Trang 1 / 36 12311 ... LastLast
Bài 1 đến 10/351

Chủ đề: Con CÁ......

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Default Con CÁ......

Chẳng hiểu sao từ khi đọc bài về con Cá - Song Ngư, ngẫm đi ngẫm lại cũng thấy phần nào thú vị....tiện thể Min/Mod quy hoạch lại khu vực riêng tư cho mem, Tazang cũng xin một góc để than thở cùng cả nhà nhé
    "Người vá trời lấp bể - Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá - Việc của mình là xanh
    "

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Ðề: Con CÁ......

Chờ đọc blog của anh TZ nhá
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Thanks
    1.108

Nhanh thật, thấm tha thấm thót vậy là đã gần đôi chục năm cống hiến sức trai trẻ phục vụ bản thân, gia đình và ...xã hội ( ko biết mình sắp xếp thứ tự như vậy có đúng ko nữa). Gần 6000 ngày làm việc liên tục sao nó nhanh là vậy, bây giờ mới tạm ngơi hơn tháng mà đã thấy dài lê thê...đúng tuổi mình là tuổi Con Cá phải ngoáy đuôi liên tục là phải thật zồi.
    Nhớ, ngày xưa đạp xe demi-cuốc chở bạn gái ở khung ngang mà ngó lỏm cái chỉ tiêu 1-2-3-4 cho người Đàn ông của các bậc đi trước sao mà cao vời vợi thế, nay dòm lại mà lại nhớ , thèm cái ....ngày xưa. Có tham lam quá ko nhỉ khi mà ngày xưa ấy đã đi luôn ko bao giờ trở lại nữa?
    "

4. Thành viên cám ơn bài của Tazang:

huongnhu (08-07-2011)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: Con CÁ......

Đã xem bói trong Những khoảnh khắc về Con cá. Giờ liệt kê 1 số ưu điểm của Con Cá mà B rất khoái:

Là cung Hoàng đạo cuối cùng, Song Ngư thu nhận phần nào tính cách của tất cả 11 cung trước. Không ngạc nhiên nếu ta nhận thấy ở Song Ngư sự phúc hậu và thẳng thắn của Nhân Mã, sự tận tuỵ công tâm của Ma Kết, lòng kiêu hãnh và tươi vui của Sư Tử, sự nhanh nhẹn hoạt bát của Song Sinh, sự khoan thai chậm chạp của Kim Ngưu, và chủ nghĩa lý tưởng của Bạch Dương.
    Người cung này có khả năng xem xét bản thân dường như đứng từ ngoài nhìn vào; cùng lúc thấy được hôm qua, hôm nay và cả ngày mai. (Cài nì không phải ai cũng có thể làm được khi xem xét được bản thân mình)
    Khẩu hiệu của Song Ngư là: “Tôi không muốn làm triệu phú, tôi chỉ muốn sống như triệu phú”. Trái tim của một Song Ngư điển hình không vương vấn tham vọng và thói hám của, bởi vì người đó hiểu rõ hơn ai khác rằng những thứ đó nhất thời như thế nào. Dựa vào khả năng trực giác bẩm sinh, Con Cá không có một chút kiên trì bền bỉ nào, cứ thủng thẳng bơi theo dòng nước, bằng lòng với những gì mà cuộc sống tự nhiên mang đến. Rất ít Song Ngư có khả năng đấu tranh với hoàn cảnh, vượt qua lực cản của dòng chảy, nhưng chính những người hiếm hoi đó sẽ đạt được sự hài hoà và hạnh phúc lớn lao.(Người như thế này sướng vì không phải lo nghĩ về những thứ mà người đời thường phải lo nghĩ)
    Vũ khí mạnh nhất của Song Ngư là tính hài hước. Nhờ nó, họ có thể che giấu những cảm xúc mà họ không muốn lộ cho người ngoài, và có thể biểu hiện thái độ thực sự của mình đối với điều gì mà không muốn diễn đạt công khai.
    Song Ngư đầy tính thương người và luôn sẵn lòng giúp đỡ kẻ gặp nạn. Trong tình thương và thiện cảm của mình, Song Ngư không phân biệt những ai thực sự xứng đáng và những kẻ hoàn toàn không xứng đáng với điều đó. Họ giúp đỡ tất cả. Khi nào bạn không có ai để cầu xin, hãy tìm đến Song Ngư. Người đó sẽ không lên lớp, không trách cứ và càng không nhìn bạn bằng ánh mắt khinh rẻ. Người đó sẽ tìm cách hiểu bạn và giúp đỡ hết khả năng của mình (Khi nào B khó khăn thì Người rừng nhớ ra tay cứu giúp nhá )

Hơ hơ... Đọc cái số của Con Cá thấy Cá cứ như nhà truyền đạo vậy. Toàn đi làm việc thiện giúp người. Túm lại, chúc Con cá bơi khỏe, kiếm mồi khỏe và ngang dọc biển trời...

