Trang 11 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161 ... LastLast
Bài 101 đến 110/640

Chủ đề: Những điều không muốn nói đến

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Những điều không muốn nói đến

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Em có đi xem 1 vở hài kịch của Nhà hát Tuổi Trẻ có tiêu đề : Người hùng chạy trốn. Đại ý nói rằng 1 con người đã dũng cảm nói lên sự thật và anh ta đã bị cả phe xấu lẫn phe tốt truy nã. Chị ơi, chở được "đạo" và "đức tin" khó lắm... đó thử đi chị... nhưng đừng thử quá nhé chị. Hôm nay chị không đi xem thật tiếc. Chương trình hôm nay thú vị lắm. Thôi để khi nào có cái gì hay ho, em sẽ ới chị và bạn bè đi xem cho vui. Nhất là xem kịch nói, chắc gần với mọi người hơn là xem rối.
    Thực ra cũng lâu rồi chị không đi xem vì thấy vô tuyến có đủ thứ để xem rồi.
    Hôm trước con bé mua hai vé về nói 2 mẹ con đi xem phim ca nhạc về nhóm Abba nó biết chị thích mà nhưng rồi lại bận chi đó k đi được...
    Thỉnh thoảng bạn bè cũng rủ đi nhưng cứ vướng víu thế nào ấy... cuối cùng thành ra mình lười quá đi mất...

Cứ đà này quyết định ở ẩn đã sắp thành hiện thực...

@Sunwild: vô tư đi em
    Last edited by thuphong; 08-09-2010 at 02:27 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

2. Thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (08-09-2010)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    [COLOR="rgb(139, 0, 0)"]Hôm qua trời mưa to và em về mệt ngủ quên mất nên ko đi xem được múa rối, đành lỡ hẹn với chị. Trước em cũng hay đi xem kịch lắm, ở SG có sân khấu nhỏ Võ Văn Tần là hay đến nhất. Ra HN thì lại chỉ hay đi xem ca nhạc thôi. [/COLOR]
    Hihi, Nhất SW đấy, giờ người ta phải đi nấu cơm, đi măm thì mình "được" ngủ chị TP thấy SW sướng không ?
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

4. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

thuphong (08-09-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Hihi, Nhất SW đấy, giờ người ta phải đi nấu cơm, đi măm thì mình "được" ngủ chị TP thấy SW sướng không ?
    Hihi đáng ra hôm qua giờ đó em vẫn phải đi làm hoặc tập yoga đấy chứ nhưng cáo ốm ở nhà, cuối cùng chẳng được việc gì cả

6. Thành viên cám ơn bài của SunWild:

Boulevard (09-09-2010)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

.

Thơ chán đời

Chán quá, chán quá….

Trời hỡi làm sao chán thế này
    Rã rời như chiếc lá vàng bay
    Nghe từng ngọn gió về xưng tội
    Lắng mỗi lời thơ ngại giãi bày
    Thuở ấy sóng cồn gieo ngõ mộng
    Bây giờ sương lặng chạnh thềm mây
    Thà đừng đón chữ sầu muôn kiếp
    Khỏi lạnh đêm tàn nỗi trả vay

10/09/2010
    Thu Phong
    Last edited by thuphong; 10-09-2010 at 10:45 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

8. Có 5 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Boulevard (10-09-2010),Lão K (11-09-2010),Nhudadauyeu (11-09-2010),OA _ NỮ (11-09-2010),SunWild (11-09-2010)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

em ko tin chị TP hnay chán đời đâu đấy, rất lạ đấy ạ
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

10. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

thuphong (11-09-2010)

Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    em ko tin chị TP hnay chán đời đâu đấy, rất lạ đấy ạ
    Hôm nay có gì đặc biệt sao?
    Mọi thứ căng thẳng như sắp xảy ra chiến sự... mệt mỏi quá đi
    Chị muốn được nghỉ ngơi và không phải chịu trách nhiệm về những vấn đề này nữa.
    Hì... nhưng mà nói thế thôi. Mỗi con người sinh ra vốn đã có một số phận như một gánh nặng cần phải mang rồi. Đôi khi chán nản quá thì than thở một chút ấy mà...

