PDA

View Full Version : Offline của VT (Report buổi off của VT ngày 1/8/09 - Trang 29)

Pages : [1] 2 3 4 5

yeu100C
08-06-2009, 10:04 PM
Re port buổi off VT ngày thứ bảy 6/6/09
Chương 1: ĐÓN KHÁCH

Đã từ lâu VT chúng ta nổi tiếng đình đám bởi những kỳ tửu kỳ tám và kỳ cua, cho nên buổi off vừa rồi không biết là các vị khách quý đến là khách hay là nạn nhân nữa. Nói ra thì phải nói cho hết để yeu100C mạn phép tường thuật lại tình văn hình khi ấy

Đang ngủ bỗng nhiên yeu100C thấy nhột nhột quay sang lại tháy tê tê sở vào lại thấy ép phê thì ra cái điện thoại nó rung liên tục tạm gọi là chế độ sờ. KHT gọi tới “ off nhá “ khách tới off thì off. Tưởng được ngủ cố tý nữa một lúc PL lại gọi tới “đi sớm giữ chỗ như mọi khi nhá”. Phải nói là VT còn thêm một biệt tài bán cái như chảo chớp. Gọi cho yeu100 vừa bán cái kèo MT và cả SR nữa.

Khoảng 5h59phút y100 lò rò bò mò vào xới. Úi lạ quá thì ra một phi đội còn chiến đấu từ trưa không trả phòng VIP cho VT cả làng phải ngồi sân thượng vậy. Chậc chậc sáng ra chạy cố hai vòng giờ lại leo hai chân cứ như hai khúc củi ( mà 2 là hai nhá không thêm). Lên đến nơi đã thấy PL, MT và NHSG cười tủm tủm. Mải tầm quất cho hai cái giò tự nhiên tay sờ sau bóp mình đâu nhỉ. Chậc quên thôi chạy về lấy vậy. Đấy cái số tôi nó khổ thế.
Quay lại đã thấy khách khứa đã đầy nhưng hình như chưa đủ lúc ý có thêm PS, MTT, KHT. LH và một mem mới to, à không, to khúc giữa, trắng toàn thể ừ chắc là khách HTNN. Yeu100C kịp cười toẻn xã giao. Tay bắt mặt mừng. Vừa kịp đặt cái bàn ủi xuống thì đã thấy 1 chai Chivas bụng bảo dạ hôm nay chắc là tửu chiến luân hồi rồi. Đảo mắt nhìn quanh không thấy TS đâu chậc, ông này chắc âm mưu gì tới trễ. Vì thường ngày hắn đúng giờ lắm. Y như rằng chai rượu vừa khui hắn đã đến đúng là thính thật rồi uỵch một chai Chivas nữa. Hú hồn nhá hôm nay chắc say rồi.
Ai nữa thế nhỉ chưa thấy mặt chỉ tháy ômg một ôm toàn hoa bó lớn bó nhỏ đúng là trai Đà Nẵng cao to lại còn vô lăng thế chắc là định lấy điểm các mem nữ ý mà. Chậc nhường cu một hôm nhá. Thì ra là DA từ ĐN nằm vùng từ mấy hôm trước ở SG. Chà chà cái vụ nằm vùng này không thể đưa vào đây được mà phải mở hẳn topic phóng sự điều tra chuyện dài lắm bút mực thời gian nào tả hết được nhẩy…
Cả nhà đông đủ cả đồ nhắm đã dọn lên. Đúng lúc ấy MT đứng phắt dậy ồ SR đâu rồi nhỉ. Cái này phải hỏi lại bà con lý do này. SR ở đâu khai báo thành khẩn nhá.
Vắng 1 kỳ tám và 1 kỳ tửu buổi off có một chút thiếu thiếu. Có ngừoi đang nói vào Sàigon chủ yếu muốn gặp SR đấy nhá ai nói tự khai đi này.

Mời quý vị xem tiếp chương 2 : kỳ tám đấu kỳ tửu

OA _ NỮ
08-06-2009, 10:43 PM
Tiếp tiếp đi Yêu ơi, coi tửu thế nào, 8 ra sao, phải có hình ảnh đi kèm đó nha.

yeu100C
08-06-2009, 10:50 PM
Tiếp tiếp đi Yêu ơi, coi tửu thế nào, 8 ra sao, phải có hình ảnh đi kèm đó nha.

Yeu không có hình ảnh đâu chị. Ai có hình thì post lên nhá

yeu100C
08-06-2009, 11:03 PM
Chương 2: Tửu nhập , ngôn di say “mí tỷ”

Mí tỷ nhà ta chưa biết có say rượu nổi không nhưng hai anh đẹp trai thì phải xởi lởi, soi ngắm tơi bời. Súng ống đã lên nòng hết ( rượu đã khui) từ khi rượu được rót ra không khi bỗng trở nên náo loạn vì quá ồn. Hôm ý mỗi ngừơi một ly uống theo kiểu hội đồng nghị sự nhưng vẫn có kẻ thích đấu súng tay đôi. Mà cái chuyện đấu này nó ly kỳ, nó lằng nhằng liên kết với cái chuyện DA nằm vùng.
Khi ấy bàn bên này có 100C, LH, kế bên là TS rồi KHT, PS,. Bên kia toàn các mem nữ kiểu sắp xếp này không được ổn lắm nên chỉ sau đó ít lâu các đơn vị súng bắn tỉa hoạt động náo nhiệt đến nỗi vị trí liên tục thay đổi.
Đầu tiên là TS đón khách chuyển chỗ lại gần DA đấu súng liên tục làm dạt hẳn chiến cuộc về một bên phí TS, DA, MTT, TAT, PS cả MT cũng đảo hết đầu bàn đến cuối bàn.
Bên này thấy MT phong cách vẫn như mọi khi “không cho chúng nó thoát” đến như yeu100C còn bị chiếu cố liên tục.
Chẳng biết phía đầu bàn chiến kiểu gì chưa kịp nhìn thấy chai thứ nhất được mấy vòng nhìn ra đã thấy chai thứ hai còn phân nửa. Rượu rót kiểu này có vẻ không ổn lắm nên cuối cùng chỉ còn TS, DA, MT và yeu100C làm nốt chia nhau gần nửa chai còn lại. Còn PL hôm đó dưỡng sức cho tăng ba nên uống rượu đế hiệu Aquafina.
Hết rượu nàng MT về trước các nàng khác còn yên vị nhưng lúc ý tất cả chuyển hướng sang khẩu chiến dữ dội xem ai là mạnh thường quân. ( Chuyện này vẫn như mọi kh lúc nào chẳng thế).
À phải nói đén một mem nữ nữa cũng lần đầu tiên đi off với VT là tỷ NHSG cũng noi gương PL với đế Aqua. ( À nhà của tỷ 100C đã thăm rồi nha hihi, cảm ơn tỷ hôm ý bóc cho 100 hai con tôm tiếp cho hai chén cơm chiên … )

Sau đó trực chỉ quán Karaoke trên đường LVS. Yeu100C chẳng nhớ cái động này tên gì. Đến đây mọi người ai đã Chivas thì lại bia. Ai đến Aqua thì vẫn trung thành. Nhân sự chỉ thiếu mỗi MT còn lại vẫn say sưa nhào vào vùng chiến sự.

Các giọng ca vàng và các bàn tay vàng thi nhau đua nở. Chất giọng đặc biệt của các mem thì mọi người đã quen thuộc nhưng hôm đó chỉ có hai chất giọng opera đã kìm nén bao năm mới bộc phát làm cho cả hội thất kinh đến nỗi em MTT phải thu lấy cái mic không sợ nó thủng.

Mặc dù bị tịch thu míc nhưng giọng ca này vẫn tích cực biểu diễn bằng đôi bàn tay vàng làm cho bác phó nháy KHT quay mỏi hết cả cái máy quay Aqua rỗng ruột.
Hồi nãy ở tửu quán các bà tám quá mấy ông ấm ức nên sau tăng Badzokê mý ông tám quyết định đi tăng 3 ở Tân An Viên- Nguyễn Trãi

Yeu viết đến đây thôi nên có ai thấy hay hay ngon ngon thì vào tiếp lời nhá. hihi

OA _ NỮ
08-06-2009, 11:13 PM
Yêu viết hấp dẫn và hồi hộp quá.

yeu100C
08-06-2009, 11:15 PM
Yêu viết hấp dẫn và hồi hộp quá.

