Trang 1 / 2 12 LastLast
Bài 1 đến 10/12

Chủ đề: Thông báo về việc góp ý xây dựng diễn đàn

Administrator PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Default Thông báo về việc góp ý xây dựng diễn đàn

Xin chào tất cả các bạn thành viên của diễn đàn,

Thưa các bạn,
    Ban Quản Trị Diễn đàn luôn rất chân thành lắng nghe những ý kiến đóng góp xây dựng cho diễn đàn về mọi mặt, từ con người đến cách làm việc, tổ chức...
    Những cái chưa hay, chưa đúng sẽ được sửa chữa bổ sung. Những con người vi phạm chuyện này nọ sẽ được xử lý tương xứng với những lỗi lầm mà họ đã gây ra. Không chỉ là thành viên, mà cả Mod, Smod và ngay cả Admin nếu phạm lỗi cũng sẽ bị xử lý. Chúng tôi cam đoan như thế.

Nhưng điều yêu cầu là mọi chuyện phải rõ ràng, minh bạch và có sự tôn trọng lẫn nhau. Các bạn cứ tố giác thẳng những chuyện mà các bạn cho là sai trái một cách công khai, hoặc nếu chuyện tế nhị thì các bạn đưa bằng chứng cụ thể cho Mod, Smod nhờ báo cáo riêng trong tập thể BQT. Quyết định cuối cùng sẽ là đa số theo biểu quyết của BQT .

Nhưng nếu sự việc không theo hướng công khai minh bạch như thế mà lại chuyển qua làm áp lực bằng một cách nào đó thì chúng tôi rất tiếc xin thưa rằng chúng tôi sẽ không chấp nhận cho bất cứ một ai làm áp lực để điều khiển chúng tôi.

Rất mong các ý kiến đóng góp xây dựng từ các bạn.

Trân trọng.
    Last edited by Administrator; 30-06-2009 at 11:39 AM.

Member PhotobucketPhotobucket khỉ con's Avatar
    Thanks
    0

Angry Ðề: Thông báo về việc góp ý xây dựng diễn đàn

Trích dẫn Trích dẫn của Administrator Xem bài viết
    Xin chào tất cả các bạn thành viên của diễn đàn,

Thưa các bạn,
    Ban Quản Trị Diễn đàn luôn rất chân thành lắng nghe những ý kiến đóng góp xây dựng cho diễn đàn về mọi mặt, từ con người đến cách làm việc, tổ chức...
    Những cái chưa hay, chưa đúng sẽ được sửa chữa bổ sung. Những con người vi phạm chuyện này nọ sẽ được xử lý tương xứng với những lỗi lầm mà họ đã gây ra. Không chỉ là thành viên, mà cả Mod, Smod và ngay cả Admin nếu phạm lỗi cũng sẽ bị xử lý. Chúng tôi cam đoan như thế.

Nhưng điều yêu cầu là mọi chuyện phải rõ ràng, minh bạch và có sự tôn trọng lẫn nhau. Các bạn cứ tố giác thẳng những chuyện mà các bạn cho là sai trái một cách công khai, hoặc nếu chuyện tế nhị thì các bạn đưa bằng chứng cụ thể cho Mod, Smod nhờ báo cáo riêng trong tập thể BQT. Quyết định cuối cùng sẽ là đa số theo biểu quyết của BQT .

Nhưng nếu sự việc không theo hướng công khai minh bạch như thế mà lại chuyển qua làm áp lực bằng một cách nào đó thì chúng tôi rất tiếc xin thưa rằng chúng tôi sẽ không chấp nhận cho bất cứ một ai làm áp lực để điều khiển chúng tôi.

Rất mong các ý kiến đóng góp xây dựng từ các bạn.

Trân trọng.
    Đầu tiên cho KC được cám ơn Admin và các bạn đã tạo ra một sân chơi mới sau đó KC xin được mạo muội có đôi dòng góp ý. Tất cả cũng chỉ vì sự êm ấm vui vẻ và sự phát triển của diễn đàn (điều luôn làm cho các nhà quản trị phải đau đầu) KC xin được hỏi Admin mấy điều xung quanh những gì mà Admin vừa thông báo ở trên.

