Bài 1 đến 8/8

Chủ đề: Thủ thuật chọn váy để dáng cao!

Member PhotobucketPhotobucket 2mẹconGà's Avatar
    Thanks
    0

Default Thủ thuật chọn váy để dáng cao!

Bạn lo lắng vì số đo cơ thể của mình hơi đậm đà và khó chọn cho mình một chiếc váy tôn dáng cao và thân hình mảnh mai hơn? Với 25 lời khuyên đơn giản dưới đây, chúng tôi sẽ giúp bạn chọn cho mình một chiếc váy ưng ý khi đi làm hoặc dự tiệc.

Bụng mỡ của bạn làm mất đi vòng eo thon thả, hay đôi bầu ngực quá to mất đi sự cân đối trên cơ thể, đôi chân ngắn và vòng 3 không như ý muốn sẽ làm giảm tự tin khi bạn mặc váy.
    Những đặc điểm đó sẽ được che đậy một cách kín đáo bằng nghệ thuật chọn đồ, kiểu váy và chất vải đơn giản dưới đây!

1. Chọn màu sắc tối hơn, như màu đen, xanh hải quân và màu nâu. Nên mặc váy đơn sắc cùng một màu từ trên xuống dưới, không hoa văn.
    2. Nếu bạn muốn mặc kiểu cách, hoa văn hãy chọn những chi tiết hoa nhỏ, không nên chọn hoa quá to sẽ khiến thân hình của bạn mập hơn đấy. Tránh chọn những chiếc váy có đường kẻ ngang, đường kẻ thẳng đứng hoặc những đường chéo sẽ giúp bạn mỏng manh hơn.

3. Hãy thử mặc tất cả các cỡ quần áo váy khác nhau để so sánh sự khác biệt và chọn mẫu nào hợp với mình nhất.
    4. Tránh chọn những nếp gấp pli tại cá điểm nhấn nơi cầu vai, ngực và hông của chiếc váy… vì những chi tiết này sẽ làm bạn lùn thêm tạo cảm giác mập hơn.
    5. Chọn những chiếc váy kiểu cách có chi tiết khoét, cắt lượn phần eo sẽ giúp thân người bạn dài ra.

6. Để đôi chân trông dài hơn và mỏng manh hơn, hãy chọn chiều dài của chiếc váy dừng lại ở trên đầu gối.
    7. Nếu bạn có vòng 1 khá lớn, hãy tìm chiếc áo nịt nâng ngực thu gọn tròn trịa.
    8. Tránh chọn những chất vải như nhung len xốp hoặc satin bóng

9. Hãy đi giày cao gót có độ cao phù hợp với đôi chân của bạn. Điều đó cho thấy rằng tại sao bạn luôn nhìn thấy cách kết hợp mà các người mẫu được mặc khi biểu diễn trên sàn catwalk
    10. Đi tất màu tối có họa tiết đường kẻ nhỏ sẽ giúp bạn kéo dài đôi chân khi mặc váy ngắn
    11. Hãy mặc quần lót trong kèm theo dây nịt nối với bít tất hoặc quần legging giúp bạn mặc vừa vặn với trang phục hơn

12. Nếu bạn thích một chiếc váy không tay áo mà vẫn che được bắp tay to thì hãy chọn chiếc váy có tay áo bằng vải voan mỏng trong suốt. Nó không chỉ giúp bạn thêm gợi cảm mà còn hợp mốt trong năm nay nữa nhé!
    13. Chọn một chiếc váy có cổ chữ V và có đường viền ve áo kéo thẳng xuống thân nó sẽ giúp bạn kéo dài thân mình hơn.
    14. Hãy chọn những chiếc túi xách nhỏ hoặc size trung bình cân xứng với chiều cao và vóc dáng của bạn.

15. Cân xứng giữa giày và thắt lưng mà bạn kết hợp với chiếc váy ngắn hoặc áo váy giúp đôi chân bạn được kéo dài hơn
    16. Đừng gấp chiếc áo sơmi vào trong hãy để thả và thêm thắt lưng làm điểm nhấn phần eo sẽ tạo cho bạn cảm giác cao hơn. Chú ý, không mặc áo để đuôi quá dài.
    17. Tránh chọn quần tất bó quá sát đùi và hông, nó sẽ tố cáo lớp mỡ thừa của bạn. Bạn nên mặc quần vừa vặn sao cho thoải mái hoạt động mà vẫn tôn đường cong của mình.
    18. Nếu bạn là một cô gái trẻ trung hãy kết hợp bít tất ngắn với quần short cùng giày cao gót.
    19. Mặc quần hoặc chân váy cạp cao (trên bụng) sẽ giúp bạn che đi vòng eo thừa mỡ và tôn dáng cao hơn

20. Bạn thích trang sức, hãy chọn đồ trang sức phù hợp với vóc dáng và màu da của mình nhé! Chọn những đồ phụ trang có biểu tượng nhỏ nhắn hình chữ nhật hoặc hình ô van sẽ giúp bạn lộng lẫy hơn cùng chiếc váy.
    “Vị đắng như tình yêu
    ............ lúc đầu có thể không dễ ưa lắm
    .............................nhưng càng nếm ta lại càng say”

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Default Ðề: Thủ thuật chọn váy để dáng cao!

Phụ nữ mặc váy trông thật dịu dàng và đầy nữ tính!

Lê_Minh_Hòa
    Guest

... nhưng da phải trắng một chút, chân thẳng và người không quá thấp!

Khuyết
    Guest

Quan trọng là phải không có sẹo nữa anh Hòa nhỉ.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Nói túm lại là em vẫn thích Váy dài....
    Tính từ thắt lưng trở xuống tầm 180mm là vừa đấy anh Giáo anh Hoà nhểy
    "Người vá trời lấp bể - Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá - Việc của mình là xanh
    "

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Tazang Xem bài viết
    Nói túm lại là em vẫn thích Váy dài....
    Tính từ thắt lưng trở xuống tầm 180mm là vừa đấy anh Giáo anh Hoà nhểy
    úi, kiểu váy của anh TZ dài thế
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của nhudadauyeu Xem bài viết
    úi, kiểu váy của anh TZ dài thế
    Em "siêu tầm" cho anh TZ một bài cách chọn khố thế nào cho gợi cảm đi em, không thôi TZ cứ... "trăn trở" mãi

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Em "siêu tầm" cho anh TZ một bài cách chọn khố thế nào cho gợi cảm đi em, không thôi TZ cứ... "trăn trở" mãi
    em nghĩ việc này phải nhờ anh giúp đó
    em ko thạo lắm đâu
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!