PDA

View Full Version : Bèo' family

Pages : [1] 2

Song Tử Nữ
15-09-2012, 06:55 PM
Sinh vào giữa hè nóng nực, lại giữa tháng 6 dương lịch, theo tử vi phương Tây thì nhằm cung Gemini ( Song tử). Nhằm tiết trời thu mát mẻ dựng cái lều nhỏ tâm tình buồn vui. Tạm cắm đất tối xây nhà....

Triplec
15-09-2012, 08:02 PM
Mừng em đã cắm đất xây nhà! Sao lại là "Bèo"?

Song Tử Nữ
15-09-2012, 10:02 PM
Mừng em đã cắm đất xây nhà! Sao lại là "Bèo"?

em kể chị nghe nhé, Bé lớn mà em đã nói chuyện với chị 1 lần rồi đó tên ở nhà gọi là Bèo, khi sinh bé út em cũng gọi là Bèo, Bèo chị và Bèo em...thế nên có tên là gia đình Bèo

Song Tử Nữ
16-09-2012, 07:11 AM
Sáng chủ nhật, hôm nay cả nhà Bèo về quê ngoại có đám cưới.

Boulevard
16-09-2012, 08:35 AM
Mừng em xây nhà mới ở NR. Mong được nghe những tâm sự, chia sẻ của em. Chúc cả nhà Bèo có 1 ngày thật vui ở quê

http://hoaikhanh.vnweblogs.com/gallery/2810/previews-med/hoa212.jpg

NHAT NGUYET
16-09-2012, 09:11 AM
Sáng chủ nhật, hôm nay cả nhà Bèo về quê ngoại có đám cưới.

Mừng nhà mới của Bèo.
Về quê chụp hình nhiều nhiều nhé! Bèo Mẹ cũng là tay chụp hình có số có má kia mà :o

langthang
16-09-2012, 09:23 PM
Chúc mừng nhà mới!
http://i686.photobucket.com/albums/vv228/langthangvotinh/Picture64.jpg

Song Tử Nữ
16-09-2012, 10:39 PM
Mừng nhà mới của Bèo.
Về quê chụp hình nhiều nhiều nhé! Bèo Mẹ cũng là tay chụp hình có số có má kia mà :o

Lâu ùi có chụp choẹt gì nữa đâu, từ ngày có Bèo em mọi thứ đều vắt chân lên cổ. wellcome anh đến với gia đình Bèo

Song Tử Nữ
16-09-2012, 10:45 PM
Mừng em xây nhà mới ở NR. Mong được nghe những tâm sự, chia sẻ của em. Chúc cả nhà Bèo có 1 ngày thật vui ở quê

http://hoaikhanh.vnweblogs.com/gallery/2810/previews-med/hoa212.jpg

Hôm nay vui thật chị Bou ạ, Bèo chị và Bèo em lúc trên đg lên ngủ lăn lóc vì quá mệt trưa lại ko ngủ. Bèo em thì đc bế trên tay còn Bèo chị thì một mình một ghế đằng sau.

Song Tử Nữ
16-09-2012, 10:46 PM
Chúc mừng nhà mới!

Ông lão vô tình à, ông khỏe không?

Song Tử Nữ
17-09-2012, 01:31 PM
Sáng đi chợ thấy có bán chanh đào, Bèo mẹ liền mua ngay, để về ngâm với đường phèn phục vụ 2 nhóc tì vì mùa đông đang tới rồi, chanh đào ngâm đường phèn rất tốt cho họng, vì tinh dầu ở vỏ chanh tiết ra này.

NHAT NGUYET
18-09-2012, 05:43 PM
Chúc mừng nhà mới!

Lão langthang cũng có tình có nghĩa gớm nhỉ, lại rất ư là "sâu sắc", biết nhà Bèo vẫn dùng than tổ ong nên mừng nhà mới cái bếp rõ đẹp. :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Song Tử Nữ
18-09-2012, 06:46 PM
Lão langthang cũng có tình có nghĩa gớm nhỉ, lại rất ư là "sâu sắc", biết nhà Bèo vẫn dùng than tổ ong nên mừng nhà mới cái bếp rõ đẹp. :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Hị hị, đẹp quớ nên chỉ dám ngăm chứ hok đun anh NN ạ.:nguong:

loyal
18-09-2012, 07:14 PM
Sinh vào giữa hè nóng nực, lại giữa tháng 6 dương lịch, theo tử vi phương Tây thì nhằm cung Gemini ( Song tử). Nhằm tiết trời thu mát mẻ dựng cái lều nhỏ tâm tình buồn vui. Tạm cắm đất tối xây nhà....

Nhà nghèo tiền không có, không biết mua gì tặng cho STN dựng nhà mới, thôi thì mang món quà quê (vườn nhà) mừng lều của STN, chắc là ngoài lều ra còn có vườn cây ao cá nên mới có bèo. Chúc ăn nên làm ra.

http://nhac.vui.vn/images/player.swf?playlistfile=http%3A%2F%2Fnhac.vui.vn%2 Fasx2.php%3Ftype%3D1%26id%3D28304

Song Tử Nữ
18-09-2012, 07:26 PM
Nhà nghèo tiền không có, không biết mua gì tặng cho STN dựng nhà mới, thôi thì mang món quà quê (vườn nhà) mừng lều của STN, chắc là ngoài lều ra còn có vườn cây ao cá nên mới có bèo. Chúc ăn nên làm ra.

