PDA

View Full Version : Lối Nhỏ Đi Về...

Ban Mai
13-10-2011, 07:12 PM
Mở lại blog để ghi lại cảm xúc mỗi ngày. :love2::love2::love2:

Ban Mai
13-10-2011, 07:14 PM
Ngày 13 tháng 10 năm 2011

http://i718.photobucket.com/albums/ww185/apple_photo_2009/2011-10-1311.jpg

Người ta váy ngắn chân dài, tui chân không dài cũng váy ngắn. :nguong:

Nhudadauyeu
13-10-2011, 09:00 PM

èo ôi, Mai nói câu này làm chị cũng thấy ngại vì...
Dưng mà kệ đi em, quan trọng là mình thích cách ăn mặc của mình và ko trái với XH là oki rùi

Tazang
13-10-2011, 09:18 PM

Chân dài váy ngắn tựa vào đâu
Sao đứng nghênh nghênh vẹo cả đầu
Đến nỗi đá kia còn nghiêng ngả
Nữa là khán giả tận đẩu đâu......

Boulevard
13-10-2011, 09:55 PM
Đón chờ những chia sẻ cảm xúc từ nơi em. Tết này nhớ về em nhé. Nhớ và yêu em lắm lắm! So với đàn bà ở NR thì em tui được liệt vào loại chưn dài rùi. Tuy vậy, chị yêu em không chỉ bởi chân dài... mà yêu... ở nhiều cái khác cơ ...

http://www.pressies4princesses.co.uk/img/our-gifts/flowers-bouquets/pure-devotion-white-roses.jpg

TeacherABC
13-10-2011, 10:02 PM
Nữa là khán giả ở trời xa......

Khán giả trời xa cũng thiết tha
Váy cao chân thế cũng quá đà
Đất trời nghiêng ngã hồn phiêu lãng
Đêm về mộng mị ngỡ "người ta"....:nguong::run::run::run:

Ban Mai
15-10-2011, 04:33 PM
Ngày 15 tháng 10 năm 2011

http://www.nhaccuatui.com/m/vBrZT7GK5N

Ban Mai
15-10-2011, 04:38 PM
èo ôi, Mai nói câu này làm chị cũng thấy ngại vì...
Dưng mà kệ đi em, quan trọng là mình thích cách ăn mặc của mình và ko trái với XH là oki rùi

Dạ chị, quan trọng là mình thik và cảm thấy thoải mải tự tin với phong cách ăn mặc của mình là được ạ. Em thì bị Bố em mắng hoài vì ăn mặc không đúng ý cụ. Bố em là con gái cứ phải ăn mặc kín cổng cao tường, rộng rãi thoải mái mới gọi là đẹp, hị hị.

Ban Mai
15-10-2011, 04:40 PM
Nữa là khán giả ở trời xa......

Khán giả trời xa cũng thiết tha
Váy cao chân thế cũng quá đà
Đất trời nghiêng ngã hồn phiêu lãng
Đêm về mộng mị ngỡ "người ta"....:nguong::run::run::run:

2 anh nhà mình lúc nào cũng tìn iu đẹp nên thở cũng ra thơ, em hâm mộ ghê ghúm í ^^

Ban Mai
15-10-2011, 04:52 PM
Đón chờ những chia sẻ cảm xúc từ nơi em. Tết này nhớ về em nhé. Nhớ và yêu em lắm lắm! So với đàn bà ở NR thì em tui được liệt vào loại chưn dài rùi. Tuy vậy, chị yêu em không chỉ bởi chân dài... mà yêu... ở nhiều cái khác cơ ...

http://www.pressies4princesses.co.uk/img/our-gifts/flowers-bouquets/pure-devotion-white-roses.jpg

Lâu rùi chị em mình không trò chuyện chị nhỉ, em vẫn vô blog của chị "theo dõi" chị iu đó ạ. Em cầu chúc bác trai mau lành bệnh và sớm mạnh khỏe, thương bác và thương chị lắm ạ. Nhà em có người bệnh em biết mọi tâm trí đều dồn vào lo lắng.

