Trang 1 / 6 123 ... LastLast
Bài 1 đến 10/52

Chủ đề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mưa Trên Cuộc Tình's Avatar
    Thanks
    0

Default Gởi đích danh smod Đông Quân

Nói về “Chủ nhà”, ở NR duy nhất chỉ một Chủ. Bạn và tôi, chúng ta đều là khách, chỉ khác là “khách quen” và “khách sơ”. Với tiêu chí diễn đàn mở, chắc chắn rằng “Chủ” không bao giờ muốn đuổi khách, trừ khi “khách” nào đó dại dột muốn hack tài khoản Master. Tôi coi lời đuổi khéo của bạn là không đủ giá trị. Chúng tôi tự đến và sẽ tự đi nếu chúng tôi muốn.

Nói tôi chuyên đi châm chích, Smod ĐQ có đưa được dẫn chứng không? (Tôi chỉ tham gia tranh luận trong hai tp : tp về sự nhạy cảm của Avatar MinhThy và tp của mod blv). Tôi cũng chưa đồng ý lắm với cách nói của Sm ĐQ (Bạn được người ta nhận xét là "đòn xóc hai đầu" và bạn đã rất "dũng cảm" công nhận là đúng... Cứ nơi nào có cuộc tranh luận là thấy có bạn nhảy vào xỉa xói, đâm đầu này, thọc đầu kia, nếu bạn vào 4R chỉ với mục đích như vậy mà bạn cho là đúng nơi, đúng lúc, thì xin lỗi chúng tôi không hoan nghênh... Mong rằng đây là lần cuối cùng chúng tôi phải nhắc nhở bạn.” ) Cách nói không phù hợp với vai trò đầu tàu, trung gian hòa giải. Không toát lên “chân tình”, vốn là câu cửa miệng của nhiều người.

Nick Smod là nick lớn trong diễn đàn, quyền chỉ dưới Admin, và có khả năng bao quát toàn bộ 4r, nhưng từ ngày tham gia NR đến nay, tôi chưa thấy các Smod phát huy khả năng, ngoài việc chốt chặn tranh cãi bằng cách Close-topic (NR vừa kỷ niệm 1 năm và hình thức lẫn nội dung vẫn gần như không có sự thay đổi so với ngày đầu).

Cách hành xử cũng nên coi lại. Bạn close tp thì được gì, cái bạn cần close là những bất mãn âm ỉ trong mỗi member kìa. Tôi ko biết ngày trước bạn có nick chức năng ở Mx, Gs, Lx hay Ac hay không, nhưng cách giải quyết tranh cãi vẫn mang hơi hướng của vết xe cũ. NR quy tụ khá nhiều các member cũ, nhưng là các member cũ có chọn lọc bạn à. Thay vì chọn cách hòa hõa trí thức kiểu như “Thay mặt BQT, chúng tôi tạm thời Close tp, sẽ xem xét sai sót và trách nhiệm của các thành viên BQT và các member trong vụ việc vừa rồi nhằm đưa ra hướng hòa giải thích hợp. Kính mong tất cả ace vui vẻ, hòa đồng, bỏ qua các lỗi lầm câu chữ trên tình thần “chân tình hội ngộ” ”. Bạn lại chỉ đích danh các member mà cảnh cáo. Với một chút khách quan, tôi chắc rằng bạn cũng nhận ra một số thành viên BQT đã cư xử thiếu đúng đắn trong một số tình huống nhất định. Và sự bất mãn vẫn còn đấy.

Nếu Smod vẫn đặt cái tôi của mình khi thực hiện chức năng, thì chắc rằng NR sẽ còn chảy máu member, vẫn còn những tranh cãi gay gắt. Từ khi có NR đến nay, biết bao nhân tài đã từ bỏ NR ra đi, từ vụ “khủng bố”, đến “tứ điên”, rồi VT mất đi PL (một người nhiệt tình không vụ lợi với cái tâm và trình độ đã đựoc cả thế giới ảo thừa nhận), rồi NR mất đi Cổ mộ với vô số Mạnh thường Quân hảo tâm (từ nay phong trào hoạt động off coi như bằng không vì thiếu nguồn kinh phí) …. Những lúc đó , xin hỏi vai trò của Sm ở đâu, và Sm có suy nghỉ gì về trách nhiệm bản thân, hay đó là chuyện ở thế giới khác mà Smod không cần biết?

Nhân đây, tôi cũng nói rỏ, nick Hồng Mai là bạn tôi, cô ấy thực sự bất mãn khi chứng kiến việc mod blv xóa và gọi đó là “rác rưởi”, nick MNNHQ ko quan hệ gì với chúng tôi, cách tiếp cận vấn đề theo 1 huớng hoàn toàn khác.

