Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... LastLast
Bài 11 đến 20/56

Chủ đề: Thắng & Thua

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket CM4Q's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: Thắng & Thua

Trích dẫn Trích dẫn của luulytim_tttt Xem bài viết
    Hỗm rày em dùng thuốc dán của 4 tỷ ... mà 4 tỷ hỏi em mua bản quyền cái icon, thì ra thuốc dán của 4 tỷ hông công dzụng nha

Chìa 1 bờ vai ra cho 4 tỷ nè, hóc được, mà chùi mủi là hông chơi đâu nghen . Thương 4 tỷ quá ! Em chia buồn với 4 tỷ nha .

[youtube]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/RADl_kjvjRI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/RADl_kjvjRI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/youtube]
    Trời ...thời buổi này chế cái gì dễ hư hư ... thì mới bán được tiếp chớ nếu dán 1 lần mà chắc vĩnh viễn luôn thì ...có nước dẹp tiệm áh

Cho khóc mà hổng cho ...chùi mũi híc...ác dzữ ...vậy phải mần răng khi nó ...cứ từa lưa ??? Nhớ ngày nhận điện báo Ba mất ...cách đây hơn 14 năm ... lúc đó Bé con mới vừa tròn 13 tháng ,ox đi làm chiều ... ổng ra khỏi nhà chừng 3 phút thấy quay vô ....mặt buồn hiu ... 4 biết có chuyện ...ổng nói "Em bình tĩnh nha ...đừng khóc ..." "Chuyện gì ???" " Ba mất rồi vừa thiêu xong rồi..." huhuhu...4 hổng tin bở Ba hông bịnh hoạn chi hết ... Ba bị tai biến mạch máu não rồi đi ...luôn không gặp được vợ và con cháu .Bé con lúc đó ...bé xíu bập bẹ..."Mama ...sao khóc ??? Mama đau ở đâu hả...???" Nghe bé con hỏi mà đau hơn ... nếu không có bé chắc 4 quỵ mà không dậy nổi ...Thôi gần tết ...nhắc nữa ...khóc nữa áh
    CHÒI LÁ

Kỷ niệm chẳng là gì khi thời gian bôi xóa
    Và sẽ là tất cả khi lòng người vẫn ghi

Member PhotobucketPhotobucket luulytim_tttt's Avatar
    Thanks
    0

Em mới chiên miếng bánh tét, bưng cho 4 tỷ 1 dĩa nè . Tết rồi vui lên ha, chị nào em nấy sướt mướt, mủi chải tùm lum hà

Kể 4 tỷ nghe : hôm kia em làm mắm ruốt thịt xã ớt . Mùi mắm bốc lên cả nhà, bạn của OX ghé chơi, làm em xịt hết 3 chai FreshAir, khách vào nhà em đính chính ... Họ nói đói bụng, mỗi người ăn 3-4 chén cơm với mắm ruốt của em kho Nghĩ lại còn tức cười . " Làm tốn 3 chai FreshAir " Họ còn ghẹo em nữa

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của luulytim_tttt Xem bài viết
    Em mới chiên miếng bánh tét, bưng cho 4 tỷ 1 dĩa nè . Tết rồi vui lên ha, chị nào em nấy sướt mướt, mủi chải tùm lum hà

Kể 4 tỷ nghe : hôm kia em làm mắm ruốt thịt xã ớt . Mùi mắm bốc lên cả nhà, bạn của OX ghé chơi, làm em xịt hết 3 chai FreshAir, khách vào nhà em đính chính ... Họ nói đói bụng, mỗi người ăn 3-4 chén cơm với mắm ruốt của em kho Nghĩ lại còn tức cười . " Làm tốn 3 chai FreshAir " Họ còn ghẹo em nữa
    Hôm qua là đưa ông Táo ,Ông Táo chưa đi thì ...mấy ông bạn của Õ tới ...wớ trời mấy ổng ngồi ...nhậu nhẹt dàn hát tới 3 giờ sáng ,sau đó ...ông nào ông nấy liêu xiêu hết .4 phải chở từng ông về nhà ...Bò lên tới giường là hơn 4 giờ sáng

Giao thừa này thì thêm 1 chập nữa ,lần này bạn ở VN sang ( chắc là sẽ vui nhưng cũng sẽ mệt lắm đây )

Nói cái vụ mắm ruốc xào xả ớt ,thịt ba rọi thì ... đó là ón khoái khẩu của nhóc con nhà 4 ( cả nhà ...đạo mắm ) Nó dzìa VN chỉ đòi Ngoại làm cho 1 hũ bự mang sang đây ... 2 mẹ con ...dứt trong vòng 2 tuần Bên đây nhiều khi thèm mà ko dám làm vì ...làm lên chắc hàng xóm họ dọn đi hết quá
    CHÒI LÁ

