Bài 1 đến 4/4

Chủ đề: Ý kiến về avatar và chữ ký

Administrator PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Default Ý kiến về avatar và chữ ký

Trích dẫn Trích dẫn của Cối Xay Gió Xem bài viết
    Thưa các bạn.

Vấn đề nick phản cảm và chữ kí không phù hợp với “thuần phong mỹ tục” của NR thì từ ngày NR thành lập đã từng đưa ra phân tích. Nếu ở thời điểm này, dựa vào những ý kiến đọc được ở đây có lẽ Khongthichmacquanao và LEO đã không bị trảm một cách oan uổng về chữ kí và nick name. Mà người hăng hái nhất cho cái việc dọn rác đấy lại là bác Đông và bạn bác là bác Độc Hành, 2 thành viên cấp cao của BQT hiện nay. Thời điểm này, ý kiến của bác Đông ngược hẳn. Cái này có thể được coi là sự tiến hóa của nhận thức hay 1 kiểu sinh hoạt bày đàn, bao che cho nhau, cái mà bác cũng đang gọi là 1 nhóm đấy.
    .................................................. ............

Thân ái.

Thanks
    0

Default Ðề: Ý kiến về avatar và chữ ký

Trích dẫn Trích dẫn của Lão K Xem bài viết
    .................................................. .........
    .................................................. ............................................

LK cũng muốn bày tỏ ý kiến của mình về chuyện avatar của Minh Thy. Lần đầu nhìn avatar này thấy hơi kỳ kỳ nên LK tìm đọc những bài viết của cô. LK nhận xét MT rất nhiệt tình với forum và hoà đồng với mọi người. Sau khi đọc các hình ảnh và report offline, LK cảm thấy Minh Thy và Yêu là hai người bạn trẻ rất dễ thương và được nhiều bạn ở Saigon quý mến (mặc dù LK chưa được gặp mặt, nói chuyện hay PM với hai bạn này lần nào). Cho đến ngày lễ ma quỷ Halloween vừa qua, khi nhìn mấy đứa trẻ hoá trang, LK mới ngộ ra có lẽ MT cũng như mấy đứa bé, giả ma hù doạ mọi người cho vui. LK cũng hơi buồn khi một mem góp ý về cái avatar này. Tai sao chúng ta có thể chấp nhận ngày Halloween mà không chấp nhận được người bạn nhỏ của mình muốn ngày nào cũng là ngày Halloween của cô ấy mà phải đi mét Mod? Hay tại vì avatar của cô làm khó chịu? Trong cuộc sống, chúng ta phải đối diện với những chuyện chướng tai gai mắt mỗi ngày. Nếu nhìn thấy một ông đứng đái đường, bạn có đến "góp ý" với ông ấy hay đi mét cành sát không? Còn chuyện vượt đèn đỏ? Còn có những chuyện lớn hơn nữa, thậm chí thúi rùm mà thiên hạ còn phải tung hô.
    LK cũng rất ngưỡng mộ Yêu. Cậu này vì bạn, mất bình tỉnh nên xúi đổi avatar. Chút xíu nữa LK cũng nghe lời "xúi khôn" của Yêu thành ma rồi. LK cũng công nhận mình hèn hơn Hahaha, không dám biến thành ma trong vài ngày cho trọn tình với bạn.

[/COLOR]

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Mưa Trên Cuộc Tình Xem bài viết
    Định rằng sẽ ko bao giờ viết thêm vào đây nữa, nhưng rồi đọc, thấy ...., lại hý hoái vài dòng, ai chê nhiều chiện , kệ

.................................................. .................

3/ Chuyện Avar của MT: Có ai nói MT xấu không? Có ai đánh giá năng lực hay tư cách của MT không? Mình thì lại thấy ai cũng đồng ý là nick MT quá sock, vậy tại sao lại trách VMT chuyện bác ấy góp ý nhỉ. Ý kiến của bác ấy giống như ý kiến tất cả mọi người mà. Nếu bác ấy không nói, chắc ràng bản thân mình cũng sẽ nói. Hỏi Mt nhé: Bạn đưa người yêu bạn về giới thiệu, anh ấy là một người thật sự tốt, nhưng anh ấy cá tính quá mạnh, đầu cạo trọc, xăm trổ đầy tay. Gia đình bạn có đồng ý liền với bạn không? Thời buổi này "nước sơn" chiếm 50% đấy nhé

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

Nguyên văn bởi Mưa Trên Cuộc Tình
    Định rằng sẽ ko bao giờ viết thêm vào đây nữa, nhưng rồi đọc, thấy ...., lại hý hoái vài dòng, ai chê nhiều chiện , kệ

3/ Chuyện Avar của MT: Có ai nói MT xấu không? Có ai đánh giá năng lực hay tư cách của MT không? Mình thì lại thấy ai cũng đồng ý là nick MT quá sock, vậy tại sao lại trách VMT chuyện bác ấy góp ý nhỉ. Ý kiến của bác ấy giống như ý kiến tất cả mọi người mà. Nếu bác ấy không nói, chắc ràng bản thân mình cũng sẽ nói. Hỏi Mt nhé: Bạn đưa người yêu bạn về giới thiệu, anh ấy là một người thật sự tốt, nhưng anh ấy cá tính quá mạnh, đầu cạo trọc, xăm trổ đầy tay. Gia đình bạn có đồng ý liền với bạn không? Thời buổi này "nước sơn" chiếm 50% đấy nhé

Xin thưa với bạn MTCT,

MinhThy nghĩ hiện nay đang sống trong một thời đại tự do, ai sử dụng hoặc làm gì là việc của người ấy miễn rằng không vi phạm đạo đức và lối sống xã hội. Mọi người bảo rằng avatar của MT shock, thế thì đã sao, Avatar và chữ ký của MinhThy có lấy đi tiền bạc, sức khỏe, niềm vui của mọi người không? Nếu không thích hợp thì mọi người có thể không nhìn, MinhThy không ép điều đó. Còn về việc người yêu của MinhThy là ví dụ, thì có lẽ đó là việc cá nhân, bạn không cần thiết phải đem ra so sánh với việc xã hội. Theo cách nói và suy nghĩ của bạn, có thể bạn sẽ nói, nếu MT không đồng ý với mọi người thì tại sao lại xóa avatar và chữ ký đi. Đơn giản thôi, bạn biết vì sao không? Vì MT không muốn có những tranh cãi không đáng có xảy ra và cũng không phải vì MT nhúng nhường ai hết. MinhThy đã ra đời làm việc, có chỗ đứng trong xã hội, có quyền lực trong công ty, MinhThy biết cái gì nên lắng nghe và cái gì nên làm theo, nhưng cách nói để người khác chịu lắng nghe mình thì còn phải tùy vào cái tâm của người nói nữa. Ví dụ với bạn nhé, nếu bạn muốn la rầy nhân viên của mình, bạn có biết phải nói thế nào để họ nghe và làm theo bạn một cách tôn trọng, hay là bạn sẽ làm cho họ nghe và rồi âm thầm thù ghét bạn không? Bạn bảo bạn tôn trọng một người, thế bạn vui lòng chỉ ra cho MT biết, người ấy như thế nào để xứng đáng được bạn tôn trọng. Từ "tôn trọng" không phải có thể dễ dàng với bất cứ ai. Hy vọng bạn hiểu điều đó.

Kính phím,

MinhThy