Trang 13 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213
Bài 121 đến 128/128

Chủ đề: căn nhà hoa của loa kèn!

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Ðề: căn nhà hoa của loa kèn!

Thấy thấp thoáng bóng Loa kèn tháng tư về nhà... topic này lâu rồi không thấy động đậy. Bạn về chăm sóc nhà đi nhé!
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

loa kèn tháng tư (24-09-2010),Sheiran (04-10-2010)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket loa kèn tháng tư's Avatar
    Thanks
    6

Default Re: Ðề: căn nhà hoa của loa kèn!

Thế rồi những tháng ngày bận rộn đầu tiên của môi trường mới cũng đã qua, và mọi thứ đều đã, đang và sẽ tiến triển khá lên, hy vọng là thế. Môi trường mới,phong cách mới, đồng nghiệp mới, và học hành đã cuốn mình đi vội vã. Giờ thì đã tạm dần đi vào khuôn khổ, mình lại có thể về ngôi nhà thân yêu của mình để ưu tư.
    NR đã đổi mới, cả những người mới, lạ, mình chỉ biết bắt đầu lại từ chính nhà của mình. Mong rằng mọi thứ tốt đẹp hơn xưa.
    Từng chiều rơi nghe như cõi lòng mình tê tái
    Ngỡ như đời còn gọi tên nhau

4. Có 7 thành viên cám ơn bài của loa kèn tháng tư:

Boulevard (04-10-2010),OA _ NỮ (05-10-2010),onesieuthi (05-10-2010),Phu sinh (05-10-2010),Sheiran (04-10-2010),SunWild (04-10-2010),thuphong (04-10-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Re: căn nhà hoa của loa kèn!

Mừng em trở về nhà! Chỉ là chiếc áo mới, người chẳng mới chút nào! Mong rằng em lại về thường xuyên chăm sóc nhà cửa nha!

6. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

loa kèn tháng tư (08-10-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Chúc mừng em bình an trở về nhà của mình. Dù NR giờ thiếu vắng những người cũ, hay suất hiện thêm nhưng khuôn mặt mới, thì NR vẫn luôn là nơi đất lành để những người hữu duyên sẽ được tương ngộ. Còn nếu vô duyên thì vẫn "hội ngộ, rồi...Chia ly, cuộc đời vẫn thế..." Hì hì.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

8. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

loa kèn tháng tư (08-10-2010)

Thanks
    6

Năm nay con gái lên lớp lá, học nhiều hơn, vất vả hơn, nhưng thật vui khi tự con luôn biết phải học xong bài rồi mới chơi, hôm nào mải chơi quá, mà đã 8h tối mẹ kêu sắp đến giờ đi ngủ, con lại bảo chưa học xong bài, và vội vàng đi viết bài. Thấy con cặm cụi với từng nét chữ thật mừng. Mình cũng lại loay hoay với những nét chữ theo con. Buổi trưa mình tranh thủ tập viết đúng theo mẫu cô giáo lớp 1, để về kiểm tra bài của con, dạy con viết cho đúng, hy vọng những năm tháng đầu đời bước vào con đường học vấn, con thấy thật thoải mái và học tập tốt. Chỉ thương cho xã vì công việc vất vả hơn mình, làm vào thời gian mà người ta đang yên giấc ngủ, thôi thì vì ngày mai mà cố lên vậy.

T

10. Có 2 thành viên cám ơn bài của loa kèn tháng tư:

Phu sinh (08-10-2010),SunWild (08-10-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của loa kèn tháng tư Xem bài viết
    Năm nay con gái lên lớp lá, học nhiều hơn, vất vả hơn, nhưng thật vui khi tự con luôn biết phải học xong bài rồi mới chơi, hôm nào mải chơi quá, mà đã 8h tối mẹ kêu sắp đến giờ đi ngủ, con lại bảo chưa học xong bài, và vội vàng đi viết bài. Thấy con cặm cụi với từng nét chữ thật mừng. Mình cũng lại loay hoay với những nét chữ theo con. Buổi trưa mình tranh thủ tập viết đúng theo mẫu cô giáo lớp 1, để về kiểm tra bài của con, dạy con viết cho đúng, hy vọng những năm tháng đầu đời bước vào con đường học vấn, con thấy thật thoải mái và học tập tốt. Chỉ thương cho xã vì công việc vất vả hơn mình, làm vào thời gian mà người ta đang yên giấc ngủ, thôi thì vì ngày mai mà cố lên vậy.

T
    Hì... Con em siêng thế, chả bù với bé con nhà anh, cứ hò với hét!

Thanks
    6

Hơn 1 năm mới trở lại nơi này, căn nhà của HLK,CC vẫn nguyên xi, nhưng mình đã chia ly. Định về dọn dẹp mạng nhện, bày biện lại cho sáng sủa mà về đến nhà, lại thấy vang lên câu hát "Đò sang bến mới mà nhớ anh thiết tha trong lòng!", nên thôi, chắc phải xây lại nhà khác.......

13. Có 4 thành viên cám ơn bài của loa kèn tháng tư:

Boulevard (19-02-2012),Nhím con (22-02-2012),OA _ NỮ (20-02-2012),Phu sinh (20-02-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của loa kèn tháng tư Xem bài viết
    Hơn 1 năm mới trở lại nơi này, căn nhà của HLK,CC vẫn nguyên xi, nhưng mình đã chia ly. Định về dọn dẹp mạng nhện, bày biện lại cho sáng sủa mà về đến nhà, lại thấy vang lên câu hát "Đò sang bến mới mà nhớ anh thiết tha trong lòng!", nên thôi, chắc phải xây lại nhà khác.......
    Cũng đã lâu ko biết được tin tức gì của em và CK, nhưng giờ vào nhà em đọc câu hát trên của em mà chị cảm thấy ngậm ngùi và bất nhẫn trong lòng. Thôi thì đón đợi khi nào nhà mới em xây thì vô chúc mừng vậy.
    Chúc em và con gái em mọi sự bình an....
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Trang 13 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213