Hôm ý chưa say tính anh em kéo nhau đi bar nhưng cuối cùng do DA ngày hôm sau phải bay sớm nên mới đi TAV dưỡng sức. Hôm ý đúng là xui nhỉ KHT cả cái quán chẳng có cô nào . Nó xấu sao mà đều như nhau làm cho mình toàn tập trung nội bộ

kehotro
09-06-2009, 12:45 AM
Hội đồng tám vấn, thành phần tám vấn có yeu100C, KHT, LH, HTNN hai cái tàu ngầm kia thì khỏi nói rồi to khủng

Thật sự hôm ấy ngồi KHT cứ ngóng mãi xem có bóng hồng nào lả lướt để anh em ngồi ngắm. Nhưng hôm ấy, đen thật! Chẳng có mắt nai, mắt ngọc. Cũng không mắt nâu môi Hàn. Đành chỉ nhảy vào gián đoạn. Cuối cùng đành ra về.

Hai vị khách quý thì cho KHT nói thêm. Mỗi người mỗi vẻ nhưng tay nào cũng khí khái. Nếu để ngồi sát bên nhau mọi người sẽ phát hiện ra điều đặc biệt. Một tay đeo kính, trắng trẻo thư sinh, trầm tĩnh. Một tay đen nhẻm lanh lợi hoạt bát. Nhưng cả hai đều bặt thiệp và ăn nói cũng khôn ngoan đáo để.

Trước hôm off chính thức còn có buổi off rất đặc biệt khi HT chưa vào. Hôm ấy góp mặt có tới mấy vị khách quý mà không phải ai cũng dễ dàng gặp được. Ngoài ĐA còn có ......Bác TeacherABC và Lê Minh Hòa . Vào phòng Vip của một trong những nơi mà các nghệ sĩ hài và nghệ thuật thứ bảy hay đến. TS hôm ấy đã giành hết về phần mình để khoản đãi các nhân vật lẫy lừng. Ai tắt máy thì cứ việc tiếc ngẩn tiếc ngơ đi nhá.

TeacherABC ăn nói nhã nhặn, lịch sự. Nói chuyện có duyên. Lê Minh Hòa thì rất bất ngờ, trẻ trung, cũng hơi bị đẹp trai như cái Avatar và nói chuyện cũng cởi mở vui vẻ. Hôm ấy, nói chuyện hăng quá nên KHT cũng không nhớ nói gì nữa! hehehe

Đây là buổi off bất ngờ nên không tiện mời đông đủ bá quan văn võ. Cũng mong mọi người không trách!

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
09-06-2009, 07:26 AM
Cảm ơn anh Y100C về bài report vui nhộn, hôm đó HTNN được may mắn ngồi sau tay lái lụa của Y100C đánh võng khắp các nẻo đường của Sài Gòn, lúc bước ra khỏi quán ăn bác Y100C có hỏi em rằng hình như lúc nãy không uống gì thì phải, chả thấy phê gì, hì hì, công nhận là chưa kịp phê đã hết rượu và phải di chuyển đến địa điểm mới.

Đến phòng hát định gọi thêm để mấy anh em uống thì các bác gạt đi bảo để đi ........tăng 3 thế là đành giải khát bằng bia. Mà phải công nhận, VT của mình cũng toàn giọng ca vàng và thêm 1 cameraman vô cùng "chuyên nghiệp".

Tăng 3 là bữa ăn tối nhẹ nhàng được kết thúc bằng những cái bắt tay vui vẻ, những câu cảm ơn chân thành dành cho nhau

Xin cảm ơn bạn bè VT, tiếc là thời gian ở lại SG quá ít, chỉ kịp gặp nhau buổi tối và 1 chầu caphe buổi sáng đã phải chia tay. Hẹn gặp lại các bạn trong 1 dịp gần đây và mong được đón tiếp các bạn khi các bạn về Thủ đô.

@MT: Hôm đó em về sớm quá, lúc nhậu cũng không được chạm cốc em nhiều, vẫn tiếc chưa được đối ẩm cùng kỳ tửu VT, đành phải chờ 1 dịp khác vậy.

MinhThy
09-06-2009, 07:36 AM
Cảm ơn anh Y100C về bài report vui nhộn, hôm đó HTNN được may mắn ngồi sau tay lái lụa của Y100C đánh võng khắp các nẻo đường của Sài Gòn, lúc bước ra khỏi quán ăn bác Y100C có hỏi em rằng hình như lúc nãy không uống gì thì phải, chả thấy phê gì, hì hì, công nhận là chưa kịp phê đã hết rượu và phải di chuyển đến địa điểm mới.

Đến phòng hát định gọi thêm để mấy anh em uống thì các bác gạt đi bảo để đi ........tăng 3 thế là đành giải khát bằng bia. Mà phải công nhận, VT của mình cũng toàn giọng ca vàng và thêm 1 cameraman vô cùng "chuyên nghiệp".

Tăng 3 là bữa ăn tối nhẹ nhàng được kết thúc bằng những cái bắt tay vui vẻ, những câu cảm ơn chân thành dành cho nhau

Xin cảm ơn bạn bè VT, tiếc là thời gian ở lại SG quá ít, chỉ kịp gặp nhau buổi tối và 1 chầu caphe buổi sáng đã phải chia tay. Hẹn gặp lại các bạn trong 1 dịp gần đây và mong được đón tiếp các bạn khi các bạn về Thủ đô.

@MT: Hôm đó em về sớm quá, lúc nhậu cũng không được chạm cốc em nhiều, vẫn tiếc chưa được đối ẩm cùng kỳ tửu VT, đành phải chờ 1 dịp khác vậy.

Hihi, hum đó anh bị vây kín rùi. Đành phải chờ dịp anh lại vào SG, hay em ra HN nhỉ :nguong:

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
09-06-2009, 07:39 AM
Hihi, hum đó anh bị vây kín rùi. Đành phải chờ dịp anh lại vào SG, hay em ra HN nhỉ :nguong:

SG thì anh sẽ vào nhưng ra HN thì phải hỏi em chứ nhỉ, hay phải hỏi ai?, hì hì

phale
09-06-2009, 07:47 AM
Giờ mới phát hiện ra, Yeu100 thêm tài viết report dí dỏm thế này...Giấu nghề mãi nhé Yêu...

Đọc report mới biết... hôm đó Yeu vừa đến đã vội về... là do...Thì ra bị bx giấu bóp mà không hay... Lần sau thì kiểm tra kỹ càng đầy đủ các bộ phận trước khi đi nhé!... Quên bóp thì còn đỡ chứ quên gì nữa thì...tai hại...:D

MinhThy
09-06-2009, 07:48 AM
SG thì anh sẽ vào nhưng ra HN thì phải hỏi em chứ nhỉ, hay phải hỏi ai?, hì hì

À à ... em đang tự hỏi mình ấy mà .... :nguroi:

SunWild
09-06-2009, 08:12 AM
Yeu100 viết như đánh đố mà vẫn hiểu được mới tài chứ :)

Phu sinh
09-06-2009, 08:25 AM
Thật sự hôm ấy ngồi KHT cứ ngóng mãi xem có bóng hồng nào lả lướt để anh em ngồi ngắm. Nhưng hôm ấy, đen thật! Chẳng có mắt nai, mắt ngọc. Cũng không mắt nâu môi Hàn. Đành chỉ nhảy vào gián đoạn. Cuối cùng đành ra về.

Hai vị khách quý thì cho KHT nói thêm. Mỗi người mỗi vẻ nhưng tay nào cũng khí khái. Nếu để ngồi sát bên nhau mọi người sẽ phát hiện ra điều đặc biệt. Một tay đeo kính, trắng trẻo thư sinh, trầm tĩnh. Một tay đen nhẻm lanh lợi hoạt bát. Nhưng cả hai đều bặt thiệp và ăn nói cũng khôn ngoan đáo để.

Trước hôm off chính thức còn có buổi off rất đặc biệt khi HT chưa vào. Hôm ấy góp mặt có tới mấy vị khách quý mà không phải ai cũng dễ dàng gặp được. Ngoài ĐA còn có ......Bác TeacherABC và Lê Minh Hòa . Vào phòng Vip của một trong những nơi mà các nghệ sĩ hài và nghệ thuật thứ bảy hay đến. TS hôm ấy đã giành hết về phần mình để khoản đãi các nhân vật lẫy lừng. Ai tắt máy thì cứ việc tiếc ngẩn tiếc ngơ đi nhá.