1. Một điêù đơn giản chắc Admin hiểu hơn KC, NR là một sân ảo miễn phí cho những người có cùng sở thích? Vậy nên các mem vui thì chơi, không vui thì rút, vô thưởng vô phạt? Vậy có cần phải tạo áp lực không nhỉ? Hay chỉ là đóng góp mong muốn có một sân chơi vui vẻ? Cái đó gọi là "dở hơi" đấy!

2. Điều muốn đóng góp nếu là vấn đề tế nhị có nên công khai không? Hơn nữa nếu họ là những người yêu vẻ đẹp của văn hoá? Khi thấy những điều mình đã góp ý riêng mà không có gì thay đổi sau môt thời gian nhất định nếu mem không chấp nhận được thì rút lui nhẹ nhàng là điều nên làm của mem.

3. Việc điều hành là của BQT liên quan gì tới mem. Nếu BQT không đủ nhạy cảm để đưa ra những quyết định có tính phát triển của 4r thì đó là số mệnh của 4R (có đúng không nhỉ). Việc tạo ra một trang web không khó nhưng việc làm cho nó phát triển lớn mạnh là khó đấy. Cần đổ công sức và trí tuệ vào nó cũng như phải quên cả cá nhân mình vì tập thể trong khi nó là sản phẩm của mình. Bản chất của web là vậy "đem thóc đãi gà rừng" có đúng không admin.

4. Ba điều trên KC chỉ muốn nói rằng kết luận mem gây áp lực của admin là không hợp lý với một sân chơi ảo.
    Last edited by khỉ con; 30-06-2009 at 01:54 PM.
    Xa nhau khắc khoải đếm tàn canh
    Sợi nhớ sợi thương giấc chẳng lành

Thanks
    2

Default Ðề: Thông báo về việc góp ý xây dựng diễn đàn

Trước hết CVK cám ơn Mem Khỉ Con đã có đóng góp cho thông báo trên. Sau đây CVK xin trả lời các câu hỏi của chị như sau:

1. "Một điêù đơn giản chắc Admin hiểu hơn KC, NR là một sân ảo miễn phí cho những người có cùng sở thích? Vậy nên các mem vui thì chơi, không vui thì rút, vô thưởng vô phạt?"

Cái này hoàn toàn là đúng vì đó là quyền của Men.

"Vậy có cần phải tạo áp lực không nhỉ? Hay chỉ là đóng góp mong muốn có một sân chơi vui vẻ? Cái đó gọi là "dở hơi" đấy!"

Diễn đang là ảo nhưng 1 sự thật là các Mem trong diễn đàn này đã có thời gian dài cùng nhau sinh hoạt với nhau từ nhiều năm và nhiều diễn đàn khác nhất là đối với cá nhân CVK. Và có khi coi nhau như ruột thịt chứ không phỉa không biết nhau vì vậy 1 câu nói một hành động cử chỉ nào đó của một số người cũng là áp lực đối với BQT và chưa kể 1 số chuyện thị phi mà đã đặt điều cho CVK đến mức cái riêng tư của cũng phải ...

2. Điều muốn đóng góp nếu là vấn đề tế nhị có nên công khai không? Hơn nữa nếu họ là những người yêu vẻ đẹp của văn hoá? Khi thấy những điều mình đã góp ý riêng mà không có gì thay đổi sau môt thời gian nhất định nếu mem không chấp nhận được thì rút lui nhẹ nhàng là điều nên làm của mem.

Nếu vấn đề tế nhị giữa Mem với Mem không thể công khai được thì nên PM cho nhau hoặc gặp nhau nói chuyện riêng. Còn nếu là chuyện xảy ra trong diễn đàn thì nên nói cụ thể và có dẫn chứng xác đáng để BQT có cơ sở giải quyết còn nếu không nói ra và không có bằng chứng xác đáng liệu BQT có giải quyết thấu tình đạt lý được không?

