Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 LastLast
Bài 31 đến 40/52

Chủ đề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Newbie Photobucket
    Thanks
    14

Default Ðề: Gởi đích danh smod Đông Quân

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    ....

@ Nhân lần trở lại này, PL thân chúc sức khỏe các an chị bạn bè NR, mong các anh chị và bạn bè hãy bớt chút ít cái tôi của mình để có thể nắm lấy tay nhau cùng xây dựng NR bình yên, ổn định và phát triển.

Một lần nữa, PL xin cảm ơn tình cảm các anh chị và các bạn đã dành cho PL và CM trước đây, bây giờ và sau này.

PL
    Cám ơn lời chúc của PL dành cho NR, xin đại diện cho NR thân chúc PL và các bạn trong CM tràn đầy sức khỏe và tiếp tục phát triển môn phái của mình.

Newbie Photobucket
    Thanks
    14

Trích dẫn Trích dẫn của mainhungayhomqua Xem bài viết
    Tôi hỏi câu hỏi mang tính chất nghiệp vụ. Giả sử giờ tôi cũng mở một topic dưới danh nghĩa là blog. Là chủ blog tôi có thể xoá bài của bất kỳ ai tôi không thích (theo ý tôi hiểu trong bài của admin là vậy), vậy làm cách nào tôi xoá được bài của họ?
    - Administrator đã trả lời rất cụ thể về vấn đề này rồi, mời bạn đọc kỹ lại!

Trích dẫn Trích dẫn của mainhungayhomqua Xem bài viết
    Và nếu việc này cần hỗ trợ từ phía các Admin, Mod thì trong bao lâu bài mà tôi yêu cầu xoá sẽ được giải quyết?
    Bạn có thể vào box Hỗ trợ thành viên lập topic yêu cầu và BQT chúng tôi sẽ có phản hồi trong thời gian nhanh nhất có thể!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mưa Trên Cuộc Tình's Avatar
    Thanks
    0

Đông Quân :
    Đây là comment cuối cùng của tôi trong tp này, cũng như trong Niềm Riêng. Cho cá nhân ông.
    Ông hãy làm tất cả những gì mà cá nhân ông nghĩ là đúng. Tôi không phản bác lại bất kỳ điều gì ông viết, vì xét về mặt IP Add, ông viết CHÍNH XÁC.

Vì ông nói "biết tôi là ai" nên tôi nói thêm vài lời:
    1/ Nếu ông biết chính xác như thế, chắc ông cũng biết chính xác cảm nhận của cá nhân tôi về cá nhân ông.
    2/ Ông yên tâm về sự ra đi của tôi, nếu như thật sự ông biết "tôi là ai".
    3/ Có một luật bất thành văn trên các trang web ảo, mà bất kỳ điều hành viên nào cũng biết, nhưng ông đã phớt lờ đi vì muốn thắng tôi bằng mọi giá. Ông đã làm một việc mà chưa có bất kỳ một điều hành viên nào dám công khai làm. Tôi ghi nhận điều này như một chứng minh về sự bất lực ngữ nghĩa của ông khi tham gia tranh luận.
    Ai cũng có Kỷ niệm, và ai cũng có Nỗi đau ...

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

@MTCT, MNNHQ và các anh chị và các bạn,

Về chuyện CM, cá nhân PL nghĩ, PL hay các thành viên CM cũng như các anh chị và các bạn ở đây thôi. Mỗi người chỉ là một hạt cát, không làm nên sa mạc được nếu như không có những hạt cát khác cùng chung sức.

PL gắn bó với NR 1 năm, nhưng chơi với bạn bè NR lâu hơn thế cũng hiểu được cái tâm, cái tình của một số bạn bè ở đây dành cho nhau.

Chúng ta đến với thế ảo không gì ngoài mục đích giải trí, vui chơi để tìm những phút giây thoải mái hiếm hoi trong cuộc sống bận rộn này rồi trở về đời thực gánh lên vai gánh nặng cơm áo gạo tiền. Cái gánh ấy đã đủ nặng rồi, đâu cần chúng ta phải tạo ra thêm đâu, phải không?

Với những chuyện PL đọc thấy ở đây, PL nghĩ, mỗi thân phận con người đều cần sự thông cảm của người khác để không cảm thấy cô đơn, lẻ loi trong thế gian này. Cuộc đời này của chúng ta, chúng ta đâu được quyền chọn lựa? Thế nên, hãy nhìn người khác bao dung hơn để những điều không trọn vẹn của họ có thể bớt sắc nhọn hơn.

PL rất thích 4 câu thơ này:

Trăm năm trước thì ta không gặp
    Trăm năm sau biết có gặp không
    Cuộc đời sắc sắc không không
    Thôi thì hãy sống hết lòng với nhau

Vài lời tận đáy lòng.
    Chúc các anh chị và bạn bè ngày chủ nhật yên lành.

