Trang 51 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 41495051525361 ... LastLast
Bài 501 đến 510/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    .

CÓ MỘT THỜI
    Thơ : Thu Phong
    Nhạc : minhthu
    demo : minh thu

http://mp3.zing.vn/bai-hat/CO-MOT-TH.../IW9UEF60.html

CÓ MỘT THỜI

Thế là hết ta xa nhau rồi
    Thời gian trôi ngày qua lặng lẽ
    Những buồn vui một thời hoa mộng
    Những cành hồng thuở ấy ngát hương

Thế là hết những tháng năm đợi chờ
    Những câu thơ -lời thì thầm khe khẽ
    Và đêm thu những lời hò hẹn
    Qua rồi, hết rồi thời đắm say

Có một thời- một thời đã xa ấy
    Như bông hoa hé nụ trên cành
    Có một thời, một thời hoài lưu luyến
    Đẫm hương say....

Có một thời , một thời yêu tha thiết
    Trao cho nhau những nụ xuân hồng
    Có một thời, một thời trong quá vãng
    Vọng Thiên Thai u tịch những nỗi buồn

Một thời xa lệ đầm tiếc nuối
    Một thời xa vương vấn yêu...thương....!.

[/CENTER]

Nguyên văn bài thơ

Có một thời…

Thế là hết tất cả đã xa rồi
    Thời gian trôi mỗi ngày qua lặng lẽ
    Những buồn vui một thời xôn xao thế
    Những cành hồng thuở ấy… đẫm hương bay

Những đợi chờ háo hức lòng như say
    Câu thơ nhỏ lời thì thầm nho nhỏ
    Đêm thu mơ… nôn nao từng hơi thở
    Muốn thả hồn vào giấc mộng thần tiên

Muốn nói bao nhiêu, muốn ước thật nhiều
    Muốn cất lời ca về một thời ….thật trẻ
    Về cánh buồm vượt ngàn sóng bể
    Mảnh trăng rừng treo mỏm đá mù sương

Nỗi nhớ e dè quấn quýt tơ vương
    Sao vời vợi bao nhiêu điều khó nói
    Những vần thơ hư vô câu mời gọi
    Lời hát về lâu đài tình ái* vọng thiên thai…

Một lần đi không nghĩ đến ngày mai
    Giờ chỉ nghe âm vang Niệm khúc cuối*….
    Không ngoảnh lại sợ lệ đầm tiếc nuối
    Có một thời… tàn thu đẫm hương say…

16/05/2011
    Thu Phong

Mấy hôm nay Triplec bận quá, giờ mới thong thả được một chút để vào nhà chị Thu Phong đọc thơ, nghe nhạc.
    Triplec thích bài thơ Có một thời của chị Thu Phong hơn là bài hát phổ thơ của chị. Triplec vẫn thích những bài thơ buồn nhẹ nhàng như thế. Sang đến bài hát thì cung bậc buồn đau của nó dâng lên nhiều lắm và Triplec thì vẫn thường sợ nghe những bài hát đau khổ vật vã thống thiết như vậy. Cảm giác của Triplec khi đọc thơ và nghe bài hát Có một thời khác nhau nhiều lắm và chỉ thích thơ thôi, hihi...

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của Triplec:

1100i (20-10-2012),get_out_cs (24-11-2012),OA _ NỮ (21-10-2012),Phu sinh (27-10-2012),thuphong (20-10-2012)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết

Mấy hôm nay Triplec bận quá, giờ mới thong thả được một chút để vào nhà chị Thu Phong đọc thơ, nghe nhạc.
    Triplec thích bài thơ Có một thời của chị Thu Phong hơn là bài hát phổ thơ của chị. Triplec vẫn thích những bài thơ buồn nhẹ nhàng như thế. Sang đến bài hát thì cung bậc buồn đau của nó dâng lên nhiều lắm và Triplec thì vẫn thường sợ nghe những bài hát đau khổ vật vã thống thiết như vậy. Cảm giác của Triplec khi đọc thơ và nghe bài hát Có một thời khác nhau nhiều lắm và chỉ thích thơ thôi, hihi...
    Triplec ơi, chị cũng thích những vần thơ nhẹ nhàng, vui, buồn nhẹ nhàng, yêu cũng chỉ nhẹ nhàng... hihihi.
    Trở lại bản nhạc, bản chất nhạc là vậy nâng những cảm xúc của thơ lên thành những cung bậc cao hơn mà lại. Chị thích bản nhạc này trước hết là cảm ơn tấm lòng của nhạc sỹ đã bỏ công phổ nhạc cho thơ mình sau nữa chị thực sự thích nó bởi nó mang câu chữ của mình. Hì...
    Last edited by thuphong; 22-10-2012 at 08:09 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

4. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (23-10-2012),get_out_cs (24-11-2012),Phu sinh (27-10-2012)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

.
    .
    Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    OA NỮ cảm nhận được lời thơ, ý nhạc và giọng hát của "Có một thời" giống như 11oo i diễn tả vậy đó.
    Nghe da diết quá chị TP ơi.Thời của em có bao thì thời nó tuôn ra như thác đố ấy, đến nỗi em vớ được bài vọng cổ của LK phổ từ thơ của chị em mang ra ca ầm nhà và hoà đệm theo bằng tiếng đàn piano ngẫu hứng chị à.
    Xong rồi em bảo con em, "má hát lại, con thu vào nhé để má đưa vào NR".
    Nhưng con em chỉ em cách thu âm và vội đi làm. Em thu âm lại và nghe giọng mình cất lên chữ "Phong ơi" thì bỗng nhiên em có cảm giác như nghe tiếng âm thanh xé vải rít lên... làm em giật mình gần chít.
    Và khi đến câu cuối "Nghe Niệm Khúc Cuối lệ đầm tiếc thương", thì em trai em bộng hốt hoảng chạy vào phòng hỏi em, "bà bị lên cơn xuyễn đấy à' làm em quê quá.
    Hì hì. Cám ơn chị về một bài thơ hay. Em bao giờ mới có được những rung động như thế để cho ra một bài thơ hay đến vậy.
    Hì, nghe Oa tả mà suýt sặc nước.
    Cám ơn Oa nhé.
    Sẽ còn có ngày mai

6. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

get_out_cs (24-11-2012),Lão K (23-10-2012),Phu sinh (27-10-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Tặng Lão K một khúc "Đờn ca tài tử" do một "tài tử" mà Lão K biết mặt.
    LK nghe thử xem có bằng với đệ nhất danh ca cổ nhạc Tư-mốc-xì không nhé!

[FYT]http://www.youtube.com/watch?v=lnKegYtSGm0&feature=channel&list=UL[/FYT]
    LK nhớ có nhậu với ông này một bửa ở QN, bay hết một con cheo. Nếu biết ổng là danh ca thì tối hôm đó song ca với ổng một bản rồi.

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    OA NỮ cảm nhận được lời thơ, ý nhạc và giọng hát của "Có một thời" giống như 11oo i diễn tả vậy đó.
    Nghe da diết quá chị TP ơi.Thời của em có bao thì thời nó tuôn ra như thác đố ấy, đến nỗi em vớ được bài vọng cổ của LK phổ từ thơ của chị em mang ra ca ầm nhà và hoà đệm theo bằng tiếng đàn piano ngẫu hứng chị à.
    Xong rồi em bảo con em, "má hát lại, con thu vào nhé để má đưa vào NR".
    Nhưng con em chỉ em cách thu âm và vội đi làm. Em thu âm lại và nghe giọng mình cất lên chữ "Phong ơi" thì bỗng nhiên em có cảm giác như nghe tiếng âm thanh xé vải rít lên... làm em giật mình gần chít.
    Và khi đến câu cuối "Nghe Niệm Khúc Cuối lệ đầm tiếc thương", thì em trai em bộng hốt hoảng chạy vào phòng hỏi em, "bà bị lên cơn xuyễn đấy à' làm em quê quá.
    Hì hì. Cám ơn chị về một bài thơ hay. Em bao giờ mới có được những rung động như thế để cho ra một bài thơ hay đến vậy.
    Many thanks to Oa. Không có gì sướng hơn vừa viết xong đã được Oa hát liền. Oa thu đi, LK sẽ tung lên mạng, biết đâu mình sẽ nổi tiếng như Kim Chung với Hà Triều Hoa Phượng?

8. Có 5 thành viên cám ơn bài của Lão K:

1100i (24-10-2012),get_out_cs (24-11-2012),OA _ NỮ (24-10-2012),Phu sinh (27-10-2012),thuphong (24-10-2012)

