Trang 1 / 3 123 LastLast
Bài 1 đến 10/23

Chủ đề: Lời người mới!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    90

Default Lời người mới!!!

My xin chào diễn đàn NR! My chúc tất cả thành viên trong NR vui vẻ và hạnh phúc, gặp nhiều may mắn trong cuộc sống của mình. Qua đây My xin có tí ý kiến của riêng My có gì hổng phải My mong tất cả bỏ qua đừng giận người mới nha!!!
    My từng tham gia nhiều diễn đàn chẳng hạn như tinhiu.com, hoahoctro.com và rồi My được một người bạn giới thiệu diễn đàn NR này. Lần đầu tiên bước chân vào đây, phải nói là My vô cùng ấn tượng, các thành viên ở đây rất hay và diễn đàn thật tuyệt vời.Thế nhưng hình như không thu hút mọi người cho lắm, vì My nhìn kỉ lục vào diễn đàn có lẽ không quá 50 người thì phải (My nhớ hổng chính xác, nếu có gì hổng phải mong bỏ qua cho My hen!!!). Thật vậy, diễn đàn này hoạt động rất hay không thua gì hoahoctrò và có thể nói là hơn hẳn tinhiu.com. Vậy mà, có mấy người tham gia cơ chứ??? Có lẽ các qui định ở đây rất khe khắc, còn quá phân biệt, câu nệ giữa kẻ mới, người cũ nhất là cuộc thi viết thơ "Tình xuân". My cũng mới vào hoahoctro và khi ấy có tổ chức cuộc thi viết thư tình, My cũng tham gia, nhưng ở đó không phân biệt như ở đây!!! Qua đây, My xin có tí ý kiến là diễn đàn nên mở rộng cửa hơn đối với người yêu thơ, như vậy có lẽ sẽ thu hút sự chú ý của mọi người hơn. Riêng My người mới cũng hơi nản vì qui định phân biệt ấy của diễn đàn!!!
    My có tí ý kiến của riêng mình, nếu có gì không phảỉ, cho My xin lỗi và bỏ qua cho My nha!!!
    Tôi hoài nghi để rồi tin chắc chắn!!!
    Tôi không muốn vội tin để rồi đi đến hoài nghi!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Lời người mới!!!

Bạn cứ sinh hoạt vui vẻ ở NR, và giao lưu cùng với mọi người một thời gian đi, còn tham gia thi thơ hay ko cũng đâu quan trọng. Thực lực và tài ba của bạn có phải qua cuộc thơ mới chứng tỏ được mình?

Oa nữ đọc thơ của bạn qua mấy topic, thấy bạn làm thơ rất hay và nhanh...Bạn tiếp tục phát huy nhá.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Thanks
    90

My cảm ơn bạn về lời "khen", nhưng My hổng dám múa rìu qua mắt thợ đâu, bỡi lẽ My biết ở diễn đàn này toàn là nhân tài không hà. Nhưng hơi buồn tí vì có chút gì phân biệt. Ý My hổng phải thi để tự khẳng định mình mà không ngoài mục đích vui thôi hà, theo My vui thì vui nhưng có thi thì càng vui hơn. Buồn 5' khi người mới bị "phân biệt" ghê đi!!!
    Last edited by hamy; 13-01-2010 at 08:37 PM.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Cá Chuồn's Avatar
    Thanks
    4

BTC vào giải thích cho Hamy hiểu đi nè.
    Nợ đời chưa trả mình ơi
    Bạc đầu mà vẫn ham chơi chẳng dừng
    Lấy buồn đau đổi vui mừng
    Mắt cười mà lệ rưng rưng đáy lòng

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của hamy Xem bài viết
    ........ Buồn 5' khi người mới bị "phân biệt' ghê đi!!!

Bạn My thân mến!

- Với việc tham gia sinh hoạt trên diễn đàn thì hoàn toàn không có vấn đề phân biệt người mới người cũ đâu. Và bạn cũng có nhận thấy điều đó phải không!

- Riêng về cuộc thi thơ, do bạn mới tham gia nên không hề biết đã xảy ra rất nhiều điều tiếng quanh việc "không giới hạn người mới người cũ".

Do đó, rút kinh nghiệm những cuộc thi thơ trước, lần này BTC đã quy định "Các anh chị và các bạn có thời gian sinh hoạt trên niềm riêng từ 1 tháng trở lên.........tính từ ngày ra thông báo tổ chức cuộc thi (8/12/2009)", như vậy cũng không thể nói là có phân biệt người cũ mới, chỉ là bạn đã tham gia vào forum khá trễ (01/2010). Rất mong bạn My cảm thông với BTC cuộc thi.

- Cảm ơn bạn đã có lời khen về diễn đàn và rất mong bạn đừng nản lòng mà tiếp tục tham gia sinh hoạt với forum NR. Rất hy vọng nếu như có 1 cuộc thi mới thì bạn sẽ có mặt trong danh sách tham dự.

Một lần nữa xin chân thành cám ơn những ý kiến của bạn!
    Last edited by Phu sinh; 13-01-2010 at 08:31 PM.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Sầu Thiên Thu's Avatar
    Thanks
    0

Hamy thân!!! Tham gia thi thơ hay không có gì quan trọng đâu nờ?! Chủ yếu mềnh cảm thấy vui thôi^^!!!

Mềnh cũng thuộc thành phần reg nick trễ, không tham gia cuộc thi, nhưng vẫn sinh hoạt bình thường và vẫn vui tươi chứ có sao đâu nờ!

Vì thế bạn cứ vui lên nhé^^!
    Ta đi tìm một ánh nắng ban mai!!!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Hamy, niềm riêng luôn rộng mở với mọi người HM ạ. Chúng ta đến với NR vì chữ tình chứ đâu phải vì cuộc thi thơ phải không?

