau nên đã cùng nhau chọn nơi này như một ốc đảo nhỏ bé để tịnh an. Trải qua hơn năm trời, bao cơn sóng gió dồn dập ào ạt kéo đến như muốn nhấn chìm chốn ảo này. những dị biệt đã ko thể đồng nhất được phân hóa lòng người, khiến ốc đảo NR phân tán thành những cõi riêng chan chứa tiếng thở dài ly tán.

Trong thời khắc đó,Oa Nữ và bạn bè có những tâm trạng chán nản buông xuôi. Bạn xuất hiện bên cạnh OA, , động viên OA, cùng với OA và BQT tìm những định hướng mới cho NR. Bạn đã dốc lòng, dốc sức, dồn hết tâm huyết trong những ngày còn tại ngoại để tạo cho NR một khởi sắc mới.
    Những đêm Bạn thức cùng OA cho đến sáng. để bàn bạc những ý tưởng mới, để cải tổ khuôn mặt NR cho tươi rói trở lại. OA thật xiết bao cảm động và hạnh phúc khi trong cuộc đời của mình có một người bạn trung thành, nhiệt tình và có lòng trách nhiệm đến như như thế mà OA được hân hạnh làm bạn..

OA luôn luôn nhớ mãi khỏang thời gian đó, mỗi đêm OA đi vào giấc ngủ với những lời động viên và hứa hẹn tốt đẹp của Bạn nói với OA
    "Sáng mai OA thức giấc, bầu trời hôm nay sẽ đẹp hơn hôm qua, và màu xanh của ốc đảo NR sẽ bốn mùa thay lá với vẻ đẹp riêng biệt mà chỉ NR mới có..."

Bạn vô cùng thân mến.
    NR sẽ đợi bạn ngày trở về, và OA Nữ vẫn còn miệt mài nơi đây để đợi chờ những dòng viết chuẩn mực, chính xác đến từng câu chữ, dấu chấm phẩy....của bạn.
    Bạn sẽ trở lại, đừng phụ lòng OA , bạn bè, và quan trọng nhất là tri kỷ của Bạn. Đó là EM, Bạn đừng phụ lòng EM nhé.

Đêm 25, Aug.Toronto.
    OA _ NỮ

BM. Cám ơn em, cám ơn tình cảm đẹp đẽ của hai người đã tạo cho chị niềm cảm xúc sâu sắc khi viết những lời tri ân đến tri kỉ của em, và Bạn của chị.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 19 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Ban Mai (15-06-2011),Boulevard (25-08-2010),Huyzozo (25-08-2010),LaoÁi (28-09-2010),LÃO HẠC (25-08-2010),MinhThy (25-08-2010),Nhân ái (07-10-2010),Nhím con (27-08-2010),Nhudadauyeu (25-08-2010),Phương Lê (25-08-2010),Phu sinh (26-08-2010),Sheiran (07-10-2010),SunWild (22-09-2010),Tường Thụy (07-10-2010),TeacherABC (25-08-2010),THAI AN (07-10-2010),thuphong (07-10-2010),Triplec (07-10-2010),yeu100C (07-10-2010)

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    14

Default Re: Gửi đến Bạn, những lời tri ân từ tận đáy lòng.

Nói chuyện với chị hôm nay mới biết ai là người chị nói đến
    E quá ngỡ ngàng và xúc động thật sự!
    Cứ ngỡ là ai đó ... luôn dành cho người ấy sự thán phục sâu sắc về tài năng.
    Nhớ như in những vần thơ của người ấy: Một sự phá cách vô cùng ấn tượng.
    Tìm đọc những cm, bài viết, topic ... thấy ở trong đó hình ảnh một con người từng trải, nhân ái và vô cùng thông minh.
    Một điều gì đó vừa gần, lại vừa xa...
    Có điều gì đó toát lên ở người ấy... thật khó tả. Đó là sự đồng cảm hay chính là sự lanh tỏa và ảnh hưởng mạnh mẽ của một nhân cách lớn?

Mong người ấy sớm bình an. Gửi tới lời tri ân và lòng ngưỡng mộ,
    Last edited by Nhân ái; 07-10-2010 at 10:32 AM.

4. Có 5 thành viên cám ơn bài của Nhân ái:

Ban Mai (15-06-2011),OA _ NỮ (07-10-2010),Sheiran (07-10-2010),THAI AN (07-10-2010),thuphong (07-10-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Xin chia sẻ tâm trạng với Oa_Nữ
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

6. Có 3 thành viên cám ơn bài của Tường Thụy:

Ban Mai (15-06-2011),OA _ NỮ (07-10-2010),Sheiran (07-10-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Hôm nay Triplec cũng mới đọc được những lời tri ân này của chị ON tới một người bạn của chị và cũng là một người bạn của NR. Triplec biết anh là ai và cũng đã vô cùng thán phục những vần thơ rất đẹp, rất ấn tượng của anh cùng mối tri kỷ của anh và EM. Triplec mong sao mọi điều tồi tệ với anh sẽ sớm qua nhanh.

Cảm ơn anh về những gì đã làm cho NR.

8. Có 6 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Ban Mai (15-06-2011),Nhân ái (08-10-2010),OA _ NỮ (07-10-2010),Sheiran (07-10-2010),THAI AN (07-10-2010),thuphong (07-10-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

.
    Hôm nay TP mới đọc topic này.
    Chia sẻ với OA những tâm sự về một người bạn mà TP không biết.
    Dù bạn là ai. TP cũng chúc bạn bình an và may mắn.

