PDA

View Full Version : Hạnh Phúc Trong Tôi Là....

MocXinh_MumMim
14-11-2011, 04:44 PM
Là đơn giản mỗi ngày nhìn thấy thiên thần bé nhỏ của mẹ khỏe mạnh. Mẹ yêu con nhất trên đời...

Hôm qua đi mua sữa cho Mon, nói là mua sữa nhưng cũng tha lôi đủ thứ về, nào quần nào áo, nào mũ nào giầy. Mua xong hết rồi đi ra đến cửa lại thấy cái kính chống tia cực tím mua luôn. Về nhà ông ngoại đeo ngay cho Mon để mẹ show hàng. He he. Nhìn Mon giống mafia quá!
http://img.photobucket.com/albums/v285/MitYeuAiYeuMit/NguyenQuocThaiAn/IMG_0134.jpg

OA _ NỮ
14-11-2011, 07:40 PM
Bé nhìn ngầu qua em ơi, cang ngắm cái miệng, càng thấy giống...Ai ai đó nhỉ.:rolleyes: Ước gì chị có một em bé như thế để bế ấm cả ngày nhỉ.

MocXinh_MumMim
14-11-2011, 08:59 PM
Bé nhìn ngầu qua em ơi, cang ngắm cái miệng, càng thấy giống...Ai ai đó nhỉ.:rolleyes: Ước gì chị có một em bé như thế để bế ấm cả ngày nhỉ.

Chị về Vn em địu bé tới cho chị ẵm nha :)). Hihi

MocXinh_MumMim
16-11-2011, 08:56 PM
Mon ngủ qua cả giờ ăn, chẳng ngọ nguậy luôn. Đến lúc tè ướt bỉm khó chịu quá cu cậu mới dậy. Thay cả quần cả áo, ngủ quá bữa nên đói quá cứ ăn vạ thôi, gào to ơi là to mà chả có tí nước mắt nào. Hi hi. Trộm vía thay xong sạch sẽ Mon rít 1 hơi hết 150ml không nghỉ. Mẹ rút bình sữa ra mà cu cậu vẫn còn tóm tém cái mồm. Yêu con quá!

MocXinh_MumMim
07-08-2012, 11:04 PM
Lúc trước cứ nghe mọi người nói là "bận hơn con mọn". Mình cũng chỉ hiểu nôm na là có con mọn sẽ rất bận chứ chưa thể hình dung nổi là bận đến mức độ ntn. Bây h có em bé rồi mới thực sự....nếm trải cảm giác cả 1 ngày phải làm rất nhiều việc, toàn thập cẩm những việc ko tên nhưng ko làm thì ko được, không có thời gian để ngồi hàng giờ mà lướt diễn đàn chọc phá mọi người nữa. Một ngày bận rộn bắt đầu từ 6h sáng, phải nói là suốt 28 năm ngoài những lúc dậy sớm đi tham quan, hoặc có việc đột xuất thì bình minh của mình sớm nhất cũng phải 7h kém 15. Vậy mà đều đặn ngày nào cũng thế, mình dậy sớm mà ko cảm thấy bực bội và muốn nướng thêm chút nữa như lúc trước. Kể cũng lạ. Thói quen thức đêm của mình cũng thay đổi hoàn toàn vì sau một ngày mệt mỏi, đến lúc được đặt lưng xuống giường nghỉ ngơi thì mình ko mở nổi mắt lên nữa, cứ thế là thăng đến sáng luôn. Tất cả mọi thứ đều thay đổi, mình học được tính kiên nhẫn, đôi lúc vẫn muốn phát khùng lên nhưng cuối cùng là mình khùng lên với ai? Và có giải quyết đc gì ko? Câu trả lời là không, cách tốt nhất để ko phát điên lên là tập coi những chuyện trước đây có thể làm mình nổi nóng là chuyện hết sức bình thường. Có lẽ khi làm mẹ rồi thì con người ta sẽ thay đổi tích cực lên? Với người khác mình không dám khẳng định nhưng với mình thì mình chắc chắn, mình đang cố gắng từng ngày từng giờ để hi vọng đem lại cho thiên thần bé nhỏ của mình một gia đình hạnh phúc!

