Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... LastLast
Bài 21 đến 30/99

Chủ đề: Chào ngày mới...

Xa Khuất
    Guest

Default Ðề: Chào ngày mới...

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Gì mà buốn thế LT! Có chắc LT buồn bằng mình không nhỉ?????

Còn một câu nữa không nhớ được của ai:

Sau cơn mưa trời lại sáng! Hy vọng thế!
    Cảm ơn anh và QM đã chia sẻ. Mỗi nỗi buồn co 1 sắc thái riêng biệt nên không thể so sánh. Chỉ có trạng thái buồn la giống nhau mà thôi. Mong rằng anh sẽ sớm vui

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Em, chỉ một mình em mới tạo cho anh thấy cảm giác đang sống......Những người đàn ông khác bảo rằng họ đã gặp được thiên thần, nhưng anh đã thấy em và thế là đủ!
    (George More)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Lê_Minh_Hòa Xem bài viết
    Em, chỉ một mình em mới tạo cho anh thấy cảm giác đang sống......Những người đàn ông khác bảo rằng họ đã gặp được thiên thần, nhưng anh đã thấy em và thế là đủ!
    (George More)
    Thks anh LMH đã post một câu rất ý nghĩa..Chúc mừng người đó của anh!

P/s: Em vẫn chưa nhận được PM của anh nè..hi hi..

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket COCKOO's Avatar
    Thanks
    1

Chào một ngày mới.
    Chúc cả nhà một tuần may mắn và mạnh khỏe!
    @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
    Chim em vừa xoẳn một gang
    Líu lo cất tiếng ca vang giữa đời

Thanks
    0

The A - Z of Friendship

A Friend ...

Accepts you as you are.

Believes in you.

Calls you just to say "hi."

Doesn't give up on you.

Envisions the whole of you (even the unfinished parts).

Forgives your mistakes.

Gives unconditionally.

Helps you.

Invites you over.

Just likes being with you.

Keeps you close at heart.

Loves you for who you are.

Makes a difference in your life.

Never judges you.

Offers support.

Picks you up.

Q
    uiets your fears.

Raises your spirits.

Says nice things about you.

Tells you the truth when you need to hear it.

Understands you.

Values you.

Walks beside you.

X-plains things you don't understand.

Yells when you won't listen.

Zaps you back to reality.

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của COCKOO Xem bài viết
    Chào một ngày mới.
    Chúc cả nhà một tuần may mắn và mạnh khỏe!
    Thanks anh..
    Chúc anh và cả nhà một tuần mới vui vẻ và bình an!