Mọi thứ đều là phù du, chỉ có chân tình mới tồn tại mãi mãi. HM đừng buồn vì mình reg nick muộn hóa ra vô tình đứng ngoài cuộc thi, mà hãy vui, vì dù HM mới đến cũng đã ít nhiều gây được thiện cảm với bạn bè nơi này.

PL cũng cảm ơn HM đã cảm thấy yêu quý NR. Mong rằng, HM sẽ càng ngày càng thực sự yêu quý NR và xem đây như nhà mình.

Chúc HM vui dù là không được thả sức mình vào cuộc thi đang diễn ra ở đây nhé!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

HaMy!

KHT đọc trước tiên nhưng không muốn viết ngay mà đợi đến giờ này mới viết. Những ý mà My nêu đúng nhưng NR cũng có nét rất riêng. Thật sự tiêu chí của NR là tấm chân tình, tất cả các Anh Chị Em đều trân trọng điều đó. Đâu đó ngoài kia là những nỗi ám ảnh về tiền bạc, vật chất, danh vọng nhưng NR tuy người thành đạt rất nhiều nhưng chẳng ai dựa vào điều đó để làm cầu nối cho tình bạn.

Cuộc thi chỉ mang tính kích thích sự sáng tạo, để mọi người có dịp suy nghĩ, viết sâu hơn và cũng là dịp để đông đảo các Mem gặp nhau, ngồi tâm sự vui đùa. Tình thân đó coi nhau như Anh em một nhà nhiều khi chỉ cần hô một tiếng là có người ra tay giúp đỡ những việc ngoài tầm. Đó là điều mà người mới không hiểu được! Tiền bạc, sự nổi tiếng với đa số Mem NR hình như không là điều quan trọng nhất.

Hy vọng HaMy có thời gian rãnh để off cùng NR. Lúc ấy!( bí mật không nói trước.)
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mưa Trên Cuộc Tình's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết
    Tiền bạc, sự nổi tiếng với đa số Mem NR hình như không là điều quan trọng nhất.
    Tiền bạc và sự nổi tiếng với em quan trọng lém anh ơi .......... Nhưng không phải ở NR

Mọi người nói thế chắc em nó thông lắm roài, xả bớt nhé
    Ai cũng có Kỷ niệm, và ai cũng có Nỗi đau ...

Thanks
    90

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết
    HaMy!

KHT đọc trước tiên nhưng không muốn viết ngay mà đợi đến giờ này mới viết. Những ý mà My nêu đúng nhưng NR cũng có nét rất riêng. Thật sự tiêu chí của NR là tấm chân tình, tất cả các Anh Chị Em đều trân trọng điều đó. Đâu đó ngoài kia là những nỗi ám ảnh về tiền bạc, vật chất, danh vọng nhưng NR tuy người thành đạt rất nhiều nhưng chẳng ai dựa vào điều đó để làm cầu nối cho tình bạn.

Cuộc thi chỉ mang tính kích thích sự sáng tạo, để mọi người có dịp suy nghĩ, viết sâu hơn và cũng là dịp để đông đảo các Mem gặp nhau, ngồi tâm sự vui đùa. Tình thân đó coi nhau như Anh em một nhà nhiều khi chỉ cần hô một tiếng là có người ra tay giúp đỡ những việc ngoài tầm. Đó là điều mà người mới không hiểu được! Tiền bạc, sự nổi tiếng với đa số Mem NR hình như không là điều quan trọng nhất.

Hy vọng HaMy có thời gian rãnh để off cùng NR. Lúc ấy!( bí mật không nói trước.)
    "Ai đó" ơi!!! Hình như ở đây có sự hiểu lầm về My rồi nha!!! Ý My là vui chơi với lại đến với cuộc thi chỉ là kiếm thêm vàì "tim" như tinhiu.com hay tiền như của hoahoctrò, nhưng giờ nghe các bạn nói nhiều về vật chất, hình như tất cả mọi người đều nghĩ My không được dự thi để tìm cho mình một chút "vốn liếng", vậy là My buồn ư??? Với lại đến với cuộc thi đâu phải là thắng đâu cơ chứ???Sáng tác của một người mà dùng vật chất đánh giá vậy thì còn đâu là mục đích của kẻ yêu thơ , theo My nó có một cái gì đó...quá đời thường, My chỉ muốn tham dự để học hỏi theo các bạn, những người đi trước. Nhưng giờ đây, điều ấy không còn ý nghĩa nữa khi hình như việc ấy đang bị mọi người đem lên "thớt" để mổ xẻ....Mong rằng không mang My ra làm vật thí nghiệm lần nữa nha!!!
    Xin lỗi, giờ My đọc kĩ nội qui cuộc thi cũng như giải thưởng rồi và My đã hiểu ý mọi người khi nói với My điều ấy !!! Buồn ghê!!!
    "Niềm riêng cứ mãi đong đầy
    Mọi người sao cứ..."giã chày" vào ta
    Lòng nghe có chút xót xa
    Khi vừa thấu hiểu "phần quà" cuộc thi!!!
    Lòng giờ cứ mãi trách My
    Viết thơ tham dự làm gì thêm đau!!!
    Thẫn thờ tự hỏi tại sao
    Bởi vì một lẽ "tham" vào hư danh
    Để giờ chấp nhận chị, anh
    Cùng nhau mổ xẻ đáng đời Hà My!!!" (Hu...hu...khóc rồi nè!!!)
    Last edited by hamy; 14-01-2010 at 04:58 AM.

Trang 1 / 3 123 LastLast