PDA

View Full Version : Trong suot

monkeybuon
29-06-2011, 03:47 PM
Có ai biet cách chụp này ko

Anht Trong suốt của các vật thể như Chim , cá ...

Cõi_Mơ
04-07-2011, 06:22 PM
Có ai biet cách chụp này ko

Anht Trong suốt của các vật thể như Chim , cá ...

Cảm ơn bạn đã tỏ ra rất có lòng muốn học hỏi...
Dưới đây là 2 hình trong suốt tôi chụp Chim và Cá :

Hình Cá

Hình Chim

Hi vọng bạn hiểu được cách chụp khi nhìn ảnh...

Thân,

CM

Phu sinh
05-07-2011, 12:43 AM
Không thấy hình đâu cả CM ơi!

Cõi_Mơ
05-07-2011, 05:15 AM
Không thấy hình đâu cả CM ơi!

Chụp hình theo Đề Tài "Trong Suốt" mờ !!! Phải nhìn xuyên qua một phần nào đó của chủ thể.
Cái này ... chắc không ladies nào trong NR dám gặp tôi cả ! hahahahaha
Chắc tại tôi chụp "đỉnh" quá bạn không thấy là đúng rồi ...

hahahahaha đùa chút với bạn monkeybuon thôi. Chứ bạn ấy không nói rỏ và có hình mẫu thì sao biết được bạn ấy muốn hỏi gì !

Thân,

CM

Boulevard
05-07-2011, 11:19 AM

Hihi, đây là hình của bác Monkey muốn hỏi ạ... Bác ấy lười... hem chịu post link ảnh...

monkeybuon
05-07-2011, 11:25 AM
Khổ lắm vào phần Post hình của NR bó tay - Lại sợ mọi người trong NR cũng nghĩ M có đầu óc đen tối với các ladyes như a CM nói nên đành nhờ Chị Bou Pót hộ vậy :o

Cõi_Mơ
05-07-2011, 11:43 AM
Khổ lắm vào phần Post hình của NR bó tay - Lại sợ mọi người trong NR cũng nghĩ M có đầu óc đen tối với các ladyes như a CM nói nên đành nhờ Chị Bou Pót hộ vậy :o

Cười pể pụng luôn ..... Tôi có ống kính ấy ... Coi chừng !!!
hahahahaha

Thân,

CM

huongnhu
05-07-2011, 02:50 PM
Hhahahahha, chú Cõi _ Mơ này!
Báo hại HNhu chui dzo chỗ trích dẫn, để coi link nó ga làm sao mà trong tới độ...hông có thấy gì hết!
Ai dè, link cũng biết tàng hình.
Lẩm bẩm, chú Cõi-Mơ ba chợn!
Hhahaahahahah.

TeacherABC
05-07-2011, 04:11 PM
Cảm ơn bạn đã tỏ ra rất có lòng muốn học hỏi...
Dưới đây là 2 hình trong suốt tôi chụp Chim và Cá :

Hình Cá

Hình Chim

Hi vọng bạn hiểu được cách chụp khi nhìn ảnh...

Thân,

CM

Ảnh tuyệt vời thật! Chụp quá đỉnh!!!!:haha::haha::haha:

Phu sinh
05-07-2011, 05:34 PM
Chụp hình theo Đề Tài "Trong Suốt" mờ !!! Phải nhìn xuyên qua một phần nào đó của chủ thể.
Cái này ... chắc không ladies nào trong NR dám gặp tôi cả ! hahahahaha
Chắc tại tôi chụp "đỉnh" quá bạn không thấy là đúng rồi ...

Thân,

CM
Trong đầu cứ nghĩ về cái hình của monkey nhờ Bou post nên không hề nghĩ là "trong đến quá đỉnh"! :haha: :haha:

Cười pể pụng luôn ..... Tôi có ống kính ấy ... Coi chừng !!!
hahahahaha

Thân,

CM

Bởi cũng có nghe 1 đời nào đó của Canon thì phải, sử dụng chức năng hồng ngoại chụp ban ngày rực nắng thì sẽ được cái hình giông giống thế. Té ra bác CM cũng có cái máy đấy đó hở! :tinhvi: :haha:

Cõi_Mơ
05-07-2011, 06:12 PM
Trong đầu cứ nghĩ về cái hình của monkey nhờ Bou post nên không hề nghĩ là "trong đến quá đỉnh"! :haha: :haha:

Bởi cũng có nghe 1 đời nào đó của Canon thì phải, sử dụng chức năng hồng ngoại chụp ban ngày rực nắng thì sẽ được cái hình giông giống thế. Té ra bác CM cũng có cái máy đấy đó hở! :tinhvi: :haha:

Ừ tôi cũng sắm một cái.... Cũng đi chụp nhiều lần.... Nhưng sau đó Nam Phụ Lão Ấu gì cũng như nhau cả... Toàn là Xương-Sọ-Sườn-Sụn- Chả phân biệt được gì cả. Tức quá... nấu súp hết rồi !!!
Thằng Canon nó lừa mình... :D :D :D

hahahahaha

CM