Thanks
    0

Gieo quẻ tuần 25/5

Một cuộc dạo chơi sẽ giúp Cự Giải khởi đầu tuần mới trong trạng thái hứng khởi. Còn Song ngư, bạn không thích di chuyển hay làm việc nặng trong những ngày đầu tuần.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Bạn vừa trải qua một tuần nỗ lực hết mình và trong những ngày đầu tuần mới, viễn cảnh sẽ sáng sủa hơn nhiều. Bạn nhìn thấy được tương lai của chính mình, có thể giao tiếp qua những khoảng cách rất lớn, rộng mênh mông với trạng thái thoải mái và dễ chịu nhất. Thông tin trao đổi với những người khác là chìa khóa để trải nghiệm tuần này, dù đôi lúc có một chút khó khăn (có thể với gia đình trong ngày thứ tư) hoặc các từ ngữ không xuất hiện đúng lúc (trong ngày thứ năm). Thứ sáu và thứ bảy là hai ngày tràn đầy niềm vui và khoảnh khắc để bạn tỏa sáng. Bạn cảm thấy như mình vừa được bắn ra từ một khẩu súng thần công. Ngày chủ nhật, bạn sẽ trở lại đất liền.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Cho dù áp lực đè lên vai bạn ngày hôm nay là gì, mua bán, ký kết, quyết định hay chạy đua... thì cũng hãy phớt lờ chúng đi. Thời gian đầu tuần không phải lúc để mua sắm, ký kết hay chạy đua, nó là thời điểm để bạn nghỉ ngơi, thăm thú nơi bạn thích, nhìn ngắm những bông hoa, đám rêu và những chú chim đang vắt vẻo trên dây điện. Đây là thời điểm để... lãng phí thời gian. Thứ tư và thứ năm cũng rất lạ (các loại đồ ăn ngon vây quanh bạn). Thứ sáu và thứ bảy là hai ngày nghiêm túc ở một góc độ nào đó (bạn có thể làm dịu lại cuộc tranh cãi giữa hai người bạn hoặc đồng nghiệp). Ngày chủ nhật là ngày của sự lãng mạn và một lần nữa, ngày của những bông hoa.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Trong hai ngày đầu tuần, có quá nhiều người với những ý tưởng thú vị có thể thành hiện thực vây chặt lấy bạn. Bạn sẽ “đầu tư” sức lực và năng lượng vào đâu? Dự án nào là cấp bách nhất? Chưa kể, mọi thứ còn “phức tạp” hơn khi cuộc sống của bạn tràn đầy sự lãng mạn hoặc ít nhất là những lời tán tỉnh. Thứ tư và thứ năm, vấn đề tài chính có chút cản trở những dự định bạn muốn thực hiện lúc này, tuy nhiên các giải pháp cho tình thế tiến thoái lưỡng nan này (làm thế nào để làm việc mình thích mà kiếm được nhiều tiền) bắt đầu hé lộ trong ngày thứ sáu và thứ bảy. Chủ nhật là ngày cho những việc lặt vặt.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Một cuộc đi dạo sẽ khởi đầu tuần mới trong trạng thái hứng khởi. Bạn sẽ trải qua những ngày rất bận rộn với đủ loại công việc để làm. Khi trải nghiệm mọi việc với cách thể hiện bản thân trước thế giới bên ngoài, hãy chắc chắn rằng bạn không hề hiểu sai vấn đề. Đôi khi, thứ điên rồ nhất bạn có thể làm là... thành thật hết ruột gan. Giữa tuần, các cảm xúc và những khởi đầu mới là vấn đề chủ đạo cần quan tâm. Trong hai ngày thứ sáu và thứ bảy, bạn hơi phô trương vì thế kiềm chế để nó không quá giới hạn cho phép. Ngày chủ nhật, hãy nghĩ về những việc nhỏ trước mắt.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Một buổi tiệc hoàn toàn có thể là nơi để hoàn thành công việc dang dở, một cách làm việc nhóm ở nhiều hình thức khác nhau. Bạn bè bạn là một trong những người đa năng nhất, và một buổi huy động trí tuệ tập thể trong ngày thứ hai hoặc thứ ba, trong bữa trưa hoặc thậm chí trong giờ nghỉ là một lựa chọn tuyệt vời. Bạn có thể sẽ hét toáng lên một vài ý tưởng hữu ích đáng ngạc nhiên. Thứ tư và thứ năm, các suy nghĩ của bạn rất có giá trị. Vậy nên, cần dành thời gian trong điều kiện cho phép để suy ngẫm. Thứ sáu và thứ bảy, bạn bị mờ mắt bởi ánh đèn sân khấu, trước ngạc nhiên của bạn, bạn đột nhiên thấy mình ở trung tâm sân khấu. Tất cả mọi con mắt hướng về bạn. Hành động tiếp theo sẽ là gì? Đó là câu hỏi bám riết lấy bạn trong ngày chủ nhật.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Thứ hai và thứ ba là những ngày dao động lên xuống, có thể ở cả hai hướng: thực sự tuyệt vời hoặc thực sự trớ trêu. Điều này phụ thuộc vào bạn rất nhiều. Hãy cẩn thận khi giao tiếp và chắc chắn để mắt tới các chi tiết. Thứ tư và thứ năm, các thông tin nhỏ nhặt cũng rất quan trọng. Bạn cần có năng lực tổ chức trong ngày này, có thể sẽ liên quan tới việc tụ tập gia đình. Thứ sáu và thứ bảy đòi hỏi ở bạn sự linh hoạt vì mọi thứ sẽ không diễn ra như bạn mường tượng. Ngày chủ nhật là một ngày tuyệt vời: Tất cả những gì bạn cần làm là nhìn ngắm một bông hoa đang trong thời kỳ nở rộ rực rỡ nhất.

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Việc "đúng người, đúng thời điểm" với bạn sẽ thú vị hơn bất cứ thứ gì khác trong những ngày đầu tuần này. Bạn và người bạn biết là ai đấy sẽ có những cuộc trò chuyện dường như dài bất tận. Hãy nói về những dự định mới mẻ mà hai bạn làm cùng nhau sắp tới. Ngày thứ tư và thứ năm, bạn không có nhiều sự kiện mới mẻ vì còn nhiều công việc dang dở phải để mắt tới. Ngày chủ nhật là một ngày đặc biệt tuyệt vời cho các buổi hẹn hò, tụ tập. Bạn càng lắng nghe kỹ lưỡng, kết quả mang lại sẽ càng tốt đẹp hơn.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Thông tin luôn là thứ gây chú ý với bạn mọi nơi mọi lúc. Hoặc ít nhất, nó khiến bạn để tâm trong ngày thứ hai đầu tuần này. Thứ ba là ngày dành cho các chi tiết. Không có đường tắt hay các biện pháp "nhảy cóc". Thứ thư, bạn có thể tin tưởng vào trực giác của mình để điều chỉnh hay tiến hành các kế hoạch. Nếu thưởng thức bữa tối trong một nhà hàng nước ngoài tối thứ năm, bạn cần phải đặc biệt cẩn thận để tránh các sự cố không mong muốn. Cuối tuần là chuỗi ngày dành riêng cho bạn. Hãy làm những việc mình muốn.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Bạn bị thu hút bởi các quan niệm triết học khi tuần mới bắt đầu, nhưng không có gì thực sự khiến bạn đeo bám. Bạn cũng cảm thấy không ý niệm nào mình có thể áp dụng. Có lẽ, do đầu óc bạn đang bị sao lãng. Bạn làm bất cứ việc gì để tránh sự buồn chán, tẻ nhạt. Thứ tư và thứ năm, khi trạng thái phiêu diêu này dần chấm dứt, bạn một lần nữa để mắt hơn tới các tư tưởng triết học. Thứ sáu và thứ bảy, các niềm vui ùa đến, đó có thể là một "điểm thưởng", một sự nâng cấp hay thứ gì đó tương tự thế. Ngày chủ nhật là một ngày tĩnh lặng.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Nếu bạn tuyên bố sẽ đi đâu hoặc làm gì, chắc chắn bạn sẽ thực hiện. Tuy nhiên, trong ngày thứ hai và thứ ba, không phải ai cũng tận tâm, chu đáo như bạn. Có thể bạn sẽ phải "gạch bỏ" vài người trong danh sách "ngôi sao" xuất hiện trong cuộc sống của bạn. Đôi khi chuyện này vẫn xảy ra, vì thế đừng bận tâm hay dằn vặt. Thứ tư và thứ năm, bạn xử sự với mọi người theo cách thức rất thẳng thắn và nghiêm túc. Tuy nhiên, cần chú ý để tránh hành xử và nhìn mọi việc ở góc độ cá nhân. Nhớ rằng trong ngày thứ sáu hoặc chủ nhật, đừng vội vã lao tới bất kỳ kết luận nào. Dành ngày chủ nhật cho các hoạt động nghiên cứu.

Bảo Bình (20/1- 18/2)

Bất cứ khi nào bạn ở một mình với "người bạn biết là ai đấy", hãy "tán tỉnh" người ta bằng khả năng đối đáp nhanh trí của mình. Ngày thứ hai và thứ ba mang lại cho hai bạn nhiều thời gian bên nhau. Thứ tư đưa bạn trở lại lịch trình thông thường (ở chỗ làm, tại trường học, hay bất cứ chỗ nào bạn có trách nhiệm liên quan). Cách duy nhất để điều hòa huyết áp trong ngày thứ năm là một cuộc chạy bộ chậm thể dục. Thứ sáu và thứ bảy, nhiều niềm vui liên quan tới các mối quan hệ, đặc biệt, sự tương quan, kết nối trí não ùa đến. Chủ nhật sẽ là ngày của công việc và các hợp đồng kinh doanh.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Ngày thứ hai, bạn chỉ muốn nhảy vào một cái... hộp đậu phộng và ngồi yên trong đó. Bạn không thích di chuyển. Thứ ba cũng không phải một ngày thích hợp để giải quyết các công việc cụ thể. Trí óc bạn đang gặp vấn đề với các ý tưởng sáng tạo. Hai ngày thứ tư và thứ năm, hãy cố tạo ra thứ gì đó. Nếu đã có "một nửa" đặc biệt trong đời, hãy cùng người ấy làm việc này. Thứ sáu và thứ bảy, một hoạt động lành mạnh, kể cả chạy bộ một mình cũng rất tốt cho sức khỏe và tâm trí bạn. Chủ nhật bạn sẽ chìm trong các suy nghĩ và số liệu phân tích.

(Theo Ngôi sao)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Hôm qua vừa được ngắm đến mấy bông rực rỡ, CN tới lại được ngắm nữa cơ à, mà chỉ được ngắm thui sao, buồn thế!

Thanks
    0

Đừng quá xem trọng điều gì. Hãy tiếp nhận mọi sự may rủi một cách nhẹ nhàng

Jepfecson

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Trích dẫn Trích dẫn của Quỳnh_muộn Xem bài viết
    Thks anh LMH đã post một câu rất ý nghĩa..Chúc mừng người đó của anh!

P/s: Em vẫn chưa nhận được PM của anh nè..hi hi..
    Cám ơn em! Nhưng anh không được may mắn như em đã chúc mừng!
    "Người ấy của anh đã ra đi không câu từ biệt, người ấy đã ra đi mang theo tình anh, người ấy đã ra đi như bao cuộc tình người ấy đã đi qua...!"

Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... LastLast