TeacherABC ăn nói nhã nhặn, lịch sự. Nói chuyện có duyên. Lê Minh Hòa thì rất bất ngờ, trẻ trung, cũng hơi bị đẹp trai như cái Avatar và nói chuyện cũng cởi mở vui vẻ. Hôm ấy, nói chuyện hăng quá nên KHT cũng không nhớ nói gì nữa! hehehe

Đây là buổi off bất ngờ nên không tiện mời đông đủ bá quan văn võ. Cũng mong mọi người không trách!

Hà...hà... Hôm đấy thấy bắt tay hữu nghị, ôm hôn thắm thiết lắm cơ mà, thế ra mới tạm hòa ước hở! May quá, hôm sau tăng 3 phải làm tài xế chở về nên không đi theo để làm chuyên gia gỡ bom mìn! Hi...hi..

@Sunwild: Em thông minh thế nhỉ, viết thế mà vẫn hiểu thì giỏi ghê!

Tazang
09-06-2009, 08:53 AM
Chúc mừng buổi off của VT
Hôm đó Tazang hộ tống 1 quan chức cao cấp của NR đi kinh lý vùng núi rừng Tây Bắc http://niemrieng.com/diendan/showthread.php?t=725
Tazang chỉ được nghe lỏm loáng thoáng qua điện thoại của VIP với các nhà thơ đã thấy xôn xao.....nay được đọc rì-pot thấy vui quá.
Hy vọng Tazang có duyên và có cơ hội được gặp gỡ, nâng ly với mọi người.....mong lắm!

Lê_Minh_Hòa
09-06-2009, 09:19 AM
T

Cám ơn các anh chị em của Vườn Thơ đã tạo điều kiện cho Anh Teacher và LMH được gặp mặt và giao lưu trong buổi off ấm cúng, thân mật.... và đặc biệt là được gặp những thi sĩ mà LMH rất hâm mộ qua những vần thơ!

:D Anh KHT: Cám ơn anh và ĐA nhé! Nhưng về khoản đẹp trai thì em còn thua anh xa! :D

CrazyDog
09-06-2009, 09:26 AM
Hehe, đọc RP vụ off này vui ghê nha,
Ôi HTNN, "ước gì mình được như anh ấy"!!! :D

TeacherABC
09-06-2009, 10:28 AM
Trước hôm off chính thức còn có buổi off rất đặc biệt khi HT chưa vào. Hôm ấy góp mặt có tới mấy vị khách quý mà không phải ai cũng dễ dàng gặp được. Ngoài ĐA còn có ......Bác TeacherABC và Lê Minh Hòa . .................................................. ......

Buổi khởi động trước khi off thật không ngờ KHT hát quá tuyệt! Thanks sự nhiệt tình của KHT và Dai_Anh đã làm cho không khí phòng VIP ở OneFourOne thật vui!

Hà...hà... Hôm đấy thấy bắt tay hữu nghị, ôm hôn thắm thiết lắm cơ mà, thế ra mới tạm hòa ước hở! May quá, hôm sau tăng 3 phải làm tài xế chở về nên không đi theo để làm chuyên gia gỡ bom mìn! Hi...hi..

Tiếc là hôm đó phải về sớm nên không có thời gian đàm đạo với anh! Hy vọng mình sẽ có dịp gặp lại...

Dai_Anh
09-06-2009, 10:39 AM
Cám ơn các anh chị em của Vườn Thơ đã tạo điều kiện cho Anh Teacher và LMH được gặp mặt và giao lưu trong buổi off ấm cúng, thân mật.... và đặc biệt là được gặp những thi sĩ mà LMH rất hâm mộ qua những vần thơ!

:D Anh KHT: Cám ơn anh và ĐA nhé! Nhưng về khoản đẹp trai thì em còn thua anh xa! :D

Buổi khởi động trước khi off thật không ngờ KHT hát quá tuyệt! Thanks sự nhiệt tình của KHT và Dai_Anh đã làm cho không khí phòng VIP ở OneFourOne thật vui!

Tiếc là hôm đó phải về sớm nên không có thời gian đàm đạo với anh! Hy vọng mình sẽ có dịp gặp lại...

Hai anh ơi, bây giờ em mới nhớ, mỹ nhân mặc áo sườn xám ngồi đối diện hút mất hồn em rồi, mấy hôm nay cứ lơ ngơ..

Thanks các anh nhiều nha..Cho em gửi lời chào đến nhạc sỹ TH và nhà báo TN. See soon!

COCKOO
09-06-2009, 11:34 AM
Đợi mãi rồi hôm nay mới được coi RP về buổi họp mặt Vườn Thơ, háo hức lạ kỳ.
Đợt này chắc COC phải xin vào học lớp thơ của cô giáo PL thì mới có cơ hội tham gia rùi.

phale
09-06-2009, 12:46 PM
Đợi mãi rồi hôm nay mới được coi RP về buổi họp mặt Vườn Thơ, háo hức lạ kỳ.
Đợt này chắc COC phải xin vào học lớp thơ của cô giáo PL thì mới có cơ hội tham gia rùi.
Mới nghe thôi mà COCKOO đã háo hức... Ở trong không khí ấy sẽ thấy háo hức hơn COCKOO ạ. VT off chưa bao giờ buồn phải không các anh chị và các bạn. Và vừa rồi là buổi off vui nhất. COCKOO còn đợi gì mà không vào lớp học ngay hôm nay...:D

p/s: PL đang có dự án định liên kết box nhiếp ảnh và box thơ... Kiểu như điền thơ vào ảnh, hoặc gắn ảnh vào thơ... COCKOO thấy sao? :o

COCKOO
09-06-2009, 01:01 PM
Mới nghe thôi mà COCKOO đã háo hức... Ở trong không khí ấy sẽ thấy háo hức hơn COCKOO ạ. VT off chưa bao giờ buồn phải không các anh chị và các bạn. Và vừa rồi là buổi off vui nhất. COCKOO còn đợi gì mà không vào lớp học ngay hôm nay...:D

p/s: PL đang có dự án định liên kết box nhiếp ảnh và box thơ... Kiểu như điền thơ vào ảnh, hoặc gắn ảnh vào thơ... COCKOO thấy sao? :o
Hoàn toàn ủng hộ dự án của PL, mấy vụ điền điền gắn gắn là nhiều người làm quen tay lắm đó. Ý đường vào lớp học đi lối nào hả Cô???

phale
09-06-2009, 01:19 PM
Hoàn toàn ủng hộ dự án của PL, mấy vụ điền điền gắn gắn là nhiều người làm quen tay lắm đó. Ý đường vào lớp học đi lối nào hả Cô???

Hihi...vậy anh ủng hộ rồi ha. PL sẽ triển khai dự án trong nay mai.
Còn lớp học thì có cái bảng to tướng treo ở đầu ngõ "Vườn tao ngộ". Anh nhìn lên là thấy hà... Welcome anh vào lớp.

P/s: Reply này lạc đề off rùi...

Sheiran
09-06-2009, 05:09 PM
Cả nhà đông đủ cả đồ nhắm đã dọn lên. Đúng lúc ấy MT đứng phắt dậy ồ SR đâu rồi nhỉ. Cái này phải hỏi lại bà con lý do này. SR ở đâu khai báo thành khẩn nhá.
Vắng 1 kỳ tám và 1 kỳ tửu buổi off có một chút thiếu thiếu. Có ngừoi đang nói vào Sàigon chủ yếu muốn gặp SR đấy nhá ai nói tự khai đi này.

Mời quý vị xem tiếp chương 2 : kỳ tám đấu kỳ tửu

- Hum thứ 7 em đang ở Bình Thuận ạ. Hix...
- Í, thiệt hông ^^ :D, thía mà chưa gặp em đã vội dzià => ko tin đâu :P, sáng thứ 2 em định mời mọi người cafe tạ lỗi mà lại ko có dịp.

phale
09-06-2009, 05:59 PM
- Hum thứ 7 em đang ở Bình Thuận ạ. Hix...
- Í, thiệt hông ^^ :D, thía mà chưa gặp em đã vội dzià => ko tin đâu :P, sáng thứ 2 em định mời mọi người cafe tạ lỗi mà lại ko có dịp.

