Trang 5 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... LastLast
Bài 41 đến 50/198

Chủ đề: Tịnh's blog

Member PhotobucketPhotobucket JealousGuy's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: Tịnh's blog

Có những niềm riêng không thể là của chung... Hôm qua chột dạ khi thấy một vài sự trùng hợp chung, riêng... nhưng trường hợp ấy có thể chấp nhận được... Sáng nay phát hiện, có những niềm riêng "bị" dùng chung... nhiều người chung một niềm riêng thế!?
    Chạnh lòng!
    Last edited by JealousGuy; 11-01-2010 at 07:18 AM.
    Phàm đa đoan thì không nên dụng!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mỹ Duyên's Avatar
    Thanks
    2

Nhiều lúc muốn viết linh tinh cái gì đó mà lại ngại xây nhà, cho em ở ké trong nhà anh nhen, xin phép rồi nhé, anh yên tâm, em không đá anh ra khỏi nhà đâu. Chỉ cầu mong anh cưa được em Bom í, rồi đi lấy vợ, không ế chỏng ra, bố mẹ lại lo chưa có cháu nội bế.
    Em sẽ quét dọn nhà sạch nè, tưới nước cho mấy chậu hoa, nghe nhạc anh tra tấn, nấu ăn chứ đừng bắt em giặt đồ, kinh lắm…. ten ten
    Hay khoe với anh về hạnh phúc của mình, cái thuyết : “lạt mềm buộc chặt” của anh hiệu quả thiệt, giờ thì cơm dẻo canh ngọt rồi, hp lắm… chớ khi nào mà chòng chành lại phải nhờ đến cao thủ anh bày cho mấy chiêu giải nguy… OK rồi đó nhen!
    Ngày nào cũng phải đi nịnh bọn tham ô cho được việc bùn cười anh trai hẩy,… lắm lúc em chỉ muốn đấm cho mỗi ông bụng bự 1 cái chõ bõ ghét, cái mặt vênh vênh như bánh đa khế…. Hihi… Rứa mà lúc nào cũng cười, NỤ CƯỜI kiếm cơm

Chiều nay hok phải đi học tiếng Anh:
    Cầu kỳ chút, em sẽ gói nen và dán, canh hến nấu mướp mùng tơi nữa!... món bắc đó, thèm ko!
    Người í của anh trai thích ăn món này hok nhỉ?
    Tuy ko phải là số 1 nhưng là DUY NHẤT, riêng mặt trời chỉ có một mà thôi và MỸ DUYÊN chỉ có một trên đời :

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Mỹ Duyên Xem bài viết
    Nhiều lúc muốn viết linh tinh cái gì đó mà lại ngại xây nhà, cho em ở ké trong nhà anh nhen, xin phép rồi nhé, anh yên tâm, em không đá anh ra khỏi nhà đâu. Chỉ cầu mong anh cưa được em Bom í, rồi đi lấy vợ, không ế chỏng ra, bố mẹ lại lo chưa có cháu nội bế.
    Em sẽ quét dọn nhà sạch nè, tưới nước cho mấy chậu hoa, nghe nhạc anh tra tấn, nấu ăn chứ đừng bắt em giặt đồ, kinh lắm…. ten ten
    Hay khoe với anh về hạnh phúc của mình, cái thuyết : “lạt mềm buộc chặt” của anh hiệu quả thiệt, giờ thì cơm dẻo canh ngọt rồi, hp lắm… chớ khi nào mà chòng chành lại phải nhờ đến cao thủ anh bày cho mấy chiêu giải nguy… OK rồi đó nhen!
    Ngày nào cũng phải đi nịnh bọn tham ô cho được việc bùn cười anh trai hẩy,… lắm lúc em chỉ muốn đấm cho mỗi ông bụng bự 1 cái chõ bõ ghét, cái mặt vênh vênh như bánh đa khế…. Hihi… Rứa mà lúc nào cũng cười, NỤ CƯỜI kiếm cơm

Chiều nay hok phải đi học tiếng Anh:
    Cầu kỳ chút, em sẽ gói nen và dán, canh hến nấu mướp mùng tơi nữa!... món bắc đó, thèm ko!
    Người í của anh trai thích ăn món này hok nhỉ?
    Gạch đầu dòng thứ nhất Nói viết đơn xin đàng hoàng mà chưa làm, sai nguyên tắc cơ bản. Phải thực hiện nghiêm chỉnh các Thông Tư, Nghị Định đã ban hành trong khuôn khổ của pháp luật, nhất là phải có... Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam (xuống dòng)
    Độc Lập (gạch) Tự Do (gạch) Hạnh Phúc

Gạch đầu dòng thứ hai Không được nói chuyện riêng tư của anh ở đây... nhất là chuyện ế chỏng... Hoàn toàn bịa đặt! Vu oan (học Cô hở!?), giá họa...

