Trang 13 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... LastLast
Bài 121 đến 130/228

Chủ đề: Tạp văn

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Tạp văn

Thấy anh TT lại có truyện mới, xong Oa Nữ đợi đến tối mới đọc. Đồ ngon phải để dành nhâm nhi với rượu mùi mà.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tường Thụy's Avatar
    Thanks
    1.155
    Thanked 1.531 Times in 370 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Thấy anh TT lại có truyện mới, xong Oa Nữ đợi đến tối mới đọc. Đồ ngon phải để dành nhâm nhi với rượu mùi mà.
    Oa_Nữ trịnh trọng quá. Không biết truyện anh viết có đáng được trịnh trọng như thế không đây. Giá như viết được truyện nào, đều có hai anh em vừa nhâm nhi ly rượu vừa đọc nhỉ.
    Niềm riêng nhưng vẫn thắm tình chung
    Mỗi lúc online thấy ấm nồng
    Tình em trong mái nhà chung ấy
    Vẫn giấu riêng anh một tấm lòng.

http://nguyentuongthuy2012.wordpress.com/

Thanks
    1.155

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    ĐỌc bài văn này của anh mà em khóc, thực sự trong cs không gì bằng ty thương của mẹ dành cho ta.
    Hãy cố gắng đừng làm mẹ buồn, em cũng sẽ cố gắng thật nhiều...
    Vậy là truyện của anh cũng giúp ích cho đời đấy em nhỉ.
    Truyện này, anh muốn nói với những ai còn mẹ rằng hãy cư xử thế nào để khi mẹ đi xa rồi thì cõi lòng mình được thanh thản cho dù vẫn tiếc thương.
    Cảm ơn em.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Tường Thụy Xem bài viết
    Vậy là truyện của anh cũng giúp ích cho đời đấy em nhỉ.
    Truyện này, anh muốn nói với những ai còn mẹ rằng hãy cư xử thế nào để khi mẹ đi xa rồi thì cõi lòng mình được thanh thản cho dù vẫn tiếc thương.
    Cảm ơn em.
    Tặng anh bài hát này :

Bông Hồng Cài Áo

Một bông Hồng cho em.
    Một bông Hồng cho anh
    Và một bông Hồng cho những ai, cho những ai đang còn Mẹ
    Đang còn Mẹ để lòng vui sướng hơn
    Rủi mai này Mẹ hiền có mất đi
    Như đóa hoa không mặt trời
    Như trẻ thơ không nụ cười

ngỡ đời mình không lớn khôn thêm
    Như bầu trời thiếu ánh sao đêm
    Mẹ, Mẹ là giòng suối dịu hiền
    Mẹ, Mẹ là bài hát thần tiên
    Là bóng mát trên cao
    Là mắt sáng trăng sao
    Là ánh đuốc trong đêm khi lạc lối

Mẹ, Mẹ là lọn mía ngọt ngào
    Mẹ, Mẹ là nải chuối buồng cau
    Là tiếng dế đêm thâu
    Là nắng ấm nương dâu
    Là vốn liếng yêu thương cho cuộc đời
    Rồi một chiều nào đó anh về nhìn Mẹ yêu, nhìn thật lâu
    Rồi nói, nói với Mẹ rằng "Mẹ ơi, Mẹ ơi, Mẹ có biết hay không ?"
    -Biết gì ? "Biết là, biết là con thương Mẹ không ?"
    Đóa hoa màu hồng vừa cài lên áo đó anh
    Đóa hoa màu hồng vừa cài lên áo đó em
    Thì xin anh, thì xin em
    Hãy cùng tôi vui sướng đi.
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Chỉ đến lúc nào tao chết, chúng mày mới biết thương tao

Oa Nữ đọc một nèo giờ mới xong. Cả ngày và đêm mải gấp giấy origami để kịp mang ra hội chợ triển lãm vào ngày sinh nhật 1-7 Canada. Giờ mới có thời gian pha ly cf và đọc truyện của anh TT.

TRuyện anh viết rất đời thường về những mảnh đời, những góc khuất tối tăm của cuộc sống VN làm em ngộ ra được nhiều lắm. Vì những điều em đọc xảy ra trong truyện ngắn của anh rất ngỡ ngàng so với sư hiểu biết của em.

Ngòi bút của anh khi thì dí dỏm, khi thì cay ca, khi thì thật cảm động, dẫn dắt mọi người đi từ sự ngạc nhiền này, đến sự hồi hộp khác. Và điều em thích đọc truyện của anh là qua đó, em cũng học hỏi được nhiều kinh nghiệm về lối sống, cách xử thế rất đời thực của người dân VN mình.

Cám ơn anh đã bỏ công ra viết truyện cho mọi người đọc. Chúc anh luôn luôn giữ được nguồn cảm hứng dồi dào, bất tận nhé.

