Trang 2 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... LastLast
Bài 11 đến 20/132

Chủ đề: Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: Nên nói như thế nào nhỉ???

[QUOTE=Nhudadauyeu;90311].
    Chợt thấy yêu cs tự do của mình thế
    [/

Tự do và "mất" tự do... Con đường nào cũng có cái ổn và bất ổn.
    Và để lựa chọn hệ số an toàn mình đành chọn cách "nói dối ngọt ngào" với "anh xã" là có bạn gái gọi điện thoại rủ đi nhỉ? Vì điều đó sẽ mang lại một cảm giác bình yên hơn!

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

Smile Ðề: Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Trích dẫn Trích dẫn của Tazang Xem bài viết
    ...
    3/ Rủ pác ahaha đi cùng ( p.án nầy chắc ăn nhất)
    Phương án này không ổn. Cần phải "xem lại" những lời khuyên của bác này.

"Đơn rản...Em phủ ít cỏ non lên cái cọc ấy ( lưu ý cọc vót thật nhọn nhá) zùi rắc thêm chút thính hoặc Mật càng tốt. Đảm bảo chú " Trâu " ấy sẽ nhao đến ngoạm ngấu ngiến mớ cỏ...thế là alêhấp cọc xiên đúng tim ngay"
    Cái này thì cần phải làm rõ cách ví von của bác. Theo bác "cỏ non", "thính", "mật" thực sự ở ngoài đời của ngươi đàn bà là cái gì nhỉ??? Các bác là đàn ông "bật mí" giúp nhà em với

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Default Ðề: Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Các chị cho em hỏi nên lấy người mình yêu hay lấy người yêu mình, nhất là khi người mình yêu thì giỏi nhưng chưa giàu, còn người yêu mình thì kinh tế dồi dào. Cám ơn các chị

PS: em vừa ra trường chuẩn bị đi làm ạ

Thanks
    5.803

Smile Ðề: Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi nên lấy người mình yêu hay lấy người yêu mình, nhất là khi người mình yêu thì giỏi nhưng chưa giàu, còn người yêu mình thì kinh tế dồi dào. Cám ơn các chị

PS: em vừa ra trường chuẩn bị đi làm ạ
    Hỏi 1 câu hỏi mà ai cũng thấy có câu trả lời rồi "cô bé" ạ!
    Thứ nhất là lấy người mình yêu sẽ sướng hơn rồi. "Cô bé" có biết cái cảm giác tẻ nhạt ra sao không khi sống bên cạnh 1 người mình không có tình yêu, lấy vì đủ mọi yếu đố đáp ứng cho mình. Nếu không có gia đình giầu có thì hầu như ai khi mới ra trường hoặc mới lập nghiệp đều tay trắng. Từ tay trắng lập nên cơ đồ mới là người giỏi và có tâm hồn. Chứ ăn sẵn thì rồi cũng sẽ hết. Còn nếu "cô bé" thích lấy 1 người kinh tế dồi dào thì thường đồng nghĩa nhiều hơn với sự già cả, sắc sảo và cả ghê gớm nữa...

Trả lời vui cho "cô bé' còn bản thân Boulervard đã từng phải đứng giữa 2 sự lựa chọn này khi bắt đầu cuộc hôn nhân thứ 2. 1 người giầu có bậc "đại gia" hàng đầu ở Hà Nội cũng ly dị nhưng sống chung với bố mẹ chồng già cả, ốm yếu, anh ấy lớn tuổi rồi mà mọi sự đều nhất nhất vì bố mẹ. Cộng thêm cả sự khó tính của một người đàn ông bước vào tuổi 50 nữa. Còn người chồng hiện nay của mình cũng là 1 giám đốc kinh doanh nhưng nhà vẫn chưa có vì anh cũng bị cảnh ly dị vợ, nhà cửa con cái tan đàn xẻ nghé... Mọi cái coi như bắt đầu từ con số 0 với 1 mảnh đất không đủ cả tiền xây nhà.
    Suy đi tính lại cả hai người đều có tình cảm với mình, nhưng mình đã quyết định chọn người thứ 2 bởi lẽ lấy anh mình sẽ vẫn được ở với bố mình, con gái mình trong ngôi nhà của mình. Mọi thứ trong gia đình là do mình chủ động. Còn nếu lấy người đàn ông quá thành đạt kia thì đồng nghĩa mính sẽ mất đi tự do, không thể ở cùng bố đẻ và con gái, phải phục vụ bố mẹ chồng già (điều đương nhiên không phàn nàn) nhưng có điều vì mình có hoàn cảnh đặc biệt, mình không thể xa con của mình dược, không lẽ tha con riêng vào nhà người ta, rồi chịu cảnh nhìn con mình sống e dè, nem nép sợ bố dượng, ông bà của dượng... Cuộc hôn nhân mình lựa chọn với người thứ 2 vất vả hơn, nhưng cũng làm mình rắn rỏi hơn, bản lĩnh hơn và điều quan trọng là được tự do và ngắm nghía những người thân yêu như bố đẻ, con gái cười ròn rã yêu thương trong mỗi bữa cơm gia đình.
    Last edited by Boulevard; 02-06-2010 at 08:02 AM.

