Bài 1 đến 10/10

Chủ đề: Phim Vượt ngục - Cực hay

Hybrid View

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Phim Vượt ngục - Cực hay

Mình cực kỳ mê phim Vượt ngục đang chiếu trên truyền hình VTV3. Vì nghiền nên mới tìm các link xem trực tuyến. Bạn nào có nhu cầu xem thì trước khi xem mở link dưới dây, và bật từng tập 1 (bạn có thể bật 3 tập 1 lúc và stop lại (nhớ là phải bật cho phim lên đã nhé), để sau đó khi tập phim được tải xong, bạn sẽ xem 1 cách ngon lành không bị vấp. Ở Link phim này có cả 4 phần phim Vượt ngục. Đây là 1 bộ phim không chỉ hành động mà còn có những đòn tâm lý rất hay. Hấp xì dẫn.

http://v1vn.com/xem-phim/thong-tin/vuot-nguc/250.html

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Serena's Avatar
    Thanks
    68

Default Ðề: Phim Vượt ngục - Cực hay

Lâu lắm rùi mình không dám xem phim dài tập vì không có thời gian nhưng mình đi xa đúng vào ngày đầu tiên bộ phim Vượt ngục phát, mà chỗ mình ở chỉ có duy nhất một kênh VTV3, 1 tuần liền xem phim đó, nghiền luôn. Sau đó về nhà mình tìm mua đĩa - cả bộ 4 phần, ngày nào cũng thức đến 3h sáng, hjhj...
    Thêm một chiếc lá rụng
    Thế là thành mùa thu...

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

@ Serena : Mình cũng ít có thời gian để xem phim bộ nhưng lần này cũng vô tình thấy chồng mê mệt xem nên thử xem, không ngờ cũng nghiền luôn, nếu có bộ phim lẻ nào hay, thú vị mình sẽ giới thiệu cho bạn và mọi người cùng xem, bạn và mọi người cũng chia sẻ nhé. hihi

Member PhotobucketPhotobucket chuottrang's Avatar
    Thanks
    0

thấy nhà mình ai cũng xem nhưng mình chả xem, lại phải theo dõi

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Serena's Avatar
    Thanks
    68

Vậy là mình đã vượt ngục xong. Kết thúc hơi buồn vì nhân vật chính chết. Không biết mọi người đã xem hết chưa vì mình không thích kết thúc này. Nếu từ đầu đến cuối bộ phim rất hay, hấp dẫn vì yếu tố bất ngờ không thể đoán trước thì kết thúc lại quá vội vàng, đơn giản và Hàn Quốc, hjhj... Nhưng dù sao đi nữa thì mình vẫn rất thích nhân vật chính, tính toán không thừa không thiếu một chi tiết nào, mình thích cái phong cách rất men đó, hjc...
    Thêm một chiếc lá rụng
    Thế là thành mùa thu...

Thanks
    5.803

Smile Ðề: Phim Vượt ngục - Cực hay

Trích dẫn Trích dẫn của Serena Xem bài viết
    Vậy là mình đã vượt ngục xong. Kết thúc hơi buồn vì nhân vật chính chết. Không biết mọi người đã xem hết chưa vì mình không thích kết thúc này. Nếu từ đầu đến cuối bộ phim rất hay, hấp dẫn vì yếu tố bất ngờ không thể đoán trước thì kết thúc lại quá vội vàng, đơn giản và Hàn Quốc, hjhj... Nhưng dù sao đi nữa thì mình vẫn rất thích nhân vật chính, tính toán không thừa không thiếu một chi tiết nào, mình thích cái phong cách rất men đó, hjc...
    Nhận xét của Serena là chuẩn, đó là điểm yếu của một số bộ phim truyền hình, diễn biến hay nhưng kết lại quá vội và gây cho người xem cảm giác thiêu thiếu, hụt hẫng. Nhưng dẫu sao để nhân vật chính chết cũng hợp lý vì anh ta quá giỏi, quá tài năng... Nếu có 1 cái kết quá hoàn chỉnh thì lại không hợp với thực tế. Ngay cả cuộc đời cũng có gì là toàn mỹ đâu hả bạn? Thế nên để Michael Scofield chết sau khi đã làm tròn nhiệm vụ lấy lại tự do cho tất cả mọi người thì logic hơn! Không biết còn phim bộ nào hay như thế này không, ai chỉ cho mình xem với.

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Không biết chị Serena đã xem phần "The Final Break" chưa? Theo TLY nghĩ nếu như xem rồi chắc chị sẽ không nhận xét Vượt Ngục có 1 kết thúc chóng vánh và Hàn Quốc như thế. Scofield tuy có bệnh nhưng lại chết vì muốn giúp vợ vượt ngục. TLY thấy điểm này không HQ chút nào, đâu phải chết vì bệnh...ung thư giống phim HQ đâu...hihi.

