Trang 24 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324252634 ... LastLast
Bài 231 đến 240/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Chị là PN nên ko cảm giác được khi ôm Huế vào lòng chị nhỉ.
    Em thấy mấy ông VK tuổi mùi kể Huế có đặc sản là được ngồi trong xe xiclo buông mành ôm Huế dạo tứ tung chị ạ. Ko biết có đúng ko. Còn đặc sản này nữa mấy ông ấy gọi là gối đầu sông Hương cũng êm ái lắm. Và còn một đặc sản nữa cơ, gọi là núi Ngự gì đó...thui em ko thấy nên ko dám kể nữa đâu.
    Cái cảm giác ôm Huế vào lòng đó của em quả là chị k được biết

Ngay hôm đến Huế chị được bạn giới thiệu là có thể thuê xích lô đi dạo phố Huế cũng thú vị lắm vì xích lô Huế rất nhiệt tình.
    Chị vừa ra khỏi khách sạn đã được mấy cậu xích lô ra mời dạo phố Huế buổi tối, thấy đi bộ cũng ngại thế là 2 mẹ con thuê 1 chiếc xích lô 50k hẹn là dạo khoảng 5 địa điểm gì đó, cậu đó khá nhiệt tình giới thiệu đủ nơi dạo chơi buổi tối nhưng có lẽ hai mẹ con khá nặng cho nên đi được vào tới phố chính đã thấy tiếng kể chuyện đuối lắm rồi đến 1 hàng may áo dài nó cứ giới thiệu hàng này vải đẹp lắm, may đẹp lắm. Vốn dỹ chị k định may áo dài vì thấy mình mặc k đẹp nhưng nó cứ nằn nì nên nghĩ thôi thì cứ cho nó nghỉ giải lao nhưng khi vào của hàng rồi thấy có nhiều loại vải thiết kế hoa khá đặc biệt. May 1 ngày sau lấy hàng và con gái Huế thì dỗ ngọt khỏi nói ... hai mẹ con bùi tai may hai bộ áo dài với 1 cái sườn xám ... xong 2 mẹ con bảo nhau: thuê được con bé bán hàng như thế này cũng đáng đồng tiền bát gạo...
    Cô bé đến đo, cắt còn tán nào là lưng ong nào là con bé nhà chị có dáng người mẫu...Nếu may k đẹp nữa thì sẽ dẹp tiệm luôn

Tới lúc thử áo thì gần như chuẩn luôn k cần sửa gì cả chỉ nới 1 cm cho thoải mái thôi.

Mình mặc vào nhìn cũng k tới nỗi quá xấu như mình nghĩ.

Khi nghe mình nói chẳng mặc áo dài bao giờ bao nhiêu người ngạc nhiên

Còn một chyện xích lô nữa hôm khác kể tiếp. Hihihih...

Mà này chị nhìn trên đường k thấy xích lô buông mành gì cả thấy xe nào cũng mở toang hóng gió sông Hương hoặc có thể con đường mình đi k phải con đường dành cho tuổi mùi.

Còn gối đầu lên dòng Hương chị cũng có nghe kể nhưng chắc chỉ là thuyền dành riêng thôi. Chắc có những đò lành mạnh. Chị k đi đò sông Hương vì k còn thời gian. Chừng nào đi chị sẽ kể cho em nghe...

Sẽ còn có ngày mai

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Lão K (01-12-2010),OA _ NỮ (29-11-2010),Phu sinh (29-11-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Chị là PN nên ko cảm giác được khi ôm Huế vào lòng chị nhỉ.
    Em thấy mấy ông VK tuổi mùi kể Huế có đặc sản là được ngồi trong xe xiclo buông mành ôm Huế dạo tứ tung chị ạ. Ko biết có đúng ko. Còn đặc sản này nữa mấy ông ấy gọi là gối đầu sông Hương cũng êm ái lắm. Và còn một đặc sản nữa cơ, gọi là núi Ngự gì đó...thui em ko thấy nên ko dám kể nữa đâu.
    Khiếp với Oa mất thôi! Nghe kể... phát thèm... Không biết khi nào có dịp đi Huế để thử nhỉ???

4. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

OA _ NỮ (29-11-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Khiếp với Oa mất thôi! Nghe kể... phát thèm... Không biết khi nào có dịp đi Huế để thử nhỉ???
    Ối, OA Nữ cũng còn thèm nè. Cái gì mà ôm Huế vào lòng, gối đầu sống Hương, với tay núi Ngự....Nghe cứ kêu tanh tách. Nảy bần bật.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

6. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Phu sinh (30-11-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

Ối, OA Nữ cũng còn thèm nè. Cái gì mà ôm Huế vào lòng, gối đầu sống Hương, với tay núi Ngự....Nghe cứ kêu tanh tách. Nảy bần bật.
    Vậy Saigon thì sao nhỉ??? Chắc phải tanh tách hơn nhiều chứ một chốn ăn chơi xa hoa nổi tiếng nhất Đông Dương...
    Sẽ còn có ngày mai

8. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

Phu sinh (30-11-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Vậy Saigon thì sao nhỉ??? Chắc phải tanh tách hơn nhiều chứ một chốn ăn chơi xa hoa nổi tiếng nhất Đông Dương...
    Dường như là quá khứ rồi, bây giờ nổi tiếng hình như.. chuyển về ở chổ rừng rú của Tặc thì phải!

Thanks
    3.762

.

Ngày 28/11.

Năm nào cũng gặp gỡ bạn bè cùng học vào ngày quốc khánh Ru nhưng năm nay mình chẳng muốn đi thế rồi lại nhận được bao nhiêu là tin nhắn: đến nhé, rủ cả mỳ chính cánh đến... tôi gọi đt cho bạn. Nó nói sẽ từ thanh Hoá ra và mấy đứa ở Nam Định, Vũng tàu, SG cũng ra...
    Khiếp, thế mà mình lười ghê.
    Thì đến, hoá ra cũng rất vui...

Lâu lâu lại nghe lại thứ tiếng mình đã từng nghe, đã từng theo học ĐH mấy năm trời. Gặp những người bạn mà có những người từ khi ra trường hôm nay mới gặp lại. P nhận ra tôi ngay và khi nghe tôi kể khi tôi vào VT đã cầm đt định gọi nhưng nghĩ có khi bạn đã quên mình rồi thì nó kêu lên:
    Trời ơi! sao mà cậu ngốc thế làm sao mà quên được, cho tới hôm cuối cùng chúng mình còn cùng đi chợ suýt thì bị muộn tàu... hic... mình k còn nhớ vụ muộn tàu này nữa.
    Nó nói nhất định phải vào VT chơi nhé... tớ sẽ đưa cậu đi chơi...
    Bao nhiêu là năm tháng đã trôi qua... những người bạn tôi nhiều nguòi đã lên chức rồi....và cũng nhiều ng đã ra đi... cả anh nữa. Thật tệ!!!

Các bạn tíu tít kể cho mình nghe chuyến đi thăm lại trường xưa hồi tháng 8 mà mình đã k thể đi. Nếu có anh thể nào bọn mình cũng cùng đi thăm lại trường, lớp và bạn cũ nhưng bây giờ thì mình k thể... dẫu sao cũng quá sức chịu đựng...

Sẽ còn có ngày mai

11. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

OA _ NỮ (02-12-2010),Phu sinh (01-12-2010),Triplec (02-12-2010)

Thanks
    3.762

.
    Chùa Vạn Linh núi Cấm An Giang.
    18/11/2010

Cậu lái xe đi lạc đường tới gần biên giớ Cămpuchia nên mọi người được bữa dạo siêu thị miễn thuế

Nơi đây phong cảnh tuyệt đẹp ngưòi ta gọi là thủy tú, sơn kỳ cao 716m. Chùa đang được xây dựng dở dang nhưng đã có rất nhiều khách thập phương đến tham quan.

