(24h) - Làm việc trong môi trường công sở, ai bảo cánh nhân viên văn phòng không thể điệu đà và làm đẹp cho mình. Thay đổi kiểu tóc, điểm chút phấn son và bỏ những bộ đồ “kín cổng cao tường” để làm mình gợi cảm hơn mà vẫn không mang tiếng là mặc hở.

Khoe dáng

Rất nhiều bạn thiếu tự tin khi có vòng một, vòng hay hay vòng ba không được chuẩn và hay giấu mình trong các bộ quần áo quá kín đáo. Hãy chọn cho mình những trang phục theo sở thích và có độ hở hợp lý để tạo sự gợi cảm, bạn sẽ thấy mình mới hơn và đồng nghiệp cũng sẽ thấy bạn đẹp hơn.

Thử một ngày sải bước tự tin bằng đôi giày cao gót thay cho những đôi giày bệt, bạn sẽ thấy yêu bản thân mình hơn.

Một đôi guốc cao sẽ khiến vóc dáng của bạn được cải thiện 1 cách đáng kể

Táo bạo những đường cắt

Những bộ quần áo cắt kiểu đơn giản, “dè chừng” không dám hở vì sợ gây ấn tượng xấu thường ít được người nhìn chú ý. Mặc dù trong môi trường công sở, bạn vẫn có thể ghi điểm với các đường cắt táo bạo, phóng khoáng những vẫn không chệch ra ngoài vòng kiểm soát của những “thám tử” nơi công sở. Đó có thể là những đường xẻ sâu nơi cổ áo, đường cắt nơi eo áo hay những khúc lượn nơi chân váy… Cách chọn trang phục khoe những vẻ đẹp tự nhiên như đánh lừa cảm giác của người nhìn theo kiểu hở mà không phải hở, không hở mà như hở.

Đường xẻ táo bạo của chiếc chân váy này sẽ hút đồng nghiệp nam mà vẫn không bị "phạm quy"

Thay đổi kiểu tóc

Thay đổi kiểu tóc cũng là một cách làm đẹp giúp bạn quyến rũ hơn. Mỗi kiểu tóc khác nhau sẽ tạo cho bạn phong cách khác nhau. Bạn muốn có phong thái tự tin và tạo một chút “uy” trong buổi phỏng vấn nhân viên mới, hãy búi tóc cao. Ngược lại, muốn vẻ ngây thơ, trong sáng, hãy để tóc mái và một vài lọn tóc loăn xoăn hai bên má…

Bạn cũng đừng quên sử dụng các phụ kiện làm đẹp cho tóc, những chiếc khăn, kẹp mái hay băng đô sẽ giúp bạn xinh đẹp mỗi ngày.

Chỉ mất ít phút nghịch ngợm với mái tóc, bạn đã có một vẻ đẹp thật khác với ngày bình thường

Cổ xinh

Không cần hở nhiều, nếu sở hữu “cổ cao ba ngấn” hay chiếc gáy trắng nõn nà, mịn màng bạn nên kheo ra như những lợi thế riêng có này. Để chiếc cổ làm trung tâm của sự chú ý, bạn nên chọn những chiếc áo cổ tròn, cổ truyền thống hay dạng cổ vuông may lật đường lai lớn ra ngoài. Khi mặc những kiểu áo này, bạn có thể bới tóc cao nếu thích tạo vẻ cá tính, năng động, ngược lại bạn cũng có thể buộc tóc hơi lệch về một bên vai.

Lưu ý, để thêm phần duyên dáng, bạn nên dây buộc tóc cùng màu với bông tai. Hở mà như không hở, bạn chắc chắn sẽ “bị” các đồng nghiệp khác “làm phiền” về cách mua sắm trang phục cũng như những phụ kiện đi kèm.

Những mẫu áo thu hút ánh nhìn vào chiếc cổ yêu kiều và bờ vai thon

Chân dài

Những chiếc váy ngắn trên đầu gối một chút sẽ giúp bạn khoe chân mà vẫn không vi phạm “nguyên tắc” lịch lãm nơi công sở. Những kiểu váy bó, váy chữ A hay những nếp ly sẽ làm tăng sự quyến rũ cho người mặc. Nếu như bạn thích phá cách hơn thường lệ, hãy chọn cho mình kiểu váy lưng cao, lúc này đôi chân bạn trông như dài hơn cùng với dáng đi uyển chuyển, bạn sẽ là tâm điểm của mọi ánh nhìn. Và tất nhiên sẽ có những lời “xì xào” khen chê, nhưng bạn hãy nhớ, đôi khi có những tiếng chê vì người khác cố gắng mãi mà không mặc đẹp như mình.

