Trang 1 / 14 12311 ... LastLast
Bài 1 đến 10/132

Chủ đề: Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Chiểu theo gợi ý của bạn Sunwild, Boulevard xin khai trương chủ đề Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia đình để tham vấn ý kiến của các thành viên nhà mình về những vấn đề khó giải quyết, hoặc đang bí bức chưa tìm ra cách giải quyết... Nhiều ý kiến góp ý sẽ đưa ra 1 giải pháp hữu hiệu, giúp cho người trong cuộc "vượt khó" . Nay bố cáo!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Default Ðề: Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Chị Bou ơi em "để ý" đơn phương đến người ta mà người ta không biết, vậy phải làm gì đây để không mang tiếng cọc tìm trâu

PS: em đang học lớp 10 ạ

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    Chị Bou ơi em "để ý" đơn phương đến người ta mà người ta không biết, vậy phải làm gì đây để không mang tiếng cọc tìm trâu

Đơn rản...Em phủ ít cỏ non lên cái cọc ấy ( lưu ý cọc vót thật nhọn nhá) zùi rắc thêm chút thính hoặc Mật càng tốt. Đảm bảo chú " Trâu " ấy sẽ nhao đến ngoạm ngấu ngiến mớ cỏ...thế là alêhấp cọc xiên đúng tim ngay
    "Người vá trời lấp bể - Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá - Việc của mình là xanh
    "

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

Smile Ðề: Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Xin hỏi "người ta" của em năm nay bao nhiêu tuổi, 1 bạn trai lớp 10 hay 1 chú, 1 bác? Nếu là chú là bác thì chị khuyên em nên tránh cho xa vì thế nào rồi em cũng bị "thịt" vì mỡ để miệng mèo, mèo không xơi mới lạ.

Còn nếu là 1 bạn trai đồng tuổi ấy à... Ôi rời, quá đơn giản. Hãy nhờ các "đại gia" biết làm thơ của NR làm 1 bài thơ tỏ tình thật nồng nàn. Và cái việc "tán đổ" hay không là nhờ vào tài năng của người làm thơ và dĩ nhiên là cả em nữa.
    Với chị bây giờ chị mà mê ai chị sẽ đánh tín hiệu tanh tách, phát sáng ầm ầm để người ta chú ý tới chị trước đã, rồi chị sẽ cười với người ta thật tươi, nhìn người ta với ánh mắt đắm đuối như con cá chuối... Và nhất định sẽ tự đi tìm trâu chứ không chờ trâu tới tán đâu!

Thanks
    5.803

Smile Nên nói như thế nào nhỉ???

Tối nay chát chít trên diễn đàn, bác Taczang đã có lời mời chị em hội phụ nữ NR tối thứ 4 này đi cà phê ở thủ đô. Sướng. Vì lâu lắm mới có 1 đ/c giai mời đi cà phê buổi tối (mặc dù là lời mời chung). Nhân tiện, nhà em có 1 ý muốn tham khảo các đại gia nhà mình. Đã lâu lắm rồi, nhà em chửa bao giờ đi cà phê buổi tối với 1 người bạn khác giới mà toàn là đi theo kiểu bầu đoàn thê tử...
    1 lời mời đi cà phê của 1 người bạn khác giới đúng nghĩa là bạn, có nên nói với "anh xã" là em đi cà phê với bạn đó không? Đứng về tâm lý của em, nếu biết "anh xã" nhà em mà đi cà phê với 1 cô bạn gái nào vào buổi tối thì máu em ấy à sôi lên sình sịch. Một lời nói dối mà không làm tổn thương "anh xã" là đi cà phê với bạn gái hoặc nhờ 1 cô bạn gái gọi rủ đi cà phê cho "anh xã" nghe thấy có nên không nhỉ? Xin tư vấn ...

