Hãy xem bạn có bao nhiêu trong những thay đổi dưới đây nhé!
1. Bạn không được ghé vào ngửi hương thơm của hoa hồng, bởi vì bạn đang bế bé trên tay.

2. Ngày trước, bạn không sợ một điều gì đó nhưng bây giờ bạn đã sợ hãi rồi đấy.

3. Bạn nghĩ rằng, chẳng có gì có thể thay thế được bé yêu của bạn.

4. Bạn rất tôn trọng bản thân sau khi sinh.

5. Bạn yêu và tôn trọng bố mẹ của mình theo một cách mới.

6. Khi bé bị đau, bạn cảm giác mình đau hơn.

7. Bạn tin vào một điều huyền bí và đến bây giờ bạn vẫn tin như một đứa trẻ.

8. Bạn không liên lạc với những người mà bạn cho rằng họ chỉ là một mối quan hệ không thắm thiết.

9. Trái tim của bạn thuờng xuyên đập mạnh và nhiều hơn. Có lẽ vì lo lắng cho bé chăng?

10. Bạn nghĩ về bé khoảng 234.836.178.976 lần/ngày.

11. Mỗi ngày là một điều ngạc nhiên dành cho bạn.

12. Cơ thể bạn không còn vụng về nữa và mọi người hài lòng về bạn.

13. Bạn nhìn thấy hình ảnh của bé yêu trong gương thay vì nhìn thấy bản thân mình.

14. Bạn là một người dậy sớm vào mỗi sáng.

15. Tình yêu của bạn với chồng với con trở nên vô hạn.

16. Bạn khám phá rất nhiều điều khi 1 cái răng của bé mọc lên. Niềm hạnh phúc, sự sung sướng, thật khó tả.

17. Bạn nhận ra một sự thực rằng, niềm hạnh phúc không đến từ vật chất hữu hình.

18. Bạn biết rằng, nơi mặt trời mọc mỗi sáng đến từ đâu. Phải chăng là từ chiếc cũi xinh xắn nơi góc phòng?

19. Bạn thích mua một chiếc xe đẩy hơn là một đôi giầy mới cho mình.

20. Bạn nhận ra rằng, mặc dù trông thật là bẩn nhưng bạn vẫn thích mút cùng bé cây kẹo.

21. Bạn luôn để đồng hồ báo thức trong đầu mình rằng, 9 giờ rồi đấy, đi ngủ thôi nào bé yêu.

22. Yên tĩnh? Nó là gì nhỉ?

23. Bạn nhận ra 10 kg thật là nhẹ nhàng.

24. Một sức mạnh vô song, một sự sắp xếp thời gian tuyệt vời mà bạn phải khâm phục mình.

25. Bạn không còn cần đồng hồ nữa vì bé yêu bây giờ là một chiếc đồng hồ rồi, bạn biết phải làm gì lúc nào mà phải không?

26. Bạn đưa bé cho ông bà giữ và bé yêu sợ hãi khi phải xa mẹ, bạn hiểu cảm giác đấy như thế nào thay vì nói với ông bà rằng: ‘Bố mẹ có thể dỗ nó hộ con được không?’.

27. Con Cún ngày xưa bạn gọi là bé cưng thì bây giờ nó chỉ là một con chó đơn thuần.

28. Dù rất muộn giờ đi làm nhưng bạn vẫn cố ôm bé hoặc hôn bé một cái.

29. Bạn học đuợc một điều rằng, tắm và thư giãn là những điều xa xỉ đối với một bà mẹ.

30. Thật tuyệt vời khi bạn lại cảm thấy người lạ kia đáng yêu đến thế vì bé đang cười với họ và họ thì nhìn bé với cặp mắt yêu thương, sáng bừng.

31. Bạn cảm thấy bản thân mình có thể thay đổi được thế giới này thành một nơi tốt hơn.

32. Nếu bạn không tin tưởng vào quan niệm tình yêu có thể đến từ cái nhìn đầu tiên, bây giờ là lúc bạn nên thay đổi quan niệm đó.

33. Bạn bắt đầu tin vào chiếc khóa thần kỳ và những câu chuyện cổ tích.

34. Bạn bỏ thói quen xem tin tức vào mỗi sáng vì còn đâu thời gian nữa phải không?

35. Bạn chỉ yêu một cuộc sống mà gia đình bạn luôn cùng nhau làm tất cả mọi việc. Vì lúc đó bạn có thể ở bên bé.

36. Cuối cùng thì bạn nhận ra được bạn có hai bầu ngực để làm gì.

37. Tại sao bạn lại đi dạo nhiều trong thời gian này? Chỉ cần nhìn vào bé yêu là hiểu.

38. Tin tức từ mọi người luôn làm bạn ngạc nhiên và sửng sốt vì đã lâu lắm bạn không tụ tập tán gẫu rồi.

39. Chẳng có gì bạn có thể cất giấu được, bạn sẽ chia sẻ mọi thứ bạn có.

40. Bạn nhìn bé và nghĩ rằng, mình đang có một công việc rất tuyệt là Làm Mẹ.

41. Bạn thích chăm sóc bản thân và bé hơn là dành cho chồng.

42. Bạn càng ngày càng có những cuộc hội thoại kiểu ‘ahhh’ hoặc ‘oooo’…

Những thay đổi này thật đáng yêu, dễ thương nó đều xuất phát từ chính tình yêu của bạn dành cho bé. Dù khác màu da, màu mắt hay dân tộc thì mọi bà mẹ trên trái đất này đều có điểm chung là sự yêu thương vô bờ bến dành cho mỗi đứa con.