Gạch đầu dòng thứ ba Chuyện nấu nướng, giặt rũ, lau chùi, cạo rửa đương nhiên là việc của một người phụ nữ Việt Nam đảm đang... nhất là mọi việc ấy lại chỉ để làm hài lòng một người... như Anh . Thế nên thống nhất là phải giặt đồ! Thiết nghĩ, đã "ké" thì phải chịu thôi . Hơn nữa, là em gái thì không được cãi Anh! Kha kha ^^

Gạch đầu dòng thứ tư Âm nhạc là để thưởng thức chứ sao lại tra tấn!? Nó chỉ là khó hay dễ nghe thôi híc híc. Mà theo ý em thì dùng từ "tra tấn" cũng không phải... Có một từ khác... không nói được...

Gạch đầu dòng thứ năm Chuyện kinh nghiệm thì không phải, chỉ là có những lúc người ta nhìn cuộc đời bằng con mắt tối tăm lắm, nhưng rồi mọi chuyện vẫn tiếp tục phải diễn ra, người ta vẫn tiếp tục phải sống. Vậy thì tội gì, tội gì phải nằng nề với ai đó mình có tình cảm để rồi nhận được những hậu quả phản tác dụng của nó. Giận hờn chỉ là gia vị chứ không phải là nguyên liệu của món ăn mang tên "Tình yêu"... Thích, rảnh, ngồi nghe anh nói cho nghe cả ngày (nổ 1 tí)

Gạch đầu dòng thứ sáu Cười với "bọn kia" là cái lý do thứ yếu, lý do thực sự là "một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ" . Trước tiên nó có ích cho chính mình cái đã, cái khuôn mặt rạng ngời này, trẻ hơn so với tuổi này, tinh thần thoải mái này... vân vân... và... vân vân... . Lại thêm nữa, "Nụ Cười Kiếm Cơm" thì hẳn chẳng ai có thể cãi được. Tất lẽ dĩ ngẫu thôi .

Gạch đầu dòng thứ bảy Kế - là một địa danh ở Bắc Giang, nơi đây Anh có một cậu bạn học cực kỳ thân, có một trại giam nổi tiếng vùng Đông Bắc Bộ, có món Bánh Đa Kế!!! "Vênh như bánh đa Kế", nhiều vừng, lạc, giòn tan, bùi và... thèm nữa

Gạch đầu dòng thứ tám Không được nấu nướng những món anh thích... sau lưng Anh . Lại còn kể ra nữa chứ . Lại làm Anh nhớ Mẹ anh . Lần nào anh về nhà Mẹ anh cũng nấu những món này

Gạch đầu dòng thứ chín Người í là ai hả em gái!? Người -> Anh hay Người <- Anh !!!??? Tạm thời là không có Người <-> Anh

Gạch đầu dòng thứ mười Ngày xưa anh viết Văn tệ ơi là tệ, dở ơi là dở mà Thầy, Cô gạch tới những 3 cái trong khung "Lời phê của Thầy, Cô giáo"... 10 gạch... Giống 9 sao trên trán của mấy ông Sư Thầy cộng thêm một ngôi sao Anh tự chấm vào đầu các ông ấy nữa . Tự hiểu!

Dù sao vẫn nhắm mắt làm ngơ và ký Duyệt cái roẹt! Vậy nhé!

Lưu:
    Gạch đầu dòng thứ nhất Nội bộ
    Gạch đầu dòng thứ hai Phòng tổ chức
    Gạch đầu dòng thứ ba Trong hộc bàn

Ý: Bù lần trước, lần này viết hơi bị dài

P/S: Trông coi nhà cửa dùm anh, anh đang cần một khoảng lặng. Đang "hỗn độn" quá ^^
    Last edited by JealousGuy; 12-01-2010 at 04:08 AM.

Thanks
    2

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

Ngày 12 tháng 01 năm 2010

ĐƠN XIN Ở KÉ

Kính gửi: Anh Tinh Tinh đáng ghét!

