PDA

View Full Version : Bạn sẽ làm gì ....???

CM4Q
06-06-2009, 06:13 PM
....khi có người mạt sát và chửi bạn giữa cộng đồng Aỏ ???

* Tức giận và chửi lại ???

* Im lặng ,vì biết có nói cũng bằng thừa ???

OA _ NỮ
07-06-2009, 04:03 AM
Im lặng và bỏ đi, (vì ko biết cãi nhau, chứ nếu biết cũng ko bỏ đi đâu)

CM4Q
07-06-2009, 04:16 AM
Im lặng và bỏ đi, (vì ko biết cãi nhau, chứ nếu biết cũng ko bỏ đi đâu)

Chị OA ,cám ơn Chị cho 1 ý ...giống y 4Q (Em nghĩ ở trên đời này ai cũng biết cãi chả ai "hiền " đến mức cúi đầu chịu trận như vậy .Nhưng nếu nói mà có người nghe còn không để dành hơi sướng hơn .Em nghĩ "im lặng và bỏ đi " không phải chỉ vì không biết cãi nhau mà vì biết cãi cũng chả hay ho gì điều đó chỉ tự hạ thấp mình )

OA _ NỮ
07-06-2009, 04:38 AM
Chị thực tình cũng ko biết cãi nhau em à, đôi khi giận chồng cũng thường là bỏ đi ra ngoài. Với con cái bực mình quá nói vài câu xong rồi tự mình đập đầu vào tường để con sợ lần sau ko tái phạm. Với bạn bè cũng chưa bao giờ, ko thích ko chơi, thà chịu thiệt chứ cũng ko bao giờ to tiếng... Nhưng đánh nhau thì rồi, để bảo vệ con cái khi bị ai bắt nạt thì truy đuổi đến cùng, hay bảo vệ ba má khi bị bọn kì thị ở đây coi thường thì cũng đã từng cầm ba lô quật ngã một tên to gấp đôi mình.
Đó là cái dở của chị...Hì hì. Động thủ chứ ko động khẩu.

thuphong
11-06-2009, 10:05 PM
Chị thực tình cũng ko biết cãi nhau em à, đôi khi giận chồng cũng thường là bỏ đi ra ngoài. Với con cái bực mình quá nói vài câu xong rồi tự mình đập đầu vào tường để con sợ lần sau ko tái phạm. Với bạn bè cũng chưa bao giờ, ko thích ko chơi, thà chịu thiệt chứ cũng ko bao giờ to tiếng... Nhưng đánh nhau thì rồi, để bảo vệ con cái khi bị ai bắt nạt thì truy đuổi đến cùng, hay bảo vệ ba má khi bị bọn kì thị ở đây coi thường thì cũng đã từng cầm ba lô quật ngã một tên to gấp đôi mình.
Đó là cái dở của chị...Hì hì. Động thủ chứ ko động khẩu.

Ui cha, Oa Nữ có món võ cổ truyền nào hộ thân không mà động thủ giỏi vậy? ThuPhong thì...chịu thua luôn cả hai món này.
4 tỷ ơi, các cụ bảo một sự nhịn chín sự lành, thôi đành tìm cái sự lành vậy...nói qua nói lại rồi mình cũng chả thấy vui gì hơn. À hay là nhờ thám tử NR tìm xem đó là ai rồi 4 tỷ nhờ ON ...tới động thủ...

:tungtang:

Candy
11-06-2009, 10:54 PM

Nếu là em thì...sẽ tặng cho người đó...một nụ cười...(.cười e ngại mà khinh thường )...rồi bỏ đi và không nói gì cả.

Phu sinh
11-06-2009, 11:39 PM

Chẳng hay ho gì cả, ta và người cá mè một lứa!

Uhm...uhm hơi tiêu cực quá, im lặng cũng có thế có nghĩa họ mạt sát thế đúng sao!!!

* Hình như còn giải pháp thứ ba nữa????

Nếu là em thì...sẽ tặng cho người đó...một nụ cười...(.cười e ngại mà khinh thường )...rồi bỏ đi và không nói gì cả.

Cười e ngại mà khinh thường diễn ra sao nhỉ???? Chắc như thế này :ngoaymui::ngap::tinhvi: kiếm hổng ra :botay:

sơn_nữ83
11-06-2009, 11:51 PM
Đang nói có ngươì mạt sát và chửi mình giữa cộng đồng ảo cơ mà Candy. Nếu là SN,sẽ không im lặng, cũng không tức giận và chửi lại.Im lặng để nó tưởng mình hiền,nó sẽ càng coi thường mình.Tức giận và chửi lại thì hoá ra...mình cũng bằng nó à. MÌnh sẽ "chửi" lại nó, nhưng là chửi thâm, chửi đau,và không nói đi nói lại nhiều, mất thời gian và bực mình nữa.Nói một lần cho nó hiểu ý kiến của mình là đủ. Chó cắn một mình mãi cũng nhàm, rồi nó sẽ phải chán với việc mạt sát, chửi người khác một mình thôi.

