PDA

View Full Version : Ở HN, nơi nào là đáng yêu nhất?

Tôi 20
06-06-2009, 08:05 PM
Đề cử Hồ gươm. Mặc dù bạn mình khi tới đó nó bảo chả có gì ngoài cái tháp rùa bé tí cơ mà chả hiểu sao, cứ đi dạo quanh hồ là lại thấy lòng bình yên thanh thản. Mặc cho ngoài kia ồn ào náo nhiệt đến bao nhiêu

tralaitenchoem
06-06-2009, 08:22 PM
Đề cử thêm hồ Trúc Bạch và hồ Tây mặc dù chưa bao giờ đi bộ hết 1 vòng :)

[--LEO--]
06-06-2009, 08:28 PM
lăng bác
vì em chưa vào bao giờ,vì các tỉnh cứ ầm ầm kéo đến (chắc đẹp lắm),và vì nhà em cách lăng bác mấy bước chân ...,sao vậy nhỉ em iu bác hồ lém mà..............ngày nào cũng mơ thấy bác............^0^!

Tôi 20
06-06-2009, 08:33 PM
Tớ thích đi bộ trên cầu Long biên. Ngắm nhìn dòng sông hồng và hưởng làn gió mới. ---> cảm nhận còn sót lại từ một thời xa xưa, chứ giờ đây sông hồng bồi đắp toàn thấy đất thui.

Tôi 20
06-06-2009, 08:34 PM
Đề cử thêm hồ Trúc Bạch và hồ Tây mặc dù chưa bao giờ đi bộ hết 1 vòng :)

Hồ Trúc bạch thì tớ đi rồi nhưng Hồ tây thì chỉ thưởng thức từ từng góc thôi

tralaitenchoem
06-06-2009, 09:40 PM
HN gắn liền với những con phố yêu thích như Quang Trung, Trần Hưng Đạo, Phan Chu Trinh, Tràng Thi... mỗi lần đi qua cũng cảm thấy rất bình yên...

;14698']lăng bác
vì em chưa vào bao giờ,vì các tỉnh cứ ầm ầm kéo đến (chắc đẹp lắm),và vì nhà em cách lăng bác mấy bước chân ...,sao vậy nhỉ em iu bác hồ lém mà..............ngày nào cũng mơ thấy bác............^0^!

Đến tuổi này mà chưa vào thăm Lăng Bác là bị phạt đó, phạt nằm thay Bác 1 ngày :)

1100i
06-06-2009, 10:05 PM
HN gắn liền với những con phố yêu thích như Quang Trung, Trần Hưng Đạo, Phan Chu Trinh, Tràng Thi... mỗi lần đi qua cũng cảm thấy rất bình yên...

Đến tuổi này mà chưa vào thăm Lăng Bác là bị phạt đó, phạt nằm thay Bác 1 ngày :)

Còn Nguyễn Du, Phan Đình Phùng......
Toàn những con phố thân quen, mỗi lần xa HN là một lần nhớ da diết!

Hoài Anh
06-06-2009, 10:10 PM
Nhớ nhất là lần uống caphe cùng người ấy ở Hồ Tây hồi còn đi học, Thích mà chả dám nói gì hihihi nên cảm giác đối diện run bần bật

COCKOO
07-06-2009, 08:34 AM
Đáng yêu nhất chính là những nơi gắn liền với những kỷ niệm thời thơ ấu. Từng góc phố, cây Me, gốc Sấu thậm chí cây Bàng nào ngon nhất cũng biết, cây Phượng nào nở sớm nhất cũng quen. Trẻ con ngày trước thì nửa buổi đi học còn lại là đi chơi, hết trèo me trèo sấu rồi tắm hồ, tắm sông. Lớn lên chút nữa thì lại có những kỷ niệm thời hẹn hò thơ ngây. Mỗi lần đi ngang qua nó lại làm mình cảm thấy nao nao, riêng mình cả HN chỗ nào cũng đáng yêu.

