Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Bài 31 đến 34/34

Chủ đề: Trao đổi - bàn luận

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Ðề: Trao đổi - bàn luận

.
    Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Chị TP ơi, đợt vừa rồi em đi chơi, có một người là nick "anh già" rất nổi tiếng ở bên web nhiếp ảnh có định nghĩa về ảnh đẹp như thế này. "Ảnh đẹp cần hai yêu tố chính là cảnh đẹp, (Hay mẫu đẹp) và máy xịn". Khi em nghe he phán thế cảm thấy được an ủi vô cùng chị à. nên ko còn ấm ức cái câu bị họ hay giễu mình. "Chỉ biết chơi máy chứ ko biết chơi ảnh" nữa . Hì hì.
    TP nghĩ phải biết chơi ảnh trước khi biết chơi máy chứ nhỉ... hihihi... cảm nhận hết tầm cái đẹp xấu thì khi chụp đã được mấy chục phần trăm rồi, máy tốt nữa thì quá đỉnh. Oa có những ảnh chụp chị rất thích. NR mình có nhiều tay máy chụp chơi nhưng có những bức ảnh ảnh chụp rất đẹp.

Sẽ còn có ngày mai

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Lão K (24-11-2011),Marat Safin (24-11-2011),OA _ NỮ (23-11-2011),Phu sinh (24-11-2011)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Chị TP ơi, đợt vừa rồi em đi chơi, có một người là nick "anh già" rất nổi tiếng ở bên web nhiếp ảnh có định nghĩa về ảnh đẹp như thế này. "Ảnh đẹp cần hai yêu tố chính là cảnh đẹp, (Hay mẫu đẹp) và máy xịn". Khi em nghe he phán thế cảm thấy được an ủi vô cùng chị à. nên ko còn ấm ức cái câu bị họ hay giễu mình. "Chỉ biết chơi máy chứ ko biết chơi ảnh" nữa . Hì hì.
    Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    .

TP nghĩ phải biết chơi ảnh trước khi biết chơi máy chứ nhỉ... hihihi... cảm nhận hết tầm cái đẹp xấu thì khi chụp đã được mấy chục phần trăm rồi, máy tốt nữa thì quá đỉnh. Oa có những ảnh chụp chị rất thích. NR mình có nhiều tay máy chụp chơi nhưng có những bức ảnh ảnh chụp rất đẹp.

Hình như họ nói còn thiếu, còn cần thêm những khoảnh khắc xuất thần nữa, như tấm hình chụp VĐV Nguyễn Thị Phương trong môn thi 3.000m vượt rào của seagames vừa mới bế mạc xong.

Nguyễn Thị Phương dù đã kiệt sức nhưng vẫn cố với tay về đích vừa đủ để về nhì

Nguyễn Thị Phương bé như một cái kẹo kiệt sức, té ngã vẫn chạm được đến đích

4. Có 5 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

hahaha (24-11-2011),Lão K (24-11-2011),Marat Safin (24-11-2011),OA _ NỮ (24-11-2011),thuphong (24-11-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Theo LK, đẹp hay không không đẹp đều có giá trị tương đối. Bức ảnh có thể đẹp với người này nhưng không đẹp với người khác. Nhiều bức ảnh nhìn rất đẹp nhưng dưới con mắt người khác, bức ảnh có rất nhiều khuyết điểm ( như anh CM đã từng viết).

Do đó, đối với LK, bức ảnh đẹp là một bức ảnh xem xong, mình còn muốn xem lại thêm một lần nữa.

Cũng giống như tri kỷ, nói chuyện xong khi ra về, mình còn muốn gặp lại tám tiếp.

Hoặc NR, sau khi logout, ngày mai muốn login vào spam tiếp.

Hay một người được gọi là đẹp khi ...... (mấy cái ..... này bắt chước PS )

6. Có 5 thành viên cám ơn bài của Lão K:

hahaha (24-11-2011),Marat Safin (24-11-2011),OA _ NỮ (24-11-2011),Phu sinh (24-11-2011),thuphong (24-11-2011)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Lão K Xem bài viết

......Hay một người được gọi là đẹp khi ...... (mấy cái ..... này bắt chước PS )
    Ơh... Ơh.... Nhớ hồi xưa, vụ này là mình bắt chước LK cơ mà!

8. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Lão K (29-11-2011)

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234