Năm năm qua anh bỏ rơi đứa em gái này lang thang không nhà không cửa, cứ vất vưởng làm thơ sống lay lắt qua ngày đoạn tháng. Bao đêm vì nhớ cha mẹ, nhớ anh em đóng cửa khóc thút thít một mình(keke), quẫn chí quá em vùi thân mình vào chăn êm nệm ấm và ngủ thiếp đi lúc nào không hay. Nhiều lần khổ sở như thế, thiếu thốn cả vật chất lẫn tình thương….
    Nay lúc nước sôi lửa bỏng, ngàn cân treo sợi bún, trời run rủi gặp lại anh, đã không thương thì thôi lại đưa em về với bao nhiêu điều kiện, bắt em làm quần quật cả ngày, ăn không cho ăn ( một ngày có mỗi 3 bữa chính và 2 bữa phụ thôi), uống không cho uống (cho uống có 2.5lít H2O/ ngày).
    Em viết đơn này cho nó có thủ tục hợp lý, chớ tình cảm anh em mà anh bắt bẻ em nhiều quá, văn vẻ lại dài dòng… Em nói rồi, em biết mình kém cỏi chẳng bằng anh, nên chịu cam phận cuối nhà góc bếp, nấu cơm rửa bát quét nhà ( mà anh hứa là em giặt đồ lớn, anh giặt đồ bé đấy nhá…. Vái chời! cho ổng đi lấy vợ nhanh nhanh, để mình bớt khổ, bà chị dâu mà về mình “giặc bên Ngô, không bằng bà cô bên chồng” cho bõ ghét) keke
    Dẫu sao thì 1 giọt máu đào hơn ao nước lã phải không anh hai, lúc thiếu thốn hoạn nạn có nhau anh nhé, anh trai làm được nhiều tiền, rỉ cho em gái chút em gái xài, cái cơ ngơi này khi nào em đi chống lầy cũng cắt đôi cho em 1 nửa, gọi là công bằng í mà, hề hề
    Anh trai lớn rồi còn mít ướt, nhớ mẹ mà khóc sụt sùi, ướt hết cả cái khăn lau nhà. Mẹ nấu ngon hơn em nhiều, nhân đây khoe luôn, hôm chủ nhật ở nhà em đã muối thành công mĩ mãn hũ dưa, tối qua mang ra ăn, lá dưa vàng tơ, vị hơi cay chua, ngon tuyệt hảo! chẹp chẹp… chiều nay về sẽ mua cá lóc về nấu. híhí
    Anh trai à, em viết đơn thế này thôi, hồi phổ thông em dốt văn kinh khủng khiếp, chỉ học được các môn tự nhiên mà đỉnh nhất là Lý thôi.
    Em dừng bút, không hết mực rồi, có bao giờ anh hai cho tiền mua mực đâu, em toàn phải lấy quả mùng tơi về bơm vào bút mà viết! nên giờ phải tiết kiệm, mùng tơi trời lạnh nó héo queo rồi.
    Kính mong anh trai động lòng thương xót!
    Chân thành cảm ơn!

Bé Ỉn
    Last edited by Mỹ Duyên; 12-01-2010 at 08:32 AM.

Thanks
    0

Viết đơn mà kể lể thấy ớn, quen dụ dỗ "bụng bự" có khác híc híc... Sống trong chăn êm, nệm ấm, ăn uống như ông ba mươi mà kêu khổ sở thiếu thốn. Kể lể chưa đã quay sang dọa nạt, đòi hỏi chia trác nữa chứ.

Được một điểm là thừa hưởng gen nấu nướng của Mẹ nên (nghe kể thôi chứ ai mà biết thực hư ra sao ) có vẻ tay nghề ẩm thực cũng rất khá. Món Dưa Chua mà có Thịt Đông hoặc Thịt Kho Tàu thì tuyệt, trước anh với anh bạn hay lên khu Sân Bay oánh chén, nhậu nhẹt và kêu món này .

Dù sao thì, "một giọt máu đào hơn ao nước lã" dẫu rằng nó vẫn "thua bát nước xuýt" nhưng mà suy cho cùng bao nhiêu năm mới lại gặp được cô em gái học giỏi môn Lý như mình. Nên thui... nhắm mắt, đưa tay, ngậm chặt răng...
    Ký... roẹt!!!
    Đóng dấu... cộp!!!

Chủ nhà đã ký:
    Tịnh

Thanks
    2

Có những lúc….

