Bài 1 đến 8/8

Chủ đề: Cách tính tần suất 'yêu' lý tưởng cho bạn

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Default Cách tính tần suất 'yêu' lý tưởng cho bạn

Cách tính tần suất 'yêu' lý tưởng cho bạn

Ở tuổi bạn, vợ chồng "gần gũi nhau" với tần suất bao nhiêu là vừa? Bạn có thể tính toán dựa theo công thức của các "chuyên gia phòng the" Trung Quốc xưa.

Trong sách Tố Nữ kinh, thì hoạt động tình dục điều độ sẽ mang lại niềm vui và sức khoẻ.

Cũng theo Tố Nữ kinh, để giữ tinh khí, nên có tần suất xuất tinh phù hợp theo tuổi. Vào tuổi 20 khí lực dồi dào, mỗi ngày giao hợp có thể xuất tinh hai lần, yếu hơn thì mỗi ngày một lần thôi. Ở tuổi 30 nếu khỏe mỗi ngày một lần, người yếu thì hai ngày một lần. Tương tự là 3 - 4 ngày một lần ở tuổi 40, 5 - 10 ngày một lần ở tuổi 50, 10 - 20 ngày một lần trong tuổi 60 và mỗi tháng một lần ở tuổi 70, nếu ốm yếu thì các cụ tuổi thất thập không nên xuất tinh.

Sách Ngọc phòng bí kíp có ghi như sau: "Người ở tuổi 20 thường hai ngày giao hợp một lần, người ở tuổi 30 thường ba ngày giao hợp một lần, người ở tuổi 40 thì bốn ngày, tuổi 50 thường 5 ngày, tuổi 60 thì giao hợp không nên xuất tinh".

Còn sách Dưỡng danh huấn của Bố Nguyên Ích Hiên cho rằng, một đời người chỉ được phép giao hợp tối đa 1.800 lần mà thôi.

Một công thức tính số lần giao hợp lý tưởng

Lấy số tuổi tròn nhân cho 9 = XY (trong đó X là số tuần, Y là số lần giao hợp).

Số tuổi tròn của 20 đến 29 là 2.

Số tuổi tròn của 30 đến 39 là 3.

Số tuổi tròn của 60 đến 69 là 6…

Ví dụ: Một người ở tuổi 20 (số tròn là 2), lấy 2 nhân 9 được 18, tức một tuần giao hợp 8 lần. Một người ở tuổi 60 (số tròn là 6) lấy 6 nhân 9 được 54, tức 5 tuần giao hợp bốn lần.

Tuy nhiên, các tần số giao hợp nêu trên chỉ là mức trung bình, có tính chất tham khảo. Ở mỗi cặp vợ chồng, con số thực tế có thể cao hoặc thấp hơn. Chúng ta nên theo lời khuyên của người xưa: “Người ta thể trạng mạnh yếu khác nhau, tuổi tác, già trẻ cũng khác nhau, nhu cầu tình dục cũng khác nhau cho nên phải tùy theo khí lực của mình mà giao hợp, không nên bắt ép thân thể mình làm quá sức chịu đựng của nó, bắt ép tất tổn hại đến sức khỏe”.

Theo Sức Khỏe & Đời Sống

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Default Ðề: Cách tính tần suất 'yêu' lý tưởng cho bạn

Nếu căn cứ theo nội dung anh Teacher nêu trên thì tần suất của em gấp đôi rồi! Có lẽ phải điều chỉnh lại thôi!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Lê_Minh_Hòa Xem bài viết
    Nếu căn cứ theo nội dung anh Teacher nêu trên thì tần suất của em gấp đôi rồi! Có lẽ phải điều chỉnh lại thôi!
    1--->8--->16 ??
    2--->7--->14 ??
    3--->6--->12 ??

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Nếu như đời người chỉ có 1800 lần yêu thì quả là ít ỏi! KHT từng thấy một tay người Mỹ khoảng ngoài 50 tuổi xăm con số : 10.000 . Không biết hắn có đạt được mục tiêu đề ra không nữa! Nếu cơ thể thuộc loại có sức khoẻ tốt thì với cách tính như trên và ứng dụng cho trường hợp đặc biệt của LMH thì :

72t x 10n x 16 = 11520 ( từ 20 -> 29 )

72t x 10n x 14/2 = 5040 ( từ 30 -> 39 )

72 x 1n x 12/3 = 288 ( năm 40 )

Tổng : 11520 + 5040 + 288 = 16.848

Thật là con số khủng. Nếu trừ hao các ngày không khoẻ, không có cơ hội thì ít ra cũng còn trên 15.000. Như vậy gấp 2,5 KHT rồi! Hiện thời phi công có trên 5.000 lần cất cánh chắc cũng không nhiều!
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Anh Teacher, Anh KHT: Đúng là em họat động với tần suất kinh khủng...... nhưng e sợ rằng 5,7 năm nữa coi như chỉ làm huấn luyện viên thôi. Không thi đấu nổi nữa anh àh!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Lê_Minh_Hòa Xem bài viết
    Anh Teacher, Anh KHT: Đúng là em họat động với tần suất kinh khủng...... nhưng e sợ rằng 5,7 năm nữa coi như chỉ làm huấn luyện viên thôi. Không thi đấu nổi nữa anh àh!
    Chà! Như thế thì uổng phí quá! Giờ việc cần làm ngay là bỏ thuốc lá nhất là thuốc có tinh dầu. Tập thể dục đều đặn nhất là đôi chân. Giảm tần suất hoạt động thì may ra.

KHT cũng đang tập bỏ thuốc lá ( trước 1gói / ngày giờ còn 5 điếu/ ngày. Sau 1 tuần nữa cố gắng bỏ hẳn )

Sáng ttd = chạy bộ 15 ph . Bỏ xe máy chạy xe đạp đi làm ( Chỉ khoảng 15ph là đến chỗ làm ) Kết quả thấy khá lên nhiều!
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Em cám ơn anh! Nhưng em quen hút thuốc đó rồi, hút thuốc khác không được. Và đúng như anh nói, thuốc DL ảnh hưởng rõ rệt đến vấn đề này!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket T.m's Avatar
    Thanks
    0

híc, hình như tần suất của em cũng hơi bị nhiều rồi, phải tìm cách hạ bớt thôi