Chờ cà phê của em dài cổ rồi nè SR ơi..
Hôm đó nghe điện thoại em ò í e mà sốt cả ruột...
Mất dịp này thì còn dịp khác mà, SR đừng lo mà gầy...xấu gái nha.

Sheiran
09-06-2009, 08:14 PM
Chờ cà phê của em dài cổ rồi nè SR ơi..
Hôm đó nghe điện thoại em ò í e mà sốt cả ruột...
Mất dịp này thì còn dịp khác mà, SR đừng lo mà gầy...xấu gái nha.

Mấy anh chị bận hơn em, nên khi nào chị và mọi người có tgian cafe cứ hú em 1 tiếng là được ạ ^^

MinhThy
09-06-2009, 08:51 PM
Mấy anh chị bận hơn em, nên khi nào chị và mọi người có tgian cafe cứ hú em 1 tiếng là được ạ ^^

Rồi còn ox thì sao hả bx? Định đền gì cho ox đây cưng :nhaodzo:

Phu sinh
09-06-2009, 11:20 PM

Thật không đó hả tiểu muội! Huynh nhớ mọi người hú mấy lần ..... mà chỉ được 1 lần thì phải! Hị...hị...

Sheiran
09-06-2009, 11:42 PM
Rồi còn ox thì sao hả bx? Định đền gì cho ox đây cưng :nhaodzo:

Đền ox 1 cái... hun nhá :hongio:, chịu hem nà...

Sheiran
09-06-2009, 11:43 PM
Thật không đó hả tiểu muội! Huynh nhớ mọi người hú mấy lần ..... mà chỉ được 1 lần thì phải! Hị...hị...

Huynh toàn sát giờ G mới hú ko hà, seo mừ muội chạy kịp. Hix..

Phu sinh
09-06-2009, 11:52 PM
Huynh toàn sát giờ G mới hú ko hà, seo mừ muội chạy kịp. Hix..

Ớ...Ơ.... Oan quá nè! Huynh chỉ làm nhiệm vụ nhắc nhở thôi, chứ toàn là được mọi người hú không hà, huyng có biết đâu!

phale
17-06-2009, 10:32 AM
Hôm qua VT lại có dịp ngồi lại với nhau nhờ một mỹ nhân vượt đường xa từ HN vào Sàigòn...

PL đã bàn giao hình ảnh cho anh Stone và Yeu100C.
Không biết giờ này 2 người ấy tỉnh chưa, và còn nhớ gì không...:o

COCKOO
17-06-2009, 10:33 AM
Hôm qua VT lại có dịp ngồi lại với nhau nhờ một mỹ nhân vượt đường xa từ HN vào Sàigòn...

Thảo nào chiều qua vườn không nhà trống, vắng hoe.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
17-06-2009, 10:36 AM

VT dạo này off liên tục, thèm không khí off quá VT ơi

phale
17-06-2009, 10:46 AM
Thảo nào chiều qua vườn không nhà trống, vắng hoe.
Không trống mới lạ COC ơi... Mọi người bận ôm.... chai trong quán ăn và ôm... micro trong karaoke.. Quán thì wifi để làm kiểng... :o
Hứa YM online với anh NN mà cuối cùng đành online qua điện thọai... :o

VT dạo này off liên tục, thèm không khí off quá VT ơi
VT off lần này còn tưng bừng hơn lần trước đó HT ui... chắc nhờ có mỹ nhân...

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
17-06-2009, 10:48 AM
Không trống mới lạ COC ơi... Mọi người bận ôm.... chai trong quán ăn và ôm... micro trong karaoke.. Quán thì wifi để làm kiểng... :o
Hứa YM online với anh NN mà cuối cùng đành online qua điện thọai... :o

VT off lần này còn tưng bừng hơn lần trước đó HT ui... chắc nhờ có mỹ nhân...

Lại nhớ 2 giọng ca Opera nổi tiếng của VT

phale
17-06-2009, 11:04 AM
Lại nhớ 2 giọng ca Opera nổi tiếng của VT

Hôm qua là thành 4 rồi HT, chưa kể có mấy giọng ca đang âm thầm trỗi dậy.:D

Theo tin tức mật báo...
Report ọp đã thành trứng...chiều nay sẽ nở thành con... Mọi người kiên trì chờ đợi nhé... Nhớ giữ chặt...nhiều thứ khi xem...:D

Lê_Minh_Hòa
17-06-2009, 11:21 AM
Hôm qua VT lại có dịp ngồi lại với nhau nhờ một mỹ nhân vượt đường xa từ HN vào Sàigòn....

Phải chăng là ....... người ấy....???:saoco::hongio:

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
17-06-2009, 11:24 AM

Bác Hòa nhà ta nhầm rồi, người ấy vào lần trước bác không gặp hử........

kehotro
17-06-2009, 11:25 AM

Sai rồi Hoà ơi! Nhân vật khác chứ nếu không VT đã mời Hoà và anh Teacher góp mặt chung vui rồi! Có lưu số của anh Teacher mà!

phale
17-06-2009, 11:26 AM

Người ấy của Hòa dáng ra sao
Cao gầy? nhỏ nhắn? vẻ như nào?
Nếu Hòa nói rõ, mình tìm phụ
Người ấy của Hòa tận tay trao...:D

thinghien
17-06-2009, 11:38 AM
VT dạo này of rôm rả nhỉ, ngưỡng mộ...!

phale
17-06-2009, 11:42 AM

Sai rồi Hoà ơi! Nhân vật khác chứ nếu không VT đã mời Hoà và anh Teacher góp mặt chung vui rồi! Có lưu số của anh Teacher mà!
Hình như Hòa yêu quá nên mụ mị mất rồi....

Phu sinh
17-06-2009, 01:11 PM
Hôm qua là thành 4 rồi HT, chưa kể có mấy giọng ca đang âm thầm trỗi dậy.:D

Theo tin tức mật báo...
Report ọp đã thành trứng...chiều nay sẽ nở thành con... Mọi người kiên trì chờ đợi nhé... Nhớ giữ chặt...nhiều thứ khi xem...:D

Hic...Hic... Sorry mọi người nha! Đêm qua về, không biết có phải tại .... mà về đến nhà là ngủ mất đất luôn. Sáng nay thì cúp điện mãi giờ mới có thì lại bị 2 sếp lớn ngồi 8 mãi ngay sau lưng chẳng chịu đi cho nên vẫn còn trong trứng các bác ơi! Chịu khó nhé, đang cấp tốc gởi chùm ảnh cho reporter!

Sheiran
17-06-2009, 01:41 PM
Hồi I: Tứ Hải Lâu – Hội ngộ Bắc phương Minh

17h30 chiều 16/6 mưa bay lất phất, SR chen chúc qua từng con phố kẹt xe để tiến về Bốn Biển. Đến nơi, đảo mắt một vòng bãi xe hổng thấy chiếc nào quen, trong bụng thầm nhủ: “Chưa tới 18h mà”. Cô tiếp tân xinh đẹp vừa thấy SR liền vồn vã:

- Chị có phải ở Cty xxx không ạ!
- Dạ không! Có anh nào đặt bàn tên D ko chị?
- Dạ ko chị!
- Tên L ạ!

Cô tiếp tân thoáng đăm chiêu:
- Dạ không luôn ạ!
SR mỉm nụ cười thân thiện, zớt… cú chót:

- Chị N ạ!
Cô tiếp tân cười tươi:
- Dạ… không luôn chị.

SR liền móc cell phone ra:

- Alo, chị ơi mình có đặt bàn sẵn ở Bốn Biển không ạ!

Giọng chị PL dịu dàng:
- Không em, em lên thẳng lầu 2 nha!
- Lầu 1 hay 2 chị?
- Lầu 2 em.