Nhiều phần trăm Tết này em không về được rùi chị ạ và phải rời tới tháng 5 năm sau, cùng khoảng như thời gian vừa rùi em về. Em một thân một mình kinh tế cũng tình hình rất là tình hình ạ, hì. Em nhớ các anh chị lắm, nhớ những buổi off vô cùng thân mật và vui vẻ. Hum trước em mới ướm với Mẹ là Tết này chắc con không về được Mẹ cũng không được vui. Haizzzz.

Công việc và cs vốn đã bận giờ còn phải tranh thủ hẹn hò tìm hiểu nữa, em xì trét quóa, hức hức.

thuphong
15-10-2011, 11:15 PM
.

http://i363.photobucket.com/albums/oo78/bachlee/hoala/IMG_047011.jpg

Chúc mừng con gái mở blog mới nha.
Chúc nhà con luôn tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.

OA _ NỮ
16-10-2011, 12:32 AM
Công việc và cs vốn đã bận giờ còn phải tranh thủ hẹn hò tìm hiểu nữa, em xì trét quóa, hức hức.

Hẹn hò tìm hiểu mà cũng xì trét hả em, thế thi người đó phải quan trọng lắm em hở. :rolleyes:

Tháng 5 em về cũng được mà, khi đó mình tổ chức sn NR luôn. Lần này mình tổ chức ở chỗ TZ đi cho nó huỳnh tá tràng. Tất cả sẽ làm người rừng mặc đồ như ...người rừng và chụp hình như người rừng luôn. :nguong:

MinhThy
16-10-2011, 07:29 AM
Hẹn hò tìm hiểu mà cũng xì trét hả em, thế thi người đó phải quan trọng lắm em hở. :rolleyes:

Tháng 5 em về cũng được mà, khi đó mình tổ chức sn NR luôn. Lần này mình tổ chức ở chỗ TZ đi cho nó huỳnh tá tràng. Tất cả sẽ làm người rừng mặc đồ như ...người rừng và chụp hình như người rừng luôn. :nguong:

Chị ơi, đợt này tổ chức ở SG iiiiii

Ban Mai
16-10-2011, 09:12 AM
.

http://i363.photobucket.com/albums/oo78/bachlee/hoala/IMG_047011.jpg

Chúc mừng con gái mở blog mới nha.
Chúc nhà con luôn tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.

Con cảm ơn Mẹ Thu Phong ạ. :love2:

Ban Mai
16-10-2011, 09:23 AM

Dạ người đó quan trọng chị ạ nhưng không bởi người đó quan trọng mà em xì trét đâu ạ. Trong tình cảm phải đặt vấn đề để cho diễn biến tự nhiên lên hàng đầu. Tại em và người đó đều bận cv nên việc hẹn hò tìm hiểu lấn cả vào thời gian nghỉ ngơi và dành cho những chuyện khác ngoài cv việc nữa. Không phải iu đương văn nghệ như người ta mà em muốn chọn bạn đời cho mình, chọn bố cho con mình nên thành ra hơi bị nghiêm sờ túc, hị hị.

Chỗ Tặc tặc ca ca chỉ thik hợp cho tuần trăng mật thui, nhẹ nhàng lãng mạn. Nhà mình quậy dzị lên đó có làm nhũng nhiễu tiên cảnh không cả chị ? Dzới lại nhà mình trong trạng thái người rừng nữa thì...:youarethewoman::youarethewoman::youarethew oman:

Ban Mai
16-10-2011, 09:27 AM
Chị ơi, đợt này tổ chức ở SG iiiiii

+1, Mai cũng mún có cơ hội gặp gỡ các anh chị và các bạn trong đó quóa. Ngưỡng mộ lâu rùi mà không được gặp cứ ôm tương tư mãi.