Nhặt mãi mới được mấy bó hoa tàm tạm ưng ý đem vào nhà Người rừng góp cho đẹp̀...

Last edited by Boulevard; 16-07-2010 at 04:48 PM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

6. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

huongnhu (08-07-2011)

Thanks
    1.108

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    Chờ đọc blog của anh TZ nhá
    Ui, Tz đâu có biết viết văn mà blog gì đâu em, chẳng qua thời gian này nhàn rỗi sợ " Nhàn cư vi bất thiện " nên tập chép lại thui DY ơi
    "

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Tazang Xem bài viết
    Ui, Tz đâu có biết viết văn mà blog gì đâu em, chẳng qua thời gian này nhàn rỗi sợ " Nhàn cư vi bất thiện " nên tập chép lại thui DY ơi
    ui, anh lại nhạo em rùi, em mới là ng ko bít viết văn mà cứ hay viết đó.
    Thời gian trôi qua ko trở lại bao giờ, có chăng là thoáng chút hoài niệm anh nhỉ, ước vẫn chỉ là ước, đang rảnh tranh thủ đi chơi đi anh, or làm những việc mình thích, chứ sau lại bù đầu làm rùi thì lại ước gì đc nghỉ ít bữa.
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

Úi. Chủ đầu tư vừa xây xong cơ sở hạ tầng dự án là anh Tặc đã xí một mảnh đất tốt để đào ao nuôi cá rùi. Chúc ao cá của anh ngày càng đông đúc và ăn nên làm ra nha

Thanks
    1.108

Ngày....tháng....năm 1986
    Lần đầu tiên được chở cô bạn gái sau xe đạp , đạp mấy vòng quanh hồ Tam Bạc mà vẫn thấy phí phởn thế ko biết, thỉnh thoảng thấy cái gì là lạ giúi vài lưng là lại đạp băng băng ( sau mới biết là cái...khuỷu tay của bạn gái) - chẳng bù cho bây giờ hôm nao hứng chí đạp xe thể thao 1 cũng vòng hồ ấy là thở cả ra đằng mắt. Về đến đầu ngó nhà cô ấy , cầm tay bạn một cái run bắn cả người, cổ họng nghẹn ắng cả lại, tối về khỏi cần học bài mà lục tủ sách lôi thơ Puskin ra đọc ( có khả năng là mình làm quen với thơ là từ hồi đó chăng?)
    Last edited by Tazang; 16-07-2010 at 08:53 PM.
    "

11. Thành viên cám ơn bài của Tazang:

huongnhu (08-07-2011)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: Con CÁ......

Trích dẫn Trích dẫn của Tazang Xem bài viết
    Ngày....tháng....năm 1886
    Lần đầu tiên được chở cô bạn gái sau xe đạp , đạp mấy vòng quanh hồ Tam Bạc mà vẫn thấy phí phởn thế ko biết, thỉnh thoảng thấy cái gì là lạ giúi vài lưng là lại đạp băng băng ( sau mới biết là cái...khuỷu tay của bạn gái) - chẳng bù cho bây giờ hôm nao hứng chí đạp xe thể thao 1 cũng vòng hồ ấy là thở cả ra đằng mắt. Về đến đầu ngó nhà cô ấy , cầm tay bạn một cái run bắn cả người, cổ họng nghẹn ắng cả lại, tối về khỏi cần học bài mà lục tủ sách lôi thơ Puskin ra đọc ( có khả năng là mình làm quen với thơ là từ hồi đó chăng?)
    Ủa... người rừng lãng mạn nhở? Hơi bị bất sờ lờ ngờ đó
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

À lố, chủ quán cho 1 dĩa cá tầm nướng muối ớt, 1 chai vang đỏ, 2 cái ly, mang lên chòi số 1 ở trên đồi nhé
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Trang 1 / 36 12311 ... LastLast