Hix… Lê cái thân còi lên lầu 2, mỉm cười chào chị PL rùi ngồi… thở. Giống như thường lệ, chị PL luôn là người có mặt đúng giờ. Khoảng 5p sau thì MT xuất hiện, dịu dàng với cái áo chấm bi phong cách cổ điển làm chị PL không khỏi ngạc nhiên: “Dạo này MT dịu dàng quá nha!” (Đúng là tình iu làm người ta thay đổi. Hehe…)

3 chị em ngồi 8, nhắc đến cuộc off giữa tháng 7, MT nghe nói anh NN vào thì liền nhắc: “Bàu đá chị ơi”, thế là chị PL liền “đánh dây cước” nối mạng với anh NN ngay, anh NN hứa sẽ mang rượu đủ chia 2 người 1 bình (Nhiều thế thì chắc dùng để… nướng thịt mới hết, vì Bàu đá mỗi người 1 ly đã đủ nướng cái… bao tử rùi. ^^)

Tích..tắt…tích…tắt… Kim đồng hồ cứ quay, 3 chị em cứ nhìn nhau… cười… Chưa thấy ai trong VT xuất hiện. Cuối cùng, theo sự biểu quyết và thống nhất ý kiến từ 8000 lá phiếu được viết bởi… 3 người, vào một ngày đẹp trời gần nhất, chị PL sẽ treo bảng “nội qui off” cho anh em VT nhà ta (Nội qui thế nào hồi sau sẽ rõ)

… 18h10, yeu100c xuất hiện, bảnh bao và lịch thiệp, vừa đến đã khơi màu:

- Chưa ai tới hết mình kiu cái gì ăn trước đi.

Héhé… Quá đúng ý SR, chiều chưa ăn gì đói mún chít (Nên sau đó ai nói gì nói SR chỉ ngồi chăm chỉ… ăn thui :D).

…18h30, anh KHT đến với một bó hoa tươi thắm, MT rạng rỡ:

- Tặng em hả anh!

Anh KHT… lạnh lùng:
- Dành cho một mặt trời phương Bắc.

Bó hoa dành cho "mặt trời phương bắc"

Tiếp theo là sự góp mặt của anh Stone, vẫn đơn giản như đã từng đơn giản - một nụ cười hiền hoà, một cặp mắt kiếng trên khuôn mặt xương xương.

Không khí bắt đầu hơi… nóng lên, yeu100c và MT song kiếm hợp bích bắt đầu kiu bia giải khát, anh yeu100c giải thích là dạo này đang đau dạ dày, bác sĩ dặn phải uống bia đều cho axít không có cơ hội… tập trung vào một chỗ ^^.

Yeu100c đang tích cực chữa bệnh... dạ dày

…h…(Không xem đồng hồ nên không biết mấy giờ :D), có một vóc dáng cao gầy xuất hiện ở cầu thang với chiếc sơ mi đỏ rực, chị PL nhìn… áo đỏ cười tươi tắn:

- Mặt trời của chúng ta đến rồi.

Phía sau “mặt trời” là người đẹp MTT cũng vừa đến, xinh xắn - thời trang với bộ trang phục làm SR nhìn mãi, MTT tiết lộ là áo do MTT vừa thiết kế, ui, dễ thương lém cơ… Nếu MT là biểu tượng của Tửu, chị PL là biểu tượng của thơ, thì việc bầu chọn MTT là biểu tượng thời trang của VT là điều không có gì để bàn cãi. Hihi…

Anh Stone đại diện cho anh chị em VT phương Nam nói chung và… anh em VT phương Nam nói riêng trao bó hoa tươi thắm và chụp hình lưu niệm với mặt trời SW vừa đáp… kinh khí cầu vào sg vào mấy hôm trước. MTT nhìn bó hoa cứ tấm tắt: “Anh KHT chọn hoa khéo ghê, thật là đẹp”, câu nói ngọt ngào ấy làm anh KHT nhà ta suốt buổi tối cười cười, nói nói, không cần ăn gì mà… vẫn thấy no ^^.

….

Mọi người chuyện trò rôm rả, không quên hỏi nhau bà 21 và 22 của lão lang bây giờ là ai, sẵn tiện thông báo luôn lão lang nhà ta dạo này thường xuyên vắng nhà do đang lạc trong “Phượng Hoàng Các” nào đấy toàn mấy em xinh tươi 9x, bà 18 MT nghe thế thì ủ dột nét hoa, buồn bã… tu một hơi nốc cạn chai bia rùi cáo từ về trước trong sự tiếc nuối của mọi người. Anh KHT nói một sự thật hiển nhiên là “ Vắng MT và anh TT thì cuộc off mất phần sôi động hẳn”. Tình hình là anh TT nhà ta hum nay bận tiếp khách, tăng 2 mới góp mặt được.

Bà 18 nốc cạn chai bia thay lời tiễn biệt ^^

Bà 8 PL thấy bà 18 buồn bã cáo lui thì cũng không giấu được nỗi niềm, móc cái cầm chân ra alo ngay cho “bị cáo”: “Hum nay anh mà không đến là em… nộp cái đơn li dị đã kí từ 1 năm trước yêu cầu… xử đơn phương luôn đó nhé!”. Lão lang đang hú hí trên “Phượng Hoàng lâu”, nghe thế thì hoảng lắm, vội vàng: “Bà 8 ơi đừng nóng, 30p nữa anh đi đường chim bay đến ngay ấy mà”.

Cúp cái cầm chân cái rụp, bà 8 mỉm cười hài lòng: “30p nữa lão lang có mặt đó bà con”.
…..

Sự vắng mặt của MT đã mang theo “bộ cảm biến sóng” có ảnh hưởng trực tiếp đến… một người ra khỏi vùng chiến địa. Người ấy không ai xa lạ chính là anh yeu100c bảnh tỏn nhà ta. Sau một thời gian ngắn… mất sóng, đứng hình, do “bộ cảm biến” nằm trong tầm ảnh hưởng, anh yeu100c bắt đầu phát sóng… bù, liên tục trổ skill làm các chị em phụ nữ cười nghiêng ngã.

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/11-1.jpg

Phút... thăng hoa của yeu100c

Chị PL ngồi gần nhất, chịu không nổi sức công phá của lực từ trường, cầm máy ảnh mà tay cứ run run, sau một hồi cố gắng không thành công đành nhượng quyền cho MTT làm phó nháy. SW thì khỏi nói, cười quên cả… cụng chai nên 2 chai bia… uống hoài không hết.

Bên cạnh đó, anh KHT cũng quậy không kém, với sự hỗ trợ của SW đã lưu lại những bức ảnh vô cùng độc đáo ^^.

...

Và... hậu tăng 1...

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/10-1.jpg

Khi đi tươi tốt...

Khi về... xác xơ ^^

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
17-06-2009, 01:44 PM
Hình như còn thiếu chương trình 2, cái này chắc do SR về trước, bữa trước vào chưa được gặp SR...........tiếc quá:D

COCKOO
17-06-2009, 01:48 PM
Vui quá nhỉ, nhưng mà mình mới có học xong lớp 1 của vườn thơ, chả dám mon men. :ngugat::ngugat::ngugat:

Sún nhá, nhá, nhá, về có quà cho anh nhá.

Lê_Minh_Hòa
17-06-2009, 01:57 PM

Người ấy của Hòa dáng ra sao
Cao gầy? nhỏ nhắn? vẻ như nào?
Nếu Hòa nói rõ, mình tìm phụ
Người ấy của Hòa tận tay trao...:D

Hình như Hòa yêu quá nên mụ mị mất rồi....

Cám ơn các anh chị và các bạn đã quan tâm đến tình cảm của Hòa.
Hòa xin chúc tòan thể các thành viên Vườn thơ luôn vui vẻ, trẻ trung và tiếp tục có nhiều bài thơ hay cho mọi người cùng thưởng thức!

THAI AN
17-06-2009, 01:59 PM
Cho em xin một chỗ ngồi để theo dõi các Anh chị nhé! Thanks!

Lê_Minh_Hòa
17-06-2009, 02:03 PM
Thì ra người ấy...là SW.... Vậy mà Hòa cứ tưởng...???!!!:D
Cám ơn bài report rất sinh động!
Chúc các anh chị và các bạn VT luôn vui vẻ, trẻ trung nhé!

THAI AN
17-06-2009, 02:08 PM
Em vừa đọc bên kia một topic off, out ra ngoài lại thấy topic này, còn âm ấm mới ...thèm chứ! Thanks!

Phu sinh
17-06-2009, 02:26 PM
Thì ra người ấy...là SW.... Vậy mà Hòa cứ tưởng...???!!!:D
Cám ơn bài report rất sinh động!
Chúc các anh chị và các bạn VT luôn vui vẻ, trẻ trung nhé!