3. Việc điều hành là của BQT liên quan gì tới mem. Nếu BQT không đủ nhạy cảm để đưa ra những quyết định có tính phát triển của 4r thì đó là số mệnh của 4R (có đúng không nhỉ). Việc tạo ra một trang web không khó nhưng việc làm cho nó phát triển lớn mạnh là khó đấy. Cần đổ công sức và trí tuệ vào nó cũng như phải quên cả cá nhân mình vì tập thể trong khi nó là sản phẩm của mình. Bản chất của web là vậy "đem thóc đãi gà rừng" có đúng không admin.

Hơn ai hết BQT và CVK phải biết làm thế nào và xử lý điều hành thế nào để phát triển 4R ( Cám ơn bạn đã nhắc nhở). Nhưng nhưng không thể vì một cá thể nào đó hoặc một nhóm nào đó muôn gì là BQT và CVK phải có trách nhiệm làm theo cái đó. Không ai muốn trang Web của mình thành 1 trang web chết cả. Đối với Mem này thì sự việc này phải giải quyết nhưng với Mem khác họ lại nghĩ là sự việc chưa xác thực thì tại sao BQT phải giải quyết âm thầm. CVK bệnh vực cái đúng chứ không bênh vực một cá nhận nào.

4. Ba điều trên KC chỉ muốn nói rằng kết luận mem gây áp lực của admin là không hợp lý với một sân chơi ảo.

Riêng cái này thì Khi Con chư được biết hết được thông tin rồi. Hãy tìm hiểu thêm nhé. Áp lực nhiều đấy KC ạ

CVK muốn gửi tới các bạn mong các bạn hiểu cho rằng có những chuyện không phỉa xảy ra tại diễn đàn này có thể là 1 mem nào đó trong diễn đàn này nhưng khi CVK chưa đủ bằng chứng để kết luận một vấn đề thì CVK chưa có ý giải quyết gì hết.

CVK vẫn đang chờ đợi những góp ý và khiếu lại của các bạn để có lý do giải quyết cụ thể vấn đề tránh mập mờ. Nếu đưa ra được bằng chứng cụ thể thì án tại hồ sơ ai sai đâu phải chịu phán quyết của tát cả các mem đang sinh hoạt tại NR chứ không chỉ riêng phán quyết của BQT và CVK

Thân gửi. Chúc mọi người vui vẻ

CVK
    Last edited by adminNR; 30-06-2009 at 03:22 PM.

Thanks
    2

CVK set ẩn trả lời của PL vì PL đang là Mod cần gì vào trong VP để thảo luận nhé.

Member PhotobucketPhotobucket khỉ con's Avatar
    Thanks
    0

Trước hết Khỉ Con cám ơn CVK đã quan tâm đến mem, xin được hỏi bạn tiếp :

Diễn đang là ảo nhưng 1 sự thật là các Mem trong diễn đàn này đã có thời gian dài cùng nhau sinh hoạt với nhau từ nhiều năm và nhiều diễn đàn khác nhất là đối với cá nhân CVK. Và có khi coi nhau như ruột thịt chứ không phỉa không biết nhau vì vậy 1 câu nói một hành động cử chỉ nào đó của một số người cũng là áp lực đối với BQT và chưa kể 1 số chuyện thị phi mà đã đặt điều cho CVK đến mức cái riêng tư của cũng phải ...

Điều này thì KC nghĩ CVK lại coi đây là sân chơi riêng của nhóm những người thân nhau rồi. KC không thể hiểu hết là đúng nhưng nếu các bạn muốn trang web này không chỉ cho các bạn thì việc đó các bạn hãy đóng cửa bảo nhau để không phải trả lời với các mem mới như KC như thế

Nếu vấn đề tế nhị giữa Mem với Mem không thể công khai được thì nên PM cho nhau hoặc gặp nhau nói chuyện riêng. Còn nếu là chuyện xảy ra trong diễn đàn thì nên nói cụ thể và có dẫn chứng xác đáng để BQT có cơ sở giải quyết còn nếu không nói ra và không có bằng chứng xác đáng liệu BQT có giải quyết thấu tình đạt lý được không?