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMC8xMi8yMS9kLzYvInagaMEZDZkODdhOTI0ODJjMz JhNDk0YTQ2MDgwNjVhOThhNjYdUngWeBXAzfELDqG8gROG6oXQ gTmUsICOieSBUmUsICsO0aXxBWeBmggVGjGoXx8Mg

Sao em chả thấy quà gì nhỉ, lạ nhỉ...

Song Tử Nữ
23-09-2012, 01:52 PM
Sáng chủ nhật, ngoằn nghèo cầu thang nhỏ mới được ăn bát bún mọc!
Đúng một kiểu quán chỉ riêng Hà nội, cửa hàng bé nhỏ, khách ngồi dọc
hành lang, sân và rồi leo lên cả gác trong phòng khách chủ nhà! — at Bún
Dọc Mùng 18 Bát Đàn .

loyal
23-09-2012, 02:43 PM
Sáng chủ nhật, ngoằn nghèo cầu thang nhỏ mới được ăn bát bún mọc!
Đúng một kiểu quán chỉ riêng Hà nội, cửa hàng bé nhỏ, khách ngồi dọc
hành lang, sân và rồi leo lên cả gác trong phòng khách chủ nhà! — at Bún
Dọc Mùng 18 Bát Đàn .

Oài STN ăn bún ở trong phòng khách của chủ nhà còn là may mắn. Hôm nào đi ăn bánh đúc nóng Lê Ngọc Hân có khi còn ngồi trong phòng...ngủ...

Song Tử Nữ
23-09-2012, 11:24 PM
Oài STN ăn bún ở trong phòng khách của chủ nhà còn là may mắn. Hôm nào đi ăn bánh đúc nóng Lê Ngọc Hân có khi còn ngồi trong phòng...ngủ...

Oài, thế cơ ạ, hôm nào phải thử

Song Tử Nữ
27-09-2012, 11:03 PM
Cả nhà về HP thăm bà nội, lúc lên Hà nội bà gói cho ít cá thu tươi, ngon ơi là ngon cơ mà nhiều quá, thế là nghĩ ra món Cá sốt bơ chanh. Lần đầu tiên làm món này, may là không bị chê, mà chê thì ai nấu cho mà ăn đây nhỉ nên ko ai dám chê, nhưng theo khẩu vị mình là ăn đc.

Song Tử Nữ
30-09-2012, 11:55 PM
Cuối cùng thì cũng xong...thành quả của 1,5 tháng miệt mài. Tiếc là ko up ảnh của nó lên đc

1100i
01-10-2012, 12:04 AM
Cuối cùng thì cũng xong...thành quả của 1,5 tháng miệt mài. Tiếc là ko up ảnh của nó lên đc
Nghĩ mãi không biết 1,5 tháng miệt mài thì ra được cái thành quả gì?
Và tại sao lại không up lên được?
Chúc 2 bèo bé một Trung thu vui vẻ nhé!

Song Tử Nữ
01-10-2012, 12:27 AM
Nghĩ mãi không biết 1,5 tháng miệt mài thì ra được cái thành quả gì?
Và tại sao lại không up lên được?
Chúc 2 bèo bé một Trung thu vui vẻ nhé!

Tranh chữ thập 1100i ạ
Cám ơn nhé, giờ chúng mệt vì đi chơi nên ngủ lâu rùi

Song Tử Nữ
01-10-2012, 01:29 PM
2 hôm nay gọi điện không đc, lo lắng sốt ruột quá, hôm ở trong đó ra đã bảo về nhà thì không nghe. Tình hình xấu đi hay sao?

thuphong
01-10-2012, 04:23 PM
.

Sáng đi chợ thấy có bán chanh đào, Bèo mẹ liền mua ngay, để về ngâm với đường phèn phục vụ 2 nhóc tì vì mùa đông đang tới rồi, chanh đào ngâm đường phèn rất tốt cho họng, vì tinh dầu ở vỏ chanh tiết ra này.

Em ngâm chanh đào mật ong, đường phèn ý, thêm mật ong vào tác dụng tốt hơn đấy. Năm ngoái chị cũng ngâm 5kg để khoảng 3 tháng là dùng đc, hơi ngứa cổ là pha trà nóng, mật ong, chanh thấy rất hiệu quả còn cho bé thì ngậm, thấy bé đỡ ho hơn.

Boulevard
01-10-2012, 05:25 PM
Chị Thu Phong nói cụ thể hơn cho Bou về cách thức và số lượng của những thứ cần để làm. E cũng muốn thử xem có hiệu nghiệm không. Kiu kiu chị và STN

Song Tử Nữ
01-10-2012, 09:01 PM
.

Em ngâm chanh đào mật ong, đường phèn ý, thêm mật ong vào tác dụng tốt hơn đấy. Năm ngoái chị cũng ngâm 5kg để khoảng 3 tháng là dùng đc, hơi ngứa cổ là pha trà nóng, mật ong, chanh thấy rất hiệu quả còn cho bé thì ngậm, thấy bé đỡ ho hơn.

Vâng, em cũng cho một ít thôi vì sợ cho nhiều mật ong quá sẽ nóng ạ. Hồi năm ngoái em bị ho đc cho mấy quả và ít nước chanh đào ngậm. thấy hiệu quả nên năm nay đén mùa cũng ngâm nhưng mà mua có 1kg.
Chị Bou à! Chị cứ làm theo tỷ lệ 1:1, nghĩa là ngâm 1kg chanh thì 1 kg đường phèn, chanh đào mua về chị rửa sạch, ngâm nước muối khoảng 30 phút rồi vớt ra, để ráo nước. Đường phèn mua ở chợ giá khoảng 30 đến 35k/kg, chị giã nhỏ đường ra. Khi cho vào lọ thì cứ rải 1 lượt chanh 1 lượt đường. Chanh chị có thể bổ làm 4 hoặc để nguyên quả nhé. Nếu nguyên quả thì lâu đc dùng đến hơn là bổ chanh ra. Cuối cùng chị đổ một ít mạy ong lên trên. Nếu có tre chị vót mấy cái nan để cài phía trên miệng cho chanh đỡ bị nổi, dễ bị mốc, hỏng với những quả chanh bị nổi phía trên nhé.
Em nói dài dòng chị có hiểu ko chị Bou?

Boulevard
01-10-2012, 10:59 PM
Vâng, em cũng cho một ít thôi vì sợ cho nhiều mật ong quá sẽ nóng ạ. Hồi năm ngoái em bị ho đc cho mấy quả và ít nước chanh đào ngậm. thấy hiệu quả nên năm nay đén mùa cũng ngâm nhưng mà mua có 1kg.
Chị Bou à! Chị cứ làm theo tỷ lệ 1:1, nghĩa là ngâm 1kg chanh thì 1 kg đường phèn, chanh đào mua về chị rửa sạch, ngâm nước muối khoảng 30 phút rồi vớt ra, để ráo nước. Đường phèn mua ở chợ giá khoảng 30 đến 35k/kg, chị giã nhỏ đường ra. Khi cho vào lọ thì cứ rải 1 lượt chanh 1 lượt đường. Chanh chị có thể bổ làm 4 hoặc để nguyên quả nhé. Nếu nguyên quả thì lâu đc dùng đến hơn là bổ chanh ra. Cuối cùng chị đổ một ít mạy ong lên trên. Nếu có tre chị vót mấy cái nan để cài phía trên miệng cho chanh đỡ bị nổi, dễ bị mốc, hỏng với những quả chanh bị nổi phía trên nhé.
Em nói dài dòng chị có hiểu ko chị Bou?

hihi. Hiểu và rất hiểu. Cảm ơn em nhiều. Mùa này có nhiều chanh đào, sáng mai chị Bou sẽ ngâm luôn!

Song Tử Nữ
01-10-2012, 11:34 PM
hihi. Hiểu và rất hiểu. Cảm ơn em nhiều. Mùa này có nhiều chanh đào, sáng mai chị Bou sẽ ngâm luôn!

Giá chanh khoảng 45k/kg thôi nhé. Dễ làm mà, ko cầu kỳ lắm

Song Tử Nữ
03-10-2012, 07:21 PM
Hôm nay mẹ Bèo mệt xíu xíu lên gửi 2 Bèo con về ngoại, tranh thủ có thời gian dành cho OX, nhân tiện có voucher buffet của nhà hàng trên Hồ tây nên đi luon, tranh thủ hâm nóng tình yêu tí. Tẹo nữa sẽ về quán trà quen thuộc của 2 đứa uống trà rồi đón 2 Bèo.

Song Tử Nữ
04-10-2012, 01:54 PM
Nhận đc điện thoại, Vợ à, anh phải đi ngay bây giờ, 3 mẹ con ở nhà ngoan. Thế có tức ko, hôm qua hẹn là cuối tuần cho chúng đi xem phim 4D, cũng chỉ hỏi, anh đi bao giờ về, trả lời rằng không biết, xong anh về luôn mà. Nó bảo đi lâu quá hok chịu đc là đi ngoại tình đới, ox phán 1 câu, em đi ngoại tình về anh giết cả 2. Sợ chưa.

1100i
04-10-2012, 06:56 PM
Ngoại tình thì giết cả 2 đứa, đúng quá còn gì.

I thấy giọng của chị cứ tưng tửng, tưng tửng rất chi là giang hồ nhé.:D

Song Tử Nữ
05-10-2012, 07:08 AM
Ngoại tình thì giết cả 2 đứa, đúng quá còn gì.

I thấy giọng của chị cứ tưng tửng, tưng tửng rất chi là giang hồ nhé.:D

Giang hồ đâu, chỉ hơi hâm hâm thôi mà I. Mà nhắc nhé, ko nên thức khuya để ép cân, nên kết hợp ăn uống điều độ cộng với chơi thể thao nhé, I mà nhìn thấy ox nhà chị I thèm luôn, dáng cực chuẩn.