Phu sinh
16-10-2011, 11:19 PM
....
Chỗ Tặc tặc ca ca chỉ thik hợp cho tuần trăng mật thui, nhẹ nhàng lãng mạn. Nhà mình quậy dzị lên đó có làm nhũng nhiễu tiên cảnh không cả chị ? Dzới lại nhà mình trong trạng thái người rừng nữa thì...:youarethewoman::youarethewoman::youarethew oman:
:nguong: Thì chắc chắn sẽ có hoạt náo cảnh Địa ngục dzà thiên giới :haha: :haha:

thuphong
16-10-2011, 11:58 PM
.

Con cảm ơn Mẹ Thu Phong ạ. :love2:

Con gái có nhớ 3 quả dâu này k?

Ban Mai
18-10-2011, 05:10 PM
.

Con gái có nhớ 3 quả dâu này k?

Phải Mẹ chụp ở chùa gì đường vô nhà Tặc tặc ca ca hông ạ ? :confused:

:nguong: Thì chắc chắn sẽ có hoạt náo cảnh Địa ngục dzà thiên giới :haha: :haha:

:botay:

Ban Mai
18-10-2011, 05:12 PM
Ngày 18 tháng 10 năm 2011

Trời lạnh, tự dựng xèm đi ăn thịt chó hầm ngồi nói chiện tìn iu =))

Đông Quân
18-10-2011, 09:24 PM

Ôi giời đất ơi! Ăn thịt chó... nói chuyện tìn iu... giữa chốn gâu gâu... phà vào mặt nhau toàn mùi... cẩu... lảng mạn nhất trần đời.
:haha::haha::haha:

Boulevard
19-10-2011, 06:02 AM

Giống mềnh thía ... :haha: :haha: :haha:

hahaha
19-10-2011, 07:31 AM
Nhìn BM bên ấy có vẻ to con hơn bên này nhỉ?:eek:

Ban Mai
19-10-2011, 09:29 PM
Ôi giời đất ơi! Ăn thịt chó... nói chuyện tìn iu... giữa chốn gâu gâu... phà vào mặt nhau toàn mùi... cẩu... lảng mạn nhất trần đời.
:haha::haha::haha:

Nếu muốn em móc tim ra cho thì cứ phải sống và yêu chân thật chứ dưới ánh nến, rượu vang, là em lại hót lời giả dối cho nghe thôi vì cho hợp hoàn cảnh. :cool:

Giống mềnh thía ... :haha: :haha: :haha:

:haha: :haha: :haha:

Nhìn BM bên ấy có vẻ to con hơn bên này nhỉ?:eek:

Mai vẫn nhỏ bé như xưa thui P ah :nguong:

NHỘNG
20-10-2011, 10:37 AM

Ở bển có cái nắp cống đẹp thật nha

Ban Mai
21-10-2011, 04:45 PM
Ở bển có cái nắp cống đẹp thật nha

Đúng là người có con mắt thẩm mĩ và tâm hồn tinh tế, tới cái nắp cống cũng làm khiến anh í rung động =))

P/s: Trả nợ em mau đi :nhaodzo:

Ban Mai
21-10-2011, 04:53 PM
Ngày 20 tháng 10 năm 2011

Vui vì mình được đối xử như mình mong muốn.

Ban Mai
22-10-2011, 10:57 PM
Ngày 22 tháng 10 năm 2011

http://i718.photobucket.com/albums/ww185/apple_photo_2009/cucai.jpg

Đến củ cải cũng cần có nhau :haha:

...

Hị hị cuối tuần ra ngoài nhậu dzới bạn dzui quá, tự dưng thấy ý định của mình gắn bó với 1 ai đó thiệt điên rồ. :cool:

Phu sinh
23-10-2011, 12:52 AM
.............
Hị hị cuối tuần ra ngoài nhậu dzới bạn dzui quá, tự dưng thấy ý định của mình gắn bó với 1 ai đó thiệt điên rồ. :cool:

Đến khi hết nhậu, lại thấy cái ý trên mới thật là điên rồ! Hì... :nhaodzo:

Ban Mai
26-10-2011, 08:48 PM
Đến khi hết nhậu, lại thấy cái ý trên mới thật là điên rồ! Hì... :nhaodzo:

Em đợi tới hum nay hoàn toàn tỉnh nhậu rùi mới dám reply anh. Em vẫn thấy ý đó của em là không điên rồ anh ạ, "ai đó" là 1 nhân vật cụ thể ạ.

