Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... LastLast
Bài 21 đến 30/56

Chủ đề: Thắng & Thua

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket CM4Q's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: Thắng & Thua

Trích dẫn Trích dẫn của luulytim_tttt Xem bài viết
    Nghe 4 tỷ kể em nổi óc ... Hồi nhỏ nghe kể truyện ma, sợ muốn chết mà cứ năn nĩ ai đó kể cho mình nghe .
    Hồi lúc mới qua Mỹ, đi máy bay không quen nên mệt quá ngủ, nằm mơ thấy bà Mỹ trắng ngồi ngay đâu giường, mặt cười hiền lành phúc hậu, muốn thức dậy mà thức không được, người cứng ngắt . Nhưng em biết rõ lúc mình mệt, ngủ đè tay cấn chân máu không lưu thông thì bị cảm giác đó, chứ không phải ma . Nên em cũng hông biết ma ra sao
    Hồi chuyển về nơi mới ,yếu bóng vía vậy chứ lại khoái đi chơi buổi tối .Mà khu 4 ở lúc đó như làng quê áh ,đường đất đỏ cây cối um tùm .Ngay đầu xóm có nguyên bụi tre vàng ...mỗi lần trời mưa tối ...cứ đong đưa tiếng gió rít nghe kèo kẹo...ngang qua đó cứ tưởng tượng ra Ma ...là co giò chạy ...Đã vậy còn hay kể chuyện MA cho tụi con nít trong xóm nghe .Mỗi lần kể xong ...4 xách dép trước rồi tự nhiên hét toáng lên MAAAAA Làm cả đám chạy toáng loạn ,có đứa té trầy cả chân tay .Bị Mẹ la hoài " Yếu bóng vía mà hay kể chuyện MA "
    CHÒI LÁ

Kỷ niệm chẳng là gì khi thời gian bôi xóa
    Và sẽ là tất cả khi lòng người vẫn ghi

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Cái vụ Ma dấu, mình nghĩ đó là một trạng thái tự kỷ ám thị, tại mình không tin ma, có chi mạo phạm, sis 4 thông cảm nha!
    Điều đó rồi cũng qua đi!

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của hahaha Xem bài viết
    Cái vụ Ma dấu, mình nghĩ đó là một trạng thái tự kỷ ám thị, tại mình không tin ma, có chi mạo phạm, sis 4 thông cảm nha!
    Đâu có sao hahaha.... 4Q cũng đâu có biết mặt mũi MA nó ra sao

Nhưng mà âm hồn người âm thì 4Q tin là có .

Năm 4Q học 12 ,vì là năm cuối nên cũng đi học thêm buổi tối để luyện thi ĐH .Bữa đó về nhà cũng đã khuya khoảng hơn 22 giờ ,bưng tô cơm ra ngoài hiên ngồi ăn ( cả nhà ...đi ngủ hết ráo ) tự nhiên nghe tiếng người gọi tên 4Q ở ngoài cổng ,ngó ra thì thấy có 1 bóng người đàn bà nhỏ nhắn mặc áo trắng quần đen ,cứ tưởng người quen tim ,bỏ tô cơm xuống ra ngoài mở cổng thì không thấy ai ,quay vô măm tiếp thì lại nghe gọi thêm lần nữa ...4Q lại ra ngó thì vẫn ko thấy ai ...3 lần như vậy ...gai ốc 4Q nổi hết quay vô nhà đóng cửa cái rầm làm mẹ giựt mình dậy hỏi chuyện gì ,4Q nói hình như ...con gặp MA Hôm sau Ba Mẹ đi đám cưới ,tự dưng bà Dì họ với ông Dượng tới nhà mang theo hoa trái cây nhang ...4Q nghĩ bụng nhà mình đâu có đá giỗ đám quải gì đâu nà... Dì nói đi kêu Mẹ về có chuyện gấp ....Chạy 1 hơi tới chỗ đám cưới gọi Mẹ về ...Lúc đó Dì mới nói ,Bà Ngoại mất rồi ,Hôm nay là đúng 100 ngày của Ngoại 4Q ,3 hôm trước Dì cũng mơ thấy Bà về báo ,Dì đưa chuyện hỏi mấy bà Xẩm mấy bả nói vậy là người đó đã mất nên về báo .Dì không tin còn nói Dì tôi khoẻ lắm làm sao như vậy được ...ngày hôm sau đó có đứa cháu ngoài quê vô báo là Bà Ngoại 4Q mất hơn 3 tháng nay rồi .Lúc đó 4Q hỏi có phải lúc Bà đi mặc đồ như vậy thì ...đúng thế ,vì Bà Ngoại trước khi mất tối đó đã tắm rửa sạch sẽ ,lấy bộ đồ mới nhất là chiếc bà ba màu trứng sáo và chiếc quần lãnh đen Mẹ may khi bà về quê...rồi dặn mấy đứa cháu Nội ,ai đến thắm thì nói Bà mệt đi nghỉ rồi ...Và khuya đó bà đi ...con cháu không ai biết .Sáng mấy đứa cháu không thấy Bà dậy vào coi thì Bà đã lạnh ngắt..MA có hay không thì 4Q không biết nhưng âm hồn thì 4Q tin