Cụng ly xa với anh.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Smile Ðề: Tạp văn

GIỌT NƯỚC MẮT MUỘN MÀNG
    Truyện ngắn
    27/6/2010
    Tường Thụy
    BLV vô cùng đồng cảm với câu chuyện về mẹ mà anh TT viết. Trong cuộc đời thực, BLV đôi khi cũng đã từng phải đóng giả là một người “vô tâm” và thậm chí không quan tâm tới bố mình. Bởi 1 lẽ, người bố của em là một người rất cá tính, ông không thích phải đón nhận sự quan tâm quá của mọi người, kể cả với con cái. Đó là lý do đôi khi muốn làm gì cho bố em đều phải nghĩa ra các chiêu. Thấy bố thích về quê hay đi Từ Sơn thăm chú chơi và chỉ thích đi 1 mình, ngại nhờ vả con gái. Thế nên biết ý định của ông, thậm chí khi ông dắt xe máy ra khỏi cửa mới biết thì em đều phải giả bộ nói cũng có việc muốn đi chợ Ninh Hiệp (Từ Sơn) hay thích về quê để ăn thịt dê ở Sài Đồng cùng bố để được đi cùng. Muốn nhường bố những miếng ngon, nếu cứ phăm phăm mà gắp thì thế nào cũng bị bố tỏ vẻ khó chịu và nói : Thôi để bố tự gắp, không phải gắp! Thế là đến bữa cơm, đĩa thức ăn nào ngon nhất cũng được đặt về phía bố, miếng nào ngon nhất cũng được con gái “vô tình” để về phía bố. Đã bao lần chồng và con gái, cô bé giúp việc tủm tỉm vì “cô gái” vừa để miếng ngon ngon về phía bố là ông gắp luôn… Với người già sự quan tâm đôi khi phải tế nhị một chút. Có những người thì thích sự quan tâm vồ vập và thể hiện ra trò (giống mẹ em), típ người như mẹ thì lại quá đơn giản vì mẹ cứ yêu cầu là có thể đáp ứng. Nhưng với típ người như bố, ngại sự quan tâm của người khác thì lại phải dò ý từng đường đi nước bước. Nhân câu chuyện anh viết về mẹ. BLV cóp lại 1 entry trong blog ngoài đời của BLV về bố vào Những khoảnh khắc. Cũng là một món quà tự tặng cho mình vào ngày 28.6 – Ngày gia đình Việt Nam. Cả ngày qua BLV lang thang ở Trung tâm Triển lãm VHNT ở Vân Hồ để dự Ngày hội văn hóa gia đình Hà Nội. Ngắm nghía những gương mặt các cụ già 80 tuổi mà vẫn khéo léo, uyển chuyển trong màn đồng diễn thái cực trừơng sinh, trầm trồ thán phục tài nghệ cắm hoa của các cụ già và cả các cô con gái còn rất trẻ trong hội thi cắm hoa… Một gia đình văn hóa là một gia đình hòa thuận, mỗi thành viên đều biết quan tâm, lo lắng và chia sẻ với nhau những niềm vui, nỗi buồn. Cơm ăn, áo mặc đầy đủ chưa thể gọi là một gia đình hạnh phúc. Nỗi buồn của BLV trong hôn nhân cũng chính là ở điều này mà không phải ai cũng có thể hiểu nổi, bởi họ không ở một thế giới như BLV…
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

Thanks
    1.155

NDDY:
    Cảm ơn em đã tặng anh bài hát. Nhưng sao anh click mãi chỉ thấy nó quay mà không ra âm thanh nào cả vậy. Tại máy anh chăng?

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

NDDY:
    Cảm ơn em đã tặng anh bài hát. Nhưng sao anh click mãi chỉ thấy nó quay mà không ra âm thanh nào cả vậy. Tại máy anh chăng?
    em ko rõ, dưng em mở qua fifox là oki anh ạ
    anh thử lại xem sao
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

NDDY:
    Thấy cái hình zingmp3 mờ cứ quay quay hoài thì có lẽ tại cái server nó bận, lúc khác mở lại xem sao!

Thanks
    1.155

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Chỉ đến lúc nào tao chết, chúng mày mới biết thương tao

Oa Nữ đọc một nèo giờ mới xong. Cả ngày và đêm mải gấp giấy origami để kịp mang ra hội chợ triển lãm vào ngày sinh nhật 1-7 Canada. Giờ mới có thời gian pha ly cf và đọc truyện của anh TT.

TRuyện anh viết rất đời thường về những mảnh đời, những góc khuất tối tăm của cuộc sống VN làm em ngộ ra được nhiều lắm. Vì những điều em đọc xảy ra trong truyện ngắn của anh rất ngỡ ngàng so với sư hiểu biết của em.

Ngòi bút của anh khi thì dí dỏm, khi thì cay ca, khi thì thật cảm động, dẫn dắt mọi người đi từ sự ngạc nhiền này, đến sự hồi hộp khác. Và điều em thích đọc truyện của anh là qua đó, em cũng học hỏi được nhiều kinh nghiệm về lối sống, cách xử thế rất đời thực của người dân VN mình.

Cám ơn anh đã bỏ công ra viết truyện cho mọi người đọc. Chúc anh luôn luôn giữ được nguồn cảm hứng dồi dào, bất tận nhé.

Cụng ly xa với anh.
    Nào, cụng ly với Oa_Nữ. Được Oa khuyến khích, hôm nay TT sẽ giới thiệu thêm một truyện ngắn nữa.

Trang 13 / 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... LastLast