Đường lên Núi Cấm

Toàn cảnh. Hôm chúng tôi lên núi trời sầm sì như muốn mưa nhưng may quá khi bước vào xe đi về Cần Thơ mới bắt đầu mưa và mưa ngập đường luôn đến sáng hôm sau mới tạnh...

Chùa Vạn Linh

Tháp bát giác

Tháp chuông nơi đặ đại hồng chung nặng 1,2 tấn

Tháp cố HT. Thích Thiện Quang

Tượng đức phật Di Lặc

Tượng các chú tiểu tạc bằng đá rất sinh động

TP lười chỉnh lại ánh sáng quá nên để nguyên vậy đưa lên.
    Last edited by thuphong; 03-12-2010 at 10:29 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

13. Có 6 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Đông Quân (02-12-2010),Boulevard (02-12-2010),Lão K (03-12-2010),OA _ NỮ (02-12-2010),Phu sinh (02-12-2010),Triplec (02-12-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Ông Phật to to to kia có phải là Phật Di lạc ko chị? Còn mấy chú tiểu nhìn xinh xắn dễ thương ghê, chỉ muốn được ôm vào lòng nghick cái đầu nhẵn nhụi.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

15. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

thuphong (02-12-2010)

Thanks
    3.762

Ông Phật to to to kia có phải là Phật Di lạc ko chị? Còn mấy chú tiểu nhìn xinh xắn dễ thương ghê, chỉ muốn được ôm vào lòng nghịch cái đầu nhẵn nhụi.
    Đúng là tượng đức phật Di lặc đó em.
    Mấy chú tiểu nhìn quá dễ thương nên chị k thể đành lòng mà bỏ qua cứ đứng ngắm mãi rồi chụp 1 bức ảnh với chú. Ngồi cạnh chú tiểu đọc sách lòng thanh thản mong cậu nhóc nhà mình chăm học hơn một chút... Hì...

Ở đây các trẻ bán tranh, hương đều biết đọc thơ, những bài lục bát rất dễ thương tiếc là chị chẳng nhớ, có những chú nhóc rất lanh lợi mà sao không chịu ở nhà đi học nhỉ. Thật tiếc...

Last edited by thuphong; 04-12-2010 at 10:36 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

17. Có 5 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Đông Quân (02-12-2010),Lão K (03-12-2010),OA _ NỮ (10-12-2010),Phu sinh (05-12-2010),Triplec (05-12-2010)

Thanks
    3.762

.
    Hic... giờ mới xong mọi việc. Mệt gần chết nhưng lâu lắm mới có buổi giỗ mà vui vẻ như thế. Có lẽ do có mặt anh MT.
    Có những người thật lạ. Chỉ cần có mặt là có thể làm cho mọi người vui vẻ, thân thiện mọi điều chưa vừa ý và khó chịu dường như không còn tồn tại.
    Anh cũng vậy...
    Mình chẳng bao giờ có suy nghĩ trong đầu anh là ai. TT hay là thường dân. Chỉ có những kỷ niệm ngày xưa khó khăn mấy anh em đã chia sẻ với nhau thế nào...

Vội chi

Mười lăm năm trọn lắm mùa rời
    Bao bước thăng trầm níu bóng tôi
    Mái tóc từng đêm đau sắc bạc
    Bàn tay mỗi sớm tủi ngày côi
    Ân tình thuở ấy còn chưa cạn
    Kỷ niệm hôm nào vẫn chẳng vơi
    Thề hẹn hồn nhiên cùng nhẫn cỏ
    Thênh thang cõi nợ vội chi người

04/12/2010
    Thu Phong

Last edited by thuphong; 23-08-2011 at 03:32 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

19. Có 4 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Lão K (07-12-2010),OA _ NỮ (06-12-2010),Phu sinh (05-12-2010),Tường Thụy (04-12-2010)

Trang 24 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324252634 ... LastLast