Tuy có hơi tiếc vì nhân vật chính chết nhưng TLY thấy kết thúc này lại là một kết thúc thúc mở. Dù có nhìn thấy Scofield chết để người vợ yêu quý của anh được tự do, dù có nhìn thấy bia mộ đề tên của Scofiel, nhưng giả sử khi có thêm phần 5 thì kết thúc ấy, những gì mà khán giả đã xem ở cuối phần 4 chỉ là một bức màn để che giấu 1 bí mật lớn hơn. Biết đâu được đấy! Với phim Mỹ thì khó có thể nói trước được là chắc chắn sẽ không có điều đó xảy ra.

Theo cá nhân TLY thì Vượt Ngục là một phim dài tập quá hay, bố cục, tình tiết vô cùng chặt chẽ, xuyên suốt từ đầu đến cuối, và điều hay nhất là yếu tố bất ngờ của bộ phim. Khán giả khó có thể đóan trước được sự việc sẽ diễn ra như thế nào, thực sự gây hứng thú cho người xem vô cùng. (ngay cả cái chết của nhân vật chính, cũng là một yếu tố bất ngờ với khán giả đúng không ạ). Các diễn viên trong phim đóng cũng quá đạt, ngoài nhân vật chính ra, TLY thấy nhân vật nào cũng thật tuyệt vời, lột tả được tòan bộ tính cách của các nhân vật một cách xuất sắc nhất.

Là một con nghiện phim bộ, TLY đã được xem phim này từ cách đây hơn 1 năm ở trên mạng. Cảm giác chờ phim update từng tập mới hồi hộp làm sao, đến khi phim update full, mình được xem hết rồi, thấy hay giới thiệu cho bạn bè cùng xem nhưng mọi người đều chê phim dài quá nên không muốn xem (tới 4 phần và 1 phần Bonus). Đến khi VTV3 chiếu thì lại đổ xô đi mua đĩa để....xem trước vì không thể chờ được. Chợ Giời được phen lên mặt, khách ra mua đĩa phải mua cả bộ nhé, mua 1 phần không bán vì phim này đang hot... Vào mạng search ra cả đống, xem phim phụ đề lại thấy khoái hơn nữa chứ.

p/s: Lâu lắm mới lại có một bộ phim hay và để lại nhiều ấn tượng như thế này. Điện ảnh Việt Nam biết bao giờ mới làm nổi đây...

Newbie Photobucket 1coidive's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của boulevard Xem bài viết
    Không biết còn phim bộ nào hay như thế này không, ai chỉ cho mình xem với.

Có film này kg biết có hợp với boulevard kg nhé ? Spartacus . Blood and Sand . Film gồm 13 tập 2010 Mỹ sản xuất . 1coidive kg thích film bộ nhưng lại rớt với bộ này.

Thanks
    5.803

Smile Ðề: Phim Vượt ngục - Cực hay

Trích dẫn Trích dẫn của 1coidive Xem bài viết
    Có film này kg biết có hợp với boulevard kg nhé ? Spartacus . Blood and Sand . Film gồm 13 tập 2010 Mỹ sản xuất . 1coidive kg thích film bộ nhưng lại rớt với bộ này.
    Mình không thích đề tài dã sử hay lịch sử, thích xem phim hiện đại, nhưng quả thật bộ phim mà bạn nói được xây dựng công phu, hoành tráng với những cảnh quay (đặc biệt là cảnh giết người, cảnh làm tình) cực kỳ ấn tượng... Cảm ơn bạn

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Sầu lãng tử's Avatar
    Thanks
    45

Trích dẫn Trích dẫn của boulevard Xem bài viết
    Mình không thích đề tài dã sử hay lịch sử, thích xem phim hiện đại, nhưng quả thật bộ phim mà bạn nói được xây dựng công phu, hoành tráng với những cảnh quay (đặc biệt là cảnh giết người, cảnh làm tình) cực kỳ ấn tượng... Cảm ơn bạn
    Cái này hay nà . Nhưng yên tâm một điều là về các rạp của Việt Nam khi chiếu sẽ được (hay bị nhỉ) cắt sạch sẽ cho hợp với "thuần phong mỹ tuc" mặc dù phim vẫn đề cấm người dưới 16 hay 18 tuổi, làm nhiều khi người xem bổ ngửa vì thấy hai phân đoạn cảnh bị cụt ngủn, hic.
    Đâu có gì đáng nói
    Chỉ là bình thường thôi
    Bình thường như hơi thở
    Thoảng qua nhau trong đời.