Trang 15 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... LastLast
Bài 141 đến 150/228

Chủ đề: Tạp văn

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Default Ðề: Tạp văn

Trích dẫn Trích dẫn của boulevard Xem bài viết
    5 ngày rồi đấy "đại ca" ơi! Mải mê làm gì mà quên sáng tác thế nhỉ ?

Hi hi, nếu đều đặn 50 ngày viết được một truyện thì đã quá tốt rồi. Viết thì chỉ trong mấy giờ nhưng nghĩ ra cái để viết phải mất hàng tháng mà.

Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: Tạp văn

Tìm mãi mới lại thấy cái topic "Tạp văn" của bác Tường Thụy, cả "1 góc thu" nữa... Bác định để rong rêu và bụi phủ mờ khắp nhà thế ợ !

"Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết
    Hi hi, nếu đều đặn 50 ngày viết được một truyện thì đã quá tốt rồi. Viết thì chỉ trong mấy giờ nhưng nghĩ ra cái để viết phải mất hàng tháng mà.

Lúc nào em cho anh TT dữ liệu về những mẩu chuyện nhỏ của đời em, để anh viết nhá.
    Ngay như truyện mới xảy ra này. Em có cô bạn, thân với em lắm. lúc nào she cũng nói chán ghét đàn ông. Mặc dù she xinh đẹp, dịu dàng nữ tính.

On có mấy người bạn thân đàn ông, họ đang tán tỉnh em, và luôn bộc lộ sẵn sàng sống chết vì em

Em giới thiệu một người đi chơi chung với em và she. đi chơi mấy lần, ông bạn kia bị chất nữ tính, dịu dàng mềm mại của bạn em chinh phục.
    ( Làm em đau buồn mãi)

Nhưng she cho he out ngay lần hò hẹn ban đầu.

Người thứ hai em cũng giới thiêu đi chơi chung, she cũng quyễn rũ he luôn, she nói tại em lừng khừng, em ko muốn vì cành cây mà mất cả khu rừng. Còn she thì nói thà có cành cây để làm củi đốt con hơn có cả khu rừng để ngắm...

She nói là làm, she đốt he thành tro rải khắp 4 phương trời.

She nói
    -2 out, còn ai giới thiệu nốt cho she. ( tức thế ko biết)

Tối hôm qua đi chơi về em đến nhà she nhậu. She nữ tính đến rợn người, she bón đồ em ăn, massa cho em...Xong rồi she nói, từ nay yên tâm rồi, em sẽ ghét đàn ông như she, đó là khởi đầu của sự tốt đẹp. She sẽ chăm sóc em nhà cửa cho em, từ mai she đến nhà lau dọn, kỳ cọ...

em cứ thấy rờn rợn, hỏi she có phải les ko, she nói she là les, tưởng em biết từ lâu...

Chít em rồi. Em cũng thích she, ko muốn mất she vì she tốt tánh, rõ ràng phân minh trong mọi chuyện.chơi với nhau cũng rất hợp.

Nhưng she là les, sao mà yêu được người cùng phái, cái gì họ có, mình cũng có.

thích thú gì mà khám phá cơ thể nhau, đúng là điên rồ.

She là người thứ 2 là les mà tỏ tình với em.
    Người đàu tiên có khí chất đàn ông, em cũng quý she lắm.còn người này lại có khí chất đàn bà. Em ko phải là đồng loại với họ, họ phải hiểu điều đó nhỉ.
    Từ nay làm sao có được tình bạn vô tư nữa.

Chuyện của em nội dung có thể viết được ko anh.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

.
    Hiihi.... Oa ơi, chuyện tương tự như em là vấn đề nóng bỏng của xã hội bây giờ, là vấn đề đau đầu của nhiều gia đình, nỗi thống khổ của nhiều mối tình...
    Đồng tính thật, đồng tính giả, đồng tính theo trào lưu, đồng tính vì mất lòng tin vào bạn khác phái...

Sẽ còn có ngày mai

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Ở VN cũng nhiều trường hợp đó hả chị? Chán nhỉ, đi ra đường nhìn thấy ai đẹp trai vào được Mắt thì lại gay. Chơi được với ai hợp gu thí là les. em có anh bạn vệ sĩ thân lắm, cũng đang bị mấy gay quấn lấy.Cũng đang sợ chuyển đường bay nè chị...

Ôi đời!
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Ở VN cũng nhiều trường hợp đó hả chị? Chán nhỉ, đi ra đường nhìn thấy ai đẹp trai vào được Mắt thì lại gay. Chơi được với ai hợp gu thí là les. em có anh bạn vệ sĩ thân lắm, cũng đang bị mấy gay quấn lấy.Cũng đang sợ chuyển đường bay nè chị...