Thì KHT đã bào là nếu mà có nhất định sẽ phone mờ!
@SR: Đã gởi cho em hình ảnh, em cho xen vào và mở rộng chi tiết theo ảnh trong report nha!

MinhThy
17-06-2009, 02:28 PM
Chậc chậc .... tiếc là hum qua không ở lại với các anh chị được .. Huhuhu, cho em tiếc giùm mấy hôm trước luôn, vì lệnh bà khó cãi ... >.<

Lê_Minh_Hòa
17-06-2009, 02:43 PM
Thì KHT đã bào là nếu mà có nhất định sẽ phone mờ!

Dạ! Em cám ơn anh và anh KHT đã ủng hộ em! Em sẽ chờ và mãi chờ...... người ấy!:D

LÃO HẠC
17-06-2009, 02:48 PM
Chậc chậc .... tiếc là hum qua không ở lại với các anh chị được .. Huhuhu, cho em tiếc giùm mấy hôm trước luôn, vì lệnh bà khó cãi ... >.<

Vậy thì Chiểu theo Điếu 3 của luật off của VT thui MT nhỉ?

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
17-06-2009, 02:51 PM
Vậy thì Chiểu theo Điếu 3 của luật off của VT thui MT nhỉ?

Điều 3, khoản 2 hay 1 anh ơi

LÃO HẠC
17-06-2009, 02:58 PM
Điều 3, khoản 2 hay 1 anh ơi

Cái này là do hội đồng xét xử nên chọn hình thức nhẹ nhàng....vì lần đầu nên chọn Điều 3 khoản 2 HTNN à.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
17-06-2009, 03:05 PM
Cái này là do hội đồng xét xử nên chọn hình thức nhẹ nhàng....vì lần đầu nên chọn Điều 3 khoản 2 HTNN à.

SG đất chật nguời đông, lô cốt thì dựng tràn làn, bác chọn điều 3 khoản 2 thì bệnh tắc đường của SG càng thêm trầm trọng nhất là mỗi khi VT off

phale
17-06-2009, 03:13 PM

Lần sau thì không nên về trước nha Mthy, nếu như không muốn khó xử hen...

Buổi off vắng mặt một số người, Lão Hạc, Tím, chị nhathasg, Rip. Những người vắng mặt lần này, lần sau nộp phạt nhé!

@TMai ơi, PL muốn liên lạc với TMai để mời off mà không biết làm sao liên lạc...

phale
17-06-2009, 03:14 PM
Cái điều 3 khỏan 2 thu hút sự lo lắng quan tâm của nhiều người ghê. Mình cũng nguy cơ cao. Chắc phải luôn mang ví kè kè theo mình không được quên...

MinhThy
17-06-2009, 03:22 PM
Lần sau thì không nên về trước nha Mthy, nếu như không muốn khó xử hen...

Buổi off vắng mặt một số người, Lão Hạc, Tím, chị nhathasg, Rip. Những người vắng mặt lần này, lần sau nộp phạt nhé!

@TMai ơi, PL muốn liên lạc với TMai để mời off mà không biết làm sao liên lạc...

Hic hic ... hổng phải là em muốn về đâu chị oai ... mà là "lệnh bà" em ko cãi được >.<. Quyền lực không nằm trong tay em ... huhuhuhu

phale
17-06-2009, 04:00 PM
Hic hic ... hổng phải là em muốn về đâu chị oai ... mà là "lệnh bà" em ko cãi được >.<. Quyền lực không nằm trong tay em ... huhuhuhu

Khóc phụ em luôn nè... hic hic

phale
17-06-2009, 06:16 PM
VT dạo này of rôm rả nhỉ, ngưỡng mộ...!
VT lúc nào cũng rôm rả mà TN.

Hic...Hic... Sorry mọi người nha! Đêm qua về, không biết có phải tại .... mà về đến nhà là ngủ mất đất luôn. Sáng nay thì cúp điện mãi giờ mới có thì lại bị 2 sếp lớn ngồi 8 mãi ngay sau lưng chẳng chịu đi cho nên vẫn còn trong trứng các bác ơi! Chịu khó nhé, đang cấp tốc gởi chùm ảnh cho reporter!
Hịii... ngủ được là tốt...
Nhưng hình lạc đi đâu đến giờ chưa thấy anh ui:o

Cám ơn các anh chị và các bạn đã quan tâm đến tình cảm của Hòa.
Hòa xin chúc tòan thể các thành viên Vườn thơ luôn vui vẻ, trẻ trung và tiếp tục có nhiều bài thơ hay cho mọi người cùng thưởng thức!
Cảm ơn lời chúc của LMH nha...
Nếu có thêm nhiều bạn bè cùng off thì hẳn sẽ vui hơn nữa...
Rất mong có dịp.

Em vừa đọc bên kia một topic off, out ra ngoài lại thấy topic này, còn âm ấm mới ...thèm chứ! Thanks!
TA ui... làm một chuyến phương nam hành đi! :D

Sheiran
17-06-2009, 10:31 PM
Em đã up hình bổ xung trong bài RP rùi đó nha mọi ng ^^

OA _ NỮ
17-06-2009, 10:58 PM
Bây giờ Oa Nữ mới đọc...Tức quá, mình ở xa ko quậy được với mọi người.

kehotro
17-06-2009, 11:02 PM
Còn bức hình chụp cái chén của MTT, cái này xem xong mọi người sẽ hiểu tại sao lại có cái tên :........VOI. hahahaha

Quỳnh_muộn
17-06-2009, 11:04 PM
Eo ui, lần đầu tiên được chiêm ngưỡng các anh chị trong VT qua...hình. hi hi, các anh chị dzui quá, hoa đẹp quá, ước gì Q được một lần vô trong SG.

NHAT NGUYET
17-06-2009, 11:15 PM
Út ơi! Anh không ngờ em viết report lại hay và hấp dẫn đến thế! sinh động, đầy hình ảnh, rất lôi cuốn, đọc một mạch vẫn thấy thòm thèm... thế mà bấy lâu nay không chịu xuất chiêu, kiểu này off VT chắc phải bầu em làm trưởng ban report rồi (ai nhất trí giơ... phím lên nào).
P/s: Tin nóng hổi mới nhận được từ "hãng thông tấn Vinaphone": Mặt trời phuơng Bắc do bận công tác nên chưa online được, tạm thời gửi lời cảm ơn trước đến tất cả anh chị em VT đã dành cho SW những tình cảm ấm áp, thân tình, đó là những phút giây thật sự không thể nào quên... ẹt ẹt... mất sóng... (chắc còn muốn nói nhiều nữa nhưng có lẽ do xúc động quá nên sóng bị rớt theo...)

Phu sinh
17-06-2009, 11:54 PM
Còn bức hình chụp cái chén của MTT, cái này xem xong mọi người sẽ hiểu tại sao lại có cái tên :........VOI. hahahaha

Gởi rồi nhưng sao chưa thấy muội SR viết về nó nhỉ???

Út ơi! Anh không ngờ em viết report lại hay và hấp dẫn đến thế! sinh động, đầy hình ảnh, rất lôi cuốn, đọc một mạch vẫn thấy thòm thèm... thế mà bấy lâu nay không chịu xuất chiêu, kiểu này off VT chắc phải bầu em làm trưởng ban report rồi (ai nhất trí giơ... phím lên nào).
P/s: Tin nóng hổi mới nhận được từ "hãng thông tấn Vinaphone": Mặt trời phuơng Bắc do bận công tác nên chưa online được, tạm thời gửi lời cảm ơn trước đến tất cả anh chị em VT đã dành cho SW những tình cảm ấm áp, thân tình, đó là những phút giây thật sự không thể nào quên... ẹt ẹt... mất sóng... (chắc còn muốn nói nhiều nữa nhưng có lẽ do xúc động quá nên sóng bị rớt theo...)

Phần hình ảnh là công tui edit, hổng phải chụp! Hị...Hị...

Lão K
18-06-2009, 06:29 AM
Hồi I: Tứ Hải Lâu – Hội ngộ Bắc phương Minh

17h30 chiều 16/6 mưa bay lất phất, SR chen chúc qua từng con phố kẹt xe để tiến về Bốn Biển. Đến nơi, đảo mắt một vòng bãi xe hổng thấy chiếc nào quen, trong bụng thầm nhủ: “Chưa tới 18h mà”. Cô tiếp tân xinh đẹp vừa thấy SR liền vồn vã:

Đọc report thấy thèm quá. Không biết đến bao giờ mới có dịp off cùng các bạn.

phale
18-06-2009, 08:47 AM

Còn hồi II, màn 1 nữa SR ui.... Em viết tiếp luôn đi SR.

phale
18-06-2009, 08:51 AM

Út cưng VT đa tài lắm anh ui... Út mới trổ có tí nghề...mà mặt trăng mặt trời muốn chập vào nhau rùi hỉ?

