Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... LastLast
Bài 11 đến 20/61

Chủ đề: Gởi Eros, Ý Nhi, Nhật Huy

Super Moderator PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Gởi Eros, Ý Nhi, Nhật Huy

Trích dẫn Trích dẫn của Nhật Huy Xem bài viết
    Vậy cho tôi hỏi cái BGK đã thống nhất ý kiến khi mở cuộc thi chưa?Xây nhà móng không vững thì xây càng cao càng dễ đổ...Còn nếu bạn hiểu đó là chê bai thì là chê bai, tôi viết đả kích hơn là chê đó vì mọi điều tôi nói mang hàm ý "ẩn" hơn là "rõ". Hãy hiểu từ ngữ và dùng từ cho đúng

Thân!
    Gửi Nhật Huy

- Cuộc thi thơ của NR do BTC quyết định mọi việc. Về thời gian của cuộc thi ngắn hay dài là do BTC quyết định tuỳ theo lượng bài và chất lượng của bài thi. Vì thế bạn không có quyền được hỏi và có ý kiến việc của BTC.

- Các ý kiến của bạn đưa ra chỉ là những ý kiến mà bạn bức xúc. Nhưng trong diễn đàn còn có rất nhiều nguời khác vì vậy chúng tôi không thể để một vài cá nhân bức xúc mà làm ảnh hưởng đến cuộc thi.

- Việc bạn nói thẳng là rất đáng quý xong bạn nên góp ý như thế nào và vào chỗ nào cho đúng để BQT giải quyết hoặc can thiệp.

- BTC đã đưa ý kiến kéo dài cuộc thi để lấy ý kiến tập thể có nghĩa là BTC rất tôn trọng mọi nguời dự thi.

- Việc band nick Eros trong 7 ngày mà không đưa ra cảnh cáo là hoàn toàn đúng. Với những lời lẽ như vậy chúng tôi hoàn toàn band nick mà không cần thông báo vì lời lẽ quá xúc phạm một tập thể và ảnh hưởng tới nhiều nguời khác.

- Cuối cùng bạn cũng đã từng là Admin của diễn đàn thì bạn hiểu rằng. Mọi nguời có thể thích thì đến và không thích thì đi và bạn cũng vậy nếu thích thì bạn dự thi còn không thích thì bạn có thể hoàn toàn không tham dự.

- Với bạn những lúc vừa qua cũng có một số ý kiến mà chúng tôi cho rằng bạn thiếu đi sự tôn trọng tập thể NR.

Thân

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Ý Nhi Xem bài viết
    Tiền hậu bất nhất
    Nếu chỉ vì thế mà các bạn phản ứng như trên thì giữa chúng tôi và các bạn, ai là kẻ hồ đồ hơn?

Vì có chuyện này nên chúng tôi mới phải cất công thăm dò ý kiến của mem.
    Những sự việc này, ngay cả ngoài đời cũng thường gặp, hoặc ngay trong chính cuộc sống của các bạn cũng thường diễn ra.

Nếu các bạn có tâm, nhìn vấn đề theo chiều hướng tốt, rằng sự bất nhất này cũng chỉ vì hướng đến điều tốt đẹp hơn cho cuộc thi thì hẳn các bạn đã không có những lời lẽ như đã nói!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Vấn đề ở chỗ tất cả mọi việc, từ việc khai sinh NR đến các cuộc thi... chúng ta chỉ nghĩ "vui là chính", nhưng 9 người 10 ý, những người mới ko phải ai cũng cùng quan điểm với chúng ta, chúng ta đã suy nghĩ rất đơn giản nên ko quản nổi sự phức tạp ngoài ý muốn... Âu cũng là một bài học kinh nghiệm...

Ko phải chúng ta không đủ kinh nghiệm để chuẩn bị cho một sự bắt đầu hoàn thiện, chỉ là chúng ta thấy việc phải có một plan hoàn hảo cho một cuộc chơi ko toan tính... là không cần thiết...

Chúng ta muốn như thế... nhưng đúng là "không phải muốn là được"...

Nhưng nếu chúng ta thay đổi... để phù hợp với tất cả mọi người... mọi thành phần... thì chúng ta không còn là chúng ta nữa... Vì cái kết quả đạt được - là thứ chúng ta không cần!

Tri âm dễ có mấy ai! Ví như Bá Nha với Tử Kỳ là thế...

Chất hơn là lượng! Hãy cứ là... chính chúng ta!

Ai hiểu là bạn... ko hiểu... mặc...

Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Member PhotobucketPhotobucket Ý Nhi's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    OK. PL chuyển nhầm. Sẽ chuyển về đúng chỗ. Xin lỗi Ý Nhi nhé!

Trùi !!! Nói nhầm là nhầm chuyển lại là chuyển lại . Nhẽ ra 1 cô giáo đọc là phải biết thể loại thơ rùi chứ sao lại có chuyện nhầm nhỉ . Nhầm... xin lỗi xong chuyện ...
    Cuốn theo chiều gió!

Thanks
    301

Trích dẫn Trích dẫn của Nhật Huy Xem bài viết
    Không biết có đánh bóng ko nhưng kéo dài cuộc thi ra để nhiều người tham gia (từ ngày cuộc thi mở ra mem đk nhiều thật đó ) thì ko biết là vui chơi hay là đánh bóng nữa. Giờ mọi ng nói là hiểu vs ko hiểu NR thì xin thưa: NH này nhìn vào thì thấy mod, admin mỗi ng 1 ý (nhìn trc mắt là cuộc thi) thì ko hiểu cái BQT NR đoàn kết hay ko nữa?Vậy jờ nên nhìn nhận NR là 1 nơi mà ở đó tập thể vững vàng vs đoàn kết?