Song Tử Nữ
07-06-2009, 12:17 PM
Tôi yêu tất cả những chỗ các bạn nói, mỗi chỗ có 1 vẻ đẹp riêng của nó.
Hồ gươm và nhà hát lớn buổi tối ra đó uống nước nhìn người đi lại lườm lượm.
Chợ đêm Long biên cho ta thấy 1 phần khác của Hà nội, tấp nập, nhộn nhịp ko kém hồ gươm lúc 8h30 ngày t6 ( hihhiihi ) nhìn những người lao động làm việc và hoà mình vào đó thật vui
Hồ Tây : đi chơi buổi chiều với bạn vào ngày hè thì gió mát lồng lộng
Phan Đình Phùng trưa mùa hè đi vào đó khỏi phải chê
Lò Đúc : ăn sữa chua dẻo và ngắm nhìn những cây ngỗng ỉa cũng đẹp
Khu phố cổ : đi vào đó những ngày hè thật dịu mát và yên tĩnh hơn các phố lớn khác
Đằng sau chợ Đông xuân với nhìu món ăn ngon và rẻ hihihi
.............................
Đối với tôi tất cả mọi nơi ở hà nội đều đáng yêu hết.

Tazang
08-06-2009, 04:55 PM
Nơi đáng yêu nhất.....là nơi có Em - người Yêu của Tôi

[--LEO--]
08-06-2009, 08:31 PM

ặc ặc ko còn lời gì để thốt nữa ................hic

đường nào cũng ok hết nhưng đáng iu nhất là nhà em,ở nhà em ngủ ngáy như lợn đc :nguong:

COCKOO
09-06-2009, 11:59 AM

COC cũng chưa có vào chỗ Bác nằm bao giờ, trước nhỏ được trường cho đi thăm Lăng, xếp hàng lấy bánh mỳ, trà đá xong là lượn luôn.:nguong::nguong:
Hôm nay mà vào đó chắc mát phải biết, cỡ như khu đồ lạnh của METRO. :nguong:

kuden
18-06-2009, 09:38 AM
Thích được ăn kem tràng tiền vào mùa bắt đầu lập đông.

meohoang85
23-06-2009, 05:30 PM
Đối với em, nơi nào HN cũng đều đáng yêu, cũng đều nhớ nếu như chúng ta phải chia xa.

Nhân ái
23-06-2009, 06:00 PM
Tình yêu Hà Nội gắn liền với NA bởi nghề nghiệp mà NA theo đuổi.
Từng con phố, cung đường, công trình kiến trúc, làng nghề, phố nghề, cuộc sống và sự quần cư... cây xanh - hồ nước, nét cổ kính, sự trầm tư, nét dịu dàng thấm đẫm vào hồn đất và người.

Thật khó nói cho hết và đủ.

THAI AN
24-06-2009, 06:52 AM
...
Thật khó nói cho hết và đủ.
Chào Anh Nhân ái! Lại tiếp tục thấy những dòng chữ đậm ở đây! Lại gặp Anh rồi, dù bẫn vẫn cố vào chào mọi người rồi lại đi phải không Anh nhể?

Vậy: Ngọn gió nào đưa Anh đến đây? hì! Hơi sến tí nhưng mà nó là văn xuôi...

Tường Thụy
12-08-2009, 11:28 PM
Hình như chưa thấy bạn nào nói đến Nhật Tân:

Anh đưa em đến quán thịt chó
Ở tận Nhật Tân đầy nắng gió
Ra về anh hỏi đến nữa không
Em ngượng nghịu cười, không rồi có

Nhudadauyeu
30-08-2009, 06:13 AM
Yêu HN, yêu những hàng cây, yêu hương hoa sữa nồng nàn....
Ghét HN ô nhiễm, tắc đường và mưa to 1chút thôi là Hà LỘi

Tịnh
30-08-2009, 09:18 AM
Nhớ cái quán kem tươi trong khu Thái Hà - Đặng Văn Ngữ nhỏ bạn hồi đó hay rủ mình ăn. Chẳng biết có còn hay không!?

chieclamuadong
19-10-2009, 10:18 AM
Đã có ai ngồi dưới mái vòm của sân Mỹ Đình lúc trời mưa to chưa nhỉ? Nhìn lên đó thấy rất tuyệt, cái đẹp ấy em ko tả được...hồi ức của em hồi sân Mỹ Đình mới khánh thành cơ...bây giờ thì ko biết thế nào.Lâu quá ko về Hà Nội, nhớ mấy đứa bạn hồi sinh viên, nghịch ngợm và toàn bày trò nghịch oái oăm, hehe.Chúng nó bây giờ đứa nào cũng lập gia đình cả rồi...ngày xưa ơi!!!!!!!!!