Thanks
    0

4 tỷ chịu khó + chơi hết lòng áh. Em thì thấy mấy ông liêu xiêu là em trốn trước cho chắc ăn
    Mấy món ăn VN mà em ưa thích lâu lâu mới dám nấu áh 4 tỷ .
    Nhớ 1 lần em mang sầu riêng đi làm, breaktime lấy ra ăn, bà con trong office nhốn nháo, tưởng gas bị leak ở đâu Em chừa luôn

Thanks
    0

Ui Trời ....hổng vậy hổng được , để mấy ổng lái xe dzìa lỡ có gì hối hổng kịp ,trong khi đó mấy bà vợ kia hổng ai biết lái xem ,còn mỗi mình 4 tỉnh táo thì phải đưa họ về thôi . Lái khuya cũng ơn ớn ... lúc dzìa chạy 1 mình mà gai óc nổi hết vì....sợ Về nhà dọn 1 bãi chiến trường tống hết vô máy rửa ,sáng ngủ dậy mới quét dọn nhà xong đâu đó...vừa lướt web vừa nấu cơm ... Thế là tiêu hết 1 ngày cuối tuần
    CHÒI LÁ

Thanks
    0

Nghe chuyện chạy xe ban đêm của 4 tỷ làm em nhớ lại ....Hồi đi offline bên Cali nghe 1 anh bạn kể nên em chép lại cho 4 tỷ nghe nha.

Truyện nghe kể lại :

Có một anh chàng Việt Nam kia lái taxi. Một hôm anh ta chạy ngang một nghĩa địa thì thấy có 1 người con gái đứng đón xe đi. Anh chàng ta dừng lại mở cửa cho cô gái đó lên xe. Ngồi trong xe người con gái không nói không rằng chỉ nhìn anh ta qua kiếng chiếu hậu. Anh chàng lâu lâu cũng liếc qua kính và thấy cô gái cứ nhìn mình chăm chăm nên cũng hơi ớn óc. Bất chợt tới khúc có đèn đỏ anh chàng đó vội vàng thắng lại cái réttttttttttttttttttttt
    Anh chàng nói " I'm so sorry ! Are you okay, mam? ! " Liếc mắt ra đằng sau thì không thấy người con gái đó đâu cả. Anh ta ớn óc bèn đạp ga chạy vọt lên , liếc qua kính chiếu hậu lai thấy người con gái đó trên mặt máu không. Anh ta hú hồn tấp vô cây xăng , ngồi một chập tụng kinh làm dấu lia lịa. Nghĩ bụng chắc chờ tới sáng mới dám chạy về nhà vì đoạn đường về phải chạy qua khu nghĩa địa đó nữa. Khoảng 10 phút sau, chợt nghe rục rịch phía sau. Giọng thều thào của cô gái "... you have band aid or something? My nose is bleeding badly...! " Anh ta không dám nhúc nhích. Anh ta nhắm mắt lại " It's just a dream....!!!" 5 phút sau chợt anh nghe cô gái đó nói tiếng Việt " Bà mẹ, chạy xe ẩu như quỷ, xin miếng bông gòn bịt mũi cũng không có... ! " Anh chàng lần này hoãng vía thật sự " Trời ơi, có ma... Ma biết nói tiếng Việt... !!! " Cô gái đó tức quá hét lên " Bà mẹ, tui giỡn chơi với ông hay sao chớ, tự nhiên đang chạy ngon lành ông chơi mém xí vượt đèn đỏ, tui đang lui cui móc mũi, ông thắng cái kéttttt làm tui lỡ trớn thọc mạnh quá chảy mẹ máu mũi, tưởng ông tấp vô cây xăng mua band aid ai dè ông sợ ma ngồi đây nãy giờ.... ! "

ehehehehehehe hết film !

Ngôn ngữ không có thanh bai nhưng mà nghe sao kể vậy . Có lẽ vì vậy câu chuyện nghe vui hơn chăng ? Em hông biết, chỉ mắc cười thôi .

Thanks
    0

Đúng là cười muốn lọt ghế luôn

MA ra sao 4 không biết ,nhưng ...hồi nhỏ 4 bị "MA DẤU " 3 lần rồi nè ( Người ta nói 4 là người yếu bóng vía nên dễ gặp người âm )Muốn nghe hông 4 kể cho nghe
    CHÒI LÁ

Thanks
    0

Em từ nhỏ tới lớn chưa có thấy ma 4 tỷ ui, em cũng sợ lỡ ngày nào đó có ma thiệt chắc em chết giấc
    Mà em mê chuyện ma lắm , 4 tỷ kể đi, plz !