Ban Mai
26-10-2011, 08:53 PM
Ngày 26 tháng 10 năm 2011

Chia tay một người tui chưa kịp iu mà sao lòng vẫn bít bao nhiu là bùn, bùn, bùn... =))

hoaxuongrong
27-10-2011, 10:31 AM
Cùng tâm trạng với bạn. Chưa hẳn đã là iu, nhưng chia xa vẫn thấy như mất một cái gì đó. Thiệt chán mình quá.

Phu sinh
27-10-2011, 02:32 PM
Em đợi tới hum nay hoàn toàn tỉnh nhậu rùi mới dám reply anh. Em vẫn thấy ý đó của em là không điên rồ anh ạ, "ai đó" là 1 nhân vật cụ thể ạ.
Thế nhỡ lại gặp 1 "ai đó" trong tương lai thì sao nhỉ??? :thenao:

Ban Mai
28-10-2011, 11:20 PM
Thế nhỡ lại gặp 1 "ai đó" trong tương lai thì sao nhỉ??? :thenao:

Sống là phải hi vọng, phải không anh ? Ngay cả lúc trước trong những hoàn cảnh tưởng như mất hết hi vọng chỉ duy nhất còn cách cầu xin nơi Chúa thì em vẫn luôn hi vọng. Thật ra em không phải là người cần đàn ông bên cạnh nhưng em thuộc tuýp người sống vì gia đình. Em mong muốn nơi xa ấy chồng em nhìn thấy em còn niềm tin vào cuộc sống và có thể tiếp tục xây dựng ước mơ hạnh phúc.

Cho người ta một cơ hội nữa cũng là cho mình cơ hội, người đàn ông này là một người rất khôn ngoan em hi vọng anh ấy không để em hối tiếc vì đã trao gởi niềm tin.

Ban Mai
28-10-2011, 11:27 PM
Ngày 29 tháng 10 năm 2011

Người quá tính toán trong tình cảm là người khó có thể cảm nhận được hạnh phúc vì họ cảm thấy luôn thiệt thòi và không dám trao ra. Cứ hồn nhiên đời sẽ bình yên, hén ^^. Dzậy đi :D

Nhudadauyeu
29-10-2011, 12:39 AM
Ngày 29 tháng 10 năm 2011

Người quá tính toán trong tình cảm là người khó có thể cảm nhận được hạnh phúc vì họ cảm thấy luôn thiệt thòi và không dám trao ra. Cứ hồn nhiên đời sẽ bình yên, hén ^^. Dzậy đi :D

bon chen với BM xíu, tùy hoàn cảnh BM à, đôi khi ko thể hồn nhiên đc, như DY lúc nào cũng mang trong mình nỗi sợ, sợ thêm lần nữa...thế nên nhiều lúc bỏ lỡ nhiều cơ hội dành cho mình, nhưng lắm lúc tự hỏi rằng nếu ko sợ mà cứ bước tiếp thì sẽ sao nhỉ? hihi, thế nên tự AQ lại là mỗi con ng đều có số mệnh hết cả rùi, lắm lúc muốn chống lại cũng ko đc,hihi

Lão K
29-10-2011, 05:00 AM

Đến củ cải cũng cần có nhau :haha:

http://i216.photobucket.com/albums/cc126/kecuongsi/photographer/DSC_0136.jpg
Hai trái thông nhỏ ... cũng cần có nhau :haha::haha:

Hai trái thông này thật đặc biệt. Lúc đầu mọc ra từ hai nhánh. Sau đó, có lẽ thấy quạnh hiu nên từ từ ... bò lại nằm cạnh nhau :longlanh1::longlanh1:.