Điều này KC đồng ý với CVK nhưng nếu các bạn giải quyết êm đẹp thì tốt hơn. Còn nếu các bạn cần thì hãy đề nghị mem cung cấp chứng cớ ( các bạn đã đề nghị chưa nhỉ - Hay các bạn lờ đi và cho rằng mem không quan trọng). Nếu mem chỉ nói suông tức là muốn chọc phá Web họ đi không cần giữ CVK à.

Hơn ai hết BQT và CVK phải biết làm thế nào và xử lý điều hành thế nào để phát triển 4R ( Cám ơn bạn đã nhắc nhở). Nhưng nhưng không thể vì một cá thể nào đó hoặc một nhóm nào đó muôn gì là BQT và CVK phải có trách nhiệm làm theo cái đó. Không ai muốn trang Web của mình thành 1 trang web chết cả. Đối với Mem này thì sự việc này phải giải quyết nhưng với Mem khác họ lại nghĩ là sự việc chưa xác thực thì tại sao BQT phải giải quyết âm thầm. CVK bệnh vực cái đúng chứ không bênh vực một cá nhận nào.

KC nghĩ là nếu mem đã dám đưa chứng cứ thì hẳn là phải xác thực, việc đúng hay sai còn phụ thuộc vào sự để tâm ( công sức - trí tuệ ) của BQT để tìm hiểu. Độ nhạy cảm đi đến những quyết định đúng hướng cho sự phát triển là ở chỗ đó. Nếu họ đã dám nói hẳn là không cần bênh vực .
    Riêng cái này thì Khi Con chư được biết hết được thông tin rồi. Hãy tìm hiểu thêm nhé. Áp lực nhiều đấy KC ạ

Vì nó vẫn như là của riêng ai đó, chưa phải là thóc cho gà rừng

CVK muốn gửi tới các bạn mong các bạn hiểu cho rằng có những chuyện không phỉa xảy ra tại diễn đàn này có thể là 1 mem nào đó trong diễn đàn này nhưng khi CVK chưa đủ bằng chứng để kết luận một vấn đề thì CVK chưa có ý giải quyết gì hết.

Muốn giải quyết minh bạch thì CVK hãy lập topic để giải quyết đi thay vì những dòng thông báo đổ lôĩ cho mem gây áp lực.

KC nói nhiều quá thì phải
    Xa nhau khắc khoải đếm tàn canh
    Sợi nhớ sợi thương giấc chẳng lành

Thanks
    2

Điều này thì KC nghĩ CVK lại coi đây là sân chơi riêng của nhóm những người thân nhau rồi. KC không thể hiểu hết là đúng nhưng nếu các bạn muốn trang web này không chỉ cho các bạn thì việc đó các bạn hãy đóng cửa bảo nhau để không phải trả lời với các mem mới như KC như thế

- NR không dành riêng cho một nhóm người nào cả mà dành cho một cộng đồng người cùng sở thích. CVK chỉ muốn giải thích với KC là trong diễn đàn này có nhũng mối quan hệ như vậy có những mem đã cung thức đêm hôm cùng với CVK để xây dựng diễn đàn này cho nên nó có áp lực cho CVK. KC nói CVK không được nói mem gây là không chính xác và có chỗ nào nói là mem mới gây áp lực cho CVK.

Điều này KC đồng ý với CVK nhưng nếu các bạn giải quyết êm đẹp thì tốt hơn. Còn nếu các bạn cần thì hãy đề nghị mem cung cấp chứng cớ ( các bạn đã đề nghị chưa nhỉ - Hay các bạn lờ đi và cho rằng mem không quan trọng). Nếu mem chỉ nói suông tức là muốn chọc phá Web họ đi không cần giữ CVK à.

- Cái này thì hình như KC mới nghe có 1 phía đúng nếu sự nôn nóng của mọi người không phát triển quá nhanh thì mọi chuyện đã được theo ý muốn. KC hỏi kỹ lại các mem khác xem có đúng CVK yêu cầu có chứng cớ hay không? và yêu cầu vào thời điểm nào. Hơn nữa đã mem nào khiếu kiện gì đâu mà nói là BQT lờ đi không quan tâm tơi ý kiến của mem.

