Trang 16 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 6141516171826 ... LastLast
Bài 151 đến 160/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Thank em đã đồng cảm. Thơ chị phần lớn là thơ buồn thôi...
    Chị à. Làm thơ buồn có vận vào mình không? Em nghe nhạc buồn, đọc thơ buồn là em thấy buồn... Nên em sợ nghe nhạc buồn lắm. Như lúc này, em đang nghe lại bản Boulevard... thấy thấm đẫm sự cô đơn. Lâu lắm mới có 1 tối yên lành để nghe nhạc.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

thuphong (07-10-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

Hihi, chị biết em nhầm cái gì không, em nghe bài thơ trên nên đoán giọng nữ, tưởng Nguyệt Thu là bút danh của nữ NR nào, hóa ra bài dưới là của 1 giọng nam... Giọng hay quá chị nhỉ? Lại là 1 thành viên của NR. Đáng để tò mò lắm. Vì giọng thơ thật tình cảm, phù hợp với ngữ điệu và tâm trạng của bài thơ. Nghe thấy ... muốn khóc quá!
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Chị à. Làm thơ buồn có vận vào mình không? Em nghe nhạc buồn, đọc thơ buồn là em thấy buồn... Nên em sợ nghe nhạc buồn lắm. Như lúc này, em đang nghe lại bản Boulevard... thấy thấm đẫm sự cô đơn. Lâu lắm mới có 1 tối yên lành để nghe nhạc.
    Thực ra khi buồn thì mình tìm đến một sự chia sẻ. Khi buồn chị hay nghe nhạc, xem phim, đi dạo 1 mình hoặc từ khi biết làm thơ thì viết thơ. Viết xong cũng thấy mình nhẹ nhõm đi như là được tâm sự với 1 người bạn vậy. Chị nghĩ nếu mình buồn mà cứ giấu mãi trong lòng thì nguy lắm bởi sẽ có những lúc như không chịu nổi nữa...Khi viết mình phải lựa từ, chọn tứ.... nên quên mất là mình đang buồn...
    Ban ngày công việc bận rộn còn đỡ hơn.
    Sẽ còn có ngày mai

5. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (07-10-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    Càng nghe càng ko đoán được chị ơi, em chịu thua rồi
    Chị còn một bài nữa để chị tìm rồi gửi lên cho em nghe tiếp xem có nhận ra không nhé.

Hihi, chị biết em nhầm cái gì không, em nghe bài thơ trên nên đoán giọng nữ, tưởng Nguyệt Thu là bút danh của nữ NR nào, hóa ra bài dưới là của 1 giọng nam... Giọng hay quá chị nhỉ? Lại là 1 thành viên của NR. Đáng để tò mò lắm. Vì giọng thơ thật tình cảm, phù hợp với ngữ điệu và tâm trạng của bài thơ. Nghe thấy ... muốn khóc quá!
    Nguyệt Thu thì không ở diễn đàn mình. Chị ấy ở bên thi viện, kém chị chừng 2 tuổi chắc cỡ Oa Nữ mà giọng nghe trẻ mà dễ thương nhỉ
    Anh đọc bài thơ Một mình mà nghe thấy em nói thế chắc anh ấy cảm động lắm đấy... chắc vừa đọc vừa cười rồi... Đôi khi có những bài thơ được bạn bè thích cũng vui lắm
    Last edited by thuphong; 07-10-2010 at 11:07 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

7. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

SunWild (07-10-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Chị còn một bài nữa để chị tìm rồi gửi lên cho em nghe tiếp xem có nhận ra không nhé.
    Vấn đề là thu thanh làm thay đổi giọng. Em có cảm tưởng giọng đọc là giọng Bắc, vài từ có chút âm hưởng miền Trung, thế mới khó

BLV: chị vào lớp học làm thơ tự do của thày Tường Thuỵ đi, sẽ đỡ buồn hơn nhiều lắm đấy, nhớ làm sai nhiều để thày phải sửa hihi

9. Có 2 thành viên cám ơn bài của SunWild:

Boulevard (07-10-2010),thuphong (13-10-2010)

Thanks
    3.762

.
    Quái thật... mọi thứ quanh mình cứ lăn ra hỏng hết cái nọ tới cái kia... 7 thứ rồi. Dừng thôi nha không đùa nữa đâu...
    Sẽ còn có ngày mai

11. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (13-10-2010),SunWild (13-10-2010)

Thanks
    5.803

.
    Quái thật... mọi thứ quanh mình cứ lăn ra hỏng hết cái nọ tới cái kia... 7 thứ rồi. Dừng thôi nha không đùa nữa đâu...
    Chết chết. Chia buồn với chị. Vấn đề quan trọng là Người không được hỏng hóc là được! Vụ này cần phải "phòng" chứ không thể chờ tới lúc "chống" chị ạ!

13. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

SunWild (13-10-2010),thuphong (13-10-2010)

Thanks
    3.762

Chết chết. Chia buồn với chị. Vấn đề quan trọng là Người không được hỏng hóc là được! Vụ này cần phải "phòng" chứ không thể chờ tới lúc "chống" chị ạ!
    Người cũng hỏng mất rồi còn đâu
    Hôm nọ đang mệt lại phải cái tội ham đi chơi, chen vào thăm hoàng thành Thăng long người đông như kiến chen lấn trong đó xong về bị sốt viêm họng luôn....
    Kháng sinh ba ngày cộng với muối ngậm mà chưa đỡ mấy...

Sẽ còn có ngày mai

15. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (13-10-2010),SunWild (13-10-2010)

Thanks
    5.803

Người cũng hỏng mất rồi còn đâu
    Hôm nọ đang mệt lại phải cái tội ham đi chơi, chen vào thăm hoàng thành Thăng long người đông như kiến chen lấn trong đó xong về bị sốt viêm họng luôn....
    Kháng sinh ba ngày cộng với muối ngậm mà chưa đỡ mấy...

Nhanh khỏe nghe chị. Em bị viêm mũi dị ứng nên cứ đổi mùa là phải chơi kháng sinh, em giờ cũng đang phải uống đấy ạ. Uống tới 6 ngày rồi. Nên em coi cái chuyện "hỏng" này là chuyện bình thường...

17. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

SunWild (13-10-2010),thuphong (13-10-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Mấy hôm đại lễ em chưa vào được Hoàng thành, có trẻ con nên cứ thấy đông người là tránh. Cuối cùng chúng nó thích nhất ra trèo cây ở Văn miếu

19. Thành viên cám ơn bài của SunWild:

thuphong (13-10-2010)

Trang 16 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 6141516171826 ... LastLast