Mặt trời phương Bắc còn mấy màn ra mắt vườn thơ ấn tượng không kém ở hồi II đó anh nha... Mọi người kiên nhẫn đón xem nhé.. (Phóng viên út ít mau tường thuật chiến trường hồi II đi út ui...)

phale
18-06-2009, 08:52 AM

Phần hình ảnh là công tui edit, hổng phải chụp! Hị...Hị...

Hình là công em nè... (nhận không người khác giành mất), còn nhiều tấm độc chiêu lắm mà... nhất là "chén tòan một màu xanh xanh" của ai ấy nhỉ?

phale
18-06-2009, 08:56 AM
Đọc report thấy thèm quá. Không biết đến bao giờ mới có dịp off cùng các bạn.

Anh K ơi, anh cứ sắp xếp thời gian, em dặn máy bay ghé đón anh về off với VT vào giữa tháng 7 này nha.
Nếu anh về off được thì còn gì bằng nữa :D

Sheiran
18-06-2009, 12:49 PM

PV gởi thông tin là một việc, ban biên tập edit lại, lại là việc khác. Hị hị... :huytsao:

Sheiran
18-06-2009, 12:50 PM
Mặt trời phương Bắc còn mấy màn ra mắt vườn thơ ấn tượng không kém ở hồi II đó anh nha... Mọi người kiên nhẫn đón xem nhé.. (Phóng viên út ít mau tường thuật chiến trường hồi II đi út ui...)

Em là em lười viết RP nhất í. Huhu... ^^, nhưng trong hum nay em sẽ viết xong ạ vì tối em đi Đà Lạt rùi :D

phale
18-06-2009, 12:53 PM
Em là em lười viết RP nhất í. Huhu... ^^, nhưng trong hum nay em sẽ viết xong ạ vì tối em đi Đà Lạt rùi :D

Cố lên, cố lên nhé. Đi Đà Lạt nhớ chụp hình và.... mua quà nhé!

Sheiran
18-06-2009, 01:18 PM
Hồi 2: Idol – Thi nhân nhất thống đáo

Dời gót khỏi Tứ Hải Lâu, tâm trạng nhân sĩ bỗng dịu mát hơn trong không khí ẩm ướt của không gian sau cơn mưa lất phất tự đầu chiều. Như đã hẹn từ trước, cả nhóm đồng loạt phi người lên chiến mã nhắm hướng Idol thẳng tiến.

Yên vị trong một gian phòng đẹp tại Idol, chị em phụ nữ được cty rượu Balleys tặng mỗi người một ly để PR. Sau màn cụng ly khai tiệc, SW hót một bài để thử micro, sang bài thứ 2, nàng bỗng phiêu linh da diết: “Dốc hết những chén chua cay này…”, vừa hát vừa diễn tả theo lời nhạc rất felling, cộng thêm màn phụ hoạ rất nhiệt tình của 2 dancer vừa du học ở Phillipin về: Yeu100c và KHT, màn trình diễn của SW thật sinh động và làm nóng dần bầu không khí mới.

Nhưng mà, từ chiều giờ mọi người toàn uống bia, không “chua” mà cũng không “cay”, và uống ít chắc là cũng không “say”, SR bèn khều khều cô bé PR hỏi nhỏ:

- Này em, lúc nãy em không rót nhầm Wisky hay Vodka vào ly của chị áo đỏ kia chứ?

Cô bé PR tròn mắt:

- Dạ không đâu ạ!

Anh KHT cười cười:

- Em thật là, SW nhà ta “say tình” chứ có phải say men đâu.

- À… Bây giờ thì em… sắp hiểu. Nhưng ai là người làm SW say thì… vẫn còn là một ẩn số nhỉ. Hehe…

Không để mọi người phải đợi lâu, anh TT mở cửa bước vào, oai vệ và đỉnh đạc. Tràng pháo tay chào mừng anh TT vừa dứt thì một tràng pháo tay khác lại trỗi lên, chào đón người vừa trở về từ “Phượng Hoàng Lâu”. Mặc bà 19 lâu ngày mới gặp được lão gia, dõi mắt nhìn theo bóng tình quân không chớp, lão Lang nhanh chóng sà suống cạnh bà 8 với nụ cười dịu dàng nồng ấm, nụ cười như thầm bảo: “Em ơi, đừng treo cái án ly hôn lơ lửng trên đầu anh mãi thế” :D. Bà 8 thấy “anh lão” nhà mình tuy thích lang thang nhưng cũng biết “chịu phép” trước “uy bà” thì cũng hài lòng lắm, chỉ hờn dỗi một tí cho phải phép rồi lại rạng rỡ nét hoa.

Tiếp nối với “Say tình” của SW, anh Stone cũng tỏ chút niềm riêng da diết: “Dốc hết tình này ta trả nợ người, dốc hết tình này ta trả nợ đời…”… - “Trả nợ tình xa”, tình xa hay tình gần? Tình làm có kẻ bâng khuâng….

P/s: Vì lý do kỹ thuật nên PV của niềm riêng chỉ có thể tường thuật đến đây thui ạ, phần còn lại xin nhờ PV tiếp sức bổ sung sau, xin chào thân ái và tạm biệt :D.

Phu sinh
18-06-2009, 02:40 PM
PV gởi thông tin là một việc, ban biên tập edit lại, lại là việc khác. Hị hị... :huytsao:
Hic...Hic... Chị em có khác, bị kiểm duyệt rồi!

Tình gần có một sải tay
Mà xa như trọn vòng quay cuộc đời

Hic...Hic.. Không chỉ có mình anh đâu muội à, còn có cả KHT cũng đòi "trả hết.... trả hết cho người..." mờ! hì...hì...

Ui...Ui... Em viết có thế thì làm sao ai mà tiếp được đây! Ráng tiếp cho xong rồi hãy đi đà Lạt mà!

Nhân tiện chúc em đi ĐL bình an và vui vẻ!

Sheiran
18-06-2009, 04:14 PM
Hic...Hic... Chị em có khác, bị kiểm duyệt rồi!

Tình gần có một sải tay
Mà xa như trọn vòng quay cuộc đời

Hic...Hic.. Không chỉ có mình anh đâu muội à, còn có cả KHT cũng đòi "trả hết.... trả hết cho người..." mờ! hì...hì...

Ui...Ui... Em viết có thế thì làm sao ai mà tiếp được đây! Ráng tiếp cho xong rồi hãy đi đà Lạt mà!

Nhân tiện chúc em đi ĐL bình an và vui vẻ!

Em chỉ nhớ có thế thui anh ạ. Hix.. Thanks lời chúc của anh, chuyến đi này em thử bắt chước chị Oa chụp hình hoa lá cỏ cây xem có đẹp như chị Oa chụp ko. Xem hình chị Oa chụp ghiền wá. Hihi...

TeacherABC
18-06-2009, 04:56 PM
Chúc VT luôn có những buổi họp mặt vui vẻ!

phale
18-06-2009, 06:31 PM
Em chỉ nhớ có thế thui anh ạ. Hix.. Thanks lời chúc của anh, chuyến đi này em thử bắt chước chị Oa chụp hình hoa lá cỏ cây xem có đẹp như chị Oa chụp ko. Xem hình chị Oa chụp ghiền wá. Hihi...

Chụp nhiều nhé SR.
Report viết đến đó mới là nửa chừng thôi...út ít ơi..

Cái vụ ví thì để chị điều chỉnh... Ví có tiền hỉ?

MinhThy
18-06-2009, 10:27 PM
Chậc chậc .... mình chẳng bao giờ biết được cái không khí sau tăng 2 ... hu hu hu

Lão K
19-06-2009, 04:23 AM
Anh K ơi, anh cứ sắp xếp thời gian, em dặn máy bay ghé đón anh về off với VT vào giữa tháng 7 này nha.
Nếu anh về off được thì còn gì bằng nữa :D

Thanks Pha Lê, chắc phải đến năm tới LK mới có thể off với các bạn được.