NH, chúng tôi mở cuộc thi không phải để thu hút mem, đặc biệt là mem chỉ vì cuộc thi mà đến! Bạn nên hiểu rõ điều này.

Bạn thắc mắc, lo lắng về sự đoàn kết của BQT NR, chúng tôi cảm ơn bạn về ý tốt này. Nhưng bạn ạ, chúng tôi quan điểm tranh luận là để hiểu nhau hơn, chứ không phải để quay lưng lại với nhau.

Cho đến thời điểm này, chúng tôi vẫn là một tập thể đoàn kết, bạn có thể yên tâm.

NR cần những người bạn bạn ạ.
    Nếu bạn đến với tấm lòng làm bạn, hẳn biết cách thể hiện điều đó.

Member PhotobucketPhotobucket Ý Nhi's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    Nếu chỉ vì thế mà các bạn phản ứng như trên thì giữa chúng tôi và các bạn, ai là kẻ hồ đồ hơn?

Vì có chuyện này nên chúng tôi mới phải cất công thăm dò ý kiến của mem.
    Những sự việc này, ngay cả ngoài đời cũng thường gặp, hoặc ngay trong chính cuộc sống của các bạn cũng thường diễn ra.

Nếu các bạn có tâm, nhìn vấn đề theo chiều hướng tốt, rằng sự bất nhất này cũng chỉ vì hướng đến điều tốt đẹp hơn cho cuộc thi thì hẳn các bạn đã không có những lời lẽ như đã nói!
    Cùng trong BGK saoo ngay từ đầu không thảo luận rồi đưa ra quyết đinh cho chắc chắn ? mà phải chờ đến mấy ngày gần kết thúc rùi mới thế ????
    Cuốn theo chiều gió!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Trùi !!! Nói nhầm là nhầm chuyển lại là chuyển lại . Nhẽ ra 1 cô giáo đọc là phải biết thể loại thơ rùi chứ sao lại có chuyện nhầm nhỉ . Nhầm... xin lỗi xong chuyện ...

Là cô giáo hay là Tổng Thống đi nữa, cũng chỉ là 1 con người!

Sự nhầm lẫn ko mang tính chất nghiêm trọng thiết nghĩ ko ai là ko từng gặp phải!

Chắc cuộc đời YN chưa biết nhầm là gì? Thật đáng ngưỡng mộ!
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Member PhotobucketPhotobucket người xưa's Avatar
    Thanks
    0

Cho người xưa góp ý chút: các bạn NR hãy bình tĩnh lại các bạn nhé. Nhìn theo mặt tích cực là trang NR giờ đây đang phát triển, trong sự phát triển nào cũng luôn có va chạm. Dĩ nhiên mình luôn mong đợi mọi sự diễn ra trong một giới hạn nhất định. Nhưng cuộc đời không phải cái gì cũng trong vòng tính toán của mình được. Các bạn muốn trang NR lớn mạnh hơn thì những chà xát này là bổ ích, bởi nếu không NR mãi mãi chỉ gói gọn cho những người bạn thân cận với nhau mà thôi.

Gởi các bạn có những ý kiến ngược với BTC: thực ra, làm người chủ trì có cái đau đầu riêng của họ. BTC của NR đã thăm dò ý kiến, tức là đã lắng nghe. Có thể, trong tập thể BTC chưa có sự thống nhất tuyệt đối, nhưng chuyện ở đời luôn vậy. Họ cũng công khai việc này chứng tỏ họ không ngần ngại mà coi nhau như 1 tập thể để trao đổi chứ không phải cãi cọ nhau. Các bạn có ý kiến của mình và bảo vệ quan điểm thì rất tốt. Trong trò chơi con chữ, ai ai cũng nhạy cảm với lời ăn tiếng nói, các bạn chắc cũng thế. Do đó, khi ngầm ý gì cũng mong các bạn đặt mình vào hoàn cảnh người mà viết cho nó nhẹ nhàng chút. Nói thì dễ, làm thì khó. Khi bạn làm, bạn nhìn vào ý kiến nhiều người mà!!
    Mây chiều ơi hãy bay mãi cùng tôi....

Thanks
    301

YN, PL không ngụy biện gì về chuyện này, vì thực sự là đã chuyển nhầm. PL sẽ chuyển về lại đúng chỗ cho bạn.

PL không dám tự nhận là mình giỏi thơ hay chữ, càng chưa bao giờ dám nghĩ PL là cô giáo của ai. YN nên hiểu điều này. Lớlp học là nơi chia sẻ kiến thức, học hỏi lẫn nhau, và PL chỉ làm công việc xem bài giùm cho các bạn nào muốn tìm hiểu luật thơ mà thôi.

Từ chuyện này, Ynhi có cho rằng PL không hiểu thơ, thiếu kiến thức gì đó...hoặc bất cứ từ ngữ tệ hại nào mà YN có thể nghĩ ra, PL cũng không có ý kiến gì.

Vì một khi người ta đã không có thiện chí, thì quả "bồ hòn cũng thành méo" mà thôi.

Xin lỗi YN lần nữa về sự nhầm lẫn không đáng có khiến bạn phải cất công khiếu nại thế này. Thật là ngại quá!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mưa Trên Cuộc Tình's Avatar
    Thanks
    0

Thương Cô Giáo quá đi mất, một ngày vất vả đúng nghĩa.
    Ai cũng có Kỷ niệm, và ai cũng có Nỗi đau ...

Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... LastLast