TP
    Sẽ còn có ngày mai

10. Có 5 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Ban Mai (15-06-2011),OA _ NỮ (07-10-2010),Sheiran (07-10-2010),SunWild (07-10-2010),THAI AN (07-10-2010)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket THAI AN's Avatar
    Thanks
    33

Sáng nay, nhận được tin của Anh Nhân ái, em biết ngay ai là người báo cho anh tin ấy, quả không sai!

Em có biết, biết lâu rồi, biết xong để vậy, suy nghĩ thôi chứ chẳng làm gì được. Trước có nói chuyện với chị OA là thế này, thế kia, thông tin này, thông tin kia, rồi tương lai, kế hoạch, giúp đỡ,...dạ, vâng, xong rồi quên đi mất. Nhiều thứ cần phải làm hơn cho cuộc sống hiện tại, nhiều mối quan hệ cần phải lưu tâm hơn nhưng chắc chắn có những mối quan hệ dù chỉ thoánq qua, nhẹ nhưng ngấm đều sẽ còn mãi...

Sâu tận đáy lòng, em thấy có lỗi với chị OA, thực sự là như vậy. Có lẽ khi còn trẻ người ta sống hời hợt, sống gấp quá chăng mà vô tình quên đi mất bên cạnh còn có nhiều thứ khác đáng trân trọng biết bao!

Chưa có dịp diện kiến, chưa có dịp đàm đạo nhưng không vì thế mà suy nghĩ về một ái đó sẽ mất đi. Chị Oa à, có nhiều thứ nó chỉ thoáng qua trong một thời gian ngắn thôi nhưng nó ngấm, ngấm quá....và cũng từ dịp đó mối quan hệ vô hình được chuyển thành chữ BẠN, BẠN thì mãi là BẠN, nó khác chữ BÈ! Có lẽ, khi về già người ta mới có dịp để tiếc nuối thì phải?

Nhiều lúc buồn, muốn viết quá, muốn lắm nhưng rồi cái thú viết nó không thắng được nỗi buồn nên đành để cái thú vui nó trôi đi. Nhiều lúc muốn vào NR với những người bạn một thuở, chỉ vào xem BẠN sinh hoạt, viết lách,...thế nào nhưng (lại nhưng nữa rồi) hai cái vai nó nặng gánh quá, lại cuống cuồng chạy đi, chân không chạy thì tay bơi, đầu chạy...

Thời gian đã, đang và sẽ trôi, chẳng ai giữ được, có chăng chỉ giữ lại những suy nghĩ, ký ức, ân tình...

Ngày mai là một ngày mới...Chắc chắn là như vậy!!!
    Hãy sống như đời sông, để biết yêu nguồn cội
    Hãy sống như đời núi, để vươn tới tầm cao
    Hãy sống như biển trào, để thấy bờ bến rộng
    Hãy sống và ước vọng, để thấy đời mênh mông...

12. Có 7 thành viên cám ơn bài của THAI AN:

Ban Mai (15-06-2011),LaoÁi (03-05-2012),Nhân ái (08-10-2010),OA _ NỮ (07-10-2010),Phu sinh (11-10-2010),SunWild (07-10-2010),thuphong (07-10-2010)

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    14

Trích dẫn Trích dẫn của THAI AN Xem bài viết
    Sáng nay, nhận được tin của Anh Nhân ái, em biết ngay ai là người báo cho anh tin ấy, quả không sai!
    ...

Chị ON có báo tin cho A đâu, chị ON chỉ trả lời A khi A hỏi thôi. Có lẽ AE mình có những điều khá giống nhau (đọc những lời GB nói mà suy vào mình... hihi).
    Linh tính A mách bảo có cái gì đó đặc biệt tại topic này, nên A chủ động hỏi chị ON... mới biết câu chuyện và thật sự rất ngỡ ngàng.
    Cuộc đời thật là lạ. Nỗi buồn của câu chuyện, con người... khuấy lên trong ta niềm đam mê với những điều chưa biết, sự lý thú.
    Đó là điều khiến ta luôn dõi theo những người BẠN.

14. Có 3 thành viên cám ơn bài của Nhân ái:

Ban Mai (15-06-2011),OA _ NỮ (09-10-2010),THAI AN (08-10-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Sâu tận đáy lòng, em thấy có lỗi với chị OA, thực sự là như vậy. Có lẽ khi còn trẻ người ta sống hời hợt, sống gấp quá chăng mà vô tình quên đi mất bên cạnh còn có nhiều thứ khác đáng trân trọng biết bao!

OA NỮ đã có lỗi khi để NR thăng thăng, trầm trầm. Bạn bè ly tán. Chỉ mong mọi người luôn mãi lưu giữ NR kỷ niệm, một ngóc nhỏ trong trái tim của mình. Nơi đã có một thời vang rộn khúc tình xuân

Thời gian đã, đang và sẽ trôi, chẳng ai giữ được, có chăng chỉ giữ lại những suy nghĩ, ký ức, ân tình. Ngày mai là một ngày mới...Chắc chắn là như vậy!!!

Hi vọng được như thế, như em. Một GB chân thành, nhiệt tình. Một người BẠN trẻ của OA NỮ.
    Last edited by OA _ NỮ; 10-10-2010 at 03:26 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

16. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Ban Mai (15-06-2011),LaoÁi (03-05-2012),Nhân ái (12-10-2010)