Ôi đời!
    Ở Việt Nam mấy năm gần đây cũng nổi lên vấn đề này như là mod mới trong giới trẻ.
    Nếu thực sự bị bệnh thì đó lại là chuyện khác, mình có thể cảm thông bởi đó là điều không may của họ. Nhưng khổ nhất là nhiều người k bị bệnh mà lại bị trào lưu lôi kéo sống theo kiểu đó em ạ.

Sorry bác Tường Thụy nhé.
    Thỉnh thoảng lại spam bên nhà bác những vấn đề ngoài lề nhưng thực sự TP không cố ý đâu.Mong bác không phiền lòng
    Last edited by thuphong; 18-07-2010 at 04:45 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

Ui, em tin là bác Tường Thụy cũng khoái đề tài này. Và cũng thích chị em gái vào tám chuyện cho nhà bác vui vẻ chứ ạ! Bác vẫn đi tám ở nhà chị em mình mừ.
    Trường hợp "she" của chị Oa giờ không phải là ít và họ cũng có quyền để thỏa mãn nhu cầu yêu người đồng giới của họ, miễn là tìm được người đồng cảm. Hãy thử đặt mình vào họ xem, không phải ai cũng chấp nhận làm bạn với họ, họ phải che dấu cái tôi đồng tính của mình với mọi người và chỉ dám thổ lộ với những người mà họ gần gũi, thân yêu nhất. Theo em thì chị Oa cũng đừng nên lảng tránh She mà hãy chia sẻ với she, dĩ nhiên là không thái quá (Oa mà les thì ối kẻ gay go...). Les - đồng tính hiện nay cũng có 1 bộ phận nhất là giới trẻ cũng đua đòi theo trào lưu chứ không phải là "bệnh" giống như trường hợp của She (bạn của Oa). Với lớp người này thì cần phải có sự giáo dục cho đầu óc khỏi lệch lạc, vì có nhiều người vì thất vọng vì tình, vì buồn chán với cuộc đời mà tìm vui trong khoái cảm les.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

Thanks
    1.155

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Tìm mãi mới lại thấy cái topic "Tạp văn" của bác Tường Thụy, cả "1 góc thu" nữa... Bác định để rong rêu và bụi phủ mờ khắp nhà thế ợ !

Bồ đá cho nên mới chán đời
    Thơ văn đành để mốc meo thôi
    Ai bảo thất tình thì dễ viết
    Còn anh tình thất chữ bay hơi.

Thanks
    1.155

@ Oa Nữ:
    Anh nghĩ nội chuyện ấy hoàn toàn có thể viết được thành một truyện ngắn, tuy nhiên nó lại phụ thuộc vào cái ... tài của người viết mới đau chứ. Chuyện thì có nhiều nhưng khó nhất là cấu trúc thế nào cho nó thành truyện ngắn. Nếu không khéo thì nó chỉ thành chuyện chứ không thành truyện ngắn được.
    Để anh thử sắp xếp câu chuyện của ON xem sao nhé

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết

..................
    Sorry bác Tường Thụy nhé.
    Thỉnh thoảng lại spam bên nhà bác những vấn đề ngoài lề nhưng thực sự TP không cố ý đâu.Mong bác không phiền lòng
    Các bạn cứ vô trao đổi hoặc tám thoải mái cho vui. TP nói thế không biết gọi là cẩn thận hay khách sáo đây
    Last edited by Tường Thụy; 18-07-2010 at 08:52 PM.

Thanks
    5.803

Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết
    Bồ đá cho nên mới chán đời
    Thơ văn đành để mốc meo thôi
    Ai bảo thất tình thì dễ viết
    Còn anh tình thất chữ bay hơi.
    Hi, em không bị bồ đá, không bị chồng chê... Nhưng không hiểu sao cũng tụt cả hứng viết. Anh Yeu100 nói đúng: Sống thật với mình thật khó..... "Có lẽ dần rồi sẽ chẳng ai viết gì nữa . Và cái 4 rum cũng sẽ chìm vào quên lãng ....", nhiều khi lòng thấy buồn buồn tí, muốn giãi bày tí cho nhẹ, nhưng rồi nói lại sợ có người nghĩ thế lọ thế chai... Mệt. Đành ẩn mình post ảnh, post thơ vào NR cho biết là mình vẫn chưa quên NR

11. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Tường Thụy (04-08-2010)

Trang 15 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... LastLast