Thanks
    3.762

.
    H. đến chơi tíu tít gọi từ ngoài ngõ , tính hắn vẫn vậy dẫn theo một anh bạn người Lào và muốn tham khảo ý kiến một số chuyện công việc và sau cùng là thông báo em đến báo tin mừng với anh chị, cả mình và ông xã đều bật hỏi cưới hả? ai thế? bao giờ thế? Chả là 2 vợ chồng hắn chia tay cũng mấy năm rồi cả hai cũng đều có người mới nhưng chưa có thể thực sự gắn bó với ai (cả hai đều còn tương đối trẻ, khỏe, đẹp và vững vàng về mọi mặt nên chuyện bắt đầu cuộc sống mới đâu có khó gì nhưng... lại chữ nhưng đã có với nhau 2 mặt con, mỗi người nuôi 1 đứa thỉnh thoảng mới cho con gặp nhau, ăn chung... tài sản khúc mắc nhất, đau đầu nhất tới mức phải mời cả luật sư thì cũng đã giải quyết ổn thỏa nhưng câu trả lời đã làm chúng tôi rất ngạc nhiên chúng em về với nhau, quyết định bỏ qua tất cả mọi chuyện... oh, vậy hả, chúc mừng cô chú nhé. Được vậy thì mừng quá rồi. Đã chia tay rồi thường thì gánh nặng tâm lý rất lớn vì trong lúc giận có thể đã nói và làm nhiều chuyện tổn thương đối phương, để có thể quay trở lại cũng là dũng cảm và dám đối mặt với thực tế lắm. Mỗi người phải bỏ qua cái tôi nhiều lắm. Chúc hai em có thể bắt đầu lại như những ngày đầu tiên và mãi gìn giũ được hạnh phúc.

Tôi rất thấm thía thay đổi bản thân mình là khó khăn nhất
    Last edited by thuphong; 04-11-2012 at 12:11 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

10. Có 8 thành viên cám ơn bài của thuphong:

1100i (04-11-2012),bachvan (04-11-2012),Boulevard (04-11-2012),get_out_cs (24-11-2012),Lão K (06-11-2012),Phu sinh (05-11-2012),SunWild (11-11-2012),Triplec (04-11-2012)

Thanks
    3.762

.
    Con gái gọi điện thoại, mẹ ơi bạn con vào Sg mẹ gửi quà cho con nhé,
    Con thích món gì? Một bộ ấm chén, truyện, cốm, hồng ngâm... ôi thèm quá! Hì... con bé háu ăn... được rồi nhưng hình như hồng ngâm đã hết mùa, sáng nay thấy mấy cô bán hàng gần nhà nói vậy, để chiều mẹ với em ra chợ Bắc Qua xem nhé, mẹ nhớ tìm nhé, con thèm nhất là hồng ngâm, ăn k biết no, nhưng nhớ là ăn ít thôi k có bị đầy bụng đấy. Cuối cùng mua được 2 kg cốm với 3 kg hồng ngâm. Nó mừng tíu tít, con bé này... ham đọc truyện từ nhỏ, giá sách của nó đã chuyển đi phần lớn nhưung vẫn còn rất nhiều truyện, cậu anh họ đến nhắc cái vali hỏi gì mà nặng dữ vậy cô? Ui dào sách thôi mà cháu, nó vẫn thích đọc sách giấy chứ k thích đọc truyện trên máy tính. Cũng là một thói quen thôi, nhớ cái hồi khó khăn đồng chí hải quan mở cái 2 cái thùng đồ của mình k có mấy đồ gia dụng mà phần lớn là sách kỹ thuật liền quay sang nhìn mình như người ngoài hành tinh... mà có lẽ vậy thật!! Người ta phải đóng phụ tùng xe đạp với giấy, phim chụp ảnh vải may quần áo chứ, thôi thì cũng là một sự lựa chọn.
    Mấy đứa nhỏ ở cơ quan hay hỏi cô ơi cái này làm thế nào, cháu đọc ở đây này, đưa sách cho nó thì nó bảo, bây giờ đọc thì khi nào làm được ạ, cô chỉ luôn cho nhanh, nhưng chỉ cho cháu xong là cháu quên luôn, tự đọc và làm mới nhớ lâu, lần sau gặp lại cháu sẽ k quên nữa, cháu ngại đọc sách lắm...

Mình sẽ chú ý để A Gừ của mình k ngại đọc sách, đọc sách cũng là một thú vui.
    Last edited by thuphong; 04-11-2012 at 03:43 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

12. Có 7 thành viên cám ơn bài của thuphong:

1100i (12-11-2012),Boulevard (05-11-2012),get_out_cs (24-11-2012),Lão K (06-11-2012),OA _ NỮ (06-11-2012),Phu sinh (05-11-2012),SunWild (11-11-2012)

Thanks
    3.762

.
    Chán quá là chán, toàn chuyện vớ vẩn, lần này có lẽ mình lại làm cái ổ cứng di động của mình mất hết dữ liệu rồi. Đôi khi cũng chẳng biết cái gì quan trọng cái gì k quan trọng nữa, khi mất đi rồi cái gì cũng thấy cần và quan trọng, khi cần nhớ tới nó là lại k có. Cầu trời Sơn cứu được dữ liệu.