OA _ NỮ
08-08-2012, 07:26 AM
Em up ảnh bé lên đi coi bé nhớn cỡ nào rồi để cả nhà ngắm một thiên thần tuyệt vời đã thay đổi và hoàn thiện một người mẹ một cách tuyệt vời đến vậy. Chúc mừng em nhá.

MocXinh_MumMim
08-08-2012, 08:39 AM
Em up ảnh bé lên đi coi bé nhớn cỡ nào rồi để cả nhà ngắm một thiên thần tuyệt vời đã thay đổi và hoàn thiện một người mẹ một cách tuyệt vời đến vậy. Chúc mừng em nhá.

Hihi, tuyệt vời gì đâu chị, con mình mình ko chăm thì mong gì ai chăm giúp mình. Em nghĩ ai cũng vậy mà đúng không chị.
Ku nhà em giờ bắt đầu tập nói rùi, cả ngày cứ ê a suốt đểu lắm chị ạ. Em up hình gần đây nhất chị xem nó giống ai nha...hihi

http://img.photobucket.com/albums/v285/MitYeuAiYeuMit/4f10b5f7.jpg

http://img.photobucket.com/albums/v285/MitYeuAiYeuMit/fa2f8f22.jpg

Nhudadauyeu
08-08-2012, 09:31 AM
hihi, nàng ngày càng xinh đẹp, khác hẳn nàng hồi chị mới gặp đấy
ghen tỵ lắm cơ

MocXinh_MumMim
08-08-2012, 10:18 AM
hihi, nàng ngày càng xinh đẹp, khác hẳn nàng hồi chị mới gặp đấy
ghen tỵ lắm cơ

Em chỉ thực hiện đúng lời các cụ dạy thôi mà. "Gái một con trông mòn con mắt"... Hehe

OA _ NỮ
08-08-2012, 10:58 AM
Bé hết bụ sữa rồi hả, nhìn ra dáng con nhà mẹ Mĩm lắm.
Em hỏi chị bé giống ai. Hi hì chị biết hết ai với ai đâu mà nói. Nhưng công nhận con giống mẹ, sao giống thế. Miệng rộng, mũi tẹt, còn gò má cao, lạy giời cháu giống ...Bố cháu khuôn mặt.:rolleyesj

MocXinh_MumMim
08-08-2012, 11:13 AM
Bé hết bụ sữa rồi hả, nhìn ra dáng con nhà mẹ Mĩm lắm.
Em hỏi chị bé giống ai. Hi hì chị biết hết ai với ai đâu mà nói. Nhưng công nhận con giống mẹ, sao giống thế. Miệng rộng, mũi tẹt, còn gò má cao, lạy giời cháu giống ...Bố cháu khuôn mặt.:rolleyesj

Nó giống bà ngoại với bố nó chị ạ. Ở ngoài ai nhìn thấy cũng bảo em đẻ thuê thôi. :acac:

thuphong
08-08-2012, 11:23 AM
.
Cậu bé đáng yêu quá, giống mẹ nhất là đôi mắt, to đen tròn... hehehe sau này ối con gái chết chìm nhé. Trộm vía!

Boulevard
08-08-2012, 11:38 AM
Hôm qua các bác, các chú Hoàng Lao Ái, Trung Tuấn, Quang Ngọc... tranh nhau xem ảnh cún và ai cũng nhận vơ bé có nét giống mình... rôt cuộc thì mọi người bẩu bé chắc phải đặt tên là Hoàng Tuấn Ngọc... ka ka

MocXinh_MumMim
08-08-2012, 04:28 PM
Hôm qua các bác, các chú Hoàng Lao Ái, Trung Tuấn, Quang Ngọc... tranh nhau xem ảnh cún và ai cũng nhận vơ bé có nét giống mình... rôt cuộc thì mọi người bẩu bé chắc phải đặt tên là Hoàng Tuấn Ngọc... ka ka

Chị ơi Hoàng Ngọc Tuấn chứ. Đấy là tên bố cháu chứ ko phải tên cháu. :))