KC nghĩ là nếu mem đã dám đưa chứng cứ thì hẳn là phải xác thực, việc đúng hay sai còn phụ thuộc vào sự để tâm ( công sức - trí tuệ ) của BQT để tìm hiểu. Độ nhạy cảm đi đến những quyết định đúng hướng cho sự phát triển là ở chỗ đó. Nếu họ đã dám nói hẳn là không cần bênh vực .

- BQT rất nhậy cảm và thấu hiểu mình đang làm gì để phát triển diễn đàn. Nếu như chỉ mù mờ một vấn đề gì đó mà BQT nhậy cảm quá thì cũng không được đâu KC ạ. Hơn nữa sự việc này không xảy ra tại niem rieng mà ở diễn đàn khác. Sự bất bình của các mem với nhau từ diễn đàn khác đưa về đây để BQT niềm riêng giải quyết thì BQT cần phải có bằng chứng cụ thể chứ.

Vì nó vẫn như là của riêng ai đó, chưa phải là thóc cho gà rừng

- Vì đôi khi nó là riêng của 1 ai đó ví dụ như của CVK thì mong KC cũng cần phải cân nhắc xem nói ra thế nào cho chuẩn.

Muốn giải quyết minh bạch thì CVK hãy lập topic để giải quyết đi thay vì những dòng thông báo đổ lôĩ cho mem gây áp lực.

- Tự mình lập topic để rồi tự giải quyết mà giải quyết vấn đề gì vấn đề mà trong khi CVK chưa có 1 bằng chứng gì cụ thể trong tay mặc dù cũng đã tìm kiếm. Cái này CVK được học thêm một ít về cách quản lý diễn đàn. Khi mem muốn BQT giải quyết 1 vấn đề mà kg đưa ra bằng chứng thì có phỉa là áp lực công việc đặt lên BQT không?

Cám ơn Khi Con

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Đang gom tiền mua lại ngân hàng của CVK...!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Klosen's Avatar
    Trai không cờ bạc trai vô vị - Gái không gương lược gái vô duyên
    Thanks
    4

sì top here.
    Chức danh :Lớp phó lớp học Thơ
    Người trong mộng: đang đi tìm

Everything will be over then.
    Left bright sun after the rain.
    Klosen ! Try to...

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của khỉ con Xem bài viết
    Đầu tiên cho KC được cám ơn Admin và các bạn đã tạo ra một sân chơi mới sau đó KC xin được mạo muội có đôi dòng góp ý. Tất cả cũng chỉ vì sự êm ấm vui vẻ và sự phát triển của diễn đàn (điều luôn làm cho các nhà quản trị phải đau đầu) KC xin được hỏi Admin mấy điều xung quanh những gì mà Admin vừa thông báo ở trên.

1. Một điêù đơn giản chắc Admin hiểu hơn KC, NR là một sân ảo miễn phí cho những người có cùng sở thích? Vậy nên các mem vui thì chơi, không vui thì rút, vô thưởng vô phạt? Vậy có cần phải tạo áp lực không nhỉ? Hay chỉ là đóng góp mong muốn có một sân chơi vui vẻ? Cái đó gọi là "dở hơi" đấy!

Cùng bạn Khỉ Con!
    1) Để khỏi mất thời gian ĐKS tôi xin đi ngay vào cái kết luận của bạn nhé! "kết luận mem gây áp lực của admin là không hợp lý với một sân chơi ảo".
    Xem ra bạn có vẻ thích lý luận, nhưng lại thiếu thực tế, Tớ thì lại thích đưa ra những ví dụ (nhắc lại chỉ là những ví dụ thôi nhé!) cụ thể, để dễ thấy hơn:
    Giả sử ĐKS tôi là bạn của CVK, hay là một "công thần", hay nghĩ mình là "công thần"... rồi nhân sự việc này mới "phán" thế này:
    - Ông CVK ơi! sao để cái "bà" Khỉ con kia nói nhiều thế nhỉ? mà toàn nói những điều bà ấy hoặc mù mờ, hoặc không biết..... ban nick cho về rừng đi thôi!
    Ấy! chính những điều như thế, hoặc tương tự như thế, đã là những áp lực cho BQT rồi có phải không?

