Bài 1 đến 3/3

Chủ đề: [Huế] Cà phê Vỹ Dạ Xưa

Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Default [Huế] Cà phê Vỹ Dạ Xưa

Cà phê Vỹ Dạ Xưa

Địa chỉ: 131 Nguyễn Sinh Cung, TP. Huế.
    (Qua cầu Đập Đá khoảng 200m sẽ thấy đường Nguyễn Sinh Cung)
    ĐT: (054) 827131

Cafe Vỹ Dạ Xưa là sự chắt lọc tinh tế của chủ nhân khi muốn tạo nên vẻ đẹp thiên nhiên mang tính ngẫu hứng trong một không gian đầy thơ mộng.

Những tia nắng từ bầu trời được chắt lọc qua những kẽ lá hay chỉ là một tiếng chim hót cũng đủ để làm lay động lòng người. Khen cho chủ nhân của nó đã khéo léo khi sắp đặt trang trí không gian Vỹ Dạ Xưa. Với đôi quang gánh, chiếc cầu kiều bắc qua con suôi nhỏ, những bức tranh và cả những vật dụng đều gợi nhớ đến một chút cổ xưa.

“Sao anh không về chơi thôn Vỹ” – Vâng, câu thơ ấy vẫn như thúc giục, như mời gọi, như gợi nhớ để cho những ai muốn được ngồi trong ngôi nhà rường cổ xưa hay dưới những bóng cây để thưởng thức một tách trà, ly café để ngắm hoa nở, nghe chim hót, nghe những khúc nhạc êm đềm, sâu lắng về Huế, hay những tình khúc bất tử của Trịnh Công Sơn, Ngô Thụy Miên. Và hơn nữa, ở đó bạn có được một không gian cho mình – không gian Huế trong lòng Vỹ Dạ Xưa.

Đêm buông xuống, dòng Hương như trôi chậm lại, Vỹ Dạ Xưa như trầm mặc hơn, như một ngôi nhà thân thuộc để cho những ai muốn tìm về, muốn rũ bỏ chút nặng nề của cuộc sống để bước vào chốn không gian yên bình.

Về với Vỹ Dạ Xưa bạn như đang về với cõi riêng của chính mình.

(ST)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Default Ðề: [Huế] Cà phê Vỹ Dạ Xưa

Người VN ai cũng mong một lần đến Huế, thế mà mình vẫn chưa có dịp đi nên đành du lịch qua hình ảnh vậy! Thanks ĐMMĐ!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Ðề: [Huế] Cà phê Vỹ Dạ Xưa

haizz, em từng đi Huế và cũng được 1lần ngồi Vỹ Dạ xưa, cảm giác man mác , nao nao...Mưa Huế buồn lắm...Mong được trở lại Huế vào 1ngày gần đây
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!