Trang 1 / 2 12 LastLast
Bài 1 đến 10/12

Chủ đề: Nên có quy định về nick name

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Default Nên có quy định về nick name

Tôi nghĩ rằng 4R chúng ta nên có những quy định cụ thể thêm về việc đặt nick name của các member, để vừa lành mạnh, vừa tránh những phiền phức xảy ra, ví dụ như:
    - Nick phản cảm, thô tục, chửi bới...
    - Nick có hơi hướng của sex
    - Nick liên quan đến chính trị, tôn giáo...
    - Nick nhại nick người khác, gây hiểu lầm...
    - v.v...

Một DD "sạch sẽ" như NR, cũng nên "sạch" ngay từ cái cơ bản đầu tiên là nick name của các member, để khỏi có những hệ lụy sau này mà gây tranh cãi và khó giải quyết. Vài lời góp ý cùng BQT.

Xa Khuất
    Guest

Default Ðề: Nên có quy định về nick name

Trích dẫn Trích dẫn của Đôngkisốt Xem bài viết
    Tôi nghĩ rằng 4R chúng ta nên có những quy định cụ thể thêm về việc đặt nick name của các member, để vừa lành mạnh, vừa tránh những phiền phức xảy ra, ví dụ như:
    - Nick phản cảm, thô tục, chửi bới...
    - Nick có hơi hướng của sex
    - Nick liên quan đến chính trị, tôn giáo...
    - Nick nhại nick người khác, gây hiểu lầm...
    - v.v...

Một DD "sạch sẽ" như NR, cũng nên "sạch" ngay từ cái cơ bản đầu tiên là nick name của các member, để khỏi có những hệ lụy sau này mà gây tranh cãi và khó giải quyết. Vài lời góp ý cùng BQT.
    Cảm ơn bạn đã đóng góp, cái này cũng đã được đề cập đến trong topic Nội quy của diễn đàn, bạn có thể tham khảo ở đó: http://niemrieng.com/diendan/showthread.php?t=134

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Lang Thang Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã đóng góp, cái này cũng đã được đề cập đến trong topic Nội quy của diễn đàn, bạn có thể tham khảo ở đó: http://niemrieng.com/diendan/showthread.php?t=134
    Cảm ơn Smod đã quan tâm, nhưng... hình như thấy vẫn còn thiếu thiếu và... biết nói thế nào nhỉ... ngại quá... nhưng đành phải nói... vẫn thấy có một mod không mặc quần áo đi dạo trong 4R... ngại thật!

Member PhotobucketPhotobucket [--LEO--]'s Avatar
    Thanks
    0

hahaha vừa đọc mấy câu đầu đoán ngay bác ko mac wan sẽ đc nhắc đến ở dưới,ai dè có nhắc thiệt hoho

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của [--LEO--] Xem bài viết
    hahaha vừa đọc mấy câu đầu đoán ngay bác ko mac wan sẽ đc nhắc đến ở dưới,ai dè có nhắc thiệt hoho
    Rất xin lỗi bác không thích mặc, tôi ko có ý chỉ trích bác đâu ạh, mong bác hiểu cho thành ý của tôi, giả sử nay mai có mem nào đó lấy nick: thich buoi (bưởi) , thich.... lung tung thì sao ah? rất khó giải quyết đúng ko ? kể cả những cái avatar nữa ah, làm sao để khi mở trang NR lên ta có thể mạnh dạn để đó mà ko cảm thấy ngại trước bất kỳ cặp mắt nào, kể cả con cái của mình cũng vậy.
    Một lần nữa thành thật xin lỗi bác KTMQA nhé!

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của MODERATOR Xem bài viết
    Bạn ĐKS! Cám ơn ý kiến của bạn, xong bạn viết còn thiếu chữ thích bạn à. Mod nick KHÔNG THÍCH MẶC QUẦN ÁO chứ ko phải nick KHÔNG MẶC QUẦN ÁO rất khác biệt ý nghĩa và nội dung của một câu chữ cũng như của một nick.