Mỹ Duyên
19-10-2009, 11:53 AM
HN ấn tượng với Phố Cổ và cafe Phố Cổ, từng chiếc bàn gỗ nhỏ, ko ồn ào, bạn bè gặp và nhẹ nhàng nói chuyện cùng nhau..... Phố Cổ là nơi có thế ngồi hàng giờ để tận hưởng vị thân thương của Miền Bắc trước khi vào Sài Gòn.....
Yêu Phố Cổ và yêu HN dấu yêu!:D

DR MINH
28-10-2009, 06:00 AM
Tôi yêu tất cả những chỗ các bạn nói, mỗi chỗ có 1 vẻ đẹp riêng của nó.
Hồ gươm và nhà hát lớn buổi tối ra đó uống nước nhìn người đi lại lườm lượm.
Chợ đêm Long biên cho ta thấy 1 phần khác của Hà nội, tấp nập, nhộn nhịp ko kém hồ gươm lúc 8h30 ngày t6 ( hihhiihi ) nhìn những người lao động làm việc và hoà mình vào đó thật vui
Hồ Tây : đi chơi buổi chiều với bạn vào ngày hè thì gió mát lồng lộng
Phan Đình Phùng trưa mùa hè đi vào đó khỏi phải chê
Lò Đúc : ăn sữa chua dẻo và ngắm nhìn những cây ngỗng ỉa cũng đẹp
Khu phố cổ : đi vào đó những ngày hè thật dịu mát và yên tĩnh hơn các phố lớn khác
Đằng sau chợ Đông xuân với nhìu món ăn ngon và rẻ hihihi
.............................
Đối với tôi tất cả mọi nơi ở hà nội đều đáng yêu hết.

Chính xác! Sau lưng chợ Đồng Xuân là những hàng quán buôn gánh bán bưng nhưng sao mà ngon tuyệt..... nào là Bún mọc, bún măng......
Hà Nội còn có những vĩa hè khu 36 phố phường thân thương tối tối ngồi nhậu chân gà, đui gà nướng.......... thú vị.

DR MINH
28-10-2009, 06:08 AM
Nhớ tuổi thơ học bài thơ của cố nhà thơ Tố Hữu:
Hoa Ngọc Hà trên đường rực nở
Hương bay xa thơm ngát làng ta
Nhớ nghe em người quét rác đêm qua.....

Ra Hà Nội cố tìm về làng hoa Ngọc Hà, Làng đào Nhật Tân, khu Quảng Bá Tây Hồ.... để tìm hiểu những địa danh đã đi vào thi ca.... Và cũng nơi này, anh đã may mắn gặp em có gái bắc kỳ nho nhỏ ở một huyện duyên hải tỉnh Hải Dương.
Ở đâu đó trong cuộc sống ta vẫn nghỉ về nhau......... em nhỉ!

Nhudadauyeu
28-10-2009, 09:42 AM
Nhớ tuổi thơ học bài thơ của cố nhà thơ Tố Hữu:
Hoa Ngọc Hà trên đường rực nở
Hương bay xa thơm ngát làng ta
Nhớ nghe em người quét rác đêm qua.....

Ra Hà Nội cố tìm về làng hoa Ngọc Hà, Làng đào Nhật Tân, khu Quảng Bá Tây Hồ.... để tìm hiểu những địa danh đã đi vào thi ca.... Và cũng nơi này, anh đã may mắn gặp em có gái bắc kỳ nho nhỏ ở một huyện duyên hải tỉnh Hải Dương.
Ở đâu đó trong cuộc sống ta vẫn nghỉ về nhau......... em nhỉ!

Dr ơi, giờ tất cả đã ko còn như xưa nữa đâu, Làng hoa Ngọc Hà, đào Nhật Tân, Quảng Bá Tây Hồ giờ là những nhà cao tầng, nhung khu đô thị

Nhudadauyeu
28-10-2009, 09:45 AM
Thu HN thật quyến rũ quyện cùng hương hoa sữa nồng nàn,gió nhè nhẹ mơn man ....Yêu Hn lắm lắm vậy mà đã có lúc muốn xa HN...

bacbaphi
28-10-2009, 12:17 PM
Tiếng ve nơi cành sấu
Tiếng ve nấu cành me
Tiếng ve vẫy tuổi thơ
Tiếng ve chào mùa hè.

Và từng cơn gió mát
Những đêm đầy trăng thanh
Tiếng ve như lời hát
Vang giữa vòm cây xanh.

Một chút tuổi thơ đi học ngày hè Hà Nội.