Trang 13 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213141523 ... LastLast
Bài 121 đến 130/450

Chủ đề: Hoa Lá Chim Cò

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Default Ðề: Hoa Lá Chim Cò

Không biết chim gì?

Con chim này mình chụp từ ban công nhà mình. Một buổi sáng cách đây mấy tuần thức dậy thấy tiếng chim lao xao bên cửa sổ. Mở cửa chạy ra thấy một đôi chim đang ríu rít. Một con (là cô nàng này) đang nằm ổ còn một chú chim thì đang lượn ở trên, chắc là chào tạm biệt để đi làm. Trông đôi chim tình cảm ghê lắm. Mình chạy vào lấy máy ảnh ra chụp thì máy lại hết pin. Vội đi làm nên mình cũng không chụp được đôi chim ấy, định bụng hôm sau sẽ chụp. Vậy mà liên tiếp mấy hôm sau hôm nào cũng chỉ thấy có một chim mái, không biết con chim trống đi suốt mấy ngày chưa về hay là sáng lại dậy sớm đi kiếm mồi về cho vợ con mà mình dậy muộn hơn nên không gặp. Mấy hôm nay thì cả chim mái cũng không thấy nữa. Cũng chẳng thấy chim con nào nở ra cả. Không hiểu đôi chim ấy rủ nhau bay đi đâu rồi. Hy vọng không phải vì mình chụp hình mà đôi chim ấy phải rời tổ đi nơi khác!

Nhìn cô nàng chim này thấy giống mình ngày xưa, hồi "nằm ổ". Béo quay cut cút, hihi.

Một người bạn khi nghe mình kể chuyện đôi chim thì đoán là con chim trống đã gặp phải chuyện gì rồi. Anh ấy nói loại chim này ở CA rất nhiều, trông chúng rất hiền, nhiều khi đến chậm chạp nữa. Những con chim này thường đi có đôi, hiếm khi thấy đi lẻ một con đực hay mái. Anh ấy nói có thể con mái buồn quá nên bỏ đi, hoặc đi tìm chồng.

Chẳng hiểu có phải như bạn mình nghĩ không nhưng mấy hôm nay nhìn cái tổ trống trơn, không thấy đôi chim ấy mình cũng thấy buồn. Hôm trước cứ nghĩ là sẽ có lúc gặp cả gia đình chim với những con chim non mới nở nữa mà bây giờ thì cả hai con chim bỏ đi hết rồi. Chỉ mong là con chim trống không bị làm sao. Mà chắc bạn mình nói cũng đúng vì nếu con chim mái sợ mình thì phải bỏ ngay đi sau hôm mình chụp ảnh nhưng mấy hôm sau mình vẫn thấy chim mái. Khoảng một tuần sau chim mới bỏ đi. Còn con chim trống mình chỉ gặp có đúng một ngày. Trông đôi chim ấy ríu rít tình cảm lắm. Nếu quả thực chim trống bị làm sao thì tội quá. Thôi không nghĩ chuyện xấu cho chim nữa.Hy vọng là đôi chim ấy tìm được chỗ nào tốt hơn cái cây ở cạnh nhà mình nên đã chuyển đi rồi!

Triplec March 29, 2008

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Đọc câu chuyện tình của loài chim mà TL chứng kiến, Oa Nữ đọc xong mà cảm thấy ngậm ngùi. Loài chim mà cũng chung tình đến như thế, loài người thì sao.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket secret000's Avatar
    Thanks
    2

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Bức Hạnh phúc này của Secret100 đẹp lắm.
    Cảm giác được người mình yêu che trở thật hạnh phúc, ấm áp và..... hãnh diện biết bao nhiêu các anh các chị, các cô các bác nhỉ?
    Người đàn bà đẹp luôn luôn lấy chồng không ra gì. Vì người đàn ông thông minh không bao giờ lấy đàn bà đẹp.

Thanks
    2

Trích dẫn Trích dẫn của Tazang Xem bài viết
    Ối giời ơi, thảo nào....
    Tấm thứ nhất thì chú Trym nom vẫn hồn nhiên lắm,Tấm thứ nhì (sau khi đã bị Sec nhà mình ngắm kỹ) thì chú Trym khốn khổ kia đã...toàn thân cứng đờ+ đầu ngoẹo vật sang 1 bên rồi nhểy.....
    Tazang xin pái pục món Nhãn xa thần chưởng của Sec đấy Sec ơi Sec à
    Hôm nào em sẽ dạy anh Zăng vài đường cơ bổn nhá! ^^! Se còn có món Nhãn xuyên thần trưởng nữa cơ anh Zăng có học ko nào?
    Người đàn bà đẹp luôn luôn lấy chồng không ra gì. Vì người đàn ông thông minh không bao giờ lấy đàn bà đẹp.

Thanks
    2

Trích dẫn Trích dẫn của KTMQA Xem bài viết
    toàn thân cứng đờ+ đầu ngoẹo vật sang 1 bên+ lông xù hết cả lên rồi nhểy
    Thế thì là chú Cờ Him = Trym tội nghiệp đã sang thế giới bên kia rồi còn đâu anh KTMQA nhỉ? ^^! Se đâu có ác ma vậy chứ?