Last edited by CM4Q; 08-02-2010 at 04:39 PM.
    CHÒI LÁ

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Thiên nhiên còn bao điều huyền bí....chuyện như trên thì Haha cũng nghe và đọc khá nhiều, nghe giống như một dạng Telepati(?) tiếng Việt mình thoát dịch là thần giao cách cảm,ngoại cảm chi đấy.
    Haha cũng tin chắc con người có Linh hồn!
    Điều đó rồi cũng qua đi!

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của hahaha Xem bài viết
    Thiên nhiên còn bao điều huyền bí....chuyện như trên thì Haha cũng nghe và đọc khá nhiều, nghe giống như một dạng Telepati(?) tiếng Việt mình thoát dịch là thần giao cách cảm,ngoại cảm chi đấy.
    Haha cũng tin chắc con người có Linh hồn!
    4Q nghĩ ,hồn người chết chắc cũng ngưiời sống .Hồn nào ưa phá phách thì thành ...MA quậy ,còn hồn nào hiền hiền ...thì sẽ chẳng phá ai mà thường về báo trước cho người thân thấy nhiều chuyện...
    CHÒI LÁ

Member PhotobucketPhotobucket luulytim_tttt's Avatar
    Thanks
    0

Ouch ! Em lại nổi óc ....
    Em cũng hổng tin là có ma bị em cứng đầu hay em chưa thấy nên em chưa dám khẳng định .

Có mấy lần đi làm về trời chạng vạng , đi dọc đường thấy có dáng người đàn bà đưa tay ra vẫy xin đi quá giang, em quành xe lại thì không thấy người đó nữa, em nghĩ là đã có người khác cho đi quá giang rồi . Cái mà làm cho em tự dưng rợn óc là cũng cái dáng người đàn bà đó, cũng ngay đoạn đường đó . Em kể cho 2 bà bạn Mỹ làm chung office nghe, họ nói họ không tin là có ma, họ còn dặn em bữa sau có thấy người nào đón xe cũng không đuợc dừng vì biết đâu sẽ bị cướp . Em cũng không tin là ma mà nghe 2 bà bạn nói em cũng sợ lỡ cho ai quá giang lại bị giở trò ... Mà lòng thì lúc nào cũng muốn cho người ta quá giang vì đâu biết lúc nào mình sẽ là người đi xin quá giang . Cũng trên đoạn đường đó nữa, em u turn lại , hôm đó trên đuờng không có chiếc xe nào khác . Đường lại tối, em lại không thấy dáng người đàn bà đó nữa . Em nổi óc, đọc kinh cho tới lúc về tới nhà . Mà em vẫn không tin là có ma . Vẫn nghĩ là 1 trường hợp ngẫu nhiên gì đó .... Mẹ em thì tin là có ma, em thì không, vẫn không tin mà cứ ép Mẹ kể chuyện ma . Rõ là kỳ quặc . Mà hồi tối ngủ tự nhiên thấy sợ sợ khi nghĩ đến cái chuyện 4 tỷ kể

Thanks
    0

Ouch ! Em lại nổi óc ....
    Em cũng hổng tin là có ma bị em cứng đầu hay em chưa thấy nên em chưa dám khẳng định .