Thanks
    0

Cái này là thiệt nha ,nên hổng có ...cười được đâu

Lúc nhỏ nhà 4 ở trong khu tập thể của NH THT , đó là tòa Building cũ 13 tầng tọa lạc trên đường Trần Hưng Đạo Quận 5 nghe nói của ông Nguyễn Tấn Đời ( không biết có phải không ??? ).Trước 75 chỉ dành riêng cho sĩ quan ,cố vấn Mỹ ở ...sau 75 thì giao cho các cơ quan thuộc sở văn hóa quản lý và sử dụng .Ba 4 vừa diễn viên vừa là CB quản lý trong đoàn Cải lương THT nên cả nhà theo Ba ở trong khu tập thể đó . Cái Building đó đẹp & lớn lắm chỗ nào cũng bóng loáng vậy mà sau 3 năm thì ôi thôi ...nó thành khu ổ chuột ( Hehehe...lạc để rồi Giờ...kể tới MA nè ....)

Người ta nói ở đó nhiều Ma lắm ( lính Mỹ và gái ... ) Ở đó rất nhiều người thấy ...còn bị dấu chỉ có mỗi mình 4 ( năm đó 4 mới 7- 8 tuổi thôi ) Khu nhà đó ban ngày thì vắng lắm vì người lớn đi làm cả ngày con nít thì không có bao nhiêu đứa .Mà hồi đó ...mấy đứa con gái nhỏ như 4 thì đâu có được theo mấy ông Anh chơi đâu nên chỉ lủi thủi 1 mình . Bữa chiều đó 4 với 1 đứa bạn leo vào 1 cái Phòng rất lớn ( khi xưa đó là Club ở mỗi tầng đều có để phục vụ lính Mỹ ăn chơi ...) Giờ thì ...ôi thôi đủ thứ rách rưới và có rất nhiều chuột .Chả hiểu sao ...nhỏ bạn nó về nhà ( Nhà chỉ ở tầng ba của tòa nhà đó ) mà 4 còn ở miết trong đó tới ...tối vẫn không về ...tới khuya Mẹ đi làm về ko thấy hỏi loạn cả lên không ai biết .Thế là cả khu tập thể đốt đuốc đi tìm 4 ,vì bữa đó cúp điện . Lúc đó 4 đứng ở ngay góc tường vậy mà Anh 2 và mọi người đi sát bên thiếu điều muốn đụng vô người mà không thấy 4 trong khi đó 4 thấy 4 biết hết mọi chuyện .Cuối cùng ... Mẹ 4 và mọi người cầu nguyện ...thì 4 vừa khóc ( ri rí tỉ tê ...) đi ra .Đó là lần thứ nhất .Lần thứ 2 cũng ở đó ... và cũng giống như vậy . Và Mẹ 4 cũng bị MA kéo đi khi ngủ... Rồi còn nhiều người thấy lắm .Thế là Ba Mẹ 4 quyết định tìm chỗ ở mới

Về nơi ở mới chừng 4-5 năm sau ,4 bị thêm lần nữa . Lần đó thì cả nhà tìm tới 12 giờ khuya ,cuối cùng có 1 thằng bạn cùng tuổi ...ở cách nhà 4 mấy xóm ...nó đi tìm kêu thì ra được ( mọi người nói nó hợp với 4 nên ...Ma thả ra ...) Lần đó 4 bị dấu trong trường học gần nhà .

Sau đó ai cũng hỏi 4 MA ra sao ??? Có cho ăn bánh hay gì gì ...không ...??? Nhưng thực sự ...4 chẳng thấy mặt mũi con MA nó ra sao ,nhưng cũng không thể giải thích được tại sao mình lại bị như vậy nữa ??? Nhớ lần đầu về VN ,Mẹ 4 hỏi qua bển có ...bị "ai " phá ko ??? ( ý nói MA áh ) 4 nói hình như MA TÂY hông biết tiếng Việt hay là con không rành tiếng TÂY nên ...không thấy nữa

Giờ 4 cũng hổng biết MA ra sao
    CHÒI LÁ

Thanks
    0

Nghe 4 tỷ kể em nổi óc ... Hồi nhỏ nghe kể truyện ma, sợ muốn chết mà cứ năn nĩ ai đó kể cho mình nghe .
    Hồi lúc mới qua Mỹ, đi máy bay không quen nên mệt quá ngủ, nằm mơ thấy bà Mỹ trắng ngồi ngay đâu giường, mặt cười hiền lành phúc hậu, muốn thức dậy mà thức không được, người cứng ngắt . Nhưng em biết rõ lúc mình mệt, ngủ đè tay cấn chân máu không lưu thông thì bị cảm giác đó, chứ không phải ma . Nên em cũng hông biết ma ra sao

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... LastLast