Ban Mai
29-10-2011, 06:55 AM
bon chen với BM xíu, tùy hoàn cảnh BM à, đôi khi ko thể hồn nhiên đc, như DY lúc nào cũng mang trong mình nỗi sợ, sợ thêm lần nữa...thế nên nhiều lúc bỏ lỡ nhiều cơ hội dành cho mình, nhưng lắm lúc tự hỏi rằng nếu ko sợ mà cứ bước tiếp thì sẽ sao nhỉ? hihi, thế nên tự AQ lại là mỗi con ng đều có số mệnh hết cả rùi, lắm lúc muốn chống lại cũng ko đc,hihi

Hì hì em nói "Người quá tính toán trong tình cảm" cơ mà, trường hợp của chị là e dè, sợ sệt nhưng kết quả thì cũng thế thôi ạ :p . Tất nhiên đâu phải mình phó mặc đối tượng và hoàn cảnh mà hồn nhiên được, đã qua giai đoạn tìm hiểu rồi mới tới giai đoạn...hồn nhiên chứ ạ. :D Stt trên là em nói chính bản thân em đó chị, em đã từng nghĩ như vậy với những người đàn ông đến với em, em luôn đặt câu hỏi họ có xứng đáng để em yêu không. Em thấy mình "khùng" quá. Mình không mở lòng, không dám trao ra mà lại cứ đòi hỏi họ phải hết mình vì mình.

Em cũng không hoàn toàn đồng ý với chị về việc phó thác cho số mệnh. Hạnh phúc của mình là do chính mình cố gắng tìm kiếm và gìn giữ. Những điều mà mình đã cố gắng mà vẫn không thay đổi được đó mới là do số mệnh.

"Trong đôi mắt em, anh là tất cả..." đã tới mức đó rùi thì bỏ hết những băn khoăn sợ sệt để bước về phía trước đi chị :laclu:

Ban Mai
29-10-2011, 07:01 AM
http://i216.photobucket.com/albums/cc126/kecuongsi/photographer/DSC_0136.jpg
Hai trái thông nhỏ ... cũng cần có nhau :haha::haha:

Hai trái thông này thật đặc biệt. Lúc đầu mọc ra từ hai nhánh. Sau đó, có lẽ thấy quạnh hiu nên từ từ ... bò lại nằm cạnh nhau :longlanh1::longlanh1:.

Em nhìn hoài mà không phân biệt được giới tính của 2 trái thông :cool: :botay: :haha:

Ban Mai
29-10-2011, 10:47 PM
Ngày 30 tháng 10 năm 2011

Chỉ ngủ ngon khi ngủ 1 mình, làm sao đây ??? :nguroi:

Lão K
30-10-2011, 09:07 AM
Em nhìn hoài mà không phân biệt được giới tính của 2 trái thông :cool: :botay: :haha:

Don't ask, don't tell. :haha::haha:

Phu sinh
30-10-2011, 11:27 AM
Don't ask, don't tell. :haha::haha:

Don't ask, don't tell = Mai ask, LK tell. :haha: :haha:

Ban Mai
03-11-2011, 03:23 PM
Ngày 03 tháng 11 năm 2011

Rảnh quá thành ra cũng tệ hại, suy nghĩ những chuyện chẳng thể giải quyết được. Em H phải chuyển về HN điều trị chừng 3 tháng Mẹ đi cùng lo cho em, ở nhà còn Bố và em T. Đã lo cho em Huyền điều trị đau đớn, lo cho Mẹ vất vả chăm sóc và lo toan, lại lo cho Bố và em T ở nhà không biết mấy tháng ăn ngoài tiệm ra sao. Haizzzz....Sao mà những lúc thế này mình thèm một bờ vai đến thế chẳng dám ước người ta chia sẻ được lo lắng với mình nhưng cũng có thể động viên tinh thân cho mình. Nhớ chồng quá, nếu còn anh....