Song Tử Nữ
05-10-2012, 07:10 AM
Uầy, cái mùa này. Thích đi vào các con phố nhỏ vắng vẻ chỉ có ánh đèn đường hiu hắt thoang thoảng 1 thứ hương thơm nhẹ nhàng của Hoàng Lan. Iu cái hương thơm dịu dàng len lỏi vào các góc phố này lắm. Tỏa hương đi nhé, sắp bị lấn át bởi mùi hương nồng nàn của Sữa rồi

Song Tử Nữ
06-10-2012, 08:41 AM
Trời âm u nhỉ!

1100i
06-10-2012, 09:45 AM
Hôm nay mùng sáu tháng mười
Chúc Song tử Nữ chỉ cuời và ăn.

Song Tử Nữ
06-10-2012, 12:17 PM
Ngày nay mùng 6 tháng 10
Mẹ con luẩn quẩn tươi cười vào ra
Bèo chị chăm chỉ quét nhà
Bèo em nhõng nhẽo rất là đáng yêu

Ps: cuối tuần vui vẻ nhé I

Phu sinh
06-10-2012, 01:36 PM
Giang hồ đâu, chỉ hơi hâm hâm thôi mà I. Mà nhắc nhé, ko nên thức khuya để ép cân, nên kết hợp ăn uống điều độ cộng với chơi thể thao nhé, I mà nhìn thấy ox nhà chị I thèm luôn, dáng cực chuẩn.

Em show xíu cho I nhỏ dãi xem sao!!! :rolleyes:
Weekend vui vẻ nha!

Song Tử Nữ
06-10-2012, 10:05 PM
Em show xíu cho I nhỏ dãi xem sao!!! :rolleyes:
Weekend vui vẻ nha!

Hục hục, hôm nào cho chiêm ngưỡng người thật luôn chứ hem show ở đây

Song Tử Nữ
07-10-2012, 09:55 AM
- Bèo, không nghịch đồ của chị
- Không mẹ ơi con cho em mượn mà
Bèo chị đang học thì Bèo em cứ lăn xả vào nghịch, cái gì cũng đòi, cô chị thì chiều và yêu em quá nên ko từ chối gì cả, ngay cả khi cô em cào cấu cho sứt mặt mày cũng không kêu ca, lắm lúc để cho cô em 2 tay bấu vào mặt cũng không kêu. Bèo chị còn nhỏ tuổi nhưng ra dáng chị cả lắm, cám ơn con, trợ thủ đắc lực của mẹ, con giúp mẹ đc rất nhiều việc, trông em, giúp mẹ việc nhà, mới 6 tuổi nhưng con cũng phải chịu bao nhiêu mất mát về mặt tinh thần nhưng gái yêu của mẹ đừng lo, mẹ sẽ bù đắp cho gái yêu tất cả.

Triplec
07-10-2012, 04:50 PM
Nhanh quá nhỉ, Bèo chị đã 6 tuổi rồi. Mới ngày nào nghe Bèo mẹ kể chuyện về Bèo chị, bé tí xíu. Gia đình Bèo hôm nay có đi đâu không? Chúc gia đình Bèo có một ngày Chủ nhật thật vui và hạnh phúc nhé.

Song Tử Nữ
07-10-2012, 09:39 PM
Nhanh quá nhỉ, Bèo chị đã 6 tuổi rồi. Mới ngày nào nghe Bèo mẹ kể chuyện về Bèo chị, bé tí xíu. Gia đình Bèo hôm nay có đi đâu không? Chúc gia đình Bèo có một ngày Chủ nhật thật vui và hạnh phúc nhé.

Trẻ con mau lớn mà chị, Bèo chị giờ xinh và yêu lắm. Gia đình Bèo chiều nay bắt taxi về ngoại ăn cơm, hôm nay giỗ bà ngoại của mẹ Bèo mà. Về ngoại lại đc cho ít hạt dẻ Trùng khánh, Bèo chị thích món này lắm, giờ đang hăm hở bóc để ăn kìa. Còn chị cuối tuần đang ở đâu, có ở Hà nội không?

Song Tử Nữ
08-10-2012, 09:08 AM
Sáng thứ 2 đầu tuần công việc vất vả nhất là đánh thức 2 công chúa dậy, công chúa lớn thì đi học, công chúa út thì mang bà ngoại. Cô út cứ lằn nhằn mệt ơi là mệt. Hôm nay thứ 2 đường đông thế, đoạn rẽ vào trường cô chị chật cứng xe với người, đường nhỏ hẹp mà. Thứ 2 lại đi làm muộn. Trừ hết lương mất thôi.

Triplec
08-10-2012, 10:20 AM
Trẻ con mau lớn mà chị, Bèo chị giờ xinh và yêu lắm. Gia đình Bèo chiều nay bắt taxi về ngoại ăn cơm, hôm nay giỗ bà ngoại của mẹ Bèo mà. Về ngoại lại đc cho ít hạt dẻ Trùng khánh, Bèo chị thích món này lắm, giờ đang hăm hở bóc để ăn kìa. Còn chị cuối tuần đang ở đâu, có ở Hà nội không?

Chị ở HN thôi, tranh thủ về thăm bà ngoại và dọn dẹp nhà cửa, chuẩn bị đồ ăn cho tuần này ở nhà vì mai chị lại lang thang rồi. Chủ nhật với chị bao giờ cũng là "chủ nhọc", hihi...

Song Tử Nữ
08-10-2012, 10:52 AM
Chị ở HN thôi, tranh thủ về thăm bà ngoại và dọn dẹp nhà cửa, chuẩn bị đồ ăn cho tuần này ở nhà vì mai chị lại lang thang rồi. Chủ nhật với chị bao giờ cũng là "chủ nhọc", hihi...

Chị ơi, sao chả thấy VTQ update gì hết ý?
Chúc chị bữa trưa ngon miệng

Song Tử Nữ
08-10-2012, 08:17 PM
Cá chép om dưa ngon quá, vỡ bụng mất thôi.

Song Tử Nữ
08-10-2012, 09:10 PM
Vừa đọc báo thấy nói rằng 31.10 sẽ ra mắt James Bond phần kế tiếp đc trình chiếu tại Việt nam, mang tên Skyfall, vẫn là anh chàng đóng 2 phần trc là Sòng bạc hoàng gia và Định mức khuây khỏa

1100i
08-10-2012, 09:26 PM
Chị ơi, sao chả thấy VTQ update gì hết ý?
Chúc chị bữa trưa ngon miệng

Khách đến đông lắm nhưng bà chủ xinh đẹp ko có nhà.

Trà, rượu cũng không có nên ngồi mốc một lúc, lũ lượt ra về hết.

Song Tử Nữ
09-10-2012, 09:13 AM
Khách đến đông lắm nhưng bà chủ xinh đẹp ko có nhà.

Trà, rượu cũng không có nên ngồi mốc một lúc, lũ lượt ra về hết.

I biết không, chị tớ bận mà nên nhờ tớ trông nhà, lỗi đó là của tớ, hok trách chị tớ nhé.
Thế giờ tớ tiếp bạn hộ chị tớ ở nhà tớ nhá....uống gì?

1100i
09-10-2012, 10:50 AM
I biết không, chị tớ bận mà nên nhờ tớ trông nhà, lỗi đó là của tớ, hok trách chị tớ nhé.
Thế giờ tớ tiếp bạn hộ chị tớ ở nhà tớ nhá....uống gì?
Đời nhiều chua cay, mặn đắng, chát chúa rồi, có gì ngọt ngào nhất mang ra đây!hehe

Song Tử Nữ
09-10-2012, 11:31 AM
Đời nhiều chua cay, mặn đắng, chát chúa rồi, có gì ngọt ngào nhất mang ra đây!hehe

Biết thế nào là nhiều hả I. STN đang ngâm đường phèn, mật ong và chanh đào nè, nếu nói là ngọt thì là ngọt, I nếm thử ko?

Song Tử Nữ
09-10-2012, 11:32 AM
Tự nhiên thấy chênh vênh quá, thèm đi xa, thèm lang thang.

Song Tử Nữ
09-10-2012, 05:10 PM
Nhớ.........

Triplec
09-10-2012, 06:51 PM
Tự nhiên thấy chênh vênh quá, thèm đi xa, thèm lang thang.

Nhớ.........

Nhớ... phượt hả em?

Song Tử Nữ
09-10-2012, 07:43 PM
Nhớ... phượt hả em?

Nhớ xế chị ạ...

votinh
10-10-2012, 01:47 PM
Nhớ xế chị ạ...

Nhớ xế nào nhỉ?

Song Tử Nữ
10-10-2012, 03:29 PM
Nhớ xế nào nhỉ?

Xế của cả gia đình, Bèo bố lão ạ

Song Tử Nữ
10-10-2012, 08:06 PM
Buổi trưa đang ngủ ngon trên chiếc ghế làm việc nhận đc Sms thông báo rằng tối nay có buổi tụ tập ở vườn treo Pacific, nó nghĩ đi sao nổi với 1 đứa đằng trc, 1 đứa đằng sau dù rất là thèm, thèm đc đú. Nhưng mà cũng cố thu xếp, bé út nhờ bà cho ăn sớm, tắm giặt sớm đi làm về đón. Thế là 3 chị em nhà nó cũng sắp xếp để đi đc, đến nơi dã đầy đủ mọi ng. Các anh nhìn thấy bé út thi nhau nhận xem nó có giống mình ko, chết cười, làm sao mà giống đc, cháu phải giống bố cháu chứ. Con bé dễ tính ghê, ai bế cũng đc, thế là các cô thay nhau bế. Mỗi tội ko về muộn đc vì Bèo chị phải về học ngày mai lại đi học chứ.

Song Tử Nữ
13-10-2012, 10:24 AM
http://i319.photobucket.com/albums/mm454/aloha106/12102012905.jpg
Theo yêu cầu của I, hôm nay STN up lên nè. Giờ đang thêu bức Phật di lặc hơn 1m, không biết bao giờ xong, chỉ biết là nhìn lượng chỉ choáng luôn.

1100i
13-10-2012, 11:15 AM
Giỏi thật đấy, STN giỏi đủ thứ luôn.
Mà mấy bức này làm theo đơn đặt hàng đúng ko?

Song Tử Nữ
13-10-2012, 11:35 AM
Giỏi thật đấy, STN giỏi đủ thứ luôn.
Mà mấy bức này làm theo đơn đặt hàng đúng ko?

Không, STN thêu theo ý thích thôi. Bức tranh này ý nghĩa lắm đó nha I, đố I biết ý nghĩa là gì

Song Tử Nữ
13-10-2012, 08:33 PM
Lại một cuối tuần lặng lẽ, em ngồi đây, quán quen của chúng mình, góc mình hay ngồi.

1100i
13-10-2012, 09:40 PM
Không, STN thêu theo ý thích thôi. Bức tranh này ý nghĩa lắm đó nha I, đố I biết ý nghĩa là gì

I dốt ba cái này lắm, chỉ đoán là có 4 con (không biết con gì) tượng trưng cho 4 người gia đình STN quây quần hạnh phúc, xung quanh là hoa cỏ bình yên dưới mặt trời rực rỡ thôi.

1100i
13-10-2012, 09:44 PM
Diễn đàn mình dạo này rộ lên phong trào đố hay sao, bên chị Oa đố và treo giải thưởng to lắm. STN cũng đố mà không thấy giải thưởng chi hết:D

Song Tử Nữ
13-10-2012, 09:50 PM
I dốt ba cái này lắm, chỉ đoán là có 4 con (không biết con gì) tượng trưng cho 4 người gia đình STN quây quần hạnh phúc, xung quanh là hoa cỏ bình yên dưới mặt trời rực rỡ thôi.

4 con đó là 4 con hạc, hạc là biểu tượng của trường thọ. Hoa trong tranh là hoa mẫu đơn, một loại hoa vương giả, quý phái biểu tượng của sự giàu sang. Mình chỉ đố I thôi chứ có gì đâu mà treo I nhỉ

Triplec
13-10-2012, 11:58 PM
Song tử nữ giỏi quá! Thêu tranh cross-stick đòi hỏi một đức tính kiên trì ghê lắm. Đó cũng là thứ mà chị rất thiếu, hihi...

Sinh nhật cách đây gần 5 năm chị cũng được một người bạn tặng bức tranh cross-stick cô ấy tự tay thêu. Tranh không lớn nhưng chị quý lắm. Một phần vì nó mang ý nghĩa cái nick Triplec này của chị. Phần nữa vì cô ấy đã cặm cụi thêu hàng tuần, dù khi ấy mới sinh con được mấy tháng.

Song Tử Nữ
14-10-2012, 12:30 AM
Song tử nữ giỏi quá! Thêu tranh cross-stick đòi hỏi một đức tính kiên trì ghê lắm. Đó cũng là thứ mà chị rất thiếu, hihi...

Sinh nhật cách đây gần 5 năm chị cũng được một người bạn tặng bức tranh cross-stick cô ấy tự tay thêu. Tranh không lớn nhưng chị quý lắm. Một phần vì nó mang ý nghĩa cái nick Triplec này của chị. Phần nữa vì cô ấy đã cặm cụi thêu hàng tuần, dù khi ấy mới sinh con được mấy tháng.

Hihi, chị về đây rồi, em nhớ chị quá à.
Đúng là thêu tranh chữ thập này tỉ mỉ, mình ko phải thợ nên hơi vất vả, chấm màu toét mắt ra ý chị ạ.

1100i
14-10-2012, 12:55 AM
Hihi, chị về đây rồi, em nhớ chị quá à.
Cám ơn STN đã nói ra điều I không dám nói
:tungtang:

Triplec
14-10-2012, 05:41 AM

Èo, sao vừa nói xong đã chạy vội đi thế kia hả I :D

Song Tử Nữ
14-10-2012, 12:49 PM

Sao mà ko dám nói chứ I?

Song Tử Nữ
15-10-2012, 08:41 AM
Bèo em đêm qua lại ốm hơn rồi, chẳng ăn đc gì lại còn nôn thốc nôn tháo, đi tướt nữa. Hôm nay đầu tuần ko thể nghỉ đành mang bé về ngoại. Bé ơi, mau khỏi ốm con nhé. Đầu tháng đi lễ chùa mà lòng chẳng yên.

langthang
15-10-2012, 04:01 PM
Bèo em đêm qua lại ốm hơn rồi, chẳng ăn đc gì lại còn nôn thốc nôn tháo, đi tướt nữa. Hôm nay đầu tuần ko thể nghỉ đành mang bé về ngoại. Bé ơi, mau khỏi ốm con nhé. Đầu tháng đi lễ chùa mà lòng chẳng yên.

Chúc các bèo mau khỏe và bèo mẹ không còn những lo lắng ưu phiền

Triplec
15-10-2012, 04:35 PM
Hà Nội đang có dịch sốt xuất huyết đấy. Em nhớ theo dõi Bèo bé cẩn thận nhé. Mong Bèo bé chóng khỏi để Bèo mẹ đỡ lo lắng, vất vả.

Song Tử Nữ
15-10-2012, 06:23 PM
Hà Nội đang có dịch sốt xuất huyết đấy. Em nhớ theo dõi Bèo bé cẩn thận nhé. Mong Bèo bé chóng khỏi để Bèo mẹ đỡ lo lắng, vất vả.

Chúc các bèo mau khỏe và bèo mẹ không còn những lo lắng ưu phiền

Cám ơn chị và lão lang, trộm vía bé ngoan lắm chị ạ, không quấy, chịu khó ăn nhưng mà cứ ăn vào là nôn, hôm nay đỡ rồi, ko thấy đi tướt, chơi cả ngày. Bố ốm, con ốm, cố gắng mong những ngày lo lắng sẽ mau qua

Song Tử Nữ
16-10-2012, 11:41 AM
Bèo em đã đỡ hơn rồi

Song Tử Nữ
16-10-2012, 04:19 PM
Từ trong con tim em cứ nhớ anh vô bờ. Hôm qua đi lễ chùa chẳng cầu gì cho mình, chỉ cầu chồng con khỏe mạnh. Chồng bảo em khôn thế, em cầu cho chồng con khỏe là cầu cho em rồi còn gì. Chả thế thì sao, anh và các con là tất cả mà.

Song Tử Nữ
16-10-2012, 07:37 PM
Đi bộ nào

1100i
16-10-2012, 11:41 PM
Đi bộ nào
Tính I không Kiên trì, bận việc gì y như rằng bỏ dở giữa chừng.
Có thời gian cứ tối là đi bộ một vòng hồ Hoàn Kiếm, chán lại chuyển sang 2 vòng hồ Hale. Có đợt lại đạp xe khoảng 5km, mướt mồ hôi, thở hồng hộc mà không giải quyết gì cả. Giờ không tập tành lại thấy người khoẻ hơn, thế mới lạ.

Song Tử Nữ
17-10-2012, 12:25 AM
Tính I không Kiên trì, bận việc gì y như rằng bỏ dở giữa chừng.
Có thời gian cứ tối là đi bộ một vòng hồ Hoàn Kiếm, chán lại chuyển sang 2 vòng hồ Hale. Có đợt lại đạp xe khoảng 5km, mướt mồ hôi, thở hồng hộc mà không giải quyết gì cả. Giờ không tập tành lại thấy người khoẻ hơn, thế mới lạ.

STN hôm nay cho trẻ con sang khu 34T, thoáng mát lại đông người chứ cũng ko có ý định tập tành gì đâu, lười mà. I chịu khó tập đi cho khỏe ng mà giảm béo.

Song Tử Nữ
18-10-2012, 07:52 AM
Có điện hoa là có điện hoa.... cám ơn ox nhìu nhìu

Boulevard
18-10-2012, 03:23 PM
Có điện hoa là có điện hoa.... cám ơn ox nhìu nhìu

hix... Nghe STN reo mà thấy vui ghê! Chúc em luôn ngập tràn hạnh phúc với những lời reo vui như thế này nhé!

Song Tử Nữ
18-10-2012, 07:57 PM
Chị Trip ơi, em gọi cho chị ko đc, chị đi đâu rồi à?

Triplec
19-10-2012, 01:56 PM
Chị Trip ơi, em gọi cho chị ko đc, chị đi đâu rồi à?
Em ơi chị đây. Chị là mây nên cứ lang thang suốt mà. Bèo bé khỏi ốm chưa em?

Song Tử Nữ
19-10-2012, 02:39 PM
Chị à, Bèo bé khỏi rồi ạ, vẫn húng hắng ho nhưng ăn uống bt rồi. Chúc chị ngày 20.10 hạnh phúc nhé

Song Tử Nữ
19-10-2012, 02:42 PM
Chồng gọi điện, anh về đến đơn vị ùi, nhớ 3 mẹ con quá, chiều anh đón con trước rồi qua đón em nhé. Thế là cuối tuần này hạnh phúc ùi....la la la

Triplec
19-10-2012, 06:56 PM
Cảm ơn em. Chị cũng chúc STN có một ngày 20.10 thật hạnh phúc (chắn chắn rồi!)

Song Tử Nữ
20-10-2012, 07:37 AM
Chúc mừng ngày Phụ Nữ Việt Nam.
♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥
Dù thất bại hay thành công,
Dù lông bông hay đang làm việc
Dù thất nghiệp hay đang tìm việc
Đang ăn tiệc hay ở nhà
Dù già hay trẻ
Dù đang sắp ẻ hay chưa có chồng
Dù là rồng hay là tôm
Đang bia ôm hay trà đá,
Hút thuốc...... lá hay là không
Dù có công hay có tội
Dù bơi lội hay karate,
Dù đi xe hay đi bộ... 20/10 vui vẻ hạnh phúc ♥ !