Bé đã đi được 2 bước đầu tiên, lảo đảo như chàng say rượu nhìn thật buồn cười, có chuyện chán bực mình nhìn thấy cháu là lại k muốn giận nữa.
    Last edited by thuphong; 10-11-2012 at 08:42 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

14. Có 6 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (10-11-2012),Emanuel (10-11-2012),get_out_cs (24-11-2012),Lão K (10-11-2012),Phu sinh (12-11-2012),Triplec (24-11-2012)

Thanks
    3.762

Thư tình tuổi 90

[FYT]http://www.youtube.com/watch?v=Rvh_nKabRYk[/FYT]
    Last edited by Phu sinh; 12-11-2012 at 02:38 PM. Reason: Sửa lại link!
    Sẽ còn có ngày mai

16. Có 7 thành viên cám ơn bài của thuphong:

1100i (12-11-2012),Boulevard (11-11-2012),Cùi Bắp (12-11-2012),get_out_cs (24-11-2012),loyal (14-11-2012),Phu sinh (12-11-2012),Triplec (24-11-2012)

Thanks
    3.762

.
    Nghe chuông cửa mình ngó xuống... ai nhỉ? thì ra một cậu em cùng khoa cũ mang quà của khoa ra thắp hương cho thầy, 16 năm, vậy cũng là quá tình nghĩa trong thời buổi chạy đua với thời gian này, ngôi ôn lại chuyện xưa với cậu em biết bao nhiêu kỷ niệm lại ùa về. Hắn kể chuyện ng này ng kia... Đ vừa nhận nhà giáo ưu tú... L mới mua thêm ngôi nhà... Anh Đại bị tai biến lần 2, anh K mới ra viện, và Đ đã kịp cưới ng. vợ thứ 3... mới đó mà bao nhiêu thời gian đã trôi qua rồi nhỉ.
    Mình thật thất bại, biết bao nhiêu điều đã hứa với lòng mà k làm được.
    Cuộc sống mà! Thôi thì tôi ơi ráng bước tiếp nha.
    Sẽ còn có ngày mai

18. Có 6 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (20-11-2012),Cùi Bắp (20-11-2012),get_out_cs (24-11-2012),Lão K (14-12-2012),Phu sinh (19-11-2012),Triplec (24-11-2012)

Thanks
    3.762

.
    Bây giờ là tháng 11 vậy là 9 tháng rồi con bé mới về nhà chơi, cảm nhận đầu tiên là;
    Mẹ già đi, bác trẻ ra, A Gừ thì k thể nhận ra nếu gặp ngoài đường, nó rất có net và là một cá thể riêng biệt có cá tính chứ k như trước nữa, chiều nay con bé lại vào SG, một tuần trôi qua thật nhanh, làm những món con bé thích ăn, rầy nó với những thói quen xấu nhưng bây giờ nó đã rời xa mình thành 1 gia đình riêng k còn như ngày xưa nữa, cứ tự nhủ lòng k nên khe khắt và nó sẽ tự điều chỉnh để có 1 cs riêng ổn thôi mà vẫn k ngớt lo lắng, được cái ông xã thì toàn đổ dầu vào lửa nên làm mình càng lo lắng thêm. Nó hứa 2 tuần nữa giỗ ba 2 vợ chồng nó sẽ lại về mà vẫn thấy bâng khuâng.

Tặng Trang sau 9 tháng xa nhà

Mong mỏi

Quắt quay nhớ ngày xưa
    Ta cùng căn nhà cũ
    Mong con đi rồi cứ
    Thỉnh thoảng lại về thăm

Nỗi niềm vói lặng thầm
    Giàn thiên lý trước cổng
    Sân thượng chiều gió lộng
    Dang tay đợi người xa

Cây đàn chờ ngân nga
    Hoa quỳnh chờ khoe sắc
    Gương lược chờ chải tóc
    Mây cùng gió xôn xao

Bậc thềm hoài thì thào
    Bàn chân lâu quên tới
    Trái chín chờ tay với
    Rêu xanh lấn bùi ngùi

Thèm có lại niềm vui
    Mâm cơm chiều đầy đủ
    Nhớ ngày xưa nên cứ
    Mong mỏi cùng tháng năm

20/11/2012
    Thu Phong
    Last edited by thuphong; 25-11-2012 at 10:26 AM.
    Sẽ còn có ngày mai

20. Có 6 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (24-11-2012),get_out_cs (24-11-2012),Lão K (14-12-2012),OA _ NỮ (25-11-2012),Phu sinh (26-11-2012),Triplec (24-11-2012)

Trang 51 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 41495051525361 ... LastLast