Vai thon

Không gì đẹp bằng khi bạn mặc váy áo sát nách hay kiểu áo tay phồng. Những kiểu váy áo với sắc màu tương sáng như trắng, kem , xanh da trời hay hồng phấn… sẽ tạo cho bạn sự trẻ trung thanh mảnh và nét ngây thơ, trong sáng.

Vòng một

Không ít bạn gái đã phải “xếp xó” những chiếc áo mình rất thích vì dù ngắm đi, ngắm lại vẫn không đủ tự tin khi mặc tới công sở bởi độ hở hơi quá nơi ngực áo. Bạn vẫn có thể để mọi người biết về vòng một “lợi thế” của mình nhưng hay cẩn thận vì đấy là khu vực hết sức nhạy cảm và dễ bị đánh giá nhất.

Đối với vest công sở - trang phục tưởng “kín như bưng” nhưng bạn vẫn có thể phá cách. Bạn có thể may áo vest cổ lá lớn, khoét sâu tới ngực và có nhiều nút. Cách khác, bạn có thể may vest chỉ với một nút cài, mặc bên trong áo dây cổ tim, ôm chọn bầu ngực kết hợp với váy ngắn trông bạn cũng rất sexy rồi. Hay như, vẫn là sơ mi cổ côn nhưng bạn có thể khoét cổ áo hơi sâu hơn bình thường khoảng 1cm. Dù khoảng cách đơm nút cách nhau không nhiều lắm, nhưng hãy thử đi, chiếc áo này sẽ làm bạn trẻ trung quyến rũ hơn.

Một cách khác, bạn cũng có thể mặc áo cổ chữ U, với đường khoét vừa chạm tới ngực và hở một phần vai hay kiểu ao may với đường ôm trọn bầu ngực. Lưu ý, với loại áo ôm này, không cần những loại vải mỏng bạn cũng có điểm hở cần thiết rồi. Độ hở vừa đủ này sẽ giúp bạn tự tin khoe dáng với chị em nơi công sở.

Chiếc cổ chữ U đầy quyến rũ

Vòng hai

Vòng eo thon luôn là niềm mơ ước của dân công sở. Bạn hãy khoe lợi thế này bằng kiểu áo dài khoét khoe phần “nậm” hơi cao một chút. Các kiểu áo với đường nhún gấp nếp xoáy về một bên eo cùng dải nơ hay bông hoa làm điểm nhấn và kiểu vạt xéo sẽ làm cho vòng eo của bạn được nhấn mạnh tối đa. Bạn biết không, không chỉ là những mẹ chồng, phái mạnh cũng rất chú ý đến vòng eo thon gọn với kinh nghiệm chọn vợ eo thon “vừa khéo chiều chồng lại giỏi nuôi con”.

Vòng ba

Rất nhiều bạn gái chỉ chú ý làm đẹp phần “mặt tiền” mà quên mất vẻ quyến rũ từ “chiến tuyến hậu phương”. Nếu gương mặt hay bộ ngực đẹp thường thu hút sự chú ý của người đối diện thì cái nhìn sau lưng sẽ khái quát về vẻ đẹp tổng thể của người con gái. Vì vậy, bạn cũng nên chọn những chiếc quân hay váy có thể tôn lên vẻ đẹp của vòng ba. Nếu vòng ba nhỏ và thiếu độ căng, hãy chọn cho mình kiểu váy xoè hay loại quần vài dày, có túi hai bên để tạo sự đầy đặn.

Nếu sở hữu vòng ba tròn trịa và săn chắc, bạn cũng có thể chọn cho mình những chiếc quần có độ bó vừa phải trông bạn sẽ rất sexy. Bạn biết đấy, hở một chút để tạo độ sexy không có nghĩa là phải phô bày da thịt, cách chọn trang phục kheo những đường cong cũng là cách hở kín đáo mà vẫn rất sexy.

Làm nổi bật vòng ba cũng bằng chiếc váy lưng cao

Bộ móng hồng xinh

Khuôn mặt, đôi tay hay đôi bàn chân là những nơi bạn được hở tự do và thoải mái nhất, vậy bạn cũng đừng quên tạo sự sexy cho những phần được khoe ra này. Mỗi ngày, hãy chăm sóc cho bề mặt da toàn cơ thể, trang điểm nhẹ nhàng theo phong cách của bạn trước khi đi làm, cắt tỉa móng tay, chân gọn gàng. Nếu thích, bạn cũng có thể sơn màu hồng móng tay để thêm độ quyến rũ. Kết hợp trang điểm, trang phục để tôn lên vẻ đẹp cơ thể, bạn sẽ thấy hở cũng là một cách làm mình đẹp hơn, quyến rũ hơn.

24H.COM.VN (Theo mỹ thuật & đời sống)