Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Bài 21 đến 25/25

Chủ đề: Vấn Vương's blog

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Default Re: Vấn Vương's blog

Mấy hôm nay status của bạn tỏ vẻ bất cần đời quá. Nó hiểu được bạn đang cố gồng mình lên để niềm kiêu hãnh lấn át đi nỗi đau đang cào xé trong lòng bạn. Nó cũng từng rơi vào hoàn cảnh như của bạn, thậm chí còn tồi tệ hơn. Nhưng cái gì đến sẽ đến, cái gì qua thì sẽ qua, đừng suy nghĩ nhiều cho nhẹ lòng bạn à.

Ở đời lạ thế đấy, có nhiều chuyện mình không ngờ được đâu. Nên dù bất cứ chuyện gì xảy ra thì hãy giữ làm vốn cho mình hai chữ chấp nhận. Bạn không phải xinh đẹp, không giỏi giang, lời ăn tiếng nói cũng chẳng khéo léo hơn ai, nhưng bạn có tấm lòng nhiệt tình và chân thành làm nhiều người quý mến bạn. Có lẽ vì vậy mà giờ bạn mới phải chịu đựng những chuyện không đáng có. Đôi khi trong xã hội có những cá nhân muốn nhấn người khác xuống hố sâu, theo ngôn ngữ của teen bây giờ gọi là "dìm hàng" đấy. Họ làm vậy không ngoài mục đích đánh bóng bản thân, tìm kiếm đâu đó chút tình cảm dành cho mình. Đáng thương!

Mấy ai biết được chữ ngờ, người mà mình trao gửi niềm tin lại lợi dụng niềm tin đó bán rẻ bạn bè của mình. Không cần biết sự việc là đúng hay sai, nhưng đã là bạn bè với nhau, liệu mình có được vui khi nhìn bạn mình đau khổ. Đó có còn gọi là bạn nữa không.

Nó không phải người trong cuộc, thị phi trắng đen thì nó cũng không phải "bà xã" của Bao Thanh Thiên mà được quyền phân giải. Có thể bạn đã có phần sai nhưng có ai dám nói mình chưa từng sai, là đúng toàn phần cơ chứ.

Nó khuyên bạn im lặng là vàng, tránh được bao nhiêu thì tránh. Bỗ bã 1 câu: "Chơi được thì chơi, ko chơi được thì biến" hay "lặn cho nước nó trong". Như nó đây, nó cũng ko biết nó làm thợ lặn chuyên nghiệp từ lúc nào. Thỉnh thoảng mới ngoi lên mặt nước há miệng đớp đớp chút oxy để sinh tồn thôi. Hạnh phúc biết bao khi mình không còn ở đó nữa, vẫn có người nhớ và nhắc đến mình. Như thế chẳng phải tốt hơn là cứ quanh quẩn ở đó hàng ngày nhưng lại không nhận được sự đồng cảm nào. Ấy vậy cho nên, bạn cứ mỉm cười mà sống, dùng thời gian vào những việc có ích hơn cho bạn và thiên thần của bạn. Đời có nhân có quả, gieo mầm trái tắc thì chẳng có lý gì lại thu về một trái cam.

Buồn thay cho thói đời, tình người chỉ đến vậy thôi sao.
    Last edited by VươngTình; 20-07-2010 at 02:02 PM.

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của VươngTình:

hahaha (23-07-2010),hamy (26-07-2010),Nhudadauyeu (25-07-2010),Phu sinh (21-07-2010)

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Hết tuần này chắc mình vác gậy vác bị đi ăn xin mất. Trong 1 tuần có đến 4 mời đầy tháng. Tòan anh chị em trong nhà và bạn bè thân, không trốn được. Chiều qua đi ăn đầy tháng con trai đứa em họ. Tới nơi thì nguyên 1 đám trẻ con bu lấy mình... đòi mua kẹo. Thế là tay bế tay dắt chúng nó ra tạp hóa gần đấy để mua. Sau khi đứa nào cũng có phần rồi thì chúng nó cũng quên mình luôn, còn nhớ tới mỗi kẹo thôi, lúc nào cần bóc mới í ới gọi: "Bác ơi bóc kẹo cho con"...Cái số mình nó khổ, bị cả trẻ con bắt nạt. Hic hic

Nhìn mấy đứa nhóc iu thế, cũng thấy thèm có em bé lắm rồi. Nhưng chả biết tới chừng nào mình mới có baby để bị nhõng nhẽo suốt ngày đây. Mẹ cũng hỏi nhiều lần: "Mày định bao giờ mới có con đấy hả". Lần nào cũng chỉ trả lời cho qua chuyện: "Sang năm". (Không biết tới năm nào nữa)

4. Có 2 thành viên cám ơn bài của VươngTình:

hahaha (23-07-2010),Phu sinh (21-07-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của VươngTình Xem bài viết
    Hết tuần này chắc mình vác gậy vác bị đi ăn xin mất. Trong 1 tuần có đến 4 mời đầy tháng. Tòan anh chị em trong nhà và bạn bè thân, không trốn được. Chiều qua đi ăn đầy tháng con trai đứa em họ. Tới nơi thì nguyên 1 đám trẻ con bu lấy mình... đòi mua kẹo. Thế là tay bế tay dắt chúng nó ra tạp hóa gần đấy để mua. Sau khi đứa nào cũng có phần rồi thì chúng nó cũng quên mình luôn, còn nhớ tới mỗi kẹo thôi, lúc nào cần bóc mới í ới gọi: "Bác ơi bóc kẹo cho con"...Cái số mình nó khổ, bị cả trẻ con bắt nạt. Hic hic

Nhìn mấy đứa nhóc iu thế, cũng thấy thèm có em bé lắm rồi. Nhưng chả biết tới chừng nào mình mới có baby để bị nhõng nhẽo suốt ngày đây. Mẹ cũng hỏi nhiều lần: "Mày định bao giờ mới có con đấy hả". Lần nào cũng chỉ trả lời cho qua chuyện: "Sang năm". (Không biết tới năm nào nữa)
    Hì... thế thì có luôn để còn lấy vốn về kịp!

6. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

hahaha (23-07-2010)

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Cứ tự cho rằng mình luôn là kẻ vô tư vô ưu, nhưng cuối cùng lại thấy rằng mình lo lắng đến quá nhiều chuyện. Haizzzz, tránh sao được, đàn bà mà. Khoảng thời gian này thực sự là một thử thách lớn với mình về mọi mặt... Cố gắng thôi!!!

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Hì... thế thì có luôn để còn lấy vốn về kịp!
    Dzạ em để dzành sau này mời 2 cái đầy tháng liền 1 lúc cho chúng nó biết tay...

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123