Trang 12 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... LastLast
Bài 111 đến 120/528

Chủ đề: Ngẫu hứng

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Ngẫu hứng

Tiếp đi em gái. Nếu có chị ở đó thì chi sẽ rỗi rãi hơn mấy anh kia để đưa em đi chơi, ra ĐS, QN, Vinh hạ long, Cát bà....
    Thôi để tết chị về, em ra bắc nữa đi, mình đi tây bắc...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Hàm Long (21-09-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Nhật ký Bắc du ^^

Gần 11h, anh TZ đến đón SR và chở SR đi đón anh Vồng. 3 anh em thẳng tiến Đồ Sơn. SR chưa đến HP nhưng bít HP nổi tiếng về cảng, về hoa phượng, về đảo Cát Bà và đặc biệt là Đồ Sơn... không chỉ về hải sản mà còn về... người đẹp , yếu tố cuối cùng này thì cả anh TZ và anh Vồng đều nhất quyết... chối đây đẩy. Hai anh nói là báo chí cứ viết quá lên thui chứ hem có đâu, để chứng minh, anh TZ đảo 1 vòng Đồ Sơn, anh Vồng thì nhắc SR nhìn kĩ xem có... thấy gì như báo chí viết ko. Nhưng mà... SR làm sao mừ thấy được nhỉ

Một thoáng Đồ Sơn

...Và...

Dạo 1 vòng xong, 3 anh em kéo nhau lên 1 quán ở... trên núi để ăn hải sản.

Từ trên quán nhìn xuống

Vừa ngồi vào bàn, SR thấy anh Vồng khệ nệ ôm vào 1 chai Chivas 18, vui vẻ:

- Trên xe còn 2 chai nữa cơ, anh TZ chuẩn bị cho 3 anh em mỗi ng 1 chai í.

Sặc.c... Sức SR thì e là được... 3 ly thui

Anh Vồng cười:

- MTT và PL nói đừng để SR say, có say gì đâu, 3 anh em có 3 chai cơ mà.

Anh TZ chỉ im lặng cười tủm tỉm.

MTT nói HP có món hải sản ngon nhất là Tu Hài, kế đến là Ngán... tiếng đồn quả không sai. Kiểu này chắc còn quay lại HP dài dài mất (có lý do chính đáng, vì chỉ ở HP mới có 2 con này )

Nhâm nhi và lai rai. Mọi ng nảy ra ý định... trêu ông anh hiền nhất VT ... Anh TZ bấm đt:

- Anh PS hả? Em TZ đây, em đang ở SG ạnh ạ, em và Vồng vào công tác, tối nay về, anh ra nhậu với bọn em nhé!... Anh không tin hả, em nói thật mà, có SR ngồi đây này...

- Dạ em SR đây, em đang ngồi ở Bốn Biển với TZ và anh Vồng...

- Em Vồng đây ạ, anh khoẻ không? Anh ra chơi với bọn em cho vui...

Anh PS nói đang bận việc không thể đi bây giờ, hẹn mọi người chiều xong việc anh PS đt lại... cúp máy xong 3 anh em cười khúc khích...

Bổn cũ soạn lại, đường dây thép được nối đến anh NN, nhưng anh NN không... hiền như anh PS, kế hoạch thất bại

Kế đến là anh Vồng hỏi thăm về chị PL, anh Vồng nói cảm nhận chị PL giờ khác lắm, nói chuyện mà cứ ngỡ nhầm người, phải hỏi lại là "có phải PL không?". SR cũng xác nhận là chị PL giờ trẻ trung lắm, yêu đời lắm, hài hước lắm, MTT và SR cộng lại mà nói chuyện còn... không phải là đối thủ, 3 chị em đi ăn, tán gẫu 1 hồi chị PL thì cười tươi rói còn MTT và SR chỉ bít ngồi im lặng và... gắp gắp thui ... Đt lại có dịp hoạt động, hỏi thăm chị PL và MTT...

Không khí vui vẻ được tiếp tục khi mọi người nhắc đến một ông anh cũng hiền không kém khác, anh Teacher ABC. Nhắc đến anh ABC thì đa số mọi người đều hâm mộ cái sự... trẻ lâu của anh. Và một... kèo cá độ được đặt ra - đoán tuổi anh ABC. SR tự tin: "Anh kết nghĩa của em mà, em biết chắc...".... Thế là anh TZ và anh Vồng nằm 1 kèo, SR nằm 1 kèo, độ là 1 chầu rắn vào buổi tối khi anh Nhộng đi làm về. Kết quả là SR... thua tâm phục khẩu phục. Hehe...

(còn tiếp)
    Last edited by Sheiran; 01-12-2009 at 12:22 AM.
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

4. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Tiếp đi em gái. Nếu có chị ở đó thì chi sẽ rỗi rãi hơn mấy anh kia để đưa em đi chơi, ra ĐS, QN, Vinh hạ long, Cát bà....
    Thôi để tết chị về, em ra bắc nữa đi, mình đi tây bắc...

6. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Nhìn mặt sướng của 2 ông kia thấy mà ngưỡng mộ quá...
    UI, những 3 chai CV....
    Que Sera, Sera

8. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Nhìn mặt sướng của 2 ông kia thấy mà ngưỡng mộ quá...
    UI, những 3 chai CV....
    3 chai khác nhau ạ Em chỉ nhớ 1 CV và 1 JB

10. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Ba ng vừa ăn, vừa cụng ly, vừa tán gẫu, nhắc đủ mọi người trong NR, khi nhắc đến chị Oa, SR nói: "Trong mắt SR, chị Oa là người phụ nữ rất quyến rũ". Lúc ấy, có 1 anh vừa mỉm cười ngọt ngào vừa nói rằng: "Vậy là mắt em... giống mắt anh. Chắc tháng sau Oa về nhỉ..." ...

Hết 1 chai rịu, 3 đồng chí di chuyển về đền... (SR quên tên mất rùi. Nghe 2 anh đồn rằng, nếu 2 ng nào iu nhau cùng đến nơi này cầu nguyện, thì sẽ hạnh phúc bên nhau ^^ )

(Chắc anh TZ đang nói chuyện với... nàng Jean nên đứng xa đồng đội quá )

Dạo 1 vòng đền, mọi người thẳng tiến về Tp HP để gặp anh Nhộng ở Karaoke Idol. Trên xe, anh Vồng lái xe mà hồn cứ để đâu đâu...

Anh TZ bí ẩn: "Chắc Vồng đang.... ước gì... O... ở đây giờ này )

(còn tiếp)
    Last edited by Sheiran; 01-12-2009 at 12:23 AM.

12. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.403

Đền bà đế em à, chị có chụp nhiều hình ở đây lắm., sao em ko pot hình em lên đi...
    Que Sera, Sera

14. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Đền bà đế em à, chị có chụp nhiều hình ở đây lắm., sao em ko pot hình em lên đi...
    E ko có chụp hình em ạ , em đi... ăn mì gói đây, ăn xong em viết tiếp

16. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Tới karaoke Idol, chai rượu thứ 2 vơi gần nửa chai thì anh Nhộng đến. Lúc này SR bắt đầu say rùi, ko nhớ mình đã hát bài gì lun , chỉ nhớ cụng ly dzới anh Nhộng được 1 lúc thì ko còn sức đi chung độ chầu rắn nữa mà phải về thui, mắt mở mún hết lên rùi , thiệt là tiếc, thấy HP đi đến đâu cũng treo biển có món rắn, định xem món rắn ở HP thế nào... Chầu nợ này bít khi nào chung được đây

Say vẫn nhớ chụp lại hình anh Nhộng, nhưng lại... ko thấy mặt

Lúc về ks thì SR chẳng nhớ được bi nhiu nữa, chỉ nhớ là... có làm bẩn ng anh TZ khi dìu SR lên phòng vì những món ăn lúc chiều. Hix... thiệt là xấu hổ ghê ^^

Mở mắt dậy thì đã khoảng 21h. Đang nghĩ xem menu kiếm gì ăn thì nhân viên ks đã gõ cửa phòng mang thức ăn và 1 ly cam vắt nóng vào. (Có ng liệu việc như Lưu Bị í ). Đánh răng xong thì anh TZ đt hỏi tỉnh chưa ^^. Ăn xong thì anh Vồng đt hỏi tỉnh chưa ^^...

Trước khi ngủ lên Chatbox, chị PL, anh PS hỏi ai đã ru SR ngủ, chắc là 2 chai gụ ru ạ
    Last edited by Sheiran; 01-12-2009 at 12:23 AM.

18. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Ngày 27/11/09

Sáng dậy trễ, còn đang nằm trên giường thì nghe tiếng gõ cửa, quấn chăn ra xem thử ai (vì SR có sở thích khi ngủ ăn mặc rất... thiếu thốn ), nhân viên ks mang đồ ăn sáng vào. Đóng cửa lại, quan sát dáo dác xem phòng mình có bị... gắn camera ko , vì sao lần nào cũng đúng lúc quá .

Ăn sáng xong anh TZ đến đưa SR dạo 1 vòng HP. Hôm nay anh TZ và nhóm bạn đi Tây Bắc chơi, nên tiện đường đưa SR về HN luôn. SR còn được tặng quà HDương nữa ^^, các bạn của anh TZ đều vui tính, dễ thương.

Tạm biệt HP, cảm ơn anh TZ - anh Vồng và anh Nhộng đã dành thời gian cho SR khi SR đến đây. Đặc biệt cảm ơn "người đàn ông chu đáo và tâm lý nhé". Về SG SR vẫn còn nhiều ấn tượng. Hihi...

(Còn tiếp)
    Last edited by Sheiran; 01-12-2009 at 12:24 AM.

20. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Trang 12 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... LastLast