Thanks
    2

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Không biết chim gì?

Con chim này mình chụp từ ban công nhà mình. Một buổi sáng cách đây mấy tuần thức dậy thấy tiếng chim lao xao bên cửa sổ. Mở cửa chạy ra thấy một đôi chim đang ríu rít. Một con (là cô nàng này) đang nằm ổ còn một chú chim thì đang lượn ở trên, chắc là chào tạm biệt để đi làm. Trông đôi chim tình cảm ghê lắm. Mình chạy vào lấy máy ảnh ra chụp thì máy lại hết pin. Vội đi làm nên mình cũng không chụp được đôi chim ấy, định bụng hôm sau sẽ chụp. Vậy mà liên tiếp mấy hôm sau hôm nào cũng chỉ thấy có một chim mái, không biết con chim trống đi suốt mấy ngày chưa về hay là sáng lại dậy sớm đi kiếm mồi về cho vợ con mà mình dậy muộn hơn nên không gặp. Mấy hôm nay thì cả chim mái cũng không thấy nữa. Cũng chẳng thấy chim con nào nở ra cả. Không hiểu đôi chim ấy rủ nhau bay đi đâu rồi. Hy vọng không phải vì mình chụp hình mà đôi chim ấy phải rời tổ đi nơi khác!

Nhìn cô nàng chim này thấy giống mình ngày xưa, hồi "nằm ổ". Béo quay cut cút, hihi.

Một người bạn khi nghe mình kể chuyện đôi chim thì đoán là con chim trống đã gặp phải chuyện gì rồi. Anh ấy nói loại chim này ở CA rất nhiều, trông chúng rất hiền, nhiều khi đến chậm chạp nữa. Những con chim này thường đi có đôi, hiếm khi thấy đi lẻ một con đực hay mái. Anh ấy nói có thể con mái buồn quá nên bỏ đi, hoặc đi tìm chồng.

Chẳng hiểu có phải như bạn mình nghĩ không nhưng mấy hôm nay nhìn cái tổ trống trơn, không thấy đôi chim ấy mình cũng thấy buồn. Hôm trước cứ nghĩ là sẽ có lúc gặp cả gia đình chim với những con chim non mới nở nữa mà bây giờ thì cả hai con chim bỏ đi hết rồi. Chỉ mong là con chim trống không bị làm sao. Mà chắc bạn mình nói cũng đúng vì nếu con chim mái sợ mình thì phải bỏ ngay đi sau hôm mình chụp ảnh nhưng mấy hôm sau mình vẫn thấy chim mái. Khoảng một tuần sau chim mới bỏ đi. Còn con chim trống mình chỉ gặp có đúng một ngày. Trông đôi chim ấy ríu rít tình cảm lắm. Nếu quả thực chim trống bị làm sao thì tội quá. Thôi không nghĩ chuyện xấu cho chim nữa.Hy vọng là đôi chim ấy tìm được chỗ nào tốt hơn cái cây ở cạnh nhà mình nên đã chuyển đi rồi!

Triplec March 29, 2008
    Hình như chú Cờ Hym này là cờ hym Ngói hay là Cu gáy gì đóa thì phải chị àh! Ở VN mình gọi thế!^^!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket NHỘNG's Avatar
    Thanks
    1.007

Trích dẫn Trích dẫn của secret000 Xem bài viết
    Hình như chú Cờ Hym này là cờ hym Ngói hay là Cu gáy gì đóa thì phải chị àh! Ở VN mình gọi thế!^^!
    Khả năng là con chim này cũng thuộc loại không bay được
    ...Từng người tình bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ..

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Thế thì là chú Cờ Him = Trym tội nghiệp đã sang thế giới bên kia rồi còn đâu anh KTMQA nhỉ? ^^! Se đâu có ác ma vậy chứ?
    Chết chết...hôm nao Sec vào rừng với Tz bổ túc lại ít kiến thức....đánh vần nhá
    Cờ Him phải = CHIM còn Trym phải là Tờ Rym....nha Sec
    .......tiện thể để Tz học tập giao lưu Sec cái món Nhãn xuyên xa tí nhểy
    "Người vá trời lấp bể - Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá - Việc của mình là xanh
    "

Thanks
    2

Trích dẫn Trích dẫn của KTMQA Xem bài viết
    Khả năng là con chim này cũng thuộc loại không bay được
    Anh này lúc nào cũng cứ nghĩ con cờ hym=chym ( tờ rym = Trym đúng chưa anh Zang nhỉ?) nào cũng ko bay được ấy. Anh cứ thử mở lồng ra xem nó có tung cánh bay mất ko?

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket NHỘNG's Avatar
    Thanks
    1.007

Anh này lúc nào cũng cứ nghĩ con cờ hym=chym ( tờ rym = Trym đúng chưa anh Zang nhỉ?) nào cũng ko bay được ấy. Anh cứ thử mở lồng ra xem nó có tung cánh bay mất ko?
    Anh mở ra rồi, nhưng có em Victoria's Secret ở đấy nó không muốn bay đi đâu cả.
    ...Từng người tình bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ..

Trang 13 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213141523 ... LastLast