Trang 19 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 9171819
Bài 181 đến 184/184

Chủ đề: Tản mạn chuyện đời thường.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Tản mạn chuyện đời thường.

Hôm nay là ngày Caribana parade của người da màu. Cuộc diễu hành dọc bờ hồ qua nhà Oa Nữ khoảng giờ trưa. Thời tiết nắng thật đẹp, hi vọng sẽ chụp được những tấm hình đẹp...
    Sáng dậy làm xong món mằn thắn mì và nấu một nồi cháo lòng. Chốc nữa mọi người ghé qua coi diễu hành sẽ có đồ ăn...Mọi người ở tận đâu đâu cũng mất công mua vé mb đến tham dự ngày hội vui vẻ này, mà 2 đứa nhỏ thì cứ đóng cửa rú rú trong nhà kêu ồn ào, làm đường phố dơ bẩn. Chẳng bù hồi còn nhỏ thí cứ bám áo mẹ đi coi.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Ngày cuối tuần ngoan, ko đi ra khỏi nhà từ sáng đến tối,chẳng được chơi mà ngồi bù đầu với số liệu của cty cũ, định ko júp nhưng dù sao đó cũng là tâm huyết và sự cố gắng cuả mình mấy năm cơ mà,và đó là ng mình từng yêu thương. 1năm qua đi và mọi hận thù đã tan biến, mỗi ng đều đã đi con đường riêng...hy vọng mỗi ng sẽ bình yên và đừng hận thù nhau nữa
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Muốn đi xa, mà sao chưa đi được. Toàn những việc vặt vãnh xong lại là những việc quan trọng ko thể bỏ được. Bạn thân bên Anh quốc nói tháng tới đỡ nóng rồi, bắt đầu vào thu, qua đây đi. Hội ái hữu người Hoa mỗi năm tổ chức một lần, năm nay tổ chức ở Nam ninh, TQ . Sau đó sẽ về VN vào tháng 11. Đang nghĩ ko biết có nên đi ko.
    Tháng 10 này đám bạn ở PT lại tổ chứ ofline ở Sanfran...Kinh tế chỉ cho phép đi chơi mỗi năm 2 lần thôi. Đi nữa lấy tiền đâu nuôi con đây...
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Bạn ở bên Anh quốc gọi qua. Bạn mới gặp chuyện xui xẻo. Chia buồn với bạn, an ủi bạn, xong cũng giận bạn vô cùng. Đã cảnh báo với bạn rằng, ông trời ko cho ai mãi, phải biết đủ là đủ. 5 năm bạn từ Úc qua Anh, bạn kiếm tiền bằng người ta cả đời cũng ko thể kiếm nổi...Nói bạn dừng tay khi bạn vừa gặp xui...Bạn ko nghe, tiếp tục, giờ mất mát tương đối, may mà bạn ko nợ nần ai.

Người bạn này luôn luôn hi vọng ở mình một đoạn kết có hậu, bạn hẹn năm nay cùng về VN. Bạn hy vọng sẽ có câu trả lời...Mình chỉ có thể hứa...Uống với bạn ly rượu, hàn huyên với nhau sau 5 năm xa cách...Sau đó cũng sẽ vẫn là câu trả lời của 5 năm về trước...Let it be.
    Que Sera, Sera

Trang 19 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 9171819