NHAT NGUYET
19-06-2009, 07:06 AM

Có thật không đấy anh? Chắc chắn nhé! Mong lắm đấy! Ước gì có một cuộc gặp gỡ của VT qua các "thời kỳ" nhỉ!

phale
19-06-2009, 07:08 AM
Vậy là đếm từng ngày từ bây đến năm sau anh K nhé.

phale
19-06-2009, 07:09 AM
Có thật không đấy anh? Chắc chắn nhé! Mong lắm đấy! Ước gì có một cuộc gặp gỡ của VT qua các "thời kỳ" nhỉ!

Được vậy thì trên cả tuyệt vời anh NN ơi.

NHAT NGUYET
19-06-2009, 07:15 AM
[color="brown"]
Hồi 2: Idol – Thi nhân nhất thống đáo
- Em thật là, SW nhà ta “say tình” chứ có phải say men đâu.

- À… Bây giờ thì em… sắp hiểu. Nhưng ai là người làm SW say thì… vẫn còn là một ẩn số nhỉ. Hehe…

Ẩn số nằm ở đâu nhỉ? chắc chắn là ở... Sài gòn rồi... vì phương trình được đem từ HN vào đến SG để giải kia mà, nhưng cụ thể là điểm nào thì quả thật vẫn là ẩn số... bí hiểm ghê!

phale
19-06-2009, 07:22 AM
Ẩn số nằm ở đâu nhỉ? chắc chắn là ở... Sài gòn rồi... vì phương trình được đem từ HN vào đến SG để giải kia mà, nhưng cụ thể là điểm nào thì quả thật vẫn là ẩn số... bí hiểm ghê!

Hành tội PL giải bữa giờ không ra, có người giải được rồi mà giấu đáp số kỹ ơi là kỹ...

NHAT NGUYET
19-06-2009, 07:27 AM
Hành tội PL giải bữa giờ không ra, có người giải được rồi mà giấu đáp số kỹ ơi là kỹ...
Thế hôm bữa cafe và off em bị đau mắt hả PL? hay là bị... mù màu, nhất là ... màu nho?

phale
19-06-2009, 07:32 AM
Thế hôm bữa cafe và off em bị đau mắt hả PL? hay là bị... mù màu, nhất là ... màu nho?

Chắc bị cả 2 rùi... mà không chừng là em bị mù tòan bộ màu...
Hic... hic... mò mẫm giải tiếp chắc em chuyển sang ..điên quá... help me...help me...

SunWild
19-06-2009, 07:51 AM
Vì lý do kỹ thuật nên hôm nay SW mới vào được 4r. Bài rp của Sheiran hay quá làm SW thêm ngẩn ngơ nhớ SG :)

SW chân thành cám ơn sự nhiệt tình của MTT, PL đã rất chu đáo tổ chức một buổi off đầy... ngẫu hứng và tình cảm. Giao lưu với VTSG đã lâu nhưng lần này mới được diện kiến TT, KHT, PS, MGLT, yeu100 cùng MT và S. S có hỏi SW say ai, SW xin trả lời vào SG gặp ai SW cũng muốn say cả hihi: rất ấn tượng với vẻ trẻ trung tài tử của KHT, sự trầm lắng của PS, phong độ của MGLT, giọng hát trầm ấm của TT, nét dịu dàng hồn nhiên của S, tốc độ cụng ly của MT, các tài lẻ của yeu100... tất cả tạo nên một cảm giác rất... yomost hihi làm Mặt trời phương Bắc thật sự xúc động và âm thầm toả sáng ngồi ngắm mọi người chứ không nói được nhiều. Cám ơn những đoá hoa rất đẹp của KHT và VT, hy vọng tình cảm với VT sẽ mãi chứa chan tươi màu như sắc hoa hihi.

Sau lần ọp VTSG xin hẹn một ngày gần đây ọp VT miền Trung (đụng đâu trúng đó nha hihihi)

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
19-06-2009, 07:58 AM
Vì lý do kỹ thuật nên hôm nay SW mới vào được 4r. Bài rp của Sheiran hay quá làm SW thêm ngẩn ngơ nhớ SG :)

Sún ơi, có người đòi quà kìa, quà đâu????

phale
19-06-2009, 08:01 AM

SW chân thành cám ơn sự nhiệt tình của MTT, PL đã rất chu đáo tổ chức một buổi off đầy... ngẫu hứng và tình cảm. Giao lưu với VTSG đã lâu nhưng lần này mới được diện kiến TT, KHT, PS, MGLT, yeu100 cùng MT và S. S có hỏi SW say ai, SW xin trả lời vào SG gặp ai SW cũng muốn say cả hihi: rất ấn tượng với vẻ trẻ trung tài tử của KHT, sự trầm lắng của PS, phong độ của MGLT, giọng hát trầm ấm của TT, nét dịu dàng hồn nhiên của S, tốc độ cụng ly của MT, các tài lẻ của yeu100... tất cả tạo nên một cảm giác rất... yomost hihi làm Mặt trời phương Bắc thật sự xúc động và âm thầm toả sáng ngồi ngắm mọi người chứ không nói được nhiều. Cám ơn những đoá hoa rất đẹp của KHT và VT, hy vọng tình cảm với VT sẽ mãi chứa chan tươi màu như sắc hoa hihi.

Sau lần ọp VTSG xin hẹn một ngày gần đây ọp VT miền Trung (đụng đâu trúng đó nha hihihi)

Báo hiệu Miền Trung bắt đầu một đợt nóng sốt trên 40 độ..
SW ơi, VT cũng sốt lên với giọng hát và điệu nhảy đầy đam mê của SW đó...
Rất mong lại có dịp tưng bừng thế nữa nhé SW...

NHAT NGUYET
19-06-2009, 09:30 AM
Báo hiệu Miền Trung bắt đầu một đợt nóng sốt trên 40 độ..
SW ơi, VT cũng sốt lên với giọng hát và điệu nhảy đầy đam mê của SW đó...
Rất mong lại có dịp tưng bừng thế nữa nhé SW...
Hai ngày qua nhiệt độ ở miền Trung luôn trong tình trạng trên 40 độ C, cả ở trong nhà lẫn bờ biển... Sáng nay lại sụt sùi hạ nhiệt rồi :rolleyes: :cool:

phale
19-06-2009, 09:32 AM
Hai ngày qua nhiệt độ ở miền Trung luôn trong tình trạng trên 40 độ C, cả ở trong nhà lẫn bờ biển... Sáng nay lại sụt sùi hạ nhiệt rồi :rolleyes: :cool:

Hịhị... thời tiết bất thường, triệu chứng của cơn cảm cúm...
Hiệu ứng đã rõ ràng... Miền trung đang ở trong tình trạng báo động...
:o:D

NHAT NGUYET
19-06-2009, 09:35 AM
SW thêm ngẩn ngơ nhớ SG :)

S có hỏi SW say ai, SW xin trả lời vào SG gặp ai SW cũng muốn say cả...

Nghiệm số vẫn quanh quẩn trong khoảng... từ... Saigon...đến... tp HCM... nhưng bí ẩn vẫn hoàn bí ẩn... :rolleyes: :cool: chưa có ai giúp PL nhỉ? :cool:

:botay: :botay: :botay:

phale
19-06-2009, 09:42 AM
Nghiệm số vẫn quanh quẩn trong khoảng... từ... Saigon...đến... tp HCM... nhưng bí ẩn vẫn hoàn bí ẩn... :rolleyes: :cool: chưa có ai giúp PL nhỉ? :cool:

:botay: :botay: :botay:
Hịhị..đến cả anh còn quay lưng ngỏanh mặt..thì số em tận rùi...hu..hu...

NHAT NGUYET
19-06-2009, 09:48 AM
Hịhị..đến cả anh còn quay lưng ngỏanh mặt..thì số em tận rùi...hu..hu...

Em ơi! em bị... mù màu
Còn anh mù tịt... cả đầu lẫn đuôi! :cool: :cool: :cool:

phale
19-06-2009, 10:52 AM
Em ơi! em bị... mù màu
Còn anh mù tịt... cả đầu lẫn đuôi! :cool: :cool: :cool:
:D
Thế này thì thật là xui
Em mù lại gặp anh đui... thiệt tình... :o