2) Cái kiểu nói năng thế này cũng đã là một áp lực cho bất cứ ai chứ không phải chỉ với BQT: "Cái đó gọi là "dở hơi" đấy!".
    Nếu bây giờ tôi vin vào câu nói này, tôi bảo bạn à người "dở hơi" thì bạn cảm thấy thế nào? (may mà tui không "dở hơi" đến nỗi vội vàng kết luận bạn như thế)

3) Đây là một 4R, vừa thật, vừa ảo, nên cách xử lý sự việc cũng có những cái riêng của nó, thậm chí là của riêng 4R đó.
    - Giả sử Đôngkisốt là người có "vô số tội" ở các 4R khác, nhưng ở NR này Đông tôi nghiêm túc đàng hoàng, thì NR dù không hoan nghênh cũng không thể kết tội tôi được
    - Giả sử tôi đạo thơ của bạn ở đây, rồi đem post ở 4R khác, thì chính 4R đó phải xử lý chuyện này (nếu có khiếu kiện) vì sự việc diễn ra ở đó chứ không ở NR, và NR không thể đem chuyện xảy ra ngoài 4R của mình về mà xử lý.
    - Về con người, theo nguyên tắc của diễn đàn mà nói thì Đôngkisốt ở NR không liên quan hay phải chịu trách nhiệm về một Đôngkinóng nào đó ở một diễn đàn khác (ảo và thực khác nhau chỗ này), nên không thể đem tội của anh ta ở nơi khác về NR luận tội.

- Và điều cuối cùng ĐKS tôi muốn nói để không mang tiếng "nói nhiều" như Khỉ con là: Tôi cũng là một mem, bạn cũng vậy, nhưng tôi không thấy những "điều nói nhiều" của bạn là có thành ý đóng góp cho diẽn đàn, mà nó mang tính chất, hạnh họe người khác, có gì đó có vẻ "lên lớp" dù bạn chưa hiểu hết vấn đề, thiếu thực tế như tôi đã nói ở trên, như cách bạn hỏi tại sao BQT không lập ra topic để xử lý "vấn đề nào đó" là một ví dụ.

- Đôngkisốt tôi không có tham vọng đóng góp gì nhiều cho 4R, chỉ với tư cách cá nhân, thấy sao nói vậy, có gì chưa đúng mong các bác góp ý , tôi còn sửa sai. Xin chân thành cảm ơn!
    Trân trọng

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Lucky Man's Avatar
    Thanks
    0

Em xin có ý kiến ạ:

Ban đầu cũng đã vào đọc topic về việc góp ý xây dựng diễn đàn rồi, nhưng thấy mình không có khả năng góp ý về vấn đề gì nên đã đi ra , giờ vào thấy có vẻ có nhiều ý kiến trái chiều đưa ra. Theo tôi, thì chắc có uẩn khúc bên trong topic này, tuy nhiên chuyện này trước tiên là các admin và BQT cùng bàn bạc với nhau để có định hướng tốt nhất cho diễn đàn hơn là tranh luận hơn thua về chuyện này, chuyện khác.

Chắc chắn 1 người thì không thể sáng suốt hơn nhiều người, vì vậy nên tham khảo ý kiến của các thành viên BQT, bạn bè .... rồi cân nhắc lợi hại, thiệt hơn, từ đó có quyết định cuối cùng.

Do không biết nên em xin dừng ạ, không lại bảo em nói nhiều

Thêm 1 ý nữa là trong việc tranh luận ở đây không nên dùng những từ ngữ nóng, sốt dễ gây phản ứng từ phía người đọc, hãy đặt mình vào vị trí của họ rồi lựa chọn từ ngữ cho nhẹ nhàng mà vẫn dễ hiểu nhé.

Thankyou!
    Lucky man là con người của Hạnh phúc!

Trang 1 / 2 12 LastLast