Có những lúc sao hụt hẫng vô cùng, lòng trống trải cứ như vừa mất mát gì ấy lớn lắm, mình lại nhìn vào tấm hình của mẹ, tấm hình chụp vội hôm mình đi,…vài phút lại trôi qua nhẹ nhàng, làm việc tiếp thôi…
    Có những lúc ngồi ngẩn ngơ nghĩ dáng người xa, chợt nhớ nhớ lạ lùng, cái cảm giác mong chờ mới khát khao làm sao!...Trở lại thôi, chỉ là xa vời,…
    Có những lúc làm việc quên mình, học hành ngủ quên trên bàn học, muỗi cắn đỏ chân,…sao nghị lực phi thường đến thế nhỉ,… Cơm áo gạo tiền giúp ta trưởng thành hơn, nhưng lấy của ta đi nụ cười ấy,..
    Có những lúc phóng xe trong mưa, nghe hồn vất vưởng, mặc kệ, ướt át, lạnh lẽo mới thấy cô đơn làm sao,… lâu nay vẫn một lối đi về,…
    Có những lúc đóng cửa phòng lại, bật nhạc thật to, khóc ngon lành, chỉ sợ người ta nhìn thấy nước mắt, giả vờ mạnh mẽ thôi, làm sao dấu nổi tâm hồn yếu đuối chớ!...
    Có những lúc, ngồi lại gậm nhấm những khổ đau, những khó khăn của đời mình, thấy bước đi nữa thật là khó khăn, hay dừng lại, buông suôi tất cả! ôi cuộc sống! Tỉnh lại đi, đừng bao giờ tuyệt vọng như vậy,…ai hay hát cuộc đời hôm nay đẹp lắm cơ mà,…
    Có những lúc bất mãn với người, nhiều xấu xa bất công, …lòng quặn đau nhìn những người công nhân làm miệt mài 12giờ/ ngày, đồng lương chi đủ thuê nhà, mua gạo,…giọt nước mắt rơi lặng lẽ,…không giúp được gì,…
    Có những lúc đứng lên đấu tranh phê bình, chợt thấy mình đơn độc, lẻ loi, ai cũng chỉ biết mình, cá nhân quá, mình không trách, họ cũng chỉ nghĩ cho bản thân mà thôi, một mình ta làm được gì,….
    Có những lúc trông mình đáng sợ làm sao, mặt lạnh lùng, nghiêm nghiêm theo khuôn phép, cố tỏ ra vậy thôi, ko làm nổi nửa ngày, ta thích tiếng chị chị em em,…Bởi lẽ quyền uy không thu phục được lòng người,…Sẽ quản lý bằng tình yêu và niềm đam mê công việc,…
    Rồi có những lúc muốn chạy về bên mẹ, ngả đầu vào vai mẹ mà nũng nịu,…thơm lên má cha một cái, và con lại ra đi, mạnh mẽ và tự lập,…

Và có những lúc, mình thật lạ,…. Vô tư, nói cười… đời hạnh phúc biết bao!
    Tuy ko phải là số 1 nhưng là DUY NHẤT, riêng mặt trời chỉ có một mà thôi và MỸ DUYÊN chỉ có một trên đời :

Thanks
    2

Anh trai, chiều nay nhà mình ăn cá lóc nấu dưa!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket LÃO HẠC's Avatar
    Thanks
    148

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

Ngày 12 tháng 01 năm 2010

ĐƠN XIN Ở KÉ

Kính gửi: Anh Tinh Tinh đáng ghét!

Năm năm qua anh bỏ rơi đứa em gái này lang thang không nhà không cửa, cứ vất vưởng làm thơ sống lay lắt qua ngày đoạn tháng. Bao đêm vì nhớ cha mẹ, nhớ anh em đóng cửa khóc thút thít một mình(keke),
    Bé Ỉn
    Đọc thư Cháu iu mờ chú hông cầm nổi nước mắtxương cháu tui quá à....thui thì tới nhà chú ở nha cháu....chú Thề,Chú Hứa,chú bảo đảm.....Thương mỗi cháu vờ iu mỗi cháu hịc hic hịc
    Gia tài duy nhất cậu Vàng
    Hôm qua thằng Chí nó sang gởi riềng.

Thanks
    0

Anh Hạc! Dù có dụ dỗ, xin xỏ, năn nỉ cũn ko dụ được em gái của em đâu hê hê.
    Thôi thì, hãy ngủ yên trong một giấc mộng "ham hố" ko trọn vẹn. Em gái ở trong nhà em rồi anh đừng có bon chen . Em ngủ đây! Xỉn rồi! Sr U Oa. Mỗi lần em xỉn chỉ có U Oa hiểu!

Thanks
    0

Anh trai, chiều nay nhà mình ăn cá lóc nấu dưa!
    Anh chẳng biết "chúng nó" tọng vào họng anh những món gì nữa! Anh chỉ biết, điều cần thiết với anh bây giờ là đi ngủ! Ko ai đáng để ghen tuông... Em gái là nhất

Trang 5 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... LastLast