OA _ NỮ
12-06-2009, 06:08 AM
Ui cha, Oa Nữ có món võ cổ truyền nào hộ thân không mà động thủ giỏi vậy? ThuPhong thì...chịu thua luôn cả hai món này.
4 tỷ ơi, các cụ bảo một sự nhịn chín sự lành, thôi đành tìm cái sự lành vậy...nói qua nói lại rồi mình cũng chả thấy vui gì hơn. À hay là nhờ thám tử NR tìm xem đó là ai rồi 4 tỷ nhờ ON ...tới động thủ...

:tungtang:

Hì hì, Thời xa xưa rồi. Cứ hễ ai động đến gia đình hay con cái là mình như con gà mái xù lông để bảo vệ mọi người ý mà. Cũng có tác dụng đáo để...

Tazang
12-06-2009, 08:20 AM
Ai mà nói TZ như vậy thì TZ sẽ mách Ạc-min rồi hú Sơn_Nữ ra xử lý hộ thôi.....TZ nhát lắm

phale
12-06-2009, 08:48 AM
Chị OA ,cám ơn Chị cho 1 ý ...giống y 4Q (Em nghĩ ở trên đời này ai cũng biết cãi chả ai "hiền " đến mức cúi đầu chịu trận như vậy .Nhưng nếu nói mà có người nghe còn không để dành hơi sướng hơn .Em nghĩ "im lặng và bỏ đi " không phải chỉ vì không biết cãi nhau mà vì biết cãi cũng chả hay ho gì điều đó chỉ tự hạ thấp mình )

4 tỷ, im lặng như là không chấp đi tỷ.
Người ta dẫu hung hăng, đấm mãi vào không khí thì cũng sẽ chán thôi.
Lòng mình mình hiểu, bạn bè mình hiểu tỷ ạ. Chúc tỷ vui vẻ và bình an trên thế giới ảo lẫn ngoài đời tỷ nhé!

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
12-06-2009, 11:03 AM
Ai chửi tớ chắc tớ chạy, tớ sợ bị chửi lắm

NgHi~KhAc'
12-06-2009, 12:45 PM
Nếu mình sai thì mình chửi mình, nếu mình ko sai thì mình ...chửi lại :D
Nếu mình ko chửi thì là mình...dại, nếu mình ko dại thì mình...nghĩ lại

:botay:

Nhudadauyeu
13-06-2009, 08:50 AM
Nếu là em thì em cũng sẽ im lặng, bản chất mình thế nào thì vẫn thế ấy,rồi time sẽ chứng minh tất cả thui ạ

Candy
13-06-2009, 11:38 PM
Đang nói có ngươì mạt sát và chửi mình giữa cộng đồng ảo cơ mà Candy. Nếu là SN,sẽ không im lặng, cũng không tức giận và chửi lại.Im lặng để nó tưởng mình hiền,nó sẽ càng coi thường mình.Tức giận và chửi lại thì hoá ra...mình cũng bằng nó à. MÌnh sẽ "chửi" lại nó, nhưng là chửi thâm, chửi đau,và không nói đi nói lại nhiều, mất thời gian và bực mình nữa.Nói một lần cho nó hiểu ý kiến của mình là đủ. Chó cắn một mình mãi cũng nhàm, rồi nó sẽ phải chán với việc mạt sát, chửi người khác một mình thôi.

Sơn Nữ ơi ! những người mà thích mạt sát người khác....(dù là ở cộng đồng ảo hay thật...) thì mình không cần phải chửi lại làm gì cho tốn hơi mệt sức, hãy bình thường....và xem như....Chó nhìn người thấp vậy.

thuc sinh
14-06-2009, 07:14 AM
4 tỷ, im lặng như là không chấp đi tỷ.
Người ta dẫu hung hăng, đấm mãi vào không khí thì cũng sẽ chán thôi.
Lòng mình mình hiểu, bạn bè mình hiểu tỷ ạ. Chúc tỷ vui vẻ và bình an trên thế giới ảo lẫn ngoài đời tỷ nhé!
đồ....nhỏ con...đồ...ốm nhách...đồ....hem bít uống rượu mà hay rủ...bà tám...mít ướt....đồ.....:acac:

@thực tập ngay, hớ hớ.....:D:D

Emily
07-07-2009, 12:42 AM
Sơn Nữ ơi ! những người mà thích mạt sát người khác....(dù là ở cộng đồng ảo hay thật...) thì mình không cần phải chửi lại làm gì cho tốn hơi mệt sức, hãy bình thường....và xem như....Chó nhìn người thấp vậy.

:laclu::laclu::tinhvi:câu này thật đúng cho mọi hoàn cảnh