Bài 1 đến 2/2

Chủ đề: Bình chọn phim hay

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Bình chọn phim hay

Chào cả nhà, mình rất thích xem nghệ thuật, đặc biệt là loại hình điện ảnh với đủ các thế loại.
    Các bạn có thể cùng bình chọn chia sẻ với mình với những bộ phim hay mới đây để cùng thuê đĩa xem được không?
    Phim ma, kinh dị mình thích xem các loại phim : shutter , oan hồn taxi , Resident Evil nhiều tập, Vũ khí khêu gợi nhiều tập, Final Destination, Linh chơi ngãi , cảm của Wendy nhiều tập, Saw (Lưỡi cưa) nhiều tập

Phim tâm lý xã hội mình thích cả phim kinh điển và phim mới như: Raise The Red Lantern ( Đèn Lồng Đỏ Treo Cao ), To live (Phải sống) của Trung Quốc, Casablanca ( Chuyện Tình Thế Chiến ) ,The Silence of the Lambs ( Sự Im Lặng Của Bầy Cừu ) , Cuộc sống tươi đẹp, Chuyện tình nước Úc...

Khi xem Shutter mình đã không dám bước chân ra cả nhà vệ sinh vì quá sợ, còn cái cảm giác nghèn nghẹn về sự sống của con người đầy khó khăn khiến 1 vị giáo sư vì đói ăn cả chục cái bánh bao để rồi chết vì nghẹn trong To live (Phải sống), tình cảm của người bố với cậu con trai trong nhà tù dã vẽ cảnh nhà tù như 1 trò chơi để rồi người bố chết cứ ám ảnh mãi với mình mỗi khi nghĩ về những bộ phim hay.
    Mọi người thích phim gì và thể loại nào thì cùng chia sẻ nhé. Cảm ơn nhiều!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Default Ðề: Bình chọn phim hay

Chào bạn, Trước đây mình cũng có xem khá nhiều phim nhưng giờ thì quên cũng không ít rồi. Một số phim rất ấn tượng mà mình còn nhớ là Legends of the Fall (được chuyển thể từ truyện ngắn cùng tên của Jim Harrison, một tác giả văn học Mỹ mà mình cũng rất thích); The English Patient. Về loại hình phim giả tưởng có CubeMatrix. Phim kinh dị có Blair Witch nhưng thật sự dạng phim kiểu này mình không dám xem đến tập 2. Đó là một vài phim cũng ko phải là mới nữa nhưng mình muốn chia sẻ với bạn.