Nếu những gì tôi viết trên vẫn mang hơi hướng khiêu khích, châm chích, gây xáo trộn NR, và bản thân ĐQ vẫn xem tôi là phần tử cần loại bỏ, xin ĐQ vui lòng delete toàn bộ bài viết của tôi, và ban nick MTCT vĩnh viễn, tôi hết sức vui vẻ và cam đoan không kiện cáo.
    Ai cũng có Kỷ niệm, và ai cũng có Nỗi đau ...

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Ðề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Em ko có ý kiến gì về các vấn đề tranh cãi nhưng em thấy đoạn này ko hợp lý:

...rồi NR mất đi Cổ mộ với vô số Mạnh thường Quân hảo tâm (từ nay phong trào hoạt động off coi như bằng không vì thiếu nguồn kinh phí)

MTQ CM thường đóng góp cho các chương trình từ thiện, các mem khác trong NR cũng đóng góp nhiều và thường dấu tên, tiền đóng góp của các MTQ ko liên quan gì đến chi phí off của NR, trừ hai sự kiện đặc biệt vừa qua mọi ng muốn góp vui - chỉ đơn giản là niềm vui chứ ko phải mem NR cần tài trợ để off, từ trước đến nay NR có tgian thì off với nhau chứ đâu cần ai tài trợ, thời gian gần đây ít off hơn trước vì công việc mọi ng quá bận, mem NR đâu có ai ko kiếm được tiền đâu ạ , ko dám nói là giàu có khá giả gì nhưng em thấy chưa có ai cần tài trợ kinh phí để off cả
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Thanks
    0

Off: Các hoạt động từ thiện, xã hội ( không phải off ở quán )

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Mưa Trên Cuộc Tình Xem bài viết
    Off: Các hoạt động từ thiện, xã hội ( không phải off ở quán )
    Haizz, trước giờ hoạt động từ thiện là của nhóm Những người bạn - nhóm của chị Thachanhtim, ko phải hoạt động từ thiện của NR, mem NR ai có thời gian thì tham gia cùng thôi, làm từ thiện thì có nhiều làm nhiều, có ít làm ít, nhóm chị Tím nguồn kinh phí cũng khá ổn định, dù mem NR có đóng góp hay không nhóm chị Tím vẫn hoạt động từ thiện đều đều, chẳng ảnh hưởng gì cả.

Mặt khác, đa số mem NR đều rất bận, chưa có tgian thoải mái để tổ chức nhóm từ thiện mang tên NR, vấn đề là thời gian và công sức, vấn đề của mem NR ko phải là kinh phí đâu, có lẽ do MTCT chưa biết nhiều về mem NR thôi ^^
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Thanks
    0

[QUOTE=nguoisat;93687][COLOR=".
    Đây là bài thơ của Mod Yêu, được dăng bởi Mod blv.
    Last edited by OA _ NỮ; 10-07-2010 at 01:04 AM.

Thanks
    0

Đây là tp cá nhân tôi muốn trình bày quan điểm với Sm ĐQ, xin mọi người vui lòng không cm gây loãng tp. Cám ơn.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Giờ cảm thấy thật sảng khoái! Được tự do đúng nghĩa. Có cảm hứng, nhảy vào làm vài câu thơ. Không có cảm hứng viết thì rong chơi đọc tin tức, đọc truyện. Những kinh nghiệm mà bản thân trải qua, không phải tự nhiên mà có. Nó cũng được đánh đổi bởi thời gian. Ai cũng có một khoảng thời gian nhất định nào đó để sống, để hưởng thụ từ tinh thần đến vật chất.

Tuy cách hưởng thụ mỗi người, mỗi khác. Nhưng sao mình không chọn những người có cùng sở thích để kết bạn và cùng vui vẻ với nhau?

P/S: Gởi xong mới thấy cm của MTCT. Xin lỗi nhé!
    Last edited by kehotro; 10-07-2010 at 01:18 AM.
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Bạn MNNHQ, Bạn mở tp riêng kiến nghị nha. Đây là tp của MTCT
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết

Tuy cách hưởng thụ mỗi người, mỗi khác. Nhưng sao mình không chọn những người có cùng sở thích để kết bạn và cùng vui vẻ với nhau?
    Tại Ông thừa chữ "Tình", chứ thiếu chữ Tình như tôi, cứ thấy thiên hạ rao bán "Chữ Tình 5 xu một mớ" thì lại nổi nóng không yên Ông à.

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    12

Bạn ơi, cho tôi hỏi ké topic của bạn được không? Vẫn bài của tôi vừa nãy bị xóa rồi và được yêu cầu mở topic riêng.

Trang 1 / 6 123 ... LastLast