Song Tử Nữ
28-10-2012, 03:24 PM
Bão về

Song Tử Nữ
29-10-2012, 01:09 PM
Bão tan rồi ♥ Trời đẹp quá ♥ Có nắng, có gió. Chúc cả nhà tuần mới tốt lành ♥

Song Tử Nữ
01-11-2012, 06:59 AM
Chào tháng 11 với Guns N' Roses - November Rain
http:// youtube.com/watch?v=8SbUC-UaAxE&desktop_uri=%2Fwatch%3Fv%3D8SbUC-UaAxE

Song Tử Nữ
01-11-2012, 08:52 PM
- Em ơi, đang mùa hoa tam giác mạch, có đi không?
- Anh muốn đi à?
- uh
- Thế thì đi
Sáng nay nó đc rủ rê, cũng lâu rùi nó ko đc đi đâu nên đồng ý ngay. Hạnh phúc lang thang mà

Triplec
02-11-2012, 07:57 AM
Tam giác mạch là hoa gì hả em, nó trông như thế nào? Chị vẫn tự hào là mình biết nhiều loại cây cỏ hoa lá mà lần đầu tiên mới nghe thấy tên loài hoa này. Lại còn "mùa hoa" nữa chứ. Nghĩa là phải rất nhiều và chắc là rất đẹp nên em mới hào hứng như vậy. Thế mà chị chẳng biết gì. Chán nhỉ!
Đi chơi vui em nhé. Có ảnh thì nhớ đưa lên cho chị và mọi người ngắm với. Chị vẫn nhớ những bài report đi "phượt" của em ngày xưa lắm.

Song Tử Nữ
02-11-2012, 10:49 PM
http://i319.photobucket.com/albums/mm454/aloha106/111111_que-nha_hoa02.jpg

hoa này nè chị

Song Tử Nữ
02-11-2012, 10:57 PM
Các địa điểm nổi tiếng với tam giác mạch:
• Ở Lào Cai, các huyện phía bắc giáp với Hà Giang như Simacai, Bát Xát, Bắc Hà, Mường Khương đều có gieo trồng tam giác mạch nhưng ít hơn Hà Giang nếu so về quy mô, mật độ.
• Ở Cao Bằng, Trà Lĩnh - Trùng Khánh là hai điểm đến trồng nhiều tam giác mạch.
• Hà Giang: nổi tiếng nhất với quá nhiều địa danh được “đóng đinh” trên bản đồ tam giác mạch bởi vẻ đẹp sinh động và ấn tượng của cảnh quan như: Hoàng Su Phì, Xín Mần, Phó Bảng, Phố Cáo, Sủng Là, Đồng Văn, Lũng Cú, Ma Lé…

Song Tử Nữ
02-11-2012, 11:12 PM
Loài hoa này có màu hồng trắng li ti, cánh chụm lại thành hình chóp nón, có ba mặt tam giác, giữ ở giữa một hạt mạch quý. Người dân ở đây thường lấy bột của quả tam giác mạch để làm bánh hoặc dùng hạt trộn với hạt ngô để nấu rượu tạo nên hương vị khá đặc biệt như rượu đặc sản Bản Phố (Bắc Hà), Nậm Pung (Bát Xát), Mản Thẩn (Si Ma Cai)... Có nơi dùng để chăn nuôi gia súc.
Cứ tầm tháng 10, tháng 11, khi mùa đông rẻo cao bắt đầu báo hiệu với những cơn gió bấc tràn về từ bên kia biên giới thì những thân cảnh mảnh mai của hoa tam giác mạch chúm chím những nụ hoa trắng hồng trên những thửa ruộng bậc thang.

Song Tử Nữ
03-11-2012, 01:38 PM
Đi gội đầu hấp tóc về con gái nhớn tròn mắt ngạc nhiên rồi thốt một câu: mẹ là cô gái của DOVE.

Triplec
03-11-2012, 06:17 PM
Đi gội đầu hấp tóc về con gái nhớn tròn mắt ngạc nhiên rồi thốt một câu: mẹ là cô gái của DOVE.

Bèo chị chắc ngưỡng mộ mẹ lắm đấy!

Triplec
03-11-2012, 06:22 PM
http://i319.photobucket.com/albums/mm454/aloha106/111111_que-nha_hoa02.jpg

hoa này nè chị

Quả đúng như em tả, những vạt hoa tam giác mạch xen trong ruộng bậc thang trông đẹp quá. Chị sẽ cố gắng để đi ngắm hoa tam giác mạch trong một dịp gần nhất.

Song Tử Nữ
03-11-2012, 07:16 PM
Quả đúng như em tả, những vạt hoa tam giác mạch xen trong ruộng bậc thang trông đẹp quá. Chị sẽ cố gắng để đi ngắm hoa tam giác mạch trong một dịp gần nhất.

Chị có sắp xếp đc thời gian ko cuối tuần tới đi với tụi em?

Triplec
03-11-2012, 11:14 PM
Chị có sắp xếp đc thời gian ko cuối tuần tới đi với tụi em?

Chị ko đi được em ạ. T2 này chị đi ctác, t6 về rồi t2 tuần tới lại đi mấy ngày nên cuối tuần chỉ ở nhà thôi em ạ. Chị tiếc lắm, đi nhiều nhưng chẳng được rong ruổi như em. Nhớ chụp ảnh cho chị vui ké với nhé.

Song Tử Nữ
05-11-2012, 10:29 PM
Bèo chị chắc ngưỡng mộ mẹ lắm đấy!

Hị hị, cũng may là em đc con bé yêu chị ạ