Bài 1 đến 4/4

Chủ đề: Hướng dẫn upload nhạc và tạo nhạc trên Niềm Riêng.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket COCKOO's Avatar
    Thanks
    1

Default Hướng dẫn upload nhạc và tạo nhạc trên Niềm Riêng.

Hướng dẫn upload nhạc và tạo nhạc trên Niềm Riêng.

Hướng dẫn dưới đây sẽ giúp bạn upload những file nhạc yêu thích của mình lên hosting và tạo một chủ đề mới trong diễn đàn với bản nhạc của mình.

Trước tiên yêu cầu định dạng file nhạc phải là MP3 để tương thích với Player trong Niềm Riêng.

Bước 1:

- Bạn truy cập vào trang: http://www.yourfilehost.com

Tiếp theo chọn phần upload phía trên cùng để bắt đầu up nhạc.

- Trong phần upload, bạn chỉ cần phải điền thông tin cơ bản về mình (nội dung không cần thiết phải đúng) như: tên của bạn hoặc nickname; website của bạn. Tiếp theo bấm vào Add file to upload để chọn nhạc từ máy tính của bạn.

- Sau khi đã chọn xong bản nhạc bạn muốn gửi lên thì trong phần thông tin của bản nhạc bạn phải chọn vào một trong hai ô General hoặc Adult(khi nội dung dành cho người lớn). Tiếp đó chọn vào ô nhỏ của phần "I have read and agree to the TOS", tiếp theo bấm button Upload để tải nhạc lên.

- Sau khi quá trình upload hoàn tất bạn chỉ việc click vào link để chuyển qua trang nghe nhạc trực tuyến với bản nhạc mà bạn vừa upload thành công.

- Để lấy được link nhạc rồi post vào niềm riêng bạn làm như sau:
    * Rê chuột vào thanh công cụ của player rồi bấm tiếp chuột phải sau đó chọn Properties.
    * Bôi đen phần link trong Location rồi bấm chuột phải chọn copy.

Bạn đã hoàn thành quá trình upload bản nhạc lên youfilehost.com và đã có được đường link của bản nhạc.

Bước 2:

- Trong Niềm riêng bạn tạo một topic mới, sau khi đã điền đầy đủ các thông tin về Tiêu đề bài hát và nội dung thì bạn chọn phần code Music để chèn nhạc.

Sau khi hoàn tất bạn có thể chọn "coi lại bài" để nghe thử, sau khi bạn thấy nội dung hoàn thành bạn chọn "Gửi đề tài mới" để kết thúc.

Chúc các bạn có những giây phúat vui vẻ tại Niềm Riêng.
    @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
    Chim em vừa xoẳn một gang
    Líu lo cất tiếng ca vang giữa đời

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Ðề: Hướng dẫn upload nhạc và tạo nhạc trên Niềm Riêng.

CK ơi! Làm theo hướng dẫn của em nhưng khi ra đến phần báo upload complete thì chẳng thấy cái link nào hết cả.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    CK ơi! Làm theo hướng dẫn của em nhưng khi ra đến phần báo upload complete thì chẳng thấy cái link nào hết cả.
    NN test rồi, vẫn OK mà bác Phù

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    NN test rồi, vẫn OK mà bác Phù
    Thế à! Chả hiểu sao đã thử cả máy nhà lẫn máy cty, hiện 2 ô URL (Using và delete) trắng bóc chẳng thấy cái link nào cả, đợi cả 1/2 giờ cũng chẳng thấy! Kỳ thế nhỉ!