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của boulevard Xem bài viết
    Hỏi 1 câu hỏi mà ai cũng thấy có câu trả lời rồi "cô bé" ạ!
    Thứ nhất là lấy người yêu mình sẽ sướng hơn rồi. "Cô bé" có biết cái cảm giác tẻ nhạt ra sao không khi sống bên cạnh 1 người mình không có tình yêu, lấy vì đủ mọi yếu đố đáp ứng cho mình. ......
    Hic..Hic.. Câu đầu là khuyên chọn yêu mình, câu sau dẫn chứng chọn mình yêu, thế Bou khuyên "cô bé" chọn cái nào thế nhỉ???

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket huongnhu's Avatar
    Thanks
    1.189
    Thanked 1.694 Times in 317 Posts

Còn nếu bị yêu nhiều quá thì phải chọn đâu ạ? ( Chuyện thật ạ, HNhu muốn nghe lời tư vấn chân tình ạ . Thanks ạ )

Thanks
    5.803

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Hic..Hic.. Câu đầu là khuyên chọn yêu mình, câu sau dẫn chứng chọn mình yêu, thế Bou khuyên "cô bé" chọn cái nào thế nhỉ???
    Đúng roài, tại khi viết 2 khái niệm đó cứ luẩn quẩn trong đầu khiến Boulevard bối rối vì ngoài đời cũng zậy mà. Xin đính chính là Nên lấy người mình yêu ạ.

Trích dẫn Trích dẫn của huongnhu Xem bài viết
    B]Còn nếu bị yêu nhiều quá thì phải chọn đâu ạ?[COLOR="White"] ( Chuyện thật ạ, HNhu muốn nghe lời tư vấn chân tình ạ . Thanks ạ!
    Cái cô bé HN này sướng nhỉ có người yêu mình nhiều quá? Còn chị qua một thời gian "thăng trầm" mới ngộ ra 1 điều là chẳng ai yêu mình nhiêu như chính mình cả̉... Vẫn chọn người "mình yêu". Còn cái người yêu mình quá (nhưng lại k được HN yêu) thì cứ coi như để họ đi bên cuộc đời mình để làm bạn chia sẻ những lúc HN khó khăn và cần 1 người bạn giúp đỡ thôi. Còn yêu vẫn phải là người mình có tình cảm, mình yêu và dĩ nhiên là cũng phải yêu mình... Còn tình yêu là sự vun đắp lâu dài cô bé ạ. Có những cặp vợ chồng khi lấy nhau yêu một nhưng càng sống càng gắn bó thì còn sâu nặng hơn cả tình yêu, người ta gọi đó là tình vợ chồng. Ngoài tình còn là trách nhiệm nữa! (Trả lời cứ như Bác sĩ Hoa súng zậy)!

Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

E hèm hèm....chuyên gia tự vẫn tâm lý tình củm vào tới đơi(nhìn trên góc độ lịch sử và thực tiễn):

Cả hai phái, thì trái tim đều khoái lấy người mình iu, nhưng đôi khi thực tế không cho phép như vậy, nếu cả hai đều yêu nhau thắm thiết thì thật tuyệt vào thời điểm lấy rồi( nhưng đa phần các cặp nài đều...không hạnh phúc và ly dị khá nhanh, nguyên nhân sẽ phân tích trong một dịp khác).

Về phía nam giới, thì nên lấy người mình iu, thế mới đáng mặt nam nhi.
    Về phụ nữ, thì lại nên lấy người iu mình, vì sao? vì khả năng thích nghi và chịu đựng của phụ nữ cao hơn nam giới nhiều, hơn nữa, người iu bạn sẽ chăm sóc, thương iu bạn rất nhìu ( hơn hẳn cái thằng đẹp mã kên kên kia) mà phụ nữ thì dễ siêu lòng giàu tính vị tha, từng ngày từng ngày, con quái vật gớm ghiếc thuở ban đầu sẽ đẹp dần lên trong mắt phụ nữ, và tình yêu xuất hiện sau đó( như một nụ hôn) sẽ biến con quái vật thành hoàng tử vô cùng đẹp trai trong mắt cô gái( nguồn: người đẹp và quái vật).
    Nam giới thường tham lam và hiếu thắng, khi nghĩ: cô ta cần mình lém( trường hợp phụ nữ lấy hắn vì iu, mà hắn...hem iu bằng) sẽ dễ kẻ cả, phản bội, dễ làm chị em khổ lém đới!
    'Hám lọ" là sẽ buồn khổ triền miên!
    Iem chưa bàn đến vấn đề lệ thuộc vật chất trong vấn đề này.

Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Còn nếu bị yêu nhiều quá thì phải chọn đâu ạ? ( Chuyện thật ạ, HNhu muốn nghe lời tư vấn chân tình ạ . Thanks ạ )
    Khi bản thân còn không biết "chọn đâu" trong rất "bị yêu nhiều" đó, nghĩa là Nhu chưa cần ai trong họ cả!
    Hem chọn, ở dzới Má típ!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Bị yêu nhiều quá thì chọn đâu á? Sự lựa chọn và quyết định ở đây là do em mà. Quan trọng là em thấy tình cảm mình dành cho ai nhiều hơn ?
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Trang 2 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... LastLast