Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Bài 21 đến 27/27

Chủ đề: Tranh Oa Nữ thêu

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Tranh Oa Nữ thêu

Trích dẫn Trích dẫn của nhudadauyeu Xem bài viết
    chị ON khéo tay quá, nhìn tranh chị thêu làm em nhớ 3năm cấp 3 em đều học nghề thêu, sản phẩm thêu cũng được cô giáo khen, hồi đó mê thêu lắm nhưng học văn hoá vẫn là điều quan trọng nhất và bjờ đã fai mờ dần....
    ấn tượng đáng nhớ nhất đó là em được 1bạn nam thêu tặng khăn tay, đến h vẫn jữ, bạn í khéo tay thật
    NDDY có bạn nam thêu khăn tay tặng cho ư? Quả thật hơi ngạc nhiên đấy. Nhưng theo ON biết đa số các sư phụ bậc thày về ngành thêu đa số là đàn ông đó.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Nhìn mấy cái tranh của Oa Nữ mình lại nhớ ngày xưa...cái gì cũng biết một chút, đan, thêu, cắt, may...
    Nhưng bây giờ TP thấy có cách thêu nhanh mà hay lắm có bán sẵn vải,mẫu, chỉ cho mình, thêu theo ô màu sẵn ...làm tranh treo tường nhìn rất đẹp. Nếu khi nào có thời gian rỗi...Hì, mà cái gì qua rồi khó quay lại lắm.
    Chúc Oa Nữ mãi xinh đẹp

Kiểu như thế này này
    Tranh thêu sưu tầm.
    Những mẫu trên ON thêu cũng là những mẫu in sẵn và có chỉ thêu, khung luôn...Rất tiện và dễ. Còn những mẫu như TP pot lên đó ON cũng thích lắm, nhưng chưa thử thêu qua,chỉ mua về treo ở nhà thôi.
    Về may mặc cũng thế, ở bên đây ON cũng hay mua những mẫu quần áo trên giấy rồi về cắt may, (xong cũng chỉ để biết khả năng mình đến đâu thôi) chứ cũng ko hay mặc đến. Hì hì.
    Cám ơn lời chúc của TP, Ở tuổi mình bây giờ chỉ mong được khoẻ mạnh thôi chứ hòng gì mong xinh đẹp nữa hở TP. Hoa nở, hoa tàn, hoa rơi rụng...Đời người ai cũng chỉ có một thời. Và ON cũng đã tận hưởng đến tận cùng của thời vận mình đã định rồi...Và...Cũng rất bằng lòng...
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MocXinh_MumMim's Avatar
    Thanks
    24

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Những mẫu trên ON thêu cũng là những mẫu in sẵn và có chỉ thêu, khung luôn...Rất tiện và dễ. Còn những mẫu như TP pot lên đó ON cũng thích lắm, nhưng chưa thử thêu qua,chỉ mua về treo ở nhà thôi.
    Về may mặc cũng thế, ở bên đây ON cũng hay mua những mẫu quần áo trên giấy rồi về cắt may, (xong cũng chỉ để biết khả năng mình đến đâu thôi) chứ cũng ko hay mặc đến. Hì hì.
    Cám ơn lời chúc của TP, Ở tuổi mình bây giờ chỉ mong được khoẻ mạnh thôi chứ hòng gì mong xinh đẹp nữa hở TP. Hoa nở, hoa tàn, hoa rơi rụng...Đời người ai cũng chỉ có một thời. Và ON cũng đã tận hưởng đến tận cùng của thời vận mình đã định rồi...Và...Cũng rất bằng lòng...
    Mẫu thêu tương tự như của chị TP ở VN nhiều lắm, nước ngoài còn có nhiều cái đẹp hơn. Chủ yếu là down ở trên mạng mẫu về, nó có hướng dẫn loại chỉ, màu chỉ, kích cỡ của vải. Rồi chia các mẫu ra làm nhiều chap nhỏ (nếu như bức tranh to) để có thể dễ thêu. Em cũng thêu vài bức, nhưng chủ yếu thêu xong là đem tặng. Lọai thêu như thế này dễ thêu, quan trọng là sự kiên trì của mình để ngồi thêu thui à.

p/s: Nếu ai thích em sẽ cho địa chỉ chuyên bán các mẫu thêu, chỉ thêu loại này.

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

OA_NỮ ơi, còn tác phẩm nào nữa giới thiệu tiếp đi?

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    OA_NỮ ơi, còn tác phẩm nào nữa giới thiệu tiếp đi?
    Chỉ có bức tranh thêu dở đã quá lâu, chỉ bạc cả màu rồi vẫn chưa thêu xong...

Có mấy cái quần jean thêu đẹp lắm, xong ON để ở nhà tại VN rồi, nếu ko pot lên đây cho mọi người coi mẫu.
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket songdeyeu's Avatar
    Thanks
    30

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Chỉ có bức tranh thêu dở đã quá lâu, chỉ bạc cả màu rồi vẫn chưa thêu xong...

Có mấy cái quần jean thêu đẹp lắm, xong ON để ở nhà tại VN rồi, nếu ko pot lên đây cho mọi người coi mẫu.
    ko ngờ 'chị' OANU nhà ta lắm tài thế nhỉ,không biết lắm tài thì có nhiều tật không ta?
    Nếu lúc nào kiếp người quá khổ
    Hãy yêu đời như đã tự yêu ta.

-NX-

Thanks
    4.403

Tật nhiều hơn tài cưng à.
    Que Sera, Sera

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123