.
    Sẽ còn có ngày mai

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Hôm nay có gì đặc biệt sao?
    Mọi thứ căng thẳng như sắp xảy ra chiến sự... mệt mỏi quá đi
    Chị muốn được nghỉ ngơi và không phải chịu trách nhiệm về những vấn đề này nữa.
    Hì... nhưng mà nói thế thôi. Mỗi con người sinh ra vốn đã có một số phận như một gánh nặng cần phải mang rồi. Đôi khi chán nản quá thì than thở một chút ấy mà...
    .
    hihi, cs mà chị, sẽ có lúc có cảm giác muốn buông xuôi tất cả...nhưng đó chỉ là cảm giác mà thôi, chứ bản thân mỗi ng chúng ta ko cho phép và ko thể làm thế đc. "Cứ đi rồi đến, mệt thì nghỉ, rồi lại tiếp bước, thế nào cũng đến đích" đây là câu mà em luôn dành cho mình trong những lúc mệt mỏi đấy chị ạ.
    Chúc chị tuần mới vui vẻ và hp nhiều nhé!!!
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

13. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

thuphong (12-09-2010)

Thanks
    3.762

.
    Chợ người cũng thể chợ ta
    Ai hơn ai kém hay là như nhau
    Tôi cần bác giúp mớ rau
    Tôi giúp con bác thuộc lầu toán văn

Hôm trước bên TV có một bài viết về chợ người.
    Vấn đề muôn thuở. Mình định com nhưng nghĩ lại lại thôi. Mình k biết viết văn và không muốn gây tranh cãi. Thợ có cái khó của thợ. Chủ có cái khó của chủ. Hãy hiểu rằng để mở ra một cái xưởng sản xuất dù rất nhỏ thôi cũng phải rất nhiều tâm huyết. Nếu bạn tính toán không cẩn thận có thể lỗ như chơi. Một quyết định sai lầm của bạn có thể dẫn bạn vào con đường phá sản. Khi mở ra xưởng sản xuất về bất cứ vấn đề nào đó bạn cần tìm hiểu kỹ thị trường, kiến thức chuyên môn và học cách quản lý vững vàng nếu không bạn sẽ gặp rắc rối hết chuyện này tới chuyện khác và nếu bạn không cẩn thận có thể sẽ phải trả giá bằng chính mạng sống của mình.
    Ai cũng cần tiền và tiền bạc không tự nó đến nhưng kiếm sống bằng con đường chân chính là điều mà con người nên tâm niệm và ước ao vươn lên. Trong khi đó thợ chỉ cần lựa chọn nơi làm việc thích hợp, ông chủ tính thoáng, điều kiện làm việc mình thích, đồng lương hợp lý là ok. Không đạt được điều đó là bỏ đi nơi khác liền, cũng có rất nhiều thợ mình đào tạo cho thành nghề ngon lành rồi tới lúc đó nơi khác trả cao hơn chút là sẵn sàng bỏ đi…

.
    Sẽ còn có ngày mai

15. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Lão K (18-09-2010),Phu sinh (18-09-2010)

Thanks
    3.762

.
    Trời... chưa chi đã 12g đêm...
    Chưa chi đã hết tuần...
    Bó tay thật, sao mình thấy thiếu thời gian thế nhỉ. Vậy mà sáng nay đi chợ nghe mấy bà than vãn. Sắp tới được nghĩ những 10 ngày không biết làm gì cho hết...
    Có lẽ sẽ phải dứt điểm chia giờ ra mới được.
    ...
    Sẽ còn có ngày mai

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    .
    ....Ai cũng cần tiền và tiền bạc không tự nó đến nhưng kiếm sống bằng con đường chân chính là điều mà con người nên tâm niệm và ước ao vươn lên. Trong khi đó thợ chỉ cần lựa chọn nơi làm việc thích hợp, ông chủ tính thoáng, điều kiện làm việc mình thích, đồng lương hợp lý là ok. Không đạt được điều đó là bỏ đi nơi khác liền, cũng có rất nhiều thợ mình đào tạo cho thành nghề ngon lành rồi tới lúc đó nơi khác trả cao hơn chút là sẵn sàng bỏ đi….
    Kiếm sống bằng con đường chân chính, có lẽ phải đổ mồ hôi sôi con mắt mới có hy vọng đôi chút. Nhiều người làm được và cũng không ít người lại không thể dù là công sức bỏ ra như nhau. Hì.. lâu lâu com tào lao với chị chút.

18. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

thuphong (18-09-2010)

Trang 11 / 64 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161 ... LastLast