Có mấy lần đi làm về trời chạng vạng , đi dọc đường thấy có dáng người đàn bà đưa tay ra vẫy xin đi quá giang, em quành xe lại thì không thấy người đó nữa, em nghĩ là đã có người khác cho đi quá giang rồi . Cái mà làm cho em tự dưng rợn óc là cũng cái dáng người đàn bà đó, cũng ngay đoạn đường đó . Em kể cho 2 bà bạn Mỹ làm chung office nghe, họ nói họ không tin là có ma, họ còn dặn em bữa sau có thấy người nào đón xe cũng không đuợc dừng vì biết đâu sẽ bị cướp . Em cũng không tin là ma mà nghe 2 bà bạn nói em cũng sợ lỡ cho ai quá giang lại bị giở trò ... Mà lòng thì lúc nào cũng muốn cho người ta quá giang vì đâu biết lúc nào mình sẽ là người đi xin quá giang . Cũng trên đoạn đường đó nữa, em u turn lại , hôm đó trên đuờng không có chiếc xe nào khác . Đường lại tối, em lại không thấy dáng người đàn bà đó nữa . Em nổi óc, đọc kinh cho tới lúc về tới nhà . Mà em vẫn không tin là có ma . Vẫn nghĩ là 1 trường hợp ngẫu nhiên gì đó .... Mẹ em thì tin là có ma, em thì không, vẫn không tin mà cứ ép Mẹ kể chuyện ma . Rõ là kỳ quặc . Mà hồi tối ngủ tự nhiên thấy sợ sợ khi nghĩ đến cái chuyện 4 tỷ kể
    Người ta nói "Có tin có thiêng ,có kiêng có lành " Nếu mà thấy những chuyện như vậy thì cứ thành tâm cầu nguyện sẽ qua thôi
    CHÒI LÁ

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của CM4Q Xem bài viết
    Người ta nói "Có tin có thiêng ,có kiêng có lành " Nếu mà thấy những chuyện như vậy thì cứ thành tâm cầu nguyện sẽ qua thôi
    Dạ .

Thanks
    0

" What goes around, comes around "

Không trách móc ai, trách mình thôi .
    Sống là một nghệ thuật mà không phải lúc nào ai cũng đạt được .
    "Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau " Co lưỡi lại 3 lần trước khi nói, co ngón tay 8 lần trước khi nhấn Enter .

"Im lặng là vàng" cũng phải dùng đúng nơi đúng lúc. Im lặng cũng có lúc đem lại cho người khác cảm giác khó chịu . Trùi, im lặng cho sự việc dịu xuống lại là 1 chiến tranh lạnh trong trí kẻ khác. Nghệ thuật sống của mình áp dụng sao lúc nào cũng không gặp may mắn

" ai làm cho hạt mưa tuôn, ướt em anh tội chứ không buồn em đâu " sao mà tấm lòng nhạc sĩ lại đáng yêu, cao cả quá !

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Sầu Thiên Thu's Avatar
    Thanks
    0

...
    Sống là một nghệ thuật mà không phải lúc nào ai cũng đạt được .
    ...

"Trên đời có muôn ngàn ngành nghệ thuật, nhưng nhiệm màu nhất là nghệ thuật sống!"

Em đọc quài mà hem hiểu nè!
    Ta đi tìm một ánh nắng ban mai!!!

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... LastLast