PL

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    12

Gửi SMod Đông Quân: Với khía cạnh vấn đề tôi đặt ra, tôi thoả mãn với câu trả lời của Smod. Nhưng cách xử lý của Smod với vấn đề của MTCT, tôi không tán thành. Tại sao Smod lại có thể lấy những cái nick khác nhau của MTCT ra để đe doạ MTCT. Mod có thể tế nhị hơn là gửi tin nhắn cho MTCT để nhắc nhở giữa 2 người với nhau, nhưng SMod làm thế này rất giống như tạo thêm hiềm khích cho một số người và là cái cớ một số người có lý do để công kích, lợi dụng điểm yếu của nhau. Tôi tin rằng Smod cũng biết trên diễn đàn sẽ có một số mem có không chỉ một vài mà có khi là rất nhiều nick và trong số những người liên quan đến vụ tranh luận vừa qua như MTCT, MNNHQ, mod BOU, NS, MT.... liệu có ai trong số họ không cố tình dùng một loạt nick để công kích, thậm chí chửi bới, xoi mói, nhưng vì duy nhất MTCT đặt ra câu hỏi nên Smod dùng "phương pháp" này để trị tận gốc? Nếu bây giờ Mod công bố kết quả check IP (tôi tin chắc nhiều người đã tự check trên góc độ cá nhân của họ, đã có kết quả nhưng họ không nói ra vì không muốn gây thêm hiềm khích), ai biết đâu không có rất nhiều bất giờ, và một loạt hình tượng cao quý có thể sụp đổ ngay tức khắc.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

TRời, nhờ sửa dùm cái tên thôi, sao lại xoá hết vậy MOd?

Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Haha không thể có ý kiến ở đây thì báo dùm cái, hay chỉ nhầm lẫn về ý nghĩa?

Administrator PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của hahaha Xem bài viết
    TRời, nhờ sửa dùm cái tên thôi, sao lại xoá hết vậy MOd?
    Trích dẫn Trích dẫn của hahaha Xem bài viết
    Haha không thể có ý kiến ở đây thì báo dùm cái, hay chỉ nhầm lẫn về ý nghĩa?
    Bạn hahaha ạ,
    Chính tôi đã đọc yêu cầu của bạn và thực hiện edit nick mainhungayhomqua đúng như ý của bạn. Thực hiện xong, chính tôi đã đọc lại rõ ràng CM của bạn và click THANKS vào đó nữa, nhưng chỉ được mươi giây sau là CM của bạn biến mất, tôi vẫn còn đang tìm hiểu tại sao.

Nội dung CM của bạn không vi phạm gì, và tôi tin là không có Mod nào xóa nó, chỉ có thể có sự cố nào đó thôi.

Bạn cũng là người đã từng gắn bó thân thiết với 4rum và hiểu rõ chuyện này, vậy mà ngay lập tức bạn lại phát biểu:"Haha không thể có ý kiến ở đây thì báo dùm cái..." Mỉa mai người khác làm bạn vui lắm sao ? Có lẽ câu hỏi này không nên nêu ra với bạn nhỉ ?

Rất mong bạn thông cảm vì một sự cố chưa biết rõ.

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    12

Trích dẫn Trích dẫn của Administrator Xem bài viết
    Bạn hahaha ạ,
    Chính tôi đã đọc yêu cầu của bạn và thực hiện edit nick mainhungayhomqua đúng như ý của bạn. Thực hiện xong, chính tôi đã đọc lại rõ ràng CM của bạn và click THANKS vào đó nữa, nhưng chỉ được mươi giây sau là CM của bạn biến mất, tôi vẫn còn đang tìm hiểu tại sao.

Nội dung CM của bạn không vi phạm gì, và tôi tin là không có Mod nào xóa nó, chỉ có thể có sự cố nào đó thôi.

Bạn cũng là người đã từng gắn bó thân thiết với 4rum và hiểu rõ chuyện này, vậy mà ngay lập tức bạn lại phát biểu:"Haha không thể có ý kiến ở đây thì báo dùm cái..." Mỉa mai người khác làm bạn vui lắm sao ? Có lẽ câu hỏi này không nên nêu ra với bạn nhỉ ?

Rất mong bạn thông cảm vì một sự cố chưa biết rõ.
    Admin trả lời thế này nghĩa là sao? Sao lại edit nick của tôi? Tôi có viết bài nào trong topic nào của hahaha đâu, tôi mới viết ở "những khoảnh khắc", topic này và topic về bạch tuộc thôi mà. Sao Admin lại edit nick của tôi?

Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Trần gian thế sự rối nùi cờ
    Bốn phía rền vang dạ ngẫn ngơ
    Khói ảo mù bay vùi ngõ chữ
    Trăng suông lạc nhịp lấp đường thơ
    Tìm Tần lão đão lời nanh nọc
    Lánh Tống liêu xiêu đuốc lặng tờ
    Ngán nỗi chân tình phun nhả ngọc