Em!
Em đã là vợ của anh, là một nửa của cuộc đời anh đồng nghĩa với việc chúng ta là của nhau, nhưng......nhưng......cuộc đời vô vàn đau khổ đều bắt đầu từ chữ nhưng .........từ lúc nào em lại trở nên lừa dối anh. Em Ngoại tình.
Anh không thể tin nổi một cô gái yếu đuối như em lại có thể phản bội anh, quay lưng lại với tất cả.Em lao vào cuộc tình mới bất chấp tất cả.Anh biết điều đó nhưng anh vẫn không nói gì bởi vì không phải anh hèn nhát, càng không phải anh yếu đuối.Đơn giản là vì anh yêu em - vợ của anh - anh tin em với một niềm tin tuyệt đối, anh trân trọng tình cảm của chúng ta.Có thể em không biết rằng anh đã biết hết chuyện tình của em và người ấy.Anh vẫn chưa hết bàng hoàng để có thể nói được gì trong lúc này.
Em thân yêu! em có nghĩ rằng trong cuộc đời này cái gì cũng có cái giá của nó không? Hạnh phúc là thứ mà phải trả giá nhiều nhất, bây giờ em như con thân bất chấp tất cả để lao vào cuộc tình mù quáng ấy, Nhìn vào đôi mắt của trẻ thơ liệu con mình sẽ nghĩ gì nếu như nó biết là có một người mẹ như vậy