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Vấn đề Cafe của Bou nghe hơi căng nhỉ, dẫn anh Xã đi thì không được rồi, mà đi một mình thì khó mà tránh "hậu hoạ".
    Có 2 cách mà mềnh thấy tạm ổn, tuy hem biết cách nào hay hơn:
    1/ xin phép anh Xã, ảnh không cho đi thì thôi
    2/ rủ thêm một cô bạn gái đi.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của hahaha Xem bài viết
    Vấn đề Cafe của Bou nghe hơi căng nhỉ, dẫn anh Xã đi thì không được rồi, mà đi một mình thì khó mà tránh "hậu hoạ".
    Có 2 cách mà mềnh thấy tạm ổn, tuy hem biết cách nào hay hơn:
    1/ xin phép anh Xã, ảnh không cho đi thì thôi
    2/ rủ thêm một cô bạn gái đi.
    ...
    3/ Rủ pác ahaha đi cùng ( p.án nầy chắc ăn nhất)
    "Người vá trời lấp bể - Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá - Việc của mình là xanh
    "

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Trước giờ toàn thấy PN cưa đàn ông. Nhưng cưa thế nào cho đổ, thì phải xem đối tượng thuộc loại nào mà áp dụng phương pháp phù hợp.

Thích người nào đó, mà không thử tìm cách tiếp cận thì thật uổng. Đâu dễ gì gặp lại! Mà đôi khi chậm chân lại bị phỏng tay trên.
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Chuyện cà phê. Quả nhiên , rất phê! Dù ông xã, tự tin thế nào đi nữa cũng không bao giờ đồng ý. Mà trốn đi nhất định không chỉ có một lần.

Ủng hộ cách giải quyết là có bạn gái khác đi cùng!
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Ðề: Nên nói như thế nào nhỉ???

Trích dẫn Trích dẫn của boulevard Xem bài viết
    Tối nay chát chít trên diễn đàn, bác Taczang đã có lời mời chị em hội phụ nữ NR tối thứ 4 này đi cà phê ở thủ đô. Sướng. Vì lâu lắm mới có 1 đ/c giai mời đi cà phê buổi tối (mặc dù là lời mời chung). Nhân tiện, nhà em có 1 ý muốn tham khảo các đại gia nhà mình. Đã lâu lắm rồi, nhà em chửa bao giờ đi cà phê buổi tối với 1 người bạn khác giới mà toàn là đi theo kiểu bầu đoàn thê tử...
    1 lời mời đi cà phê của 1 người bạn khác giới đúng nghĩa là bạn, có nên nói với "anh xã" là em đi cà phê với bạn đó không? Đứng về tâm lý của em, nếu biết "anh xã" nhà em mà đi cà phê với 1 cô bạn gái nào vào buổi tối thì máu em ấy à sôi lên sình sịch. Một lời nói dối mà không làm tổn thương "anh xã" là đi cà phê với bạn gái hoặc nhờ 1 cô bạn gái gọi rủ đi cà phê cho "anh xã" nghe thấy có nên không nhỉ? Xin tư vấn ...
    Chẹp, đúng là khi đi ra ngoài buổi tối cafe với bạn bè đó cũng là 1 vấn đề. Hầu như anh xã nào cũng vậy, ko muốn vợ đi đâu, bản thân phụ nữ mình cũng thế, ghen chết lun , vấn đề là cs ai cũng cần có những phút riêng tư, vì thế nên dành cho nhau 1 chút nào đó miễn là ko ảnh hưởng đến hp gđ. Đã là VC thì nên tin tưởng và tôn trọng nhau!
    Biết là mình đi cafe vui vẻ với bạn bè thôi nhưng để 2 bên đc thoải mái thì cũng cần nói dối chút , đây là nói dối đáng iu, là gia vị cho ty thui. Tốt nhất là nhờ ng bạn gái của mình alo rủ đi cafe, rồi mình cho nc với xã xin phép luôn là oki nhất.
    Chợt thấy yêu cs tự do của mình thế
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Trang 1 / 14 12311 ... LastLast