Thư viết cho chồng, Chủ nhật ngày 29 tháng 10 2011.

Cầm bút từ chỗ ngồi quen thuộc nhìn qua khung cửa sổ nơi ngày trước tán lá phía xa kia xanh rợp giờ đang rớt những chiếc lá cuối cùng...

Chỉ còn ít ngày nữa là tròn 2 năm em vắng anh trong đời và em lại sắp trải qua 1 trong những mùa đông lạnh giá nhất. Hôm nay chủ nhật, trời đẹp lắm, em nhớ cũng cái cảm giác 1 chủ nhật bình yên thế này em thường ở nhà 1 mình làm những gì mình thích sau khi cự nự với anh không chịu ở bên nhà thờ mà đòi về sớm. Em vừa nhìn xem giờ này mấy giờ, đã sắp hết giờ làm lễ buổi chiều và anh đá bóng sắp nghỉ chưa ?! Tất cả những cảm giác yên bình mà chúng mình đã trải qua cùng nhau cả đời này em không thể quên, nhớ lắm, vô cùng, mỗi khi rảnh rang như buổi chiều nay...

Nơi anh đến trời có xanh ? nắng có vàng và chim có ngân vang như nơi này không anh ? Mùa lá đỏ, mùa mà anh yêu thích nhất, thương anh mỗi khi muốn lái xe đưa em đi cùng ngắm lá đỏ rực phủ màu trên những dãy núi mà cô vợ nhỏ cứ nhíu mắt ngủ gật bởi tiết trời se se với những dải màu bình yên ấy...

Không biết đến lần thứ bao nhiêu em cầu xin Chúa, làm sao mang anh trở lại, mang những ngày thanh bình ấy trở lại, Chúa ơi....

Nhớ anh nhiều lắm, ông xã của em.

Cứ mỗi khi nhớ chồng hoặc có điều muốn tâm sự mình vẫn cầm bút viết thư tay hoặc nhắn tin vào số phone của anh như ngày xưa, cảm giác nhớ nhung cũng vơi đi ít nhiều. Hôm nay được nghỉ, ngày dài quá....

Ban Mai
06-11-2011, 05:24 PM
Ngày 06 tháng 11 năm 2011

Đêm qua gặp ác mộng, thấy có chiến tranh Nam - Bắc và mình bị trúng đạn, cảm giác rất đau nơi trái tim. Ngày hôm nay bị 1 người đã tin yêu đâm 1 nhát đau đớn muốn chết, cố nghĩ là ác mộng mà sao chẳng phải. Nghĩ đi nghĩ lại trước giờ mình sống không tệ, trước sau chưa biết lừa dối niềm tin và tình cảm của ai. Vậy mà sao cuộc đời lại phải gặp những người như thế ???

NHỘNG
14-11-2011, 02:08 PM
...Cho người ta một cơ hội nữa cũng là cho mình cơ hội, người đàn ông này là một người rất khôn ngoan em hi vọng anh ấy không để em hối tiếc vì đã trao gởi niềm tin.
Ước gì mềnh được là anh ấy :rolleyes:

Ban Mai
26-12-2011, 12:12 AM

Anh đừng ước, cẩn trọng không lời ước linh nghiệm thì khổ thân. :p

NHỘNG
27-12-2011, 11:18 PM
Anh đừng ước, cẩn trọng không lời ước linh nghiệm thì khổ thân. :p

Anh ước rồi nhưng có lẽ ko linh ứng.

OA _ NỮ
10-01-2012, 01:53 AM
Anh ước rồi nhưng có lẽ ko linh ứng.

Sẽ linh ứng từng phần. Đang linh ứng vài phần và một ngày đẹp trời nào đó sẽ ứng nghiệm toàn phần. :rolleyes:

G.Luck chú Nhộng béo.

Tazang
10-01-2012, 07:06 AM

me 2 :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: