Trang 1 / 10 123 ... LastLast
Bài 1 đến 10/99

Chủ đề: Chào ngày mới...

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Default Chào ngày mới...

Mỗi ngày một câu nha các bạn..Mọi người đóng góp với diễn đàn và với Quỳnh nè:

Kiến thức là sức mạnh..!

Thanks
    0

Default Ðề: Chào ngày mới...

Muốn làm người tốt phải tìm bạn tốt..

(Cổ ngữ)

Member PhotobucketPhotobucket SÓC's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Quỳnh_muộn Xem bài viết
    ...

Kiến thức là sức mạnh..!
    Chúc ngày nghỉ cuối tuần vui, khỏe và ý nghĩa!
    Có bao giờ em thử hiểu Anh không?
    Mà nặng nhẹ như mưa rào giữa hạ
    Gần mà xa lạ
    Sống vậy đến bao giờ?

ĐẠI KÝ ĐỘC QUYỀN BIA HEINIKEN!

Thanks
    0

Một ngày cho công việc cực nhọc, một giờ cho thể thao, cả cuộc đời cho bạn bè vẫn còn quá ngắn ngủi..!

(Emerson)

Thanks
    0

Tuần của bạn (18/5 - 24/5)

Cuối tuần Kim Ngưu sẽ đón nhận những tin tức bất ngờ. Bởi vậy, đầu tuần nếu mọi việc có tẻ nhạt hoặc đều đều thì bạn đừng vội nản lòng nhé.

Dương Cưu (21/3 – 20/4)

Tuần này, bạn sẽ thấy thật nhẹ nhàng. Những ý tưởng mới và kế hoạch mới sẽ đến với Dương Cưu ngay từ đầu tuần. Giữa tuần, bạn sẽ dành nhiều thời gian cho chuyện tình cảm. Có vẻ như chuyện riêng tư đang dần đi đến ổn định. Trong khi đó, Dương Cưu cần cẩn trọng hơn với các chi tiêu về tài chính nhé. Thứ ba và thứ sáu sẽ là những ngày bạn gặp nhiều may mắn nhất trong tuần.

Kim Ngưu (21/4 – 21/5)

Cuối tuần bạn sẽ đón nhận những tin tức bất ngờ. Bởi vậy, đầu tuần nếu mọi việc có tẻ nhạt hoặc đều đều thì Kim Ngưu đừng vội nản lòng nhé. Hãy chờ đợi ngày thứ sáu bởi đây sẽ là ngày mà Kim Ngưu có những bước ngoặt khá quan trọng trong một lĩnh vực quan trọng của cuộc sống. Tài chính sẽ rất ổn trong tuần này và những tin tức thật tuyệt sẽ đến bên Kim Ngưu trước cuối tuần. Hãy chuẩn bị quần áo thật diện để đi chơi đâu đó vào thứ bảy, chủ nhật nhé.

Song Tử (22/5 – 21/6)

Tuần này, bạn sẽ có nhiều thay đổi. Những cơ hội may mắn sẽ đến với Song Tử. Tuy nhiên, trong công việc hoặc chuyện học tập, bạn cần giảm tốc độ một chút và kiểm tra cẩn thận trước khi giao nộp cho người khác. Trong tuần, chuyện tình cảm riêng tư sẽ có những tiến triển tích cực, Song Tử hãy nắm chắc cơ hội đến với mình nhé. Thứ ba và thứ bảy sẽ là hai ngày mà Song Tử vui nhất vì bạn nhận được nhiều sự quan tâm của người thân.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Một số thói quen của Cự Giải sẽ thay đổi trong tuần này. Bên cạnh đó, thái độ của bạn với một số mối quan hệ cũng đổi thay. Từ cần nhắn nhủ với Cự Giải trong tuần này là “cẩn trọng”. Bạn nên cẩn thận với các phát ngôn và các giao dịch tài chính liên quan đến khoản tiền lớn. Bên cạnh đó, Cự Giải chớ cố gắng làm mọi thứ ngay lập tức nhé. Bạn cần có thời gian để chuẩn bị mọi thứ cho chu đáo trước khi tiến hành. Cuối tuần, bạn sẽ cảm nhận được những thành quả lao động miệt mài của mình.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Có vẻ như giữa tuần mọi việc hơi lộn xộn một chút. Một số nhầm lẫn khiến Sư Tử xử lý hơi lúng túng trong công việc hoặc chuyện học hành. Cuối tuần, bạn có cảm giác như những gì mình làm chẳng đi được tới đâu. Hãy tìm đến một người bạn thân để chia sẻ, Sư Tử sẽ thấy tự tin và thoải mái hơn. Bên cạnh đó, hãy mở rộng thêm kiến thức về lĩnh vực mà Sư Tử chưa thực sự tự tin lắm. Nghỉ ngơi và thư giãn cuối tuần sẽ giúp bạn thấy khỏe mạnh hơn.

Xử Nữ (23/8 – 22/9)

Công việc của Xử Nữ trong tuần này có khá nhiều thay đổi. Không có nhiều dấu hiệu cho thấy điều đó ngay trong tuần này nhưng thời gian sau bạn sẽ nhận ra. Bạn hãy chú ý đến lời khuyên của mọi người nhiều hơn vào ngày thứ sáu nhé, bởi hôm đó, bạn sẽ đưa ra quyết định khá quan trọng. Ngày đẹp nhất trong tuần này với Xử Nữ sẽ là ngày thứ hai và thứ năm.

Thiên Bình (23/9 – 23/10)

Những chuyện cũ đã qua không còn quấy nhiễu Thiên Bình nữa. Mọi việc đã dần đi vào ổn định. Thiên Bình cũng không còn níu kéo chuyện tình cảm đã qua và bạn sống với tất cả những gì mình có. Đây là giai đoạn, Thiên Bình bắt đầu một cuộc sống mới, một tâm trạng mới. Những suy nghĩ tích cực sẽ giúp bạn sống lạc quan và đạt được khá nhiều thành công trong tương lai. Chuyện tình cảm riêng tư sẽ rất tuyệt vời vào ngày thứ ba và thứ sáu.

Bò Cạp (24/10 – 22/11)

Tuần này, bạn sẽ gặp khá nhiều may mắn trong công việc. Bên cạnh đó, Bò Cạp còn hỗ trợ được cho những người thân, bạn bè hoặc đồng nghiệp. Điều mà Bò Cạp khá quan tâm trong tuần này đó là chuyện tình cảm riêng tư. Linh hoạt và khéo léo một chút, Bò Cạp sẽ xử lý mọi việc ổn thỏa. Thứ tư và thứ năm tuần này, bạn sẽ muốn dành tặng thật nhiều bất ngờ cho người thân trong gia đình bởi bạn thấy hạnh phúc vì điều đó. Hãy tận hưởng cảm giác sum họp gia đình vào cuối tuần này nhé.

Nhân Mã (23/11 – 21/12)

Đầu tuần, bạn sẽ cảm thấy mọi việc khá nặng nề và đòi hỏi khá cao. Tuy nhiên, đến cuối tuần Nhân Mã sẽ thấy mọi việc nhẹ nhàng hơn. Nhân Mã sẽ nói được điều khó diễn đạt lúc giữa tuần, điều này có tác dụng tích cực trong cả công việc và các mối quan hệ của bạn. Nhân Mã cũng sẽ biết cách kìm chế cảm xúc của mình hơn khi nêu ý kiến. Ngày thứ hai và thứ sáu sẽ là ngày bạn vui vẻ nhất.

Ma Kết (22/12 – 20/1)

Những thói quen thường ngày có thể sẽ thay đổi nhiều trong tuần này. Điều này cũng sẽ tác động đến tâm lý của Ma Kết. Cách tiếp cận và giải quyết vấn đề trong gia đình sáng tạo hơn sẽ giúp bạn đối mặt dễ dàng với những khó khăn gặp phải. Chuyện tình cảm của Ma Kết sẽ không có nhiều biến động nếu bạn biết cách phân bổ thời gian hợp lý hơn. Ngày bạn nhận được nhiều tin vui nhấtlà thứ ba và thứ bảy.

Bảo Bình (21/1 – 19/2)

Tuần này, bạn sẽ đón nhận một số thay đổi trong môi trường xung quanh và trong ngôi nhà của mình. Đây là thời gian rất tốt để những người trong gia đình Bảo Bình gặp gỡ và đoàn tụ. Giữa tuần, bạn sẽ rất bận rộn với công việc gia đình, nhưng bạn thấy hạnh phúc vì điều đó. Bạn mong muốn việc ở công việc hoặc ở trường cũng được suôn sẻ như ở nhà. Ngày mà Bảo Bình thấy vui vẻ nhất là thứ tư và thứ bảy.

Song Ngư (20/2 - 20/3)

Sau những ngày đầu tuần có vẻ chậm chạp và yên tĩnh, đến giữa tuần, Song Ngư sẽ nhận thấy những dấu hiệu khả quan về chuyện tài chính. May mắn sẽ đến bên bạn và năng lượng trong bạn cũng dồi dào hơn. Hãy tận dụng nguồn nội lực để biến những kế hoạch của bạn trong tuần thành những thành công, Song Ngư nhé. Một số người sẽ rất ấn tượng về cách mà bạn thể hiện. Thứ bảy và chủ nhật tuần này, bạn sẽ rất hạnh phúc bên người bạn yêu thương..

(Theo Zing)

P/s: Q copy về mọi người tham khảo nha...hên xui ráng chịu...hi hi...đừng bắt đên Q..!

Member PhotobucketPhotobucket SÓC's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Quỳnh_muộn Xem bài viết

Cuối tuần Kim Ngưu sẽ đón nhận những tin tức bất ngờ. Bởi vậy, đầu tuần nếu mọi việc có tẻ nhạt hoặc đều đều thì bạn đừng vội nản lòng nhé.

...
    Cự Giải (22/6 – 22/7)

Một số thói quen của Cự Giải sẽ thay đổi trong tuần này. Bên cạnh đó, thái độ của bạn với một số mối quan hệ cũng đổi thay. Từ cần nhắn nhủ với Cự Giải trong tuần này là “cẩn trọng”. Bạn nên cẩn thận với các phát ngôn và các giao dịch tài chính liên quan đến khoản tiền lớn. Bên cạnh đó, Cự Giải chớ cố gắng làm mọi thứ ngay lập tức nhé. Bạn cần có thời gian để chuẩn bị mọi thứ cho chu đáo trước khi tiến hành. Cuối tuần, bạn sẽ cảm nhận được những thành quả lao động miệt mài của mình.
    ...
    (Theo Zing)

P/s: Q copy về mọi người tham khảo nha...hên xui ráng chịu...hi hi...đừng bắt đên Q..!
    Thanks! Thử xem thía nào đã...rồi cảm ơn lần nữa...
    Có bao giờ em thử hiểu Anh không?
    Mà nặng nhẹ như mưa rào giữa hạ
    Gần mà xa lạ
    Sống vậy đến bao giờ?

ĐẠI KÝ ĐỘC QUYỀN BIA HEINIKEN!

Thanks
    0

Tha thứ đã là tốt. Quên đi lại là tốt hơn.

(Epicure)

Thanks
    0

Vinh quang là biết đứng dậy sau mỗi lần vấp ngã..!
    (khuyết danh)

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Tình yêu chân chính thì trong sạch, Nó ở trong tim chứ không phải ở trong giác quan.
    (Lacordaize)

Thanks
    0

Ngày hôm nay tôi sẽ......

Ngày hôm nay, tôi sẽ tin rằng mình là người đặc biệt, một người quan trọng. Tôi sẽ yêu quý bản thân tôi với chính những gì tôi có và không so sánh mình với những người khác

Ngày hôm nay, tôi sẽ tự lắng lòng mình và cố gắng trầm tĩnh hơn. Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ của mình.

Ngày hôm nay, tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho tôi, bởi tôi luôn nhìn vào hướng tốt và tin vào sự công bằng của cuộc sống.

Ngày hôm nay, tôi sẽ cẩn trọng hơn với từng lời nói của mình. Tôi sẽ lựa chọn ngôn từ và diễn đạt chúng một cách có suy nghĩ và chân thành nhất.

Ngày hôm nay, tôi sẽ tìm cách sẻ chia với những người bạn quanh tôi khi cần thiết, bởi tôi biết điều quý nhất đối với con người là sự quan tâm lẫn nhau.

Ngày hôm nay, trong cách ứng xử, tôi sẽ
    đặt mình vào vị trí của người đối diện để lắng nghe những cảm xúc của họ, để hiểu rằng những điều làm tôi tổn thương cũng có thể làm tổn thương đến họ.

Ngày hôm nay, tôi sẽ an ủi và động viên những ai đang nản lòng. Một cái siết tay, một nụ cười, một lời nói của tôi có thể tiếp thêm sức mạnh để họ vững tin bước tiếp.

Ngày hôm nay, tôi sẽ
    dành một chút thời gian để quan tâm đến bản thân mình. Tôi sẽ làm tâm hồn và trí óc mình phong phú, mạnh mẽ hơn bằng cách học một cái gì đó có ích, đọc một cuốn sách hay, vận động cơ thể và ăn mặc ưa nhìn hơn.

Ngày hôm nay, tôi sẽ có một danh sách những việc cần làm. Tôi sẽ nỗ lực nhất để thực hiện chúng và tránh đưa ra những quyết định vội vã hay thiếu kiên quyết

Ngày hôm nay, tôi sẽ
    bỏ lại phía sau mọi lo âu, cay đắng và thất bại, khởi đầu một ngày mới với một trái tim yêu thương và hồn nhiên nhất. Tôi sẽ sống với những khát khao, mơ ước mà mình luôn ấp ủ.

Ngày hôm nay, tôi sẽ
    thách thức mọi trở ngại trên con đường mà tôi lựa chọn và đặt niềm tin. Tôi hiểu rằng, khó khăn là một phần của cuộc sống và chúng tồn tại là để tôi chinh phục và vượt qua

Ngày hôm nay, tôi sẽ
    sống hạnh phúc. Tôi sẽ trải rộng lòng để cảm nhận cái đẹp trong cuộc sống, để yêu thương và tin tưởng những người tôi yêu quý, và những người thương yêu tôi. Tôi sẽ làm những việc khiến tôi cảm thấy hạnh phúc: xem một bộ phim hài, làm một việc tử tế, giúp đỡ một ai đó, gửi một chiếc thiệp điện tử, nghe một bản nhạc yêu thích...

Và hôm nay,
    ngay bây giờ, tôi cảm nhận được hạnh phúc và sức sống mới để bắt đầu một ngày mới thật có ích - bất kể ngày hôm qua như thế nào.
    Bạn cũng vậy nhé!

(Petalia.org)

Trang 1 / 10 123 ... LastLast