Như vậy bạn đã hiểu rồi ạ.
    Tôi xin nói nốt ý kiến của mình, còn cách nghĩ và cách giải quyết thì tùy ý mấy bác trong BQT.
    Không thích mặc quần áo, thích trần truồng, thích ở truồng, thích tồng ngồng, thích show... v.v... Có gì khác nhau không ah? hay nói đúng hơn khi đọc những chữ đó nó gợi lên cái gì ah? đó mới là vấn đề, chứ ko phải bắt bẻ nhau một chữ đâu ah!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Mây's Avatar
    Thanks
    0

Mây em họa thơ bậy kinh khủng (vì em thích thế) nhưng vẫn thấy ý kiến Bác này đúng và chính xác. Thường dân thì sao cũng được nhưng đã làm người quản lí thì mặt tiền nó phải khác ạ.

Bác Sốt đừng nóng quá, em nghĩ là BQT sẽ đưa ra cách giải quyết tốt nhất thôi.

Bác Moderator là SM mà giải thích như thế thì....hic, hic...em là con gái còn thấy ...nản.

Hôm qua MU của em thua nên đến giờ em vẫn còn buồn, nói năng có gì chưa phải mong các Bác bổ túc ạ.

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Cảm ơn Đông Ki Sốt và Mây, BQT sẽ sớm có quyết định về vấn đề này

Member PhotobucketPhotobucket [--LEO--]'s Avatar
    Thanks
    0

chà căng thẳng như trận đêm qua

nhưng ý kiến riêng của em là bác ktmqa bỏ chữ ko đi là đc vừa hài hước vừa toại lòng dân thường vừa dễ bảo lính mới

chắc bác muốn giữ hình dáng xưa kia,nhà mới nịck mới đi bác oyyyy! ^^

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.069
    Thanked 1.703 Times in 326 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của MODERATOR Xem bài viết
    Bạn ĐKS! Cám ơn ý kiến của bạn, xong bạn viết còn thiếu chữ thích bạn à. Mod nick KHÔNG THÍCH MẶC QUẦN ÁO chứ ko phải nick KHÔNG MẶC QUẦN ÁO rất khác biệt ý nghĩa và nội dung của một câu chữ cũng như của một nick.

Như vậy bạn đã hiểu rồi ạ.
    Vâng, Moderator giải thích không sai. Nick đó nếu phân tích theo từ ngữ thì nó không vi phạm gì cả nhưng vấn đề ở đây là nó đem lại ấn tượng xấu, nhất là khi người đó lại là một Mod của diễn đàn.
    Thử phân tích: Không thích mặc quần áo đồng nghĩa với thích trần truồng Vậy nếu có thành viên đăng ký nick Thích trần truồng , Thích ở truồng, Thích show hàng, Thích tè le..., và dựa theo giải thích của Moderator thì họ chỉ THÍCH thôi chứ chưa ở truồng nên không vi phạm gì ... từ đây ta có thể suy ra thêm vô số những cái thích và không thích khác phản cảm như thế nữa thì liệu diễn đàn có đẹp hơn trong mắt mọi người không ?

Tôi biết Không Thích Mặc Quần Áo từ bên MX. Ở bên đó thì phù hợp, còn ở tại NR thì lại khác. "Ăn theo thuở, ở theo thời", "Nhập gia tùy tục"...Đi picnic ta ăn mặc khác với khi ta đi dự dạ hội chứ ! Mặc chiếc quần lửng, áo pull mà dự dạ hội thì người ta sẽ tống anh ra ngoài, còn mặc veston hay váy dài dạ hội mà đi picnic thì người ta nghĩ anh có vấn đề về tâm thần.

Anh có thể thích, có ai cấm được đâu, nhưng không cần phải phô trương cái ý thích đó ra như vậy trong một môi trường không phù hợp.

Niềm riêng đã và sẽ là nơi lui tới của nhiều người chứ không phải chỉ để dành riêng cho một người thể hiện cái TÔI của mình.

Vài lời chân thành góp ý. Lời thật có khi mất lòng, nếu có ít nhiều sơ xuất, xin mọi người rộng lòng bỏ qua cho.

Trân trọng.
    Last edited by Độc hành; 28-05